PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พัดลมโน้ตบุ๊ค

yongpingza
11th August 2012, 19:01
มันเป็นไรไม่รู้อ้ะคับ มันไม่ทำงาน ผมเป็นรอบ2แล้ว รอบแรกพอลงวินโดว์ใหม่แล้วหาย พัดลมหมุนแรงมาก พอวันนี้ เล่น Hon พัดลม ลมไม่ค่อยออก ก็คิดว่าไม่มีไร เล่นไปประมาณ3นาที
อาการเริ่มมา จะกระตุกๆ เดินแบบเหมือนการ์ดจอเรา ใช้ของกากๆ อ่ะครับ แก้ยังไงหรอครับไม่อยากลงวินโดว์ใหม่ ผมใช้ speedfan ดู อุณหภูมิทุกอันเป็นรูปไฟหมดเลย
:(

ลืมบอก รู้สึกว่า โปรแกรม speedfan จะมองไม่เห็นพัดลมด้วย

chikuva
11th August 2012, 20:31
ยกเข้าร้านเปลี่ยนพัดลมใหม่ครับ

my dath
16th August 2012, 20:16
มันเป็นไรไม่รู้อ้ะคับ มันไม่ทำงาน ผมเป็นรอบ2แล้ว รอบแรกพอลงวินโดว์ใหม่แล้วหาย พัดลมหมุนแรงมาก พอวันนี้ เล่น Hon พัดลม ลมไม่ค่อยออก ก็คิดว่าไม่มีไร เล่นไปประมาณ3นาที
อาการเริ่มมา จะกระตุกๆ เดินแบบเหมือนการ์ดจอเรา ใช้ของกากๆ อ่ะครับ แก้ยังไงหรอครับไม่อยากลงวินโดว์ใหม่ ผมใช้ speedfan ดู อุณหภูมิทุกอันเป็นรูปไฟหมดเลย
:(

ลืมบอก รู้สึกว่า โปรแกรม speedfan จะมองไม่เห็นพัดลมด้วย

โปรแกรมสปีดฟันมันไม่ได้ออกแบบมาสำหรับโน๊ตบุ๊คครับ เราะโน๊ตบุ๊คไม่มีพัดลมการ์ดจอมันเลยไม่เห็นครับแต่ถ้าเป็นพีซีมันจะมองเห็นครับ ตอนที่ลมไม่ค่อยออกนี่มันก็ยังหมุนใช่มั้ยครับแสลงว่ายังไม่พังครับ ตอนแล่นนี่เสียบสายชาร์ตริว่าเล่นกับเบตละครับถ้าเล่นกับเบตก็แสดงว่ามันอาจอยู่ในโหมดประหยัดพลังงานครับลองเสียบสายชาร์ตดูครับเผื่อจะกลับมาทำงานปรกติ