PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณคิดยังไงกับ Prototype 2

HOLOGRAM
18th August 2012, 19:29
ก็เล่นจบนานแล้ว แต่กลับมาคิดอีกทีที่ว่า ทำไม Alex เปลี่ยนไปครับ ภาคแรกเย็นชามากครับ ภาคนี้ โอโห้ อย่าให้เอ้ยย และที่ไม่ชอบภาคนี้คือ เสียง Alex ไม่เท่ห์เหมือนภาคแรกเลยครับ

และที่สำคัญที่สุดคือ ไอ้ Heller โครตเก่งเลยครับ Alex ไม่มีทางที่จะสู้ได้เลย และตอนจบโครตง่าวเลยครับ จบกากมาก แบบดูด Alex เข้าไปก็ ก็แค่นั้นอ่ะ เพราะรู้สึกว่า Alex จะเปลี่ยนแปลงเมือง ตอนจบไม่มีความมันส์เลยครับ สู้แบบ 1-1 โห้ ง่ายไป มันน่าจะมีแบบมั่วๆบ้าง มาเยอะๆ

คือเอารวมๆนะ ภาคนี้ไม่ประทับใจเลยครับ OK เปลี่ยนพระเอก พอทำใจ ต้อนรับสิ่งใหม่ๆบ้าง มาเจอความเทพของไอ้ Heller กับ Mercer เทียบกันไม่ติดครับ แล้วตอนที่ Alex ตาย - -'' โดน Claws ข่วนจนตาย ภาคแรก โดนนิวเคลียร์ไม่เห็นเป็นอะไร ภาคนี้ มันง่ายดายไปครับจริงๆ และเนื้อเรื่องผมก็พยายามเข้าใจ แต่ไม่เข้าใจเลย วกไปวนมา ทั้งเกมเจอ Alex 3 ครั้งเองมั้ง ถ้าให้คะแนนนะ (ส่วนตัว) 5/10 ไม่ประทับใจ Gameplay ครับจริงๆ เนื้อเรื่อง ก็ ง้ง งง ส่วน 5 คะแนนที่ให้ ได้จาก ภาพที่สวยขึ้น และ เพราะไอ้ความเทพของ Heller ครับ เก่งเว่อร์อ่ะ Blade อันเบอเร่อ โห้ พระเจ้า ดูของ Alex ดิ้ ถ้าเทียบแล้ว เหมือนไม้ตีขนไก่ กับ ไม้เบสบอลอ่ะ หึ้ยยย พูดแล้วรมณ์เสีย

( คหสต. ล้วนๆนะ )

คุณละคิดยังไงกับ Prototype 2 ??????

zxc35120
18th August 2012, 19:34
ผมกำลังเล่นภาค 1 อยู่ เดี๋ยวค่อยเปลี่ยนไปเล่นภาค 2 ครับ อิอิ

ASSASSIN S
18th August 2012, 19:42
จะว่าไงดี คือที่จริงแล้วAlexเขาวางแผนใว้ครับว่าจะให้Hellerดูด ตอนจบAlexเลยเรียกพวกติดเชื้อทังหมดมาแล้วดูดเพื่อตอนจบHellerจะได้ดูดแล้วไวรัสทังหมดจะรวมกันอยู่ในตัวของHeller มันเป็นแผนครับ

ปล.ตอนจบAlexเขาออมมือให้นะเออ

Azllen
18th August 2012, 19:46
สงสัย จขกท จะชอบ Alex เป็นพิเศษ 555

แต่ตอนจบฆ่าง่ายไปจริงๆแหละครับ หลักการง่าย เข้าใจง่ายเกิน

acer321
18th August 2012, 19:51
ภาคนี้ alax กากมาก -.- James มันก็เกรียนเกินไปหน่อย สกิลอันติรู้สึกว่าจะเบากว่าภาค 1 เยอะเลย

HOLOGRAM
18th August 2012, 22:12
จะว่าไงดี คือที่จริงแล้วAlexเขาวางแผนใว้ครับว่าจะให้Hellerดูด ตอนจบAlexเลยเรียกพวกติดเชื้อทังหมดมาแล้วดูดเพื่อตอนจบHellerจะได้ดูดแล้วไวรัสทังหมดจะรวมกันอยู่ในตัวของHeller มันเป็นแผนครับ

แล้วทำแบบนั้นไปเพื่ออะไร ???

nutyoyo456
18th August 2012, 22:21
Alex ไม่ได้จะเปลี่ยนแปลงเมืองนะครับ แต่จะเปลี่ยนแปลงโลกเลยต่างหาก...

