PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องการจีบสาวหน่อยครับ

jamejame022
7th July 2011, 15:50
อยากรุ้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆในบอร์ดนี้ มีเทคนิค หรือ ตำราไรบ้างมั้ยครับ ?? ;)

titanpz
7th July 2011, 19:09
ความกล้า ครับ

หน้าตา ไม่ใช่สิ่งสำคัญ อะไรมากมาย แต่มันอยู่ ที่ ใจ กับ ความกล้าและตั้งใจครับ

แต่ ให้ ใช่จริงๆ เดินเข้าไป ถาม ชื่อ เขา แล้วก็ ต่อเลย ^^

deayza001
8th July 2011, 10:26
ฮ่าๆ มันจะสนุกตอนการต่อนี้ล่ะครับเราต้องคิดเอาเองว่าจะต่อยังไงต่างคนต่างสไตร์

แล้วผลที่ออกมาจะเป็นบวกหรือลบก็ลุ้นต่อไป

siamzone
8th July 2011, 12:31
ผมว่าชาตินี้ผมคงไม่มีเมียแน่ๆนอน ****เจอผู้หญิงที่ไรปอดแหกทุกที 555+

Battlefield3
8th July 2011, 12:45
กล้าที่จะรัก ก็ควรกล้าที่จะบอก

llawlietclub
8th July 2011, 12:47
ด้านได้ อายอดครับ :D

Devil_Master
8th July 2011, 12:48
ไม่มีหรอกครับ วิธีเป็นแค่ตัวช่วยนิดหน่อยครับ ผมว่าเป็นตัวของตัวเองเข้าไปจีบดีสุดแล้วครับ
เพราะถ้ามีวิธีจีบสาวที่ใช้ได้ 100% โลกนี้ก็คงไม่มีคนอกหักหรอกครับ

cloudgigvery
8th July 2011, 13:19
ความกล้า ท่องไว้ ผู้ชายดีๆมักจะกลัวผู้หญิงสวยๆ เพราะอย่างนั้น เธอเลยต้องเจอแต่พวกแย่ๆ

nangsx
28th July 2011, 00:36
ขอให้ไปกับเราก็.............ครับ

YcF
28th July 2011, 13:15
ขอให้ความกล้าจงสถิตย์อยู่กับท่าน ง่ายๆก็ต้องกล้า ของแบบนี้มันยากตอนนี้ล่ะครับ ที่เหลือก็ไม่ยากแล้ว

Baby_Dong
28th July 2011, 14:55
ผู้ชายดีๆมักจะกลัวผู้หญิงสวยๆ เพราะอย่างนั้น เธอเลยต้องเจอแต่พวกแย่ๆ

พูดได้ดี :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

protokas
28th July 2011, 16:35
คารมณ์เป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง:cool:

bionicle99
28th July 2011, 17:20
การพูดจาให้มีเสน่ห์
การพูดจาคือปัจจัยอีกอย่างที่ทำให้คนสวยกลายเป็นหน้าตาธรรมดาไปได้ด้วยคำพูด งี่เง่าเพียงไม่กี่คำ เพราะฉะนั้นอย่าคิดว่าแค่แต่งตัวเริ่ดแล้วจะเวิ้ร์ก ต้องรู้จักพูดจาให้เข้าท่าฟังเข้าหูดูมีเสน่ห์ดึงดูดอีกด้วย จากที่หน้าตางั้น ๆ ก็จะกลายเป็นสาวฮ๊อตได้อย่างเหลือเชื่อ

อย่าพูดจาวกวนไร้สาระ
อย่าพูดจาวกวนเรื่อยเปื่อย ควรสร้างบรรยากาศผ่อนคลายและยกเรื่องมีสาระแต่สนุกมาพูดคุยกัน เวลาคุยก็คุยไปทีละประเด็น อย่าสับสนพูดเรื่องนี้ยังไม่ทันจบก็เปลี่ยนเรื่องซะงั้น นอกจากคู่สนทนาจะงุนงงจนตามไม่ทันแล้ว ไป ๆ มา ๆ ก็อาจเกิดอารมณ์เซ็งได้

อย่าพูดแต่เรื่องของตัวเอง
การ ออกเดตคือการทำความรู้จักกัน แบ่งปันเรื่องราวและประสบการณ์ของกันละกันเพื่อให้รู้จักอีกฝ่ายมากขึ้น อย่าเอาแต่พูด บ่น หรือระบายความในใจของตัวเองฝ่ายเดียว เปิดโอกาสให้อีกฝ่ายพูดบ้าง มิฉะนั้นบรรยากาศจะน่าเบื่อ เพราะเราเอาแต่พูดจ้อเป็นต่อยหอย กลายเป็นผู้หญิงพูดมากไปซะงั้น

