PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การบนไหว้กับสิ่งที่มองไม่เห็น

Herocare
19th August 2012, 08:56
คือเมื่อไม่กี่อาทิตย์ที่ผ่านมาผมมีอุบัติเหตุจนเอ็นนิ้วกลางขาดใส่เหล็กดามไว้ ซึ่งตอนนั้นผมเป็นไรไม่รู้จู่ๆก็ล้มลงไปแล้วไปอยู่ในที่ๆมันมืดมากๆเลย หนาวด้วย ผมเลยคิดในใจถ้าผมฟื้นผมจะงดเหล้าเข้าพรรษา หลังจากนั้นไม่กี่อึดใจ ผมลืมตามาเจอหน้าพ่อกับแม่ แต่ตอนนี้ผมนิ้วใกล้หายแล้วแต่ผมอยากกินเหล้าอะ มีวิธีแก้คำบนไหมครับ แต่ตอนผมคิดในใจผมไม่ได้คิดถึงใครก็ไม่รู้ว่าบนกับใครใช่ไหม ถ้าจู่ๆเอาไข่100ฟอง ไปไหว้แล้วบอกทำนองว่า หายกันเรื่องงดเหล้าทำไม่ได้เอาไข่ไปละกัน ไรแบบนี้พอได้ไหมครับ

guaunjangrai
19th August 2012, 09:01
เปลี่ยนจากไข่ไปแก้บนเป็นไปทำบุญแทนดีกว่าครับ

Innes
19th August 2012, 09:06
ถ้าบนไว้แล้วอย่าผิดคำพูดครับ เพราะจะทำให้เป็นหนักกว่าเดิม