PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โหด! ซิ่งแจ๊สยิงเด็กแว้นพัทยา ดับ 1 สาหัส 2 !!!

หนุ่มหน้าหวาน
19th August 2012, 11:36

คนร้ายซิ่งเก๋งฮอนด้าแจ๊สสีขาว ชักปืนสาดกระสุนสังหารใส่กลุ่มเด็กแว้น กว่า 40 ชีวิต ดับ 1 สาหัส 2

(19 ส.ค.) เมื่อเวลา 05.00 น. สภ.เมืองพัทยา จ.ชลบุรี ได้รับแจ้งแก๊งวัยรุ่นถูกคนร้ายใช้อาวุธปืนไล่ยิงได้รับบาดเจ็บจำนวน 3 ราย เหตุเกิดบริเวณหน้าปากซอยสุขุมวิทพัทยา 41/2 ถนนสุขุมวิทขาฝั่งขาเข้าพัทยา เยื้องกับร้านบุญถาวร ม.9 ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี จึงรุดไปตรวจสอบพร้อมเจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้อง ที่เกิดเหตุพบแก๊งเด็กแว๊นทั้งชายและหญิงเกือบ 40 คน จอดรถจักรยานยนต์ไว้ริมถนนนับสิบคัน โดยแก๊งเด็กแว๊นต่างพากันช่วยพยุงร่างของเพื่อนที่ถูกยิงได้รับบาดเจ็บนอนจมกองเลือดอยู่ริมถนนจำนวน 3 ราย

ทราบชื่อต่อมาคือ 1.นายทรงภิรัตน์ แก้วคนตรง อายุ 18 ปี ถูกยิงด้วยอาวุธปืนไม่ทราบขนาดเข้าที่บริเวณลำคอจำนวน 2 นัดอาการสาหัส 2.นายพีรพัฒน์ เกษแก้วเกลี้ยง อายุ 15 ปี ถูกยิงขณะใส่หมวกกันน๊อคกระสุนทะลุกระจกบังลมหน้าหมวกเข้าที่หน้าผาก 1 นัด และ 3.นายรณชัย พรหมสวัสดิ์ หรือตาม อายุ 18 ปี ถูกยิงบริเวณขาขวาท่อนล่าง 1 นัด เจ้าหน้าที่หน่วยกู้ภัยฯจึงรีบนำตัวผู้บาดเจ็บส่งไปรักษาที่โรงพยาบาลอย่างเร่งด่วนทันที ซึ่งผู้บาดเจ็บ 1 ใน3 ราย คือนายทรงภิรัตน์ อาการสาหัสมากทนพิษบาดแผลไม่ไหวเสียชีวิตในเวลาต่อมา

จากการสอบถามทราบว่าแก๊งวัยรุ่นเด็กแว้นทั้งหมดส่วนใหญ่อยู่ในพื้นที่เมืองพัทยา และได้นัดรวมตัวกันเกือบ 40 คน แล้วพากันขับรถจักรยานยนต์พากันไปเที่ยวดูงานเครื่องเสียงรถยนต์ที่ชายหาดบางแสน จ.ชลบุรี โดยขับรถจักรยานยนต์นั่งซ้อนท้ายกันไปเป็นกลุ่มเกือบ 20 คัน จนมาถึงที่เกิดเหตุก็ได้มีคนร้ายขับรถยนต์เก๋งยี่ห้อฮอนด้าแจ๊สสีขาว ไม่ทราบหมายเลขทะเบียน ซึ่งเป็นชายวัยรุ่นประมาณ 2 คนนั่งมาในรถ ได้ขับรถมาประกบแล้วบีบแตรก่อนที่คนนั่งข้างคนขับจะเปิดกระจกออกมาตะโกนด่าด้วยความไม่พอใจ แล้วชักปืนออกมายิงจำนวน 2 นัด จากนั้นก็ขับรถแซงหน้าไปเล็กน้อยก่อนจะชะลอ พร้อมชักอาวุธปืนออกมากราดยิงใส่กลุ่มเด็กแว้นอีกจำนวนหลายนัด ก่อนขับรถซิ่งหลบหนีไป