อย่าพูดจาจิกกัดช่างเม้าท์
ไม่ ว่าจะเอาคนอื่นมาเม้าท์ หรือว่ากล่าวแซวเสียดสีคู่เดตที่มาด้วยกันก็เถอะ มันทำให้เราดูไม่ดีเอาเสียเลย ดูเป็นนางมารร้ายตัวอิจฉาเหมือนในละครหลังข่าวเปี๊ยบ ถ้าเอาแต่เม้าท์คนนั้นคนนี้ คู่เดตก็อาจรู้สึกว่าสักวันเขาก็ต้องโดนแบบนี้เหมือนกัน แถมยังทำให้เราดูเป็นพวกมองโลกในแง่ร้ายอีกด้วย

เอ่ยชมกันและกัน
เวลา เจอหน้ากันก็ควรเอ่ยชมเป็นกำลังใจให้กัน เช่น แต่งตัวสวยจังหล่อจัง มีอะไรให้ชมก็พูดไปเลยค่ะ หรือในระหว่างที่กำลังเดตกันถ้ามองเห็นใครทำอะไรน่าชื่นชมยินดีก็เอ่ยออกมา เลย พูดให้อีกฝ่ายฟัง เป็นการสร้างบรรยากาศดี ๆ ในแง่บวก แล้วยังแสดงให้เห็นอีกว่าเราเป็นคนมองโลกในแง่ดีด้วย ที่สำคัญคือควรใช้คำพูดที่ไม่เว่อร์จนเกินไป เดี๋ยวจะดูเหมือนประชดประชัน

คิดดีพูดดี
ถ้า เราเป็นคนดี คิดดี จิตใจสะอาด มองโลกในแง่ดี สิ่งที่เอ่ยเอื้อนออกมาจากปากก็จะมีแต่สิ่งดี ๆ ถ้าจิตใจสกปรกคิดแต่เรื่องร้าย ๆ ปากก็จะพูดแต่เรื่องไม่ดี พาให้คนฟังขุ่นมัวไปด้วย ถ้าอยากเป็นคนสดใสน่ารัก ใคร ๆ อยู่ด้วยแล้วสบายใจ มีแต่คนอยากเข้ามาใกล้ละก็ พยายามทำความสะอาดจิตใจตัวเองก่อนค่ะ

ทำตัวให้เป็นธรรมชาติ
อย่า ดัดจริตบีบเสียงทำเป็นเซ็กซี่ เพราะอาจกลายเป็นตัวตลกให้อีกฝ่ายแอบขำได้ ดังนั้นเพื่อความราบรื่นในการสนทนาควรทำเสียงให้เป็นธรรมชาติ เสียงเราเป็นอย่างไรก็แสดงออกมาอย่างนั้น ลีลาจะได้ลื่นไหลเป็นกันเอง ไม่ดูเกร็งฝืนให้เสียอารมณ์ นอกจากนั้นควรแสดงอาการร่วมไปกับเรื่องที่คุย เช่น ถ้ากำลังคุยเรื่องสนุกก็ควรยิ้มหรือหัวเราะออกมาบ้าง หรือถ้าเป็นเรื่องเศร้าก็ควรมีสีหน้าเศร้าสักเล็กน้อย ไม่ควรนั่งนิ่งเป็นตอไม้เหมือนไม่รู้สึกรู้สมอะไร

ไม่ขี้โม้โอ้อวด
บาง คนชอบพูดอวดมั่งอวดมี แม้แต่ในยามออกเดตก็ยังไม่วายโชว์ออฟ ไม่มีใครชอบฟังคนขี้โม้หรอกค่ะ มันเป็นอะไรที่น่าเบื่อมาก และยังบ่งบอกว่าคน ๆ นั้นหมกมุ่นกับตัวเองเห็นตัวเองเป็นศูนย์กลางของโลกอีกด้วย ถ้าเลิกนิสัยนี้ได้ละก็ เราจะดูน่ารักขึ้นอีกเยอะเลยละ

พูดจาสุภาพไม่หยาบคาย
ข้อ นี้สำคัญมากค่ะ คำพูดส่อภาษา กิริยาส่อสกุล ต่อให้เราแต่งตัวสวยงามดูดีราคาแพงแค่ไหน แต่ถ้าหลุดคำพูดหยาบคายออกมาจากปากละก็ หมดค่าหมดราคาไม่เหลือเลยค่ะ หรือถ้าบังเอิญตกอกตกใจอะไรแล้วเผลออุทานคำหยาบคายออกมา ควรกำจัดนิสัยนี้โดยด่วน นอกจากนั้นไม่ควรลืมการพูดให้มีหางเสียงคำว่า ค่ะ หรือ ครับ หัดพูดเอาไว้ให้ติดปากนะคะ
เครดิต จำไม่ได้ครับ

