PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดยังไงกับความคิดนี้ของผู้หญิง

mooshirogane
13th August 2012, 20:03
https://fbcdn-sphotos-e-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/533034_440062056039262_1244736228_n.jpg

บางคนอาจจะคิดว่า ก็ดีนี้นา ความรักมันไม่เกี่ยวกับเรื่องหน้าตา เงินทอง แค่ไม่เจ้าชู้ก็มีความสุข

แต่ท่านลองเจอกับตัวเองดูสิ

คือตอนที่ผมไปชอบผู้หญิงน่ารัก เรียบร้อย เด็กเรียน คนนึง แต่เขาไม่เลือกผมแต่กลับไปเลือกคนที่หน้าตาแย่กว่า

มันยุติธรรมมั้ย คนหน้าตาดีไม่เจ้าชู้ก็มีจริงมั้ย

ballba
13th August 2012, 20:06
อย่างน้อย หน้าตาดี ไม่เจ้าชู้ ก็ยังมีอยู่ คนๆนึง ฮิ้ววววว

ผมงงกับ จขกท. มาก

หัวข้อความคิดคือ หน้าตาไม่สำคัญใช่ปะ

แต่ จขกท. บอกว่า ชอบผู้หญิงน่ารักคนนึง แต่เขากลับไปคบคนที่หน้าตาแย่กว่า

ก็ถูกไงครับ หน้าตามันไม่สำคัญซะหน่อย จะคบกับใคร ก็อยู่ที่ใจนั่นแหละ

13th August 2012, 20:14
อย่างน้อย หน้าตาดี ไม่เจ้าชู้ ก็ยังมีอยู่ คนๆนึง ฮิ้ววววว

ผมงงกับ จขกท. มาก

หัวข้อความคิดคือ หน้าตาไม่สำคัญใช่ปะ

แต่ จขกท. บอกว่า ชอบผู้หญิงน่ารักคนนึง แต่เขากลับไปคบคนที่หน้าตาแย่กว่า

ก็ถูกไงครับ หน้าตามันไม่สำคัญซะหน่อย จะคบกับใคร ก็อยู่ที่ใจนั่นแหละ

ใช่ครับภูมิ หน้าตามันไม่สำคัญ แต่ผมที่ชอบมา ปีนึง กับคนที่เธอเลือกเจอกันเดือนเดียว

แถมหน้าตาแย่กว่า ประเด็นผมคือ โดนคนหน้าตาแย่กว่าแย่งไปแบบนี้ สรุปคือ เป็นความพ้ายแพ้ที่รับไม่ได้สุด ๆ อยากโดดให้รถทับจริง ๆ

ballba
13th August 2012, 20:19
ใช่ครับภูมิ หน้าตามันไม่สำคัญ แต่ผมที่ชอบมา ปีนึง กับคนที่เธอเลือกเจอกันเดือนเดียว

แถมหน้าตาแย่กว่า ประเด็นผมคือ โดนคนหน้าตาแย่กว่าแย่งไปแบบนี้ สรุปคือ เป็นความพ้ายแพ้ที่รับไม่ได้สุด ๆ อยากโดดให้รถทับจริง ๆ

55555555555555555

อย่าคิดมากครับ อย่าไปซีเรียส ก็อย่างที่บอกนั่นแหละ หน้าตามันไม่สำคัญจริงๆ เวลาก็ไม่สำัคัญอีกตังหาก

บางคนคบกันเป็นปี ยังแพ้คนที่โผล่มาใหม่แค่นาทีเดียวครับ

คนเรามันต่างกันหนะความคิดและความรู้สึก

เพราะบางคน ยิ่งคบกันนานไป ก็ทำให้ยิ่งเบื่อ

ถ้าคนมันจะเบื่อจะเปลี่ยนไป จะหน้าตาดีแค่ไหน มันก็ทิ้งได้ลงหมดแหละครับ

ปล.ลืมไปว่า ยังไม่ได้คบกันสินะ แค่ชอบกันอยู่

อย่างที่เรปล่างว่า อาจจะเป็นที่นิสัยหรืออะไรหลา่ยๆิอย่าง ก็ได้นะ ลืมถาม 55

Snomoke
13th August 2012, 20:20
พอเข้าใจ ของแบบนี้มันอยู่ที่ใจครับ ไหนจะนิสัยอีก ว่านิสัย จขกท. ถูกใจเค้าไหม

13th August 2012, 20:29
เอาเถอะครับ ได้แต่เชียร์ให้เขารักกันนาน ๆ ( แอบกัดฟัน )

เพราะไงเรื่องมันก็จบไปตั้งแต่เดือนมีนาแล้ว แต่เห็นเธอแชร์รูปนี้ลงเฟส เลย อดเสียดายไม่ได้

ballba
13th August 2012, 20:33
เอาเถอะครับ ได้แต่เชียร์ให้เขารักกันนาน ๆ ( แอบกัดฟัน )

เพราะไงเรื่องมันก็จบไปตั้งแต่เดือนมีนาแล้ว แต่เห็นเธอแชร์รูปนี้ลงเฟส เลย อดเสียดายไม่ได้

