PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แฟนปืนมาระบายกันครับ กับ RVP

godmannyza
17th August 2012, 20:01
คิดยังไงที่เขาตัดสินใจย้ายไปครับ สำหรับผม เมื่อก่อนผมชอบเขามาก ผมถึงกับเอารูปเขามาเป็นรูปดิสใน เวบjkg เลย แต่แล้วเขาก็หักหลังผม และแฟนปืน ย้ายไปอยู่แมนยูสะงั้น เห็นแก่เงินจริงๆ ผมเสียใจมากที่เขาย้ายไป ตอนอยู่ปืนผมรักเขาที่สุดในทีม แต่เมื่อเขาย้ายทีม เขาก็ทำผมเสียใจมากที่สุด มากกว่านาสรี ที่ไปแมนซิ และฟาเบรกัสที่ย้ายบาร์ซ่าอีก

เขาอาจจะไม่เห็นแก่เงิน แต่เขาอยากได้ความสำเร็จ เพราะเขาอายุ 29 ขวบแล้ว

ครับ ผมจะคิดอย่างงั้นละกันครับ มันทำให้ผมรู้สึกดีขึ้นเลยทีเดียว

seenrambo
17th August 2012, 20:03
เขาอาจจะไม่เห็นแก่เงิน แต่เขาอยากได้ความสำเร็จ เพราะเขาอายุ 29 ขวบแล้ว

Ohzeed
17th August 2012, 21:21
ผมไม่เข้าใจเขาจิงๆนะ ทั้งๆที่ถ้าอยู่ต่อไปก็สามารถลุ้นแชมป์ได้เลยอะ และก็เป็นตำนานด้วย แต่ไม่เป็นไรในเมื่อเขาไม่มีใจก็ควรปล่อบเข้าไป

ILOVEKUN
17th August 2012, 21:28
เขาย้ายไปเพื่อจะได้ความสำเร็จ และอีกอย่างเขา อายุ 29 แล้ว เริ่มเข้าสู่ช่วงปลายของอาชีพแล้วครับ เป็นผม ผมก็ต้องหาเงินเก็บตุนๆ ใว้แล้วครับ

benlockman
17th August 2012, 21:47
ไม่น่าย้ายเลย

Nightaudit
17th August 2012, 22:55
ธรรมดาครับสมัยนี้หานักเตะที่ภักดีกับสโมสรอย่าง อดัม มัลดินี่ ต๊อตติ เจอร์ราด ยากครับ ตั้งแต่มีกฎบอสแมนขึ้นมาทำให้นักเตะมีอำนาจเหนือกว่าสโมสรรวมทั้งพวกเอเย่นต์หน้าเงินทั้งหลายที่ชอบยุเพื่อรับเงินส่วนแบ่ง

jaetalend
20th August 2012, 19:26
เข้าใจความรู้สึกของแฟนปืนครับ แต่มองอีกมุมนึง อาวีพี ก็เคารพและรักสโมสรนี้ เขาทุ่มเท กับปืนมา9ปี แค่อยากไปหาประสบการใหม่ๆ ดาวซัลโวก็ได้มาแล้ว นักเตะยอดเยี่ยมก็ได้มาแล้ว

แต่ขาดถ้วย มานานหลายปี ใครๆก็อยากรู้สึกแบบนั้นครับ

id_iuoiuo
20th August 2012, 19:35
ถ้าจะว่า เพราะ เห็นแก่เงิน ไปว่า พวก นาสรี่ ตูเร่ กลิชี่ ไม่ดีกว่าหรอคับ ?

โดยเฉพาะ กลิชี่ เวนเกอร์ปั้นจนแทน แอชลี่ โคลล์ได้เลย แต่ทำแบบนี้กับอาเซน่อล

tonnaja
20th August 2012, 19:47
สำหรับผมนั้น รับได้ครับ จากได้ข่าวว่า เหลือสัญญา 1 ปี ก่อนจบฤดูกาลก่อน

รู้ได้เลยต้องไปแน่ๆ แต่ก็ไม่ได้โกรธเคืองไรครับ อย่างที่รู้ เขาอยู่กับทีมมานาน

อายุก็ ปาไป 29 แล้ว ก็ต้องการความสำเร็จเป็นธรรมดา ถึงจะแอบน้อยใจนิดๆ ไม่อยู่คว้าแชมป์กับปืนต่อหรอ ><"

ทำไงได้ล่ะ ชีวิตก็ต้องเดินต่อไป ไงก็ GOOD LUCK RVP.

มาให้กำลังใจ โพลดี้ กับ ชิห์รู ให้ถล่ม ให้ได้แบบ RVP แล้วกัน -0-

zxc35120
20th August 2012, 19:51
เขาอยากประสปความสำเร็จมั้งครับ เราอารมณ์เดียวกัน เพิ่งเสียลูก้า โมดริชไป ทีมผมก็ไปไม่เป็นเหมือนๆกัน