PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พี่ครับช่วยทีครับ ผมไปอัพเดต PSP จาก 5.03 เป็น 6.60 แล้วเล่นเกมอื่นไม่ได้นอกจาก Final Fantasy Type-0 อ่ะครับ

iamtobi808
12th August 2011, 17:50
ช่วยทีครับ ผมไปอัพเดต PSP จาก 5.03 Gen-C เป็น 6.60
แล้วเล่นเกมที่อยู่ในเมมได้แค่เกมเดียวคือ Final Fantasy Type-0 อ่ะครับ เกมอื่นในเมมมันไม่แสดงขึ้นมาเลยอ่ะครับ แสดงแต่เกม Final Fantasy
ผมควรทำยังไงดีครับ??

otaku
13th August 2011, 08:53
กำ ท่านอัพเป็น 6.60 จะทำให้เล่นเกม copy ไม่ได้ครับ (ตอนนี้ไม่มีวิธีแก้ด้วย เพราะตอนนี้ดาวน์ Firmware ลงไม่ได้) ส่วนที่เล่น FF Type-0 ได้เพราะตัวเกมมันเป็น Demo (คือมันเป็นเกมแท้ ไม่ใช่เกมก๊อบ) ไฟล์เกมมันเป็นไฟล์ Eboot เครื่อง F.W. แท้มันเลยสามารถมองเห็นเกมแล้วเล่นได้ (ก็มันทำมาสำหรับเครื่อง F.W. เล่นแท้นิ) แต่ถ้าเป็นไฟล์เกมพวกไฟล์ ISO CSO นั้นคือไฟล์เกม Copy ซึ่ง F.W. แท้เล่นไม่ได้ เพราะฉนั้นขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ท่านคงต้องรอ CFW 6.60 แล้วละ (CFW ก็ F.W. ที่ทำให้เครื่องเล่น Copy ได้อะครับ)

iamtobi808
13th August 2011, 11:34
อ่อ ขอบคุณครับ
ฮือออออออ T^T รอต่อปายยยย