เพื่อนๆชาวโจ๊กเกอร์คิดยังไงกับ ข่าวอันนี้บาง ใจหนึ่งก็สงสารอีกใจ ก็:p

bazin456
19th August 2012, 11:37
ไม่อยากบอกแต่คุณคือวีรบุรุษของพวกเรา ถึงคุณจะโดนตำรวจเล่น งาน แต่ผมขอยืนยันว่าคุณจะอยู่ในใจผมตลอดกาล

kurosagi_diow 2
19th August 2012, 11:39
อั๊ยย๊ะ...นี่แหละฮีโร่ :cool:...................แต่ก็ทำเกินไปมั้งท่าน ไม่ใช่บ้านป่าเมืองเถื่อนซะหน่อย:sweat

' ΛPHЯOĐ!TΣ ™
19th August 2012, 11:46
ยิงให้แค่เจ็บๆ ไม่ได้เร๊อะ !!

EikueHD
19th August 2012, 11:46
เจอคนจริงเข้าไป -*-
หวังว่าคงเข็ดกันนะ

starzerobenz
19th August 2012, 11:48
ทำไมไม่ยิงให้แม่นกว่านี้ 555555555

SuperAArm
19th August 2012, 11:48
จะไปยกย่องเขาก็ไม่ถูก ใช่เด็กแว๊นรึเปล่าก็ไม่รู้ อาจจะเป็นพวก MC คลาสสิก พวกนี้มันชอบขี่รถข้ามจังหวัด ออกทริปไรของมันอ่ะ
ผมว่ารถเก๋งอ่ะเลว ไปยิงเขาได้ไง บ้านเมืองมีเขื่อนมีแปร มีกฏหมาย มีพ่อมีแม่ TT

starzerobenz
19th August 2012, 11:50
จะไปยกย่องเขาก็ไม่ถูก ใช่เด็กแว๊นรึเปล่าก็ไม่รู้ อาจจะเป็นพวก MC คลาสสิก พวกนี้มันชอบขี่รถข้ามจังหวัด ออกทริปไรของมันอ่ะ
ผมว่ารถเก๋งอ่ะเลว ไปยิงเขาได้ไง บ้านเมืองมีเขื่อนมีแปร มีกฏหมาย มีพ่อมีแม่ TT

เค้าก็ต้องดูก่อนสิว่าการแต่งกายเอย สก๊อยเอย มันใช่รึป่าว -..-

Corn2ows
19th August 2012, 11:52
นี่แหละซุปเปอร์ฮีโรของจริง

First3lood
19th August 2012, 11:55
ผมว่ารถเก๋งอ่ะเลว ไปยิงเขาได้ไง บ้านเมืองมีเขื่อนมีแปร มีกฏหมาย มีพ่อมีแม่ TT เมืองมีขื่อมีแปรครับท่าน อิอิ :p

ปล. รถเก๋งก็ทำเกินไป สงสาร พ่อแม่ ผู้เสียจริงจริงๆ ครับ

muek9999
19th August 2012, 11:58
วีรบุรุษในใจเรา คุณคือผู้กล้า ข้าขอชาบูๆๆๆๆๆๆ T T

Michiri
19th August 2012, 11:58
สมควรที่โดนเสียบ้าง :clap

Princecoke
19th August 2012, 12:00
ไม่เรื่องผู้หญิง ก็เรื่องยา

yuttipron
19th August 2012, 12:01
น่าจะโยนระเบิดลงกลางวงเเมร่งเลย

gsp
19th August 2012, 12:08
เออ เนอะ เด็กเเว้นโดนยิงก็สะใจกันอีก
เด็กเเว้นก็เป็นคนนะครับเห้ย
ถึงผมจะ 14 อยู่ ถึงจะขับรถเป็น เเต่ก็ไม่ได้เเว้นนะ
เเต่ผมก็เคยเรียนมาบ้างเเหละ สุขศึกษาอะ วัยรุ่นมันเป็นเรื่องธรรมดา ที่เเต่งท่อ ยัดลูกบอสกัน มันผิดอะไร
เพียงเเค่มันไปบิดเสียงดัง รถติด คิดได้เเค่นี้ เอาเวลาไปจัดงบประมาณสร้างสนามขับรถสาธารณะดีกว่าไหม
อย่ามองว่าเด็กเเว้นผิดอยู่ฝ่ายเดียว ผู้ใหญ่อะ เคยทำอะไรบ้าง

