PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องDiablo 3ครับ

rave0006
18th August 2012, 15:52
คือว่าเมื่อตอนกลางวันผมก็เล่นอยู่ดีๆ
แล้วพอมาเข้าตอนเย็นอีกทีตัวละครหายไปซะงั้น
คือถ้าเป็นแบบนี้แสดงว่าโดนแฮ็คแล้วใช่ไหมครับ
แล้วถ้าโดนจะแจ้งเอาตัวกลับมายังไง

แล้วก็อีกเรื่องนึงครับ
มันสามมารถโอนตัวละครข้ามเซิฟเวอร์ได้ไหมครับ

Project[G]
18th August 2012, 15:59
ตรงหน้าต่าง login อะครับ ให้เข้าไปที่ options -> account ครับ แล้วดูว่าอยู่ sever ใหน ครับ มันจะมีอยู่ 3 โซนละ ถ้าไม่ชัวลองดูทั้ง 3 อันเลยครับ ตัวละครน่าจะอยู่ใน sever อันใดอันหนึ่งครับ

ถ้าเกิดโดนแฮ๊คจริง pass จะต้องถูกเปลี่ยนครับ diablo 3 มีการป้องกันโดยจะตรวจสอบ ip ณ ตอนเข้าครั้งล่าสุดและครั้งปัจจุบันว่าเหมือนกันใหมครับ ถ้าไม่เหมือนกันจะต้องมีการยืนยันตัวอีกชั้นครับ แล้วมันจะส่ง link มาทาง mail เพื่อทำการเปลี่ยน pass ใหม่ครับ

rave0006
18th August 2012, 16:07
;1440250']ตรงหน้าต่าง login อะครับ ให้เข้าไปที่ options -> account ครับ แล้วดูว่าอยู่ sever ใหน ครับ มันจะมีอยู่ 3 โซนละ ถ้าไม่ชัวลองดูทั้ง 3 อันเลยครับ ตัวละครน่าจะอยู่ใน sever อันใดอันหนึ่งครับ

ถ้าเกิดโดนแฮ๊คจริง pass จะต้องถูกเปลี่ยนครับ diablo 3 มีการป้องกันโดยจะตรวจสอบ ip ณ ตอนเข้าครั้งล่าสุดและครั้งปัจจุบันว่าเหมือนกันใหมครับ ถ้าไม่เหมือนกันจะต้องมีการยืนยันตัวอีกชั้นครับ แล้วมันจะส่ง link มาทาง mail เพื่อทำการเปลี่ยน pass ใหม่ครับ

55ได้ละครับขอบคุณมากครับ
คิดว่าโดนแฮ็คซะแล้ว