PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง D-Link DNS323 หน่อยครับ

PrinceMoON
11th August 2012, 10:48
คือว่าไอ้ตัวนี้ผมซื้อมานานละครับ หลายปีแล้ว... ประมาณ 3-4 ปีได้.. ทีนี้ตอนนั้นผมไม่มี HDD มาใส่ เลยเก็บใส่กล่องเอาไว้ ไม่ได้เปิดออกมาเลย
ทีนี้วันนี้ ผมก็ได้หยิบมันออกมาดูอีกครั้ง ทุกอย่างยังเปิดติดแต่ว่า.... ผมไม่สามารถเชื่อมต่อมันได้!?!?

1. เป็นเพราะอะไรครับทำไมมันถึงหาไม่เจอ ใช้ Easy Search Utility ที่มากับแผ่นตามคู่มือมันก็หาไม่เจอ
2. ลองต่อกับ Router ก็แล้ว.. ต่อตรงกับ PC ก็แล้ว..ก็ยังไม่เจอ
3. เป็นเพราะ HDD ที่ใส่รึป่าวว่าต้องเป็น HDD เปล่าล้วนๆ เพราะ HDD ตัวนี้ผมแงะมาจากคอมที่ไม่ได้ใช้ (หรือจำเป็นต้องเป็นตัว 3.5" เท่านั้น เพราะตัวที่แงะมาจากคอมมันไม่ใช่)

ช่วยตอบหน่อยนะคร้าบบบบ ใช้ไม่เป็นนน

ปล. H/W Ver : B1 / F/W : 1.05