_SaBasTaiN_
19th August 2012, 12:17
อย่ามาม่าครับไม่เอาๆ
เออ เนอะ เด็กเเว้นโดนยิงก็สะใจกันอีก
ถึงผมจะ 14 อยู่ ถึงจะขับรถเป็น เเต่ก็ไม่ได้เเว้นนะ
เเต่ผมก็เคยเรียนมาบ้างเเหละ สุขศึกษาอะ วัยรุ่นมันเป็นเรื่องธรรมดา ที่เเต่งท่อ ยัดลูกบอสกัน มันผิดอะไร
เพียงเเค่มันไปบิดเสียงดัง รถติด คิดได้เเค่นี้ เอาเวลาไปจัดงบประมาณสร้างสนามขับรถสาธารณะดีกว่าไหม
อย่ามองว่าเด็กเเว้นผิดอยู่ฝ่ายเดียว ผู้ใหญ่อะ เคยทำอะไรบ้าง

rokill123z
19th August 2012, 12:19
อ้อวันนี้ผมกลับจากพัทยาใต้กำลังซิ่ง ducati กลับบ้าน ก็มีแจ๊สมาขับจี้ตูดแล้วบีบแตรไล่ใหญ่เลย มันคงจะรีบพอจะเข้าใจละ น่าจะคว้าปืนออกมายิง (อะล้อเล่งงง แต่ผมเจอจริงๆนะ)

teerawat999
19th August 2012, 12:25

สุดยอดจิงๆลานเช็นท่าน First3lood

นี่สินะนมหก (นอกเรื่อง)

pariwat
19th August 2012, 12:27
พัทยา บ้านผมเอง บุญถาวร ผมก็รู็ว่าอยู่ตรงไหน น่าจะเอาแค่เจ็บๆพอ 5555 ดีละ ไอ้พวกแว้น
ปล. งานเครื่องเสียงรถยนต์หรือ หรือ งานคลาสสิค

Rex
19th August 2012, 12:28
ทัมป์ อัพ!!! กฎหมายนานๆทีจะจัดการ ต้องรอศาลเตี้ยยังงี้มั่ง!

พูดตรงๆ ตำรวจคงจับยากครับ ดูอย่างเมื่อปีที่แล้วที่ รถกระบะสีดำ ไล่เก็บเด็กแว๊นสิครับ ทุกวันนี้ยังจับไม่ได้เลย (หรือตั้งใจปล่อย) เพราะตำรวจก็เอือมเหมือนกัน พวกนี้มันไม่ได้ทำอะไร ทำแต่เสียงดัง จับไปก็ต้องปล่อย จับๆอยู่เดี๋ยวโดนสื่อมาเสริมเรื่อง เยาวชนอีกก น่ารำคาญแทน

Topstar
19th August 2012, 12:32
อย่ามาม่าครับไม่เอาๆ

ผมไม่เห็นว่ามันมาม่านะครับ เขาแสดงความคิดเห็นเฉยๆ ^^

bankvocal
19th August 2012, 12:36
อายุยังน้อยๆ อยู่เลย แว๊นทำไมหว่า ชาวบ้านเขารำคาญ เจอคนเอาจริงเข้าไปเป็นไงล่ะ = =

หนุ่มหน้าหวาน
19th August 2012, 12:52
ทุกคนใจเย็นๆน่ะครับ อย่าดาม่ากัน แต่ความคิดเห็นแสดงออกยังไม่สะใจเลยอ้า :p

tonetone1
19th August 2012, 13:26
คิดว่ายิงคนเลวแล้วเท่เหรอ ไม่สนับสนุน ประเทศนี้มีกฏหมายนะครับ ถ้าคิดว่าคนเลวยิงแล้วไม่เป็นไรก็อย่าอยู่เลย ประเทศนี้

jakajanwax
19th August 2012, 13:41
ประเทศไทย ฆ่าคนได้โดยไม่ผิดกฎหมาย???

