PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอวิธีลบ Shadow Defender หน่อยครับ

rockpooh
17th August 2012, 18:43
Shadow Defender เนี้ยทำผมปวดหัว พ่อผมมาติดตั้ง มันกวนมากเลยอยากให้ใครที่รู้วิธีลบ
บอกวิธีลบผมที
ขนาดผมใช้โปรแกรมช่วยลบ หรือ ลบแบบ ธรรมดา หรือ รีมูด ออกแล้ว พอรีคอมกลับ ก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม

rockpooh
18th August 2012, 00:25
ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Nemesis29
18th August 2012, 08:29
ลองปิด service กับเช็ค startup ดูครับ โปรแกรมแนวนี้ผมไม่เคยใช้แต่น่าจะปิดได้จากส่วนนี้ครับ
กด start ขึ้นมา พิมพ์ในช่องค้นหา msconfig ไปที่แถบ service แล้วติ๊ก hide microsoft service ไว้ครับ
แล้วลองหาดู service ที่มีชื่อเกี่ยวข้องกับ ตัว shadow defender