GoD_NooB
28th July 2011, 17:32
หลักๆควร พูดให้เป็นครับ
พูดให้เป็นในที่นี้คือ ต้องรู้เวลา รู้จังหวะ และรู้ว่าควรพูดอะไรครับ
เช่น เวลาเจอกันควร ทักแบบใหนให้เขาชอบ เวลาคุยควรพูดยังไงให้เขารู้สึกสนุก เวลาใหนควรพูดแบบใหน และต้องรู้ว่าเวลาใหนราควรหยุดพูด อะไรทำนองนี้ครับ
เรื่องการพูด หรือคารม สำคัญกว่าหน้าตาครับ ลองดู ลองสังเกต ครับว่าเธอคนนั้นชอบคนแบบใหน ชอบอะไรไม่ชอบอะไรแล้วเลือกพูดให้ถูก พูดให้คล่องดูเป็รธรรมชาติ ครับผม

johero
28th July 2011, 17:35
ด้านได้ อายอด ครับ

tuter39
28th July 2011, 20:05
ยิ้มเข้าไว้ มีไรพูดก็พูดไปเลย ไม่ต้องมารอเวลงเวลา เหมาะไม่เหมาะ พูดๆๆไปเหอะ 555+

tentaethaibio
28th July 2011, 20:34
ไม่มี รอก่อน เมื่อโตแล้ว ค่อยไปจีบ

Nemisis'
28th July 2011, 22:49
"ความกล้า" อย่างแรกที่ไม่ควรจะขาด กล้าที่จะบอกว่า "เราชอบเทอนะ" กล้าที่จะเข้าไปทักไปคุย

"หน้าตา นิสัย บุคคลิก" อย่างที่ 2 >3

houkago-teatime
29th July 2011, 02:02
จีบ ญ ยากกว่าหัดเล่นกีต้าร์แฮะ - -*

phonrath
29th July 2011, 18:50
ผมอะ ไม่รู้จะทําไง ขอบผู้หญิงคนนึง เเต่ผมไม่เเน่ใจว่าเขามีเเฟน ยัง พอดูในเฟส ก็ โสด เเต่พอดูที่ เม้นกัน มีผู้ชายคนนึง เม้นรูปหัวใจให้ ผมก็ไม่รู้ว่าเขามีเเฟนยัง มานั่งเศร้าอยู่คนเดียว

Aunatix
29th July 2011, 19:50
ความกล้า ครับ

หน้าตา ไม่ใช่สิ่งสำคัญ อะไรมากมาย แต่มันอยู่ ที่ ใจ กับ ความกล้าและตั้งใจครับ

แต่ ให้ ใช่จริงๆ เดินเข้าไป ถาม ชื่อ เขา แล้วก็ ต่อเลย ^^
ถ้าเป็นสิว หน้าดำ มีแผลจากสิว สาวเจ้าจะยอมเป็นแฟนไหมครับ ในกรณีที่สาวเจ้าหน้าตาดี

manutsawee117
29th July 2011, 22:20
คราบ เดียวนี่ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่ได้เมียหลอกคราบ ไม่ต้องจีบให้ยากหลอกคราบ ยังไงผู้หญิงก็มาหาเราอยู่วันยังคั้ม เพราะว่เดียวนี้ ผู้หญิงมีมากกว่าผู้ชายเเล้วครับ ตกข่าวหรือไงกันครับ เเค่ไปโรงเรียนตามปกติเดียวก็มีผู้หญิงดีๆ มามองเอง End Manutsawee

kingmes
30th July 2011, 08:08
การจีบสาวหน้าตาไม่สำคัญมันอยู่ที่ว่าจะทำหรือเปล่า

เครดิต : Axe Thailand

YcF
30th July 2011, 13:44
หัวเกรียนหน้าเอ๋อๆ(ผมเองง่ะสมัยนั้นนะ:)) ยังขอเบอร์เขาได้เลย ถึงหน้าไม่ดีแต่แต่งตัวดี ลักษณะการพูดการจาดี ก็มีสิทธิ์ครับ