M4A1Predator
19th August 2012, 13:55
ความจริงเขาก็น่าจะมีเรื่องกันมาก่อน
แต่การยิงเด็กแว๊นก็เป็นสิ่งที่ดี ถึงจะผิดก็เถอะ

untimate
19th August 2012, 14:00
กฏหมายทำอะไรมันไม่ได้ ก็เลยต้องใช้ กฏหมู่แบบนี้แหละครับ

Buffalo
19th August 2012, 14:02
อยากจะบอกว่าสมน้ำหน้า
เหอะ กฏหมายทำอะไรพวกแว้นได้บ้างครับ จับไปพวกอายุไม่ถึง18ก็แ่ค่เรียกผู้ปกครองมารับทราบ แล้วก็ปล่อยวันต่อมาก็มาแว้นสร้างความรำคาญให้ชาวบ้านอีก
บางทีผมยังมีความคิดเลย ว่าถ้ามีปืนอยากจะจอดรถลงไปไล่ยิงให้มันรู้แล้วรู้รอด แต่ไม่มีปืน+ห่วงอนาคตตัวเองนี่สิ

nodoka
19th August 2012, 14:05
ยอมรับว่าสะใจที่พวกเด็กแว๊นโดนซะบ้าง เพราะผมเกลียดเด็กแว๊น แต่เอาถึงตายนี่ก็เกินไป ออกแนวศาลเตี้ย

Previously
19th August 2012, 14:11
idol :heart

PoPKoRNVASABi
19th August 2012, 14:16
ไอเดกเเว้นนนน!!

BNCC41
19th August 2012, 14:17
ยิง ไม่ ชวน

ghoszaba007
19th August 2012, 14:18
เสียวโว้ยโอ้ยเสียวฟัน 55555555

mang123
19th August 2012, 14:19
ฮีโร่จะอยู่ในใจผมตลอดไปจงอย่ากลัวสิ่งที่ท่านทำถูกแล้ว ประเทศก็จะสูงขึ้นอีกนิดไม่มีตัวถ่วง

Aliensh
19th August 2012, 14:22
ขอ 3 คำ : ยิง เม่ง เลย

I'm Grean
19th August 2012, 16:00
จะบอกว่าเสียงดัง แล้วทำรถติด ไม่ผิด เหรอครับ มันผิดตั้งแต่มันผ่าท่อแล้วครับ หนวกหูมาก
ถ้าเสียงมันกระหึ่มแบบพวก big bike ผมพอรับได้ แต่นี่เสียงมันบาดแก้วหูมาก แล้วมันชอบเทสรถกันวิ่งกลับไปกลับมา
หนวกหู รถติด เกิดอุบัติเหตุ แล้วเครื่องหรือที่เรียกกันว่า ลูก ที่แต่งกันมันก็ผิดแล้ว รถมอไซค์ขี้ก้าง แต่แต่งเครื่องซะแรง
เวลาขี่รถมันก็สะบัด ต้องหมอบกันเป็นซุปเปอร์แมน แล้วอีกอย่างที่ที่พวกเด็กแว๊นชอบสิงสถิตคือ ร้านเกมส์
จะเห็นข่าวบ่อย ๆ ทืบกันยิงกันตายคาร้านเกมส์ ก็พวกเด็กแว๊นนี่แหละ จะไปโทษผู้ใหญ่มันไม่ถูกหรอกนะ
คนทุกคนมีจิตสำนึกคิดเองได้หมด รถมันแต่งมาผิดลักษณะแบบนั้นจะให้ไปแข่งในสนามได้ไง
เด็กแว๊นนอกจากจะซิ่งรถแล้ว ก็ตั้งแก๊งค์ ตั้งถิ่น ตั้งฉายา ทำตัวเป็นอันธพาลชอบมีเรื่องไปทั่ว
เด็กแว๊นมันมีหลายประเภทครับ พวกที่แต่งรถ แต่ไม่ได้เอาไปแข่ง แค่เอาแรง หรือเท่ห์(ในแบบของมัน)
กับพวกที่แต่งมาแล้วเอาไปปิดถนนแข่งกัน ผมก็มีเพื่อนชอบแต่งรถมันขี่ Mio แต่งเครื่องแต่งทุกอย่าง(มีตังค์)
แต่มันก็บอกว่ามันไม่แว๊น แค่มันชอบแรงๆ เสียงดังๆ แต่มันไม่เคยเอาไปแข่ง แค่ขี่ไปซื้อส้มตำ รับส่งแฟน ฯลฯ
ส่วนพวกที่สังคมรักเกียจที่สุดคือ พวกที่แต่งแล้วเอาไปแข่งกันมันสร้างความรำคาญและความเดือดร้อนให้ชาวบ้าน

