PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีงบ 20000 จะซื้อ Sony Xperia รุ่นใหนดีครับ ช่วยแนะนำหน่อย

kinggame7988
13th August 2012, 15:21
แต่น่าจะได้เงินครบ 20000 ก็ปลายเดือนนี้อ่ะครับ สนใจ Sony Xperia เพราะดีไซร์มันสวยดี รบกวนช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ

SemIFaIL
13th August 2012, 15:34
Acro S เลยเห็น 18900 แต่ถ้ารอหน่อยเห็นว่าจะมี ION ลงมาเล่นด้วย แล้วยังมี xperia T ที่กำลังจะเปิดตัว แถมมี XS รุ่นปรับปรุง XSL แล้วยังมี Tsubasa อีกตอนนี้รุ่นเยอะมากเลยของ Sony ผมว่าถ้ายังไม่รีบมากรอดูข่าวไปก่อนดีกว่า เพราะยิ่งใกล้ไตรมาสที่ 4 sony จะปล่อยของออกมามากเลยจนเลือกไม่ถูกเลยทีเดียวละ แต่ตัวที่น่าสนใจคือ AcroS ที่โคตรถึกสามารถลงน้ำได้แต่ไม่เกิน 1 ม.อยู่ในน้ำได้ 30 นาที แล้วอีกอย่างตัวอื่นยังไม่ได้เปิดราคาทีแน่ชัดเท่าไร

tff007
13th August 2012, 15:39
มี 2 หมื้่้นไมไม่เอา ไอฟง ละ

CanDiiZ
13th August 2012, 15:40
รอดูราคาเปิดตัวตัวใหม่ก่อนครับ อย่าเพิ่งรีบ

XS เพิ่งลงมา เพราะตัวใหม่จะมา

13th August 2012, 15:51
มี 2 หมื้่้นไมไม่เอา ไอฟง ละ
ยังไงดล่ะครับ คือไอโฟนมันคนใช้เยอะแล้ว อยากลองใช้แอนดรอยด์ แล้วก็ชอบดีไซร์ของโซนี่อ่ะครับ ตอนนี้หน้ามืดตามัวแล้วอิอิ

Beam-GuitarPro
13th August 2012, 15:56
ใช่ครับ ลองรอไปก่อนเดียวจะมีตัวใหม่มาอีก ส่วนไอโฟนลืมไปได้เลย ผมคนนึงจะที่ไม่ชอบไอโฟน ง๊องแง๊งเรื่องมากที่สุด เพราะผมใช้ของเพื่อนอยู่ตลอด ส่วนของผมใช้
samsung galaxy s2

13th August 2012, 15:59
เห็นว่ากลางเดือนนี้จะมีงานของโซนี่ด้วย น่าเสียดายที่ไม่ได้ไป ยังไงก็ต้องคอยงบถึงเดือนหน้าอู่ดีอิอิ แต่ตอนนี้ที่มองๆอยู่ ก็มีXperia s ด้วยครับคิดว่าไงกันบ้าง

Punch10sg
13th August 2012, 16:01
เพื่มอีก 2000 จัด S3 เหอะ คุ้มกว่าเยอะ <พึ่งซื้อมาห่แนวร่วม>

SemIFaIL
13th August 2012, 16:33
เห็นว่ากลางเดือนนี้จะมีงานของโซนี่ด้วย น่าเสียดายที่ไม่ได้ไป ยังไงก็ต้องคอยงบถึงเดือนหน้าอู่ดีอิอิ แต่ตอนนี้ที่มองๆอยู่ ก็มีXperia s ด้วยครับคิดว่าไงกันบ้าง

XS มันค่อนข้างที่สู้กับตัวอื่นๆ ของตัว TOP จริงๆ sony ไม่ค่อยได้เท่าไร แต่ถ้าไปเทียบกับค่ายอื่นๆ สู้ได้สบายๆ เลยแต่ จขกท. ต้องการสเปคแรงๆจริงต้องปีหน้า เพราะ sony จะเริ่มผลิต Quad-core ต้นปีหน้าทันทีเลย เพราะช่วงนี้ sony จัดหนักกับ Dual-core 1.5 GHz+ อยู่กับหน้าจอ 4.3"+ด้วยและถ้ายิ่งตัว TOP ๆ มากัน XS ราคาลดแน่นอน เผลอๆ จขกท. มีเงินเหลือแน่นอนแต่ก็ต้องรอราคาลดอยู่ จนปีหน้า จขกท. ซื้อ Xperia ของปีหน้าได้แน่นอนถ้าอยากเล่นตัวนี้จริง

13th August 2012, 17:53
XS มันค่อนข้างที่สู้กับตัวอื่นๆ ของตัว TOP จริงๆ sony ไม่ค่อยได้เท่าไร แต่ถ้าไปเทียบกับค่ายอื่นๆ สู้ได้สบายๆ เลยแต่ จขกท. ต้องการสเปคแรงๆจริงต้องปีหน้า เพราะ sony จะเริ่มผลิต Quad-core ต้นปีหน้าทันทีเลย เพราะช่วงนี้ sony จัดหนักกับ Dual-core 1.5 GHz+ อยู่กับหน้าจอ 4.3"+ด้วยและถ้ายิ่งตัว TOP ๆ มากัน XS ราคาลดแน่นอน เผลอๆ จขกท. มีเงินเหลือแน่นอนแต่ก็ต้องรอราคาลดอยู่ จนปีหน้า จขกท. ซื้อ Xperia ของปีหน้าได้แน่นอนถ้าอยากเล่นตัวนี้จริง
ครับงั้นรอไปก่อนดีกว่าสิน่ะครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ:giveheart