PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : HELP---ช่วยด้วยครับเพื่อนๆทุกคน

bankillusion
16th August 2012, 19:32
คือแบบว่าปกติผมเล่นเกมก็ไม่มีปัญหาอะไรเล่นลื่นมีตุกบ้างก็เล่นได้ยุโดยเฉพาะ ไดโบ3 ก็เล่นลื่นๆไม่มีปัญหา แต่มาวันนี้รู้สึกว่ามันกระตุกอย่างเห็นได้ชัดเลยอะครับเฟรมก็ตก กดดูที่ taskmanager CPU วิ่ง 50 กว่าๆ
ผมว่าทุกที cpu ไม่เคยวิ่งมากขนาดนี้นะ แล้วลองมาเล่น BFBC2 cpu วิ่ง 100 เลยอะครับวานผู้รู้ช่วยทีคราบ:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat

John Marston
16th August 2012, 19:48
ไวรัสรึเปล่าครับลองสแกนไวรัสดูครับ หรือเปิดโปรแกรมพร้อมกันหลายตัวหรือเปล่าครับลองปิดโปรแกรมอื่นๆดูครับ ลองดูครับ อยากช่วยแตไม่รู้ใช่รึเปล่า

16th August 2012, 19:59
ไวรัสรึเปล่าครับลองสแกนไวรัสดูครับ หรือเปิดโปรแกรมพร้อมกันหลายตัวหรือเปล่าครับลองปิดโปรแกรมอื่นๆดูครับ ลองดูครับ อยากช่วยแตไม่รู้ใช่รึเปล่า
ครับเดี๋ยวจะลอง

tonkune14
16th August 2012, 20:14
น่าจะ ไวรัส นะครับ แล้วก็ โปรแกรมเยอะไปปล่าว อันไหนที่ไใ่ใชก็ลบบ้าง

NeLian
16th August 2012, 20:46
ย้อนเวลากลับไปดูว่ายังตุกป่ะถ้ายังไม่หายเป็นที่ฮาร์ไม่ช่ายซอฟ

Death_Backers
16th August 2012, 20:53
อาการแบบนี้ผมเคยเป็นนะแต่จะกระตุกเป็นจังหวะ บางครั้ง5นาทีกระตุกหรือ10นาทีกระตุกมันเป็นเพราะอะไรผมก็ไม่รู้:confused: ลงWindowsใหม่ก็ไม่หายเครียดมากเลย:sweat
พอผมเปลี่ยน Psu มันก็หายไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือเปล่านะ

John Marston
16th August 2012, 20:59
อาการแบบนี้ผมเคยเป็นนะแต่จะกระตุกเป็นจังหวะ บางครั้ง5นาทีกระตุกหรือ10นาทีกระตุกมันเป็นเพราะอะไรผมก็ไม่รู้:confused: ลงWindowsใหม่ก็ไม่หายเครียดมากเลย:sweat
พอผมเปลี่ยน Psu มันก็หายไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือเปล่านะอาการเดียวกับผม:oผมจะลองลง directx 9 กับ 11 พร้อมกันดูเผื่อหาย:o

manshinoda
16th August 2012, 21:04
อาจเป็นเพราะฝุ่นเกาะ ก็ได้น่ะ

16th August 2012, 22:40
scan ไวรัสแล้วฮะก็เหมือนเดิม เล่น terraria เกม 2d ยังตุกเลย cpu วิ่ง 35 กว่า อะครับ ต้องทำไงอะคครับเปลี่ยน power supply หรือ?

nakuno
16th August 2012, 22:58
ครั้งสุดท้ายก่อนจะเป็นท่านทำอะไรรึปล่าวครับเช่นลงโปรแกรมหรือโหลดอะไรมา ลอง Recovery ดูสิครับ
สแกนไวรัสบางครั้งก็ไม่ได้ผล

PSU จะเปลี่ยนก็ต่อเมื่อไฟตกไฟไม่พอ แล้วท่านคิดว่าพอรึปล่าวละ (แต่จะใช้ไม่ได้กับเมื่อมันระเบิด 555)

16th August 2012, 23:32
ครั้งสุดท้ายก่อนจะเป็นท่านทำอะไรรึปล่าวครับเช่นลงโปรแกรมหรือโหลดอะไรมา ลอง Recovery ดูสิครับ
สแกนไวรัสบางครั้งก็ไม่ได้ผล

PSU จะเปลี่ยนก็ต่อเมื่อไฟตกไฟไม่พอ แล้วท่านคิดว่าพอรึปล่าวละ (แต่จะใช้ไม่ได้กับเมื่อมันระเบิด 555)

555 recoverไงอะครับ ไอที่ต้องใส่แผ่นวินโดวนะหรือ

16th August 2012, 23:34
เอื้อ เมื่อกี้ผมกด taskmanager มันมีตัวหนึ่งอะครับ ใช้ cpu 98 แหนะ ไอ System Idle Process อะครับเกี่ยวไหมอะไมใช้ cpu เยอะแท้
edit: ไปสืบมาแหละมันไม่เกี่ยวใช่ปะไอ Idle Process อะ 555

CrYzTeX
16th August 2012, 23:51
System Idle Process ไม่เกี่ยวครับๆ เมื่อไหร่ที่ CPU ว่างาน มันจะทำงานครับ มันทำงานเยอะๆยิ่งดี

/ระวัง exe ติดซอมบี้ นะเค๊อะๆ ผมเพิ่งโดนมา ห้าๆๆ+

17th August 2012, 18:31
ตกลงทำไงอะครับ ลองย้อนเวลาไปยังจุดเช็คพ้อยก็เหมือนเดิม แสกนไวรัสก็แล้ว

nextcancel
17th August 2012, 19:15
ไวรัส รึเปล่าครับ

17th August 2012, 22:09
ไวรัส รึเปล่าครับ
scan แล้วครับ 2 รอบละ ทำไงอ่า:help

nakuno
17th August 2012, 23:22
scan แล้วครับ 2 รอบละ ทำไงอ่า:help

วันนี้พอดีมีคนเอาคอมมาให้ผมลงที่บ้าน อาการค้ายกันมากครับ คือเล่นเกมแล้ว cpu 100%(ทุกเกม) เรื่องสเปคไม่ต้องพูดถึง ชุดน้ำเชียวละครับ :cool:

ผมทำอย่างงี้นะครับ

ลงwindowsใหม่ แล้วลง driver ต่อมาก็ NET FrameWork 2-3-3.5-4, Direct X, Visual C++ ตามลำดับ

และผมก็ใช้โปรแกรมอัพเดทDriver เสริมอีกที ก่อนจะ อัพเดทwindows อีกที

แล้วลองลงเกม (ยังไม่ลงโปรแกรมใดๆทั้งสิ้น) อาการก็หายครับ

เจ้าของเค้าเลยลบโปรแกรมทั้งหมดในเครื่องเลย(เพราะไม่รู้ว่าตัวใหนเป็นสาเหตุ) ผมเลยบอให้เค้าเวลาลงโปรแกรมอะไรก็จดไว้แล้วเชคหลังลงว่าถ้าเล่นเกมจะเป็นอีกรึปล่าว

ที่มาบอกก็เพราะเผื่อท่านทำแล้วจะหาย ลองดูนะครับ (ถ้ายังไม่หาค่อยว่ากันอีกที)

chikuva
18th August 2012, 03:02
format ใหม่ทั้งลูก โหลดเกมส์ใหม่ ลงวินโดวส์ใหม่