เตือนใครที่คิดจะเป็นเด็กแว๊นนะครับ ถ้าคุณคิดว่ามันเท่ มันก็เท่นะครับ แต่มันแค่เท่ในสังคมแว๊นหรือสก๊อยเท่านั้น
สังคมส่วนมากเขาไม่ชอบกันหรอก หัวเหลือง หัวแดง เดินไปไหนคนก็รู้หมดแว๊นไม่แว๊น
ตกเป็นเป้าสายตาของสังคม โดนมองในแง่ไม่ดี ๆ ไม่เป็นซะจะดีกว่า

hisawahiroki
19th August 2012, 16:07
สะใจจริงๆ ทีหลังโผล่มาปาระเบิดใส่เลยน่ะครับ 555555+

ScorpionzZ
19th August 2012, 16:16
ฮีโร่ตัวจริง เจอนี้กลัวตัวสั่นแน่เด็กแว้น ฮ่า ฮ่า

edwardza02
19th August 2012, 16:21
ท่านคือฮีโร่ของพวกเรา ผมไม่อยากบอกนะครับ เด็กแว้นบางจังหวัดทำมากกว่าที่คิด

มีเคสหนึ่ง ผมเป็นคนอุดรธานี กลับมากจากดูคอนเสิร์ต เอ็ม-150 ขับรถมาดีๆคนเดียว มีเด็กแว้น ประมาณ 6 คน ขับรถจักรยานยนต์มา 3 คัน ซึ่งคันกลางได้ง้างมี sparta จะฟันผม แต่พลาด เพราะผมเปิดไฟสูงใส่

แล้วมันย้อนกับมาอีก ผมก็เลยยิงปืน Glock ขึ้นฟ้า ไป 3 นัด แล้วขับรถไล่ตามแต่มันหนีไปได้ พวกนี้มันเดนสังคมจริงๆครับ สร้างความรำคาญ ก่อกวน

อีกเคสนะครับ มีวัยรุ่นซ้อนท้ายรถมีโอ มาสามคนขับมาอยู่ดีๆ วันรุ่นจากไหนไม่รู้ขับรถสวนทางมาใช้จอบสับวัยรุ่นสามคนนั้น แล้วก็รีบขับหนีไป พอดีวันนั้นผมขับรถยนเลยขับตาม จนชนมันล้มแต่มันวิ่งหนีเข้าซอยไป

พวกมันทำเหมือนบ้านเมืองไม่มีขื่อไม่มีแปร จะแข่งไปข่งในสนามสิ มาแข่งทำไมที่ถนน เวลาพวกมุงตายมา ก็ยุ่งยากตำรวจอีก ยุ่งยากพ่อแม่มุงอีก ยุ่งยากสังคมในการเก็บกวาดซากอันโสโครกของพวกเด็กแว้น

เข้าใจครับ พวกคลาสสิกผมสนับสนุน แต่พวกเด็กแว้นหนิขอเถอะ

ขอพ่อแม่ผู้ปกครองดูแลลูกหลานของท่านให้ดีเถอะครับ รับไม่ได้แล้วสังคมไทยเถื่อนและเสื่อมมาก

emaxxx12
19th August 2012, 17:10
40ดว่าคน สรุปท่านยิงโดน สาหัส 2 ตายไป 1 ยิงไปกี่นัดนิ

dante1150
19th August 2012, 17:17
ชลบุรีซะด้วย แหม่ๆๆๆๆมัน.....