Darksoul43
18th August 2012, 22:22
ผมไม่รู้จะคิดยังไงกับเกมแต่โดนสปอยไปเต็ม ฮ่าๆ

dekza55980
19th August 2012, 00:30
ผมว่า น่าจะ ร่วมมือ กันดีกว่าน่ะครับ มันน่าจะดีกว่าแล้วจบแบบดีๆอ่ะครับ (ในความคิดผมน่ะ) จบแบบ ไม่ประทับเท่าไหร่ ถ้า1-1 แบบนั้น alex จะ แทงแล้วใส่ dna ทำไมล่ะครับ (นอกเรื่องนะ) darksider2 ตอนแรกก็นึกว่า จะสู้กับwar(พระเอก 1 อ่ะ) แต่ที่ไหนได้ ปลอมตัวงะ 555+

dewsorry
19th August 2012, 03:13
ถ้าเรามองพวกตัวอักษรภาษาอังกฤษไม่เห็นเราควรจะแก้ไขยังไงหรอครับ พวกตัวอักษร W A S D คือมันจะเห็นเป็นพวกตัวสัญลักษณ์ * * * * * อะไรพวกเนี่ยอะครับซึ่งผมหาทางแก้ไม่ได้ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
http://pic.free.in.th/id/805261aad0f18519bfd1e4436e24dc2d

Opt!c
19th August 2012, 04:35
ไม่ได้ดูเกมส์ที่เนื้อเรื่องเลยเหรอ ... ถ้าไม่เข้าใจเนื้อเรื่อง ก็คงให้คะแนนต่ำ
ผมให้ 7.5/10 ขาดกราฟฟิคกับลูกเล่น (อย่างว่า Rate M ใครอายุยังน้อยก็เข้าใจยาก เล่นเอามันส์อย่างเดียว)

HOLOGRAM
19th August 2012, 17:09
ไม่ได้ดูเกมส์ที่เนื้อเรื่องเลยเหรอ ... ถ้าไม่เข้าใจเนื้อเรื่อง ก็คงให้คะแนนต่ำ
ผมให้ 7.5/10 ขาดกราฟฟิคกับลูกเล่น (อย่างว่า Rate M ใครอายุยังน้อยก็เข้าใจยาก เล่นเอามันส์อย่างเดียว)

- -'' เหมือนโดนด่าว่า ''โง่'' พยายามเข้าใจแล้วนะ มันวนไปวนมา ปล.จริงๆครับ รู้สึกเหมือนโดนด่าว่า โง่

rkikfvd
19th August 2012, 17:14
- -'' เหมือนโดนด่าว่า ''โง่'' พยายามเข้าใจแล้วนะ มันวนไปวนมา ปล.จริงๆครับ รู้สึกเหมือนโดนด่าว่า โง่

บางทีก็อาจเป็นแบบนั้นจิงๆนั่นแหละ -.-

Deathsteb
19th August 2012, 17:18
ผมว่าเนื้อเรื่องมันงั้นๆอะ เน้นตีเอามันส์มากกว่านะ

blackrockgamer
19th August 2012, 17:22
55555 :o :hehe

driftdancer
19th August 2012, 17:22

Alex ไม่ได้ออมมือเลยครับ เพราะ Alex รู้ว่าสู้ James ไม่ได้จึงต้องดูดพวก Infected เข้าไปเพื่อเพิ่มพลังให้ตัวเอง แล้วหลังจากที่ Heller ชนะเขาก็ใช้พลังล้างไวรัสทั้งเมืองไงครับ