เอาเวลาที่มานั่งเสียดาย หาคนใหม่ที่ดีกว่า เถอะครับ เชื่อผม ^^

เฟสบง เฟสบุ้ค เยอะแยะ หาไปเถอะ

เจอคนดีๆ ก็อย่าเสียที นัดกันไปซั่ม :rofl

จำไว้ว่า ผมเป็นกำลังใจให้เสมอ :cool:

miyabijune
13th August 2012, 20:46
ตามประสบการณ์นะครับ ผู้หญิงที่ฉลาด ไม่ชอบเลือกคนที่ฉลาดกว่า ไม่รู้ทำไม :)

kapo2010za
13th August 2012, 20:49
ผู้หญิง สมัยแม้งชอบ พวกขี้ยา น่าเบื่อจัง

Nanasu_Yoru
13th August 2012, 20:54
บางทีคนที่ใช่สำหรับเธออาจไม่ใช่คนที่ดีที่สุดก็ได้ครับ (อย่าเสียเวลาต่อไปเลย หาใหม่ดีกว่า)

nonmd
13th August 2012, 21:09
คารมไม่ดีมากกว่ามั้ง

13th August 2012, 21:15
คารมไม่ดีมากกว่ามั้ง

เอ๊ะ หรือจะเป็นแบบนั้นจริง ๆ คารมเป็นต่อรูปหล่อเป็นรอง

Igotyoubaby
13th August 2012, 21:33
คนเรามันก้ต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเองยุ่แล้วไม่แปลก

sanookun
13th August 2012, 21:42
เวลาคบแฟนสักคน เค้าไม่ได้คบเอาไว้มองหน้าสะหน่อยนิ

℡▂▃▅▆█
13th August 2012, 21:49
รักแท้ เมื่อมันมา มันได้หมดแหละ หรือไม่จริง? ไม่รู้มาว!!

อย่าไปซีเรี่ยวกับนมให้มันมากเรื่องพวกเนี้ย อย่างที่ป๋าภูมิเขาบอกอ่ะ

#ความทรงจำที่เคยมี วันดีๆที่มีเธอ
#ฉันยังจำจำไว้ใน

inwharn205
16th August 2012, 21:26
มุมต่างๆๆๆ ๆ ๆ

overboot
16th August 2012, 22:31
หรอครับ ผมว่า ผญ สมัยนี้ชอบ ผช หล่อๆซะอีก ปลื้มเป็นไอดอลไปเลย

SoNy009
17th August 2012, 02:32
ผมว่านะอันดับแรกเค้าก็มองกันที่หน้าตาก่อนทั้งนั้นละ
แต่สมัยนี้มีพวกโซเชี่ยวทำให้ง่ายต่อการสื่อสาร ไม่ต้องมาคุยแบบเขิล
คนหน้าตาไม่ค่อยดี ก็เลยได้เปรียบพอๆกับคนหน้าตาดี

bararasza
17th August 2012, 03:09
ผมก็สดๆร้อนๆเลย โดนทิ้งอีกแล้ว(ในเวลา2เดือนโดนทิ้ง2ครั้ง) ตามประเด็นนี้เลย เวร จริงๆ

GIYOTIN
17th August 2012, 03:38
บ้าไปแล้ว บ้าไปแล้ว ผมออกจะหล่อจะรวย ลูก2แล้ว

dark_KBG
17th August 2012, 03:41
ความรัก ที่ว่าสวยหรู ท้ายที่สุดมันคืออะไร บ้างก่อเกิดจากความใคร่แล้วจึงกลายเป็นรัก บ้างก่อเกิดจากรักแล้วจึงกลายเป็นความใคร่ ท้ายที่สุดก็เพียงเพื่อให้ตัวเองมีความสุข เมื่อกลายเป็นทุกข์ก็แปลเปลี่ยนเป็นเกลียดชัง แม้กระทั่งคนที่ยอมตายแทนคนที่รัก ก็ทำเพื่อตัวเอง เพราะตัวเองทนทุกข์ทรมานจากการจากไปของอีกคนไม่ได้ จึงเลือกที่จะเป็นฝ่ายหลับโดยไร้ความรู้สึก หรือกระทั่งคนที่ยอมเปิดทางให้คนที่ดีกว่าแทนที่ตน ก็เพราะความสุขของเขาเกิดขึ้นได้จากการเห็นคนที่เขารักมีความสุข สุขจนทุกข์ ทุกข์จนสุข สุขเพราะทุกข์ ทุกข์เพราะสุข ใยโลกมันช่างบิดเบี้ยว ใยความรู้สึกจึงต้องดิ่งซ้ายดิ่งขวา เมื่อมีความสุข ใยต้องมีความทุกข์ สุขอย่างเดียวไม่ได้เหรอ ยิ่งสิ่งใดทำให้รู้สึกสุขมาก สิ่งนั้นก็ทำให้ทุกข์มาก ความรักเกิดจากความสุข แล้วเมื่อมีความสุขก็หนีไม่พ้นจากทุกข์ ฉะนั้น รักคือทุกข์ ทุกข์คือรัก ความมืดจางหายแสงสว่างเข้าแทนที่ แสงสว่างหายความมือเข้าครอบงำ ในเมื่อสิ่งต่างๆ มันต่างทดแทนกันแบบนี้ การได้สิ่งหนึ่งแล้วจะหนีจากสิ่งหนึ่งจะทำได้อย่างไร