PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Help me !! มีใครเคยใช้ Cooler Pad ตัวนี้มั้งครับ ? ช่วยที

Sr!ce-I'm-Fool
13th August 2012, 09:13
http://i00.i.aliimg.com/wsphoto/v0/461900360/laptop-cooling-pad-laptop-cooling-rack-notebook-cooling-rack-pad-laptop-cooler-hight-quality-.jpg
^ ลักษณะแบบนี้แต่ไม่ใช่ยี่ห้อนี้ สติกเกอร์ มันติด ว่า Cooler Pad ไม่ใช่ Wind Cooler นะ ซื้อมาจาก Lotus

คือผมซื้อมันมา 399 บาท รู้สึกเสียอารมณ์มากครับ เพราะทันทีที่ทดสอบ นำ USB เสียบเข้ากับ Notebook แล้วเปิดสวิช Cooler Pad ปรากฏว่าพัดลมมันหมุนช้ามาก มันไม่ได้ช่วยให้ Notebook
ผมเย็นขึ้นเลย เทียบความแรงนะ มันยังไม่เท่า กับ Cooler Pad ที่มันแจกมาตอนซื้อ Notebook เลย (คุณลองนึกภาพดู เหมือนเปิดพัดลมเบอร์ 1 แล้วคุณกดปิดพัดลม แล้วคุณดูการหมุนของพัดลมช่วง
3วิ สุดท้ายของ พัดลมอะ นั้นแหละ Cooler Pad ตัวนี้)

▇▇▇▇▇▇
13th August 2012, 20:39
ผมใช้รุ่น noname อ่ะ ๕๕๕ ๑๒0 บาท

lgorakoj
13th August 2012, 20:45
ปกติครับ เป็นกันทุกตัว

อยากให้ดีๆเลย ผมแนะนำของThermaltake =w=

แต่เรื่องพวกนี้ มันช่วยได้ไม่เยอะอ่ะ ก็โน็ตบุ้คอ่ะนะ ^^

chikuva
13th August 2012, 20:45
เป่าแรงไปก็ไม่มีประโยชน์เท่าไรหรอกครับเป้าหมายของมันคือดูดอากาศเย็นมาให้พัดลมในโน็ตบุคดูดเข้าไปและช่วยเพิ่มช่องว่างข้างใต็โน็ตบุ็คครับ
ถ้ายังไงลองวัดความร้อนดูเอาก็ได้ว่าอันไดนดีกว่า

my dath
16th August 2012, 19:52
ต้องใช้ของแท้นะคับราคาก็ 1000+อะคับถ้าอยากได้ของดี อิอิ