ผมพอที่จะรู้ทั้งหมดเลยครับเกี่ยวกับเนื้อเรื่องเนี้ย
อย่าพึ่งเข้าใจผิดนะครับว่าทำไม Alex ต้องตายโดยที่แพ้ James
(ถ้าอ่านเนื้อเรื่องมาจะเข้าใจครับ) คือ Alex เนี่ยแรกก็มีเป้าหมายว่าจะแก้แค้นหน่วยทหาร Blackwatch ที่ทำให้เขาเป็นในสภาพไวรัสแบบนี้
พอมาหลังเขามีความแข็งแกร่งจนเกินไป (ที่น่ามีความสามารถพอที่จะทำลายเมือง อย่างกับนิวเคลียร์ ในภาคแรกก็ได้) เพราะเขาโดนไวรัสควบคุมตัว
ไม่ว่าจะเป็นพลังของ สัตว์กลายพันธ์ มนุษย์ สิ่งพวกนี้ที่เขากลืนกินมันเข้าไปมันทำให้เขาแกล่งขึ้นอย่างไม่รู้ตัว (ก็เพราะว่า Alex ความจำเสื่อมตั้งแต่เกมเริ่ม)
เลยได้ให้ไวรัสฝังตัวไว้ให้ James เพราะเขาบอกว่า James เป็นคนไม่ย่อท้อ เข้มแข็ง และมีความเมตรา
ส่วน James ก็ไม่รู้เรื่องอะไร กลับบ้านมาก็เห็นเมียตัวเองนอนตายอยู่ ก็คิดว่าเป็นฝีมือของ Alex ที่มีคนเป่าหูว่าเป็นเขา
ท้ายที่สุดแล้ว Alex ก็มีเป้าหมายใหม่ว่า อยากจะให้ James แข็งแกร่งขึ้น
โดยที่สร้าง มนุษย์กลายพันย์ (ที่มีดาบในมือ 2 ข้าง) เพื่อไปสู้กลับ James เพื่อให้ James ดูดกลืนกิน
โดยที่พวกนั้นไม่รู้ตัว
จุดจบของ Alex ก็คือ สร้างตัวที่เหมือนกับตัวของเขา ขึ้นมาอีก 1 ตัว (เพราะว่า Alex อยู่ไปก็ได้แต่ทำรายเมือง แพร่เชื้ออย่างโหด*****ม อย่างแก้ไขไม่ได้)
Alex จึงให้ James ดูดกินเขาเข้าไป เพื่อเป็น 1 อมตะใน New York City และใจของ James ที่ไม่เสียความทรงจำเลย เขาจึงมีพลังต้านทานต่อไวรัส ได้มากกว่า Alex Mercer

ปล.สปอล์ย กระหน่ำ - -

ลึกซึ้ง :eek:
ชักจะสับสนกับเนื้อเรื่อง = ="

popkong11
19th August 2012, 17:24
เว็บนี้เด็กเล่นเยอะครับ ทำใจ : )

date kyo
19th August 2012, 17:25
เอ....เท่าที่ผมประติดประต่อมาคือไอเจ้า heller เนี่ยมันจะมีสายเลือดพิเศษที่คุมไวรัสของ alex ได้ครับแต่ alex คุมมันได้ไม่ดีพอที่เขาเป็นแบบนั้นก็เพราะโดนไวรัสนั่นควบคุมครับ
เขาจึงต้องวางแผนให้ heller ดูดเขาเข้าไปเพื่อจะได้มีผู้ที่มีพลังระดับเขาแค่คนเดียวโดยที่สามารถยับยั้งความคิดตัวเองได้ ลองคิดดูสิถ้ามีคนที่มีพลังระดับ alex 100 คนแล้วต้องการฆ่าคนอย่างเดียว
โลกจะเป็นยังไง

oMAIL258
19th August 2012, 17:26
เราไปถามคนทำเลยดีกว่ามั้ยคับ????:dance

kimnasa
19th August 2012, 17:28
ผมก็อยากรู้นะแต่ผมไม่ได้เล่นอะ๕๕๕

numcang
19th August 2012, 17:33
ถ้าเรามองพวกตัวอักษรภาษาอังกฤษไม่เห็นเราควรจะแก้ไขยังไงหรอครับ พวกตัวอักษร W A S D คือมันจะเห็นเป็นพวกตัวสัญลักษณ์ * * * * * อะไรพวกเนี่ยอะครับซึ่งผมหาทางแก้ไม่ได้ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
http://pic.free.in.th/id/805261aad0f18519bfd1e4436e24dc2d