PassT_T
19th August 2012, 17:24
ยิงมันทำไมไม่ดีเลย น่าเอาระเบิดขว้างมากกว่า ไม่อยากให้มันตายแต่อยากให้มันพิการแว้นไม่ได้มากกว่า สะใจ ส่วนที่ว่าบ้านเมืองมีขื่อมีแป ถ้ามันลงโทษพวกเวรนี่ได้คนจะชาบูพวกที่เอาปืนมายิงเด็กแว้นมั้ยล่ะครับ นี่มันแสดงให้เห็นถึงความอ่อนแอของตำรวจและกฏหมายไทย ไอ้พวกนี้มันก็อาชญากรฝึกหัดทั้งนั้นแหละ ปล้นได้ปล้น ขับผ่านไปเจอหญิงเดินคนสองคนอย่างดีก็ปล้นเฉยๆ อย่างเลวก็ลากไปโทรม ใครเร่งเครื่องแซง ก็ไล่ล้อมกรอบ ใครบีบแตรไล่มันก็ยิง เบาๆก็ทุบรถ ถ้ากฏหมายทำไรไม่ได้ก็สมควรแล้วที่จะใช้ความเลวเข้าจัดการ

thanapatbenz
19th August 2012, 17:41
น่าจะเอา BBgun ไม่ก็ Paintball ไปยิงมัน เอาแบบเจ็บๆแสบๆเลย 555+

neenomp5
19th August 2012, 19:00
อย่าลืมกลับมายิงอีกนะครับท่าน

dickies0001
19th August 2012, 19:02
ตายๆไปซะ แหะๆ

AUSTIN
19th August 2012, 19:03
วีรบุรุษบาปชัดๆ!!

Igotyoubaby
19th August 2012, 19:19
เด็กแว้นทำตัวไม่เหมาะสมอันนี้เห็นด้วย แต่เห็นใจพ่อแม่คนที่ตายเหมือนกันน่ะ
ไอ้คนที่ยิงนี่ก้ใช่ว่าจะดีซะที่ใหน มีคนดีๆที่ใหนกัน เค้าไล่ยิงคนอื่น
สรุป ****เลวทั้งคู่ เลวเจอเลว ก้บรรลัย

gsp
19th August 2012, 19:48
ไม่รู้นะเเต่ละคน อายุกี่ปีไปเเล้ว
น่าจะจำตอนเป็นวัยรุ่นได้ดิ ผมซิ่งก็ซิ่งไปกับเพื่อนเพราะเพื่อนมันชวน
เวลา ยกล้อ ถามว่ายกล้อทำไมก็ตอบไม่ออก ไม่เคยเป็นกันเหรอ
มันก็เเค่วัรุ่นอะครับ เพื่อนผมสูบบุหรี่ผมยังคบมันเลย
บางทีเเว้นเเข่งยิกก็ยังมีจิตใจที่ดีนะครับ เพื่อนผมล้มรถ เพื่อนผมอีกคนก็ไปช่วย
อย่ามองคนพวกนี้เเต่ในเเง่ร้ายเลยครับ

bankkoker
19th August 2012, 20:42
เมืองมีขื่อมีแปรครับท่าน อิอิ :p

ปล. รถเก๋งก็ทำเกินไป สงสาร พ่อแม่ ผู้เสียจริงจริงๆ ครับ

เลื่อนลงมาฮา กำลังซึ้งๆ

exodus
19th August 2012, 20:55
นี่สินะกรณีศึกษา Death Note (ขอตั้งชื่อตามอำเภอใจ)

ระหว่างการตัดสินความถูกต้องสำหรับบางคนที่ "สมควรตาย"
และ ความถูกต้องใน "ตัวบทกฏหมาย"

ผมยกเคส Death Note ขึ้นมาเพราะมันสะท้อนสังคมได้มากที่สุด เพราะญี่ปุ่นมีระดับอาชญากรรมสูงในระดับหนึ่ง ในขณะที่บางเคสนั้นอยู่นอกเงื้อมมือของกฏหมาย
ในใจของคนที่นั่นอยากให้มีใครซักคน "ฆ่า" ขยะสังคมพวกนี้ซะ แต่นอกจากติดในเรื่องกฏหมายแล้ว ยังติดในเรื่องของมนุษยธรรมด้วย
จนการ์ตูนเรื่อง Death Note ถูกตีพิมพ์ออกมา แล้วมันกระแทกหน้าสังคมเข้าอย่างจัง ในญี่ปุ่นเดธโน๊ตไม่ได้ดังเพราะเนื้อเรื่องดี ผูกปมน่าติดตาม หรือ ตัวละครที่มีสเน่ห์
แต่มันดังเพราะจิตใจคนในสังคมโหยหา "มือพิฆาต" อย่างคิระซึ่งมันไม่มีอยู่จริงต่างหาก และการ์ตูนเรื่องนี้ถูกผลิตออกมารับใช้ความรู้สึกนั้นของคนญี่ปุ่นอย่างถึงแก่น
ที่สำคัญแฟนคลับของคิระนอกโลกของการ์ตูนยังมีเยอะมาก "อา...เมื่อไหร่จะมีคนอย่างคิระออกมาจริงๆซักทีนะ" หรือว่า "พระเจ้าเท่านั้นที่รู้ว่าเราต้องการคนอย่างคิระมากแค่ไหน"