Azwrithz
30th July 2011, 13:54
มันต้องมี concept เเล้ว step จะตามมาเองคับ

acer321
30th July 2011, 22:11
จีบ หญิง ยากกว่า จีบชาย

james3000
31st July 2011, 14:28
คิดว่าคุณจะไม่ได้เจอเธอ นี้คือโอกาสสุดท้ายของคุณลองดูคับ หรือแก้เขินหาเพื่อนเดินไปเป็นคู่อีกคนแล้วเดินเข้าไปขอเบอร์ 55+ (ผมจีบหญิงครั้งแรกใช้วิธีนี้จริงๆๆ ปกติผมเป็คนขี้อายมากๆ ไม่รู้ว่าผมหน้าด้านไปได้ยังไง คิดแล้วก็ตลก แต่ถ้าคุณกล้าครั้งแรก ครั้งที่2-3ก็จะเริ่มชิน 5+)

dreamboy333
31st July 2011, 14:43
ความกล้าอย่างเดียวเลยครับ
แต่มันก็ไม่สมหวังเสมอไปหรอกนะ
"กล้าที่จะรัก ต้องกล้าที่จะเจ็บ"

thizo
31st July 2011, 15:04
ต้องมีความกล้าเท่านั้นครับ หน้าตาดีด้วย ยิ่งดี !!

phonrath
31st July 2011, 16:36
ผมจะไปบอกชอบน้องเขาอยูครับ เเต่ยังไม่รู้เลยน้องเขามีเเฟนยัง

james3000
31st July 2011, 17:43
ผมจะไปบอกชอบน้องเขาอยูครับ เเต่ยังไม่รู้เลยน้องเขามีเเฟนยัง
อันที่จริงแล้วคณควรไปหาข้อมูลจากเพื่อนคุณก่อน เพราะคิดว่ามันต้องมีคนรู้แน่ ถ้าไม่มีก็ไฟเขียว แต่ถ้ามีแล้วไปขอเดียวจะซวยเอา 55+

phonrath
31st July 2011, 17:57
อันที่จริงแล้วคณควรไปหาข้อมูลจากเพื่อนคุณก่อน เพราะคิดว่ามันต้องมีคนรู้แน่ ถ้าไม่มีก็ไฟเขียว แต่ถ้ามีแล้วไปขอเดียวจะซวยเอา 55+

ครับ เพื่อนผู้หญิงผมรู้จักน้องเขาทั้งนั้นเลย เด๊่ยวผมจะถามเพื่อนผมดู ขอบคุณมากครับ

kobird17
2nd August 2011, 03:26
ถ้าเป็นสิว หน้าดำ มีแผลจากสิว สาวเจ้าจะยอมเป็นแฟนไหมครับ ในกรณีที่สาวเจ้าหน้าตาดีมันขึ้นอยู่กับน่าตาด้วยน่ะ ผมว่าเห็นด้วยครับ

USED_JKG
3rd August 2011, 15:57
รอให้เราโสดก่อนเถอะน่า

terbboyman
4th August 2011, 22:33
จขกท. ชอบใครก็บอกไปเลยเก็บไว้มันก็เปล่าประโยชน์ ผู้หญิงที่คุณชอบอาจจะเห็นความน่ารักความกล้าแสดงออกในตัวคุณก็ได้
^^ นายก็แค่บอกเค้าไปว่า-- ถอดแสควร์รู้ดหนะมันถอดยากแต่ถอดเธอออกจากใจมันคงยากกว่าแสควร์รู้ดเยอะเลย มุขในเน็ตผมเอาไปบอกกะผู้หญิงคนนึงเค้าเลยหลงผมเลย
-3- นายลองทำดูนะจ๊ะจิงจา ^^

ponzaaz55
6th August 2011, 01:13
กล้าเท่านั้นหล่ะครับ อย่างแรก ถ้าเราไม่รู้จักเขา เราต้องกล้าเข้าไปทำความรู้จักเขา ชะ แล้ว ก็ สักแปป ก็ขอเบอร์ แล้วก็ ลุยเลย