ลองกดเปลี่ยนภาษาดูครับผม ของผมรู้สึกว่าจะเคยเป็นเหมือนกันนะครับ

JamesHeller
19th August 2012, 17:58
ผมพอที่จะรู้ทั้งหมดเลยครับเกี่ยวกับเนื้อเรื่องเนี้ย
อย่าพึ่งเข้าใจผิดนะครับว่าทำไม Alex ต้องตายโดยที่แพ้ James
(ถ้าอ่านเนื้อเรื่องมาจะเข้าใจครับ) คือ Alex เนี่ยแรกก็มีเป้าหมายว่าจะแก้แค้นหน่วยทหาร Blackwatch ที่ทำให้เขาเป็นในสภาพไวรัสแบบนี้
พอมาหลังเขามีความแข็งแกร่งจนเกินไป (ที่น่ามีความสามารถพอที่จะทำลายเมือง อย่างกับนิวเคลียร์ ในภาคแรกก็ได้) เพราะเขาโดนไวรัสควบคุมตัว
ไม่ว่าจะเป็นพลังของ สัตว์กลายพันธ์ มนุษย์ สิ่งพวกนี้ที่เขากลืนกินมันเข้าไปมันทำให้เขาแกล่งขึ้นอย่างไม่รู้ตัว (ก็เพราะว่า Alex ความจำเสื่อมตั้งแต่เกมเริ่ม)
เลยได้ให้ไวรัสฝังตัวไว้ให้ James เพราะเขาบอกว่า James เป็นคนไม่ย่อท้อ เข้มแข็ง และมีความเมตรา
ส่วน James ก็ไม่รู้เรื่องอะไร กลับบ้านมาก็เห็นเมียตัวเองนอนตายอยู่ ก็คิดว่าเป็นฝีมือของ Alex ที่มีคนเป่าหูว่าเป็นเขา
ท้ายที่สุดแล้ว Alex ก็มีเป้าหมายใหม่ว่า อยากจะให้ James แข็งแกร่งขึ้น
โดยที่สร้าง มนุษย์กลายพันย์ (ที่มีดาบในมือ 2 ข้าง) เพื่อไปสู้กลับ James เพื่อให้ James ดูดกลืนกิน
จุดจบของ Alex ก็คือ สร้างตัวที่เหมือนกับตัวของเขา ขึ้นมาอีก 1 ตัว (เพราะว่า Alex อยู่ไปก็ได้แต่ทำรายเมือง แพร่เชื้ออย่างโหด*****ม อย่างแก้ไขไม่ได้)
Alex จึงให้ James ดูดกินเขาเข้าไป เพื่อเป็น 1 อมตะใน New York City และใจของ James ที่ไม่เสียความทรงจำเลย เขาจึงมีพลังต้านทานต่อไวรัส ได้มากกว่า Alex Mercer

kimnasa
19th August 2012, 18:02

ลึกซึ้ง:dance

kokore
19th August 2012, 18:11

สปอล์ย กระหน่ำ

เล่นจบเเละพึ่งรู้เนื้อเรื่องฮาๆ เน้นมันเข้าว่า ปล. ลอง HardCore ไป+ กันAlex ดูสิ เเล้วจะรู้ว่า ไม่หมูนะ

denhotx
19th August 2012, 18:15
จะเริ่มยังดีละเริ่มจากนี่ดีกว่า
-Spec Require
รู้สึกว่าภาคนี้จะกินสเปคมากเลยนะครับโดยเฉพาะแรมเนี่ยเล่นไปแล้วลองพับหน้าจอลงมาดู task manager แม่เจ้าวิ่งไปเป็นล้าน
-Gameplay
สำหรับส่วนนี้ผมว่า ok นะสำหรับผมเพราะมันเหมือนเราได้ปลดปล่อยความโกรธของเราออกมากับเกมนี้เล่นแล้วไม่เครียดเลือดสาดได้ใจ
-Story
ผมพยายามทำความเข้าอยู่นะครับว่าทำไมเจ้า Heller เก่งกว่า Alex ได้ไงทั้งๆที่ Alex เป็นคนถ่ายพลังไปให้ที่มาที่ไปก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดีแหละ
-โดยรวม
ผมว่าเกมนี้เป็นเกมภาคต่อที่สนุกเหมือนกับภาคแรกพลังต่างกันมากทำให้เพลินอยู่พอควร(ถึงจะน้อยกว่าภาคแรกก็เถอะ)
สำหรับผมจะหนักไปทาง Gameplay มากกว่า Graphic คะแนนที่ให้ 8 / 10 :)