ที่มีบางคนเถียงมา ว่าแว๊นไม่ใช่คนหรือ? ผมจะบอกให้ว่าทฤษฏีเดธโน๊ตเนี่ยมันมีอยู่จริง ถ้าคุณถามหาความเป็นมนุษย์จากเขา ผมจะบอกแบบหน้าด้านๆเลยนะว่า

"พวกเขาไม่เคยเห็นคุณเป็นมนุษย์หรอก ตราบใดที่คุณไม่ยอมทำตัวเป็นมนุษย์ และพวกเขาอยากฆ่าคุณให้ตายๆไปจากโลกนี้ซะถ้ามันไม่ผิดกฏหมาย"

ดังนั้นคุณอย่าแปลกใจเลย ถ้ามีบางคนจะชื่นชมบุคคลเหล่านั้นว่าเป็นพระเอก ว่าเป็นฮีโร่
เพราะเขาหยิบยื่น "ความตาย" ให้กับบุคคลที่พวกเขาเหล่านั้นเห็นสมควรว่า "สมควรตายไปได้แล้ว"
ไม่ว่าในความเป็นจริง มันจะสมควรหรือไม่ก็ตาม

Kellidev
19th August 2012, 20:55
ต่อไปเด็กแว้นมันก็คงพกปืนกันมั่งแล้ว กันคนมาไล่ยิงจะได้ยิงคืน เหอะๆ
ผมก็รำคาญแต่อยากให้มีวิธีจัดการแบบอื่นที่ดีกว่านี้ - -''

hackedsugus
19th August 2012, 22:32
เหอะๆ จะสมหรือสงสารดีเนี้ย

DkTaP82
19th August 2012, 22:44
ถ้าผมขนอาวุธสงครามไปไหนมาไหนได้สดวก.. เส้นบางนาตราด วันอาทิตย์ ผมเอาปืนกลหนัก .50 cal ยิงให้ร่วงให้หมดเลยครับ

เด็กที่ดีเขาไม่ออกมาแว้นกันกลางคืนหรอก นอกนั้นสร้างความรำคานให้กับสังคม ส่วนหนึ่งต้องยึดหลัก ฆ่าหนึ่งคนช่วยชีวิตได้อีกหลายคน

มนุษย์ตายมากๆ จะช่วยลดโลกร้อนได้ครับ เหลืออดมาก..กับพวกนี้ คุณจะรู้ว่ามันน่ารำคาญมาก หากถ้าคุณมามองอีกมุมมอง..ชาวบ้านทั่วไป

น่าจะยิงให้ดับเยอะๆกว่านี้นะครับ..

edkub
20th August 2012, 03:00
คิดว่ายิงคนเลวแล้วเท่เหรอ ไม่สนับสนุน ประเทศนี้มีกฏหมายนะครับ ถ้าคิดว่าคนเลวยิงแล้วไม่เป็นไรก็อย่าอยู่เลย ประเทศนี้

เขาไม่ได้อยากเท่แต่รำคาญครับ ก็ข่าวก็บอกว่าเค้าไม่พอใจ

ถึงจะเป็นเด็กแว้นก็หัดเห็นใจคนแถวนั้นมั้งนะว่าเค้ารำคาญ ถ้าไม่มีสร้างเรื่องให้ใครเค้าคงไม่จู่ๆถือปืนมายิงหรอกครับ

แต่ถึงอย่างนั้นผมก็ยังเห็นใจเด็กแว้นอยู่นะ เพราะเค้าคงมีปัญหาในครอบครัวหรือขาดความอบอุ่นมั้ง และ มีปัญหาในชีวิตหาทางออกไม่ได้