zerokoza
6th August 2011, 01:38
มีอะไร ก็ถาม ๆ ไปครับเเต่ ที่สำคัญเลยคุณอย่าเล่าเรื่องของตัวเองมากไปครับ! ถามเรื่องของเขาเเล้วก็นั่งจ้องหน้าเเบบนั้นจ้องไปจนทำให้เขารู้สึกว่าเขิน รึ ว่าอายเเต่ถ้าหล่อวิธีนี้จะได้ผลดีมาก ๆ ครับ!!! ผมทำเเบบนี้ทุกครั้งก็ได้ผลตลอด ใจเราต้องใจจริงด้วยนะ ไม่ใช่จริงจังหวังฟัน เเบบนี้ไม่ดีนะครับ ก็คุย ๆ กันนั่งข้าง ๆ กันก่อนเเบบง่าย ๆ ก็อย่าพึ่งขอเบอร์รึอะไร ถ้าว่าอาย ให้ชวนพูดเเบบว่านั่งคนเดียวหร๊อ ( สมมุติถ้าเขานั่งคนเดียว ) เเต่ถ้านั่งกับเพื่อนก็มองหน้าเขาก่อน จนกว่าเขาจะรู้สึกว่าเรามองเขาเเล้วเขาจะหั่นกลับมามองเรา จากนั้นก็ชวนพูด หรือคุยปกติเเบบรุกเลย เเต่ไม่ใช่คุยเเบบรุกหนักนะ เช่นให้ชวนคุยเรื่อง ทำไมเงียบจังไม่เห็นพูดเลย ต่อมาก็คุยไปจ้องหน้าไปเรื่อย ๆ ถึงคุณจะเขินเเต่ก็ต้องห้ามใขไว้นิ่งใจ จ้องไว้เวลาเขาหันมาเราก็ยิ้ม สำคัญในระยะประชิด คือ สายตา เเววตาของคุณคือสิ่งสำคัญ เป็น หนึ่งในส่วนที่จะพิชิตใจหญิงเลยทีเดียว เเต่อย่าพึ่งชวนเที่ยวหรือไปไหน ช่วงหลังไม่รู้ถามอะไรให้ถามว่า กลับบ้านยังไง เเต่อย่าพึ่งอาสาไปส่ง เพื่อเป็นการลองใจเขาไปในตัวในช่วงเเรก พอถามบ้านอยู่เเถวไหนก็ถาม
เลย ถ้าเขาบอกก็ฟังก็ ทำคุยเล่น ๆ ยิ้ม ๆไว้ อาจมีเเซวถ้าเขาบอก ทางไปบ้านเขา เช่นเเซวว่า เล่าให้ฟัง เราไม่ถูก จะให้ดีเราต้องไปส่ง ยอกเล่น ๆ ผมจีบเองก็ บางคนวันเดียวจีบติดเลยก็มี เเล้วเเต่้ใจของหญิง ด้วยว่าเธอใจเเข็ง รึ เปล่าคลาสโนวา เกินไปจะไม่ดีครับ วิธีผมก็ใช้ได้มากเลย อาจจะทำให้เขามาเป็นเเฟน ไม่ได้เเต่ก็ทำให้ความรู้สึกดีระหว่างทั้ง 2 คนดีขึ้นมากหลายระดับเลยทีเดียวครับ ระดับผมไม่มีพลาด

nvmpomza
6th August 2011, 01:40
คารม และ ความกล้า เท่านั้น ครับ หน้าตาสำหรับผม ผมว่าไม่ค่อยมีส่วน

zerokoza
6th August 2011, 01:41
เเบบนั้น มันรุกเร็วไปมั้งครับ คงไม่ดีเเบบนั้นมันดู เเข็ง ๆไปพอชิตใจทั้งที ต้องนิ่มนวล พวกที่เดินไปขอเบอร์เเล้วโทร จีบตอนคืนเช้ามาติด พรุ่งนี้ฟัน มะรืน ทิ้ง ผู้หญิงพวกนี้มันง่ายไปรึ้เปล่า คบเล่นฟัน ๆ เป็นที่ ระบาย อ่อถ้าคุณคิดว่าด้วยเอง เจ๋งหลังจากได้เขาเเล้ว คุณบอกเลิกให้พูดคำนี้ด้วย ''ขอบคุณนะ ที่ให้กู****ฟรี''

zerokoza
6th August 2011, 01:42
กล้าเท่านั้นหล่ะครับ อย่างแรก ถ้าเราไม่รู้จักเขา เราต้องกล้าเข้าไปทำความรู้จักเขา ชะ แล้ว ก็ สักแปป ก็ขอเบอร์ แล้วก็ ลุยเลย

เเบบนั้น มันรุกเร็วไปมั้งครับ คงไม่ดีเเบบนั้นมันดู เเข็ง ๆไปพอชิตใจทั้งที ต้องนิ่มนวล พวกที่เดินไปขอเบอร์เเล้วโทร จีบตอนคืนเช้ามาติด พรุ่งนี้ฟัน มะรืน ทิ้ง ผู้หญิงพวกนี้มันง่ายไปรึ้เปล่า คบเล่นฟัน ๆ เป็นที่ ระบาย อ่อถ้าคุณคิดว่าด้วยเอง เจ๋งหลังจากได้เขาเเล้ว คุณบอกเลิกให้พูดคำนี้ด้วย ''ขอบคุณนะ ที่ให้กู****ฟรี''