Opt!c
19th August 2012, 18:27

โทษทีครับที่ทำให้คิดแบบนั้น :dash
เริ่มก่อนเลยคือ พลังของ Alex Mercer เป็นพลังที่ได้มาจาก Virus ซึ่งไม่แปลกเลยถ้า คนอื่นจะแข็งแกร่งกว่า Mercer ถ้า DNA เข้ากันกับ Virus ได้มากกว่า
Heller มี DNA ที่เข้ากับ(ยืดหยุ่น) Virus ได้มากกว่า Mercer ซึ่งไม่แปลกที่ Mercer จะแพ้แบบไม่เป็นท่า ยังไม่รวมทักษะการต่อสู่ของ Heller ที่เคยเป็นทหารมาก่อน
ตอนจบจำได้ไหมว่าลูกของ Heller (Amaya) ถูกจับตัวไปโดย Mercer ไม่ได้จับไปเป็นตัวประกันนะ แต่จับไปเพราะมี DNA เดียวกันกับ Heller
ซึ่ง Mercer จะให้ Amaya เป็นแม่ของโลกใหม่ที่จะถูกสร้างขึ้นหลังจากกำจัด Heller แต่ Mercer ก็ต้องแพ้ให้กับ Heller เพราะความต่างทางพันธุกรรม

จะเริ่มยังดีละเริ่มจากนี่ดีกว่า
-Spec Require
รู้สึกว่าภาคนี้จะกินสเปคมากเลยนะครับโดยเฉพาะแรมเนี่ยเล่นไปแล้วลองพับหน้าจอลงมาดู task manager แม่เจ้าวิ่งไปเป็นล้าน
-Gameplay
สำหรับส่วนนี้ผมว่า ok นะสำหรับผมเพราะมันเหมือนเราได้ปลดปล่อยความโกรธของเราออกมากับเกมนี้เล่นแล้วไม่เครียดเลือดสาดได้ใจ
-Story
ผมพยายามทำความเข้าอยู่นะครับว่าทำไมเจ้า Heller เก่งกว่า Alex ได้ไงทั้งๆที่ Alex เป็นคนถ่ายพลังไปให้ที่มาที่ไปก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดีแหละ
-โดยรวม
ผมว่าเกมนี้เป็นเกมภาคต่อที่สนุกเหมือนกับภาคแรกพลังต่างกันมากทำให้เพลินอยู่พอควร(ถึงจะน้อยกว่าภาคแรกก็เถอะ)
สำหรับผมจะหนักไปทาง Gameplay มากกว่า Graphic คะแนนที่ให้ 8 / 10 :)

ภาคนี้ไม่กินสเปคเลยนะ ส่วนทำไม Heller เก่งกว่าก็ลองอ่านที่ผมเขียนดูครับ

keeperman
21st August 2012, 03:19
เข้าใจผิดแล้วครับ จริงๆแล้วตัว Alex Mercer ตายไปตั้งแต่ภาคแรก ตอนแรกที่โดนยิงแล้วครับ

ไอ้ที่เราเล่นๆอยู่นั่นคือไวรัสเองที่จำลองตัว Alex Mercer ขึ้นมาครับ หาอ่านสปอยภาคแรกได้เลย

ส่วนเีรื่องทำไมอ่อนตอนภาค2นี่ไม่รู้เหมือนกัน

CodeMagane
21st August 2012, 11:11
ผมไม่รู้ผมชอบ Dana Mercer 55555555+ สวยกว่าภาค1อีก เอิ๊กๆ (บอสใหญ่ภาค1****ยากกว่าเยอะ)

HOLOGRAM
21st August 2012, 16:40
เข้าใจผิดแล้วครับ จริงๆแล้วตัว Alex Mercer ตายไปตั้งแต่ภาคแรก ตอนแรกที่โดนยิงแล้วครับ

