PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โน๊ตบุ้คดับเอง ช่วยทีครับ

naorginal
13th August 2012, 14:42
ผมเปิดเครื่องโน๊ตบุ้คแล้วมันรันจนถึงหน้าโลโก้วินโด้แล้วก็ดับไปเอง ตลอดเลย ดับแล้วเปิดใหม่ก็เป็นอยู่แบบเดิมตลอด
แต่พอผมถอดสายAdapterออกปรากฏว่ามันก็เปิดได้ปกติไม่มีปัญหา แต่พอเล่นจนแบ็ตจะหมด เสียบสายAdapterใหม่ มันก็ดับเองอีก
บางครั้งก็นานกว่าจะดับ บางครั้งเสียบปุ๊บก็ดับปั๊บ มันเป็นที่อะไรหรอครับนี่อาการแบบนี้

ผมใช้ Samsung R428

รบกวนหน่อยนะครับ

prodjvirusscanful
21st August 2012, 17:46
ปัญหาคงอยุ่ที่สาย Adapter นั่นเเหละ ..งืม ๆ ลองหามาเปลี่ยนดู

chikuva
21st August 2012, 19:47
ลองถอดแบตเล่นดูก่อนครับ

-[C]offee[C]hoize-
21st August 2012, 20:03
เกิดจากอาการเึครื่องร้อยรึเปล่าครับ เพราะเคยทำเครื่องของพี่ พอบู๊ตเครื่องเครื่องร้อนเกิน ดับเองเลย ต้องมาวางในที่ระบายอากาศถึงติด