PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามอะไรหน่อยเกี่ยวกับ Windows

Zaraki Kempaji
14th August 2012, 09:10
Windows เถื่อนนี่ถ้าใช้นานๆ จะทำให้เครื่องช้าหรือปล่าวครับ

และ Windows Nvidia Edition กับ Windows Gamer Edition อันใหนเหมาะกับการเล่นเกมส์มากกว่ากันครับ

seksit
14th August 2012, 09:28
ไม่ช้าหรอกครับถ้าหมั่นทำความสะอาดพวกไฟล์ขะยะ จัดเรียงข้อมูลบนดิสแล้วโปรแกรมอะไรไม่จำเป็นก็ไม่ต้องลงให้รกเครื่องครับ
ส่วนเล่นเกมส์ผมว่า Gamer Edition ดีกว่านะ:p

nakuno
14th August 2012, 09:32
:answer 1.ไม่ครับเพราะwindowsเถื่อนที่คุณว่ามามันก็ขอแท้นั้นแหละแค่มันเถื่อนตรงมันโกงkey windowsเฉยๆครับ(มีเงินก็ซื้อkeyมาใส่ก็แท้ทั้งกระดูกและครับ)

:answer 2. Windows Gamer Edition ดีว่าเพราะมันตัดส่วยมัลติมิเดี่ยออกไปและอีกบางส่วนที่ไม่สำคัญสำหรับเล่นเกมออกไป(เหมือนwindows7เวอร์ชั่นที่มีตัวN นั้นแหละครับ)

:answer 2.1 Windows Nvidia Edition เป็นแค่ตัวที่แต่งธีมให้เข้ากับ Nvidia เฉยๆและมันแถมDriver Nvidia ด้วย(แต่ตัวเก่าโครต -.-!!) <<<ไร้สาระเลยละครับ

แนะนำ windows7 Ultimate x64 เดิมๆดีสุดครับ

prodjvirusscanful
21st August 2012, 17:38
เเนะนําลงวินโดว เดิมๆอ่ะดีสุดเเล้ว .. ขยันทําความสะอาดเครื่อง อย่างเช่นลง Tune up 2012 ใช้ดู มันจะกําจัดขยะ