ไอ้ที่เราเล่นๆอยู่นั่นคือไวรัสเองที่จำลองตัว Alex Mercer ขึ้นมาครับ หาอ่านสปอยภาคแรกได้เลย

ส่วนเีรื่องทำไมอ่อนตอนภาค2นี่ไม่รู้เหมือนกัน

- -'' ผมว่าไม่หรอกมั้ง

HOLOGRAM
21st August 2012, 16:41
ผมไม่รู้ผมชอบ Dana Mercer 55555555+ สวยกว่าภาค1อีก เอิ๊กๆ (บอสใหญ่ภาค1****ยากกว่าเยอะ)

สวยมากอ่ะ สุดๆ

kankloaso
21st August 2012, 16:54
ผมมันก็ สนุกดีนะ แต่ Alex ตาย T_T

Zidane
21st August 2012, 21:35

ขุดหรือเปล่า?
คห นี้ ถูกต้องที่สุดแล้วครับ แท้จริงแล้ว Alex คือไวรัสนั้นเอง ที่ความจำเสื่อม ก็เป็นเพราะสิ่งแรกที่ไวรัสได้ดูดกลืน ก็คือ Alex Mercer โอ้ววว~
ทำให้ได้ความจำมาไม่ครบนั่นเอง ชื่อเกมก็ยังบอกเลยว่า prototype ที่แปลว่า ต้นแบบ แต่แท้จริงแล้ว ไวรัส ไม่ใช่ต้น แบบ แต่เป็น Alex Mercer
ต่างหาก ที่เป็นต้นแบบ โอ้วววววว

ถ้าจำไม่ผิดเนื้อเรื่องในเกมที่รู้ว่าตัวเองเป็นไวรัสน่าจะก่อนได้ร่างเกราะ

๐Rexion๐
21st August 2012, 22:24
ผมว่ามันตัดจบ = =
แต่โดยรวมก็ดีนิครับ :)

Mr.UnHuMan
21st August 2012, 22:41
รู้สึกบทสรุปของแต่ละคนจะไม่เหมือนกันเลยนะ -*-

สงสัยต้องเอามา mix รวมกันแล้วสรุปเอง :o

HOLOGRAM
21st August 2012, 22:43
รู้สึกบทสรุปของแต่ละคนจะไม่เหมือนกันเลยนะ -*-

สงสัยต้องเอามา mix รวมกันแล้วสรุปเอง :o

ผมก็ว่างั้นอ่ะ ^^

Fear191
21st August 2012, 22:52
เนื้อเรื่อง งงๆ จบแบบประมาณว่า เห้ย!สู้กับบอสไม่ถึง10นาทีจบแล้วหรอวะ นึกว่าอาจจะมีต่อนิดหน่อยแม่มจบของจริง

แต่ชอบฉากเนื้อเรื่องตอนที่ heller จะฆ่าไอ้หัวหน้าทหารอ่ะที่มันคุยโทรศัพท์หาเมียหรือลุกเนี่ยแหละ แต่ hellerกลับไม่ฆ่า

สิ่งที่ไม่ชอบในภาคนี้เป็นที่สุดคือ ไอ้ท่าที่แปลงเป้นทหารระดับสุงแล้วชี้หน้าด่าโดนรุมยิงมันหายไปไหนนนนนนนฟะ อยากชี้หน้าต่อ

Deathbringer
21st August 2012, 22:55
เมื่อคุณอ่านครบทุกความเห็นแล้วละก็ หน้าคุณก็จะเป็นแบบนี้

http://a1.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/532992_123422387803781_1408462165_n.jpg

ไม่เหมือนกันสักคน - -

rassarut
21st August 2012, 23:11
ผมว่ามันสนุกดีน่ะครับ ถึงแม้ว่าเรื่องจะดู อ่าวๆ ยังงั้นหรอ ชอบแบบให้ไปลอบฆ่า ดูมันขัดแย้งกับตัวheller ดี

getmar1472
21st August 2012, 23:31
นี้ไงครับเนื้อเรื่องมันมั้ง

http://en.wikipedia.org/wiki/Prototype_(series)
http://en.wikipedia.org/wiki/Prototype_2

mooshirogane
21st August 2012, 23:42
มุมมองของเกม คิดว่า ตอนจบไม่สมกับเป็นบอสใหญ่ ( ไม่ยอมใช้ armor from มาสู้อ่ะ )

