PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมผมมีปัญหาเรื่องเสียงครับ

numcang
13th August 2012, 11:14
ตามหัวข้อเลยครับ
คือคอมผม เวลาเล่นเกม หรือฟังเพลง หรือทำอะไรก็แล้วแต่ เสียงมันจะขาดๆหายๆครับ
บางทีก็มีเสียง บางทีเสียงก็หายครับ ได้ยินแค่บางครั้ง แล้วเสียงก็หายไป แล้วนานๆก็กลับมาได้ยินอีก แล้วก็หาย
เป็นแบบนี้เรื่อยๆเลยครับ

ใครพอจะรู้ว่าเกิดจากอะไรครับ แล้วมีวิธีแก้ไหมครับ หรือต้องซื้อ sound card ใหม่เลย
เพราะปกติผมใส่หูฟัง แล้วผมลองเอาลำโพง หรืออย่างอื่นมาเสียบมันก็เป็นเหมือนเดิมครับ

ช่วยหน่อยนะครับ เป็นมาหลายวันแล้วครับ

nakuno
13th August 2012, 11:56
ถ้าลองเอาอุปกรณ์อื่นมาเสียบแล้วแต่ยังเป็น(เหมือนกันหมด) ปัญหาน่าจะมาจาก sound card

แต่ทั้งนี้ลองทำพื้นฐานดูก่อนครับ ถอกออกมาปัดฝุ่นเอายางลบมาถู ถ้ายังเป็นเหมือนเดิมก็ต้องลาจากแล้วซื้อใหม่

Driverเสียง คงไม่ต้องพูดถึงเพราะถ้า Driverมีปัญหาก็คงไม่มีเสียงเลยซักจิ๊ดเดียวละครับ!@!

ViCtiM 2 Die 4™
13th August 2012, 11:57
ซื้อการ์ดเสียงใหม่เลยครับ เพราะมันไม่แพงเลยนิ

numcang
13th August 2012, 12:17
ขอบคุณทุกท่านครับผม เดี๋ยวผมจะลองทำตามดูนะครับ ถ้าไม่หายผมอาจจะซื้อ sound card ใหม่เลยครับ

chikuva
13th August 2012, 12:29
ส่วนใหญ่จะเป็นสายของหูฟังมันขาดข้างในครับ เปลี่ยนหูฟังใหม่ก็น่าจะได้แล้ว
แนะนำให้ซื้อหูฟังที่มีคุณภาพหน่อย ราคาอาจแพงไปนิดแต่ก็ทนกว่าเสียงดีกว่าตัวละ 120 ครับ

numcang
13th August 2012, 13:48
ส่วนใหญ่จะเป็นสายของหูฟังมันขาดข้างในครับ เปลี่ยนหูฟังใหม่ก็น่าจะได้แล้ว
แนะนำให้ซื้อหูฟังที่มีคุณภาพหน่อย ราคาอาจแพงไปนิดแต่ก็ทนกว่าเสียงดีกว่าตัวละ 120 ครับ

ไม่น่าจะใช่นะครับผม เพราะผมลองเอาไปฟังในโทรศัพท์ ยังได้ยินเสียงปกตินะครับ

อีกอย่างผมลองเอาลำโพงคอมอีกตัวมาเสียบ ก็เป็นอาการเดียวกันเลยครับ

แต่ก็ขอขอบคุณนะครับผม