PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : flash player ของ IE9 ผมใช้ไม่ได้ และ activex ด้วยครับทำอย่างไรดี

bank9398
18th August 2012, 00:09
ตามหัวข้อเลยครับ ผมจะเล่น CS Online ซะหน่อยติดอยู่ FP กับ AX อย่างเดียว

Rukawa
18th August 2012, 00:12
ไม่ต้องกลัว ผมก็ติด ปัญหาน่าจะเป็นที่ทางนู้นมากกว่า

nakuno
18th August 2012, 00:35
ก็ลองอัพเดทดูยังละครับ แต่จริงๆก็ครวนจะอัพเดทไว้อยู่แล้วนะครับ

ถ้าไม่หายก็ลองเข้าไปดูในฟอรั่มCS Online ดูสิครับ

ขนาดผมเล่นxshot,ava,b2f ในฟอรั่มเค้ายังบอกวิธีแก้ปัญหาต่างๆไว้เลยครับ

chikuva
18th August 2012, 02:56
http://www.playfps.com/th/ViewContent.aspx?id=2207

USED_JKG
18th August 2012, 11:12
การตั้งค่า Internet explorer เพื่อติดตั้ง ActiveX หากเครื่องที่ใช้งานยังไม่เคยติดตั้ง ActiveX มาก่อน

เมื่อเข้าสู่หน้า Start Game และไม่ปรากฏแถบ Information Bar สีเหลืองทางด้านบน หรือด้านล่าง ให้ทำการตั้งค่าที่ Web Browser ก่อนโดยมีรายละเอียดการตั้งค่าต่างๆ ดังนี้

1. เข้าเมนู Tools บนหน้าต่างของ Internet Explorer จากนั้นเลือกเมนู Internet Options

2. จากนั้นเลือกแถบ Security แล้วคลิกที่ปุ่ม Custom Level ทางด้านล่าง เมื่อหน้าจอ Security Settings ปรากฏขึ้นมา ให้ตรวจสอบที่เมนู Download unsigned ActiveX controls ปรับค่าให้เป็น Prompt จากนั้นกดปุ่ม OK

3. ทำการ Login เข้าเกมผ่านทางหน้า Start Game ตามปกติ ระบบจะแสดงแถบ Information Bar ขึ้นมาเพื่อทำการติดตั้ง ActiveX