มุมมองของเนื้อเรื่อง ไม่แน่ใจระหว่าง อเล็ก ตั้งใจจะให้ใครสักคนมาหยุดเขาไว้ แล้วเขาก็ไปเจอ เจม แล้วให้เจมเนี้ยแหละเป็นคนหยุดเขาให้ได้ แต่ต้องให้เจมแกร่งกว่านี้ก่อน

กับ อเล็กแค่หลอกใช้เจม เพราะเห็นว่าน่าจะเข้ากับ dna ได้ กะให้เจมเป็นคนแพร่ไวรัส ช่วยตนล้างแค้นด้วย แต่ผิดแผน ที่เจมคิดว่า อเล็กฆ่าลูกเมียตน จึงคิดจะล้างเมืองและสร้างโลกใหม่ด้วย Dna ของลูกเจมแทน ตอนเล่นก็อ่านบ้าง ข้ามบ้าง 555 ถ้าเป็นอย่างข้อแรกนี่ อเล็กพระเอกมาก ถ้ามองแบบข้อ 2 ตัวโกงชัด ๆ

Zidane
22nd August 2012, 00:00
เนื้อเรื่องภาคแรก ก็ตามผมแหละครับ sure ผมเล่นเองจนจบกับมือ ส่วนภาค 2 กำลังเล่นอยู่อาจเสร็จ ปลายๆปี

cantaloupes
22nd August 2012, 13:46
แต่เท่าที่ผมเล่น แล้ว เข้าใจคร่าวๆนะ เหมือน alex จะใช้ james เพื่อไปล้างแค้นพวกทหารแทนเขา โดยจิ้มไวรัสเข้าตัว james

แต่ james กลับกินพวก Dr. ทั้งหลาย เพื่อหาความจริงเกี่ยววับไวรัส และสิ่งที่เป็นอยู่ สุดท้ายพอได้รู้ ก็ได้มาสู้กับ alex เพราะคิดว่า alex จับลูกเขาไป

แล้วก็มาได้รู้ความจริงว่า ที่จริงแล้ว alex ต้องการเปลี่ยนแปลงโลก [ตอนพูดภาษา Eng ถ้าจำไม่ผิด alex พูดประมาณ ว่า i want to chang the world]

แล้ว alex ก็ได้กินพวกที่เขาเปลี่ยนเป็นแบบเขา เพื่อเพิ่มพลังมาสู้กับ james แต่สุดท้ายก็แพ้... [อย่าลืมนะว่า james เป็นทหารพึ่งกลับมาจากสงครามนะเออ ในเกมก็บอกไว้ ตอนแรกเลย เปิดดูได้]

ผมว่าภาคนี้ alex เป็นตัวโกงชัดเจน ไม่งั้นเขาจะปล่อยไวรัสให้แพร่กระจาย ที่ green zone ทำไม [เควสใน green zone มีอยู่เควสนึงที่ถ่ายภาพ alex กำลังแพร่กระจายไวรัส]

ส่วนตัวผม ให้ 7/10 อีก 3 คะแนนที่ตัดไป เป็นเพราะ เนื้อเรื่องจบง่ายไป (ผมเล่นวันเดียวจบ อารมณ์ค้าง) ส่วนอื่นถือว่าทำได้ดีครับ

๐Rexion๐
22nd August 2012, 18:23
ผมแนะนำครับบางที "สปอย" ก็เชื่อถือไม่ได้ให้หาอ่านบทสรุปเอาในหนังสือเลยครับ(ไปยืนตามร้านเลยไม่ต้องไปซื้อให้เสียเงิน :o หรือใครจะซื้อก็ซื้อ)
เพราะผมเคยเจอมาแล้วอย่าง Devil May Cry เงี้ย บอกนีโรคือคือเวอร์จิลที่ตายไป(ตอนเป็นนีโรแองเจโร)แต่ตามจริงนีโรเป็นลูกครับ< อันนี้ยกตัวอย่างครับเดี๋ยวหาว่าผมโพสไม่ดูหัวข้อ