แต่จะบอกว่าผมว่ารำคาญไหมโครตรำคาญครับบางทีอยากเอาปืนเราไปยิงด้วยซ้ำ แต่ผมก็เข้าใจพวกเค้านะครับ

คิดดูขนาดผมยังรำคาญขนาดอยากลงไปยิง แล้วคนที่ไม่เป็นเอามากๆ ไม่ลงไปยิงก็บุญหัวแล้วครับ

สมัยขนาดขับรถปาดหน้ากันยังลงมายิงกันเลย

matsushiro
20th August 2012, 03:12
ถึงเค้าจะดีจะเลวยังไง เค้าก็เป็นคนนะครับ ผมว่าไม่ควรเอาความตายมาตัดสินนะครับ

artfor
20th August 2012, 03:32
วีรบุรุษ

Q ****เลย " แว้น "

siriuscry
20th August 2012, 03:57
นี่สินะกรณีศึกษา Death Note (ขอตั้งชื่อตามอำเภอใจ)

ระหว่างการตัดสินความถูกต้องสำหรับบางคนที่ "สมควรตาย"
และ ความถูกต้องใน "ตัวบทกฏหมาย"

ผมยกเคส Death Note ขึ้นมาเพราะมันสะท้อนสังคมได้มากที่สุด เพราะญี่ปุ่นมีระดับอาชญากรรมสูงในระดับหนึ่ง ในขณะที่บางเคสนั้นอยู่นอกเงื้อมมือของกฏหมาย
ในใจของคนที่นั่นอยากให้มีใครซักคน "ฆ่า" ขยะสังคมพวกนี้ซะ แต่นอกจากติดในเรื่องกฏหมายแล้ว ยังติดในเรื่องของมนุษยธรรมด้วย
จนการ์ตูนเรื่อง Death Note ถูกตีพิมพ์ออกมา แล้วมันกระแทกหน้าสังคมเข้าอย่างจัง ในญี่ปุ่นเดธโน๊ตไม่ได้ดังเพราะเนื้อเรื่องดี ผูกปมน่าติดตาม หรือ ตัวละครที่มีสเน่ห์
แต่มันดังเพราะจิตใจคนในสังคมโหยหา "มือพิฆาต" อย่างคิระซึ่งมันไม่มีอยู่จริงต่างหาก และการ์ตูนเรื่องนี้ถูกผลิตออกมารับใช้ความรู้สึกนั้นของคนญี่ปุ่นอย่างถึงแก่น
ที่สำคัญแฟนคลับของคิระนอกโลกของการ์ตูนยังมีเยอะมาก "อา...เมื่อไหร่จะมีคนอย่างคิระออกมาจริงๆซักทีนะ" หรือว่า "พระเจ้าเท่านั้นที่รู้ว่าเราต้องการคนอย่างคิระมากแค่ไหน"

ที่มีบางคนเถียงมา ว่าแว๊นไม่ใช่คนหรือ? ผมจะบอกให้ว่าทฤษฏีเดธโน๊ตเนี่ยมันมีอยู่จริง ถ้าคุณถามหาความเป็นมนุษย์จากเขา ผมจะบอกแบบหน้าด้านๆเลยนะว่า

"พวกเขาไม่เคยเห็นคุณเป็นมนุษย์หรอก ตราบใดที่คุณไม่ยอมทำตัวเป็นมนุษย์ และพวกเขาอยากฆ่าคุณให้ตายๆไปจากโลกนี้ซะถ้ามันไม่ผิดกฏหมาย"

ดังนั้นคุณอย่าแปลกใจเลย ถ้ามีบางคนจะชื่นชมบุคคลเหล่านั้นว่าเป็นพระเอก ว่าเป็นฮีโร่
เพราะเขาหยิบยื่น "ความตาย" ให้กับบุคคลที่พวกเขาเหล่านั้นเห็นสมควรว่า "สมควรตายไปได้แล้ว"
ไม่ว่าในความเป็นจริง มันจะสมควรหรือไม่ก็ตาม

คิดเหมือนผมเลย

Patrenko
20th August 2012, 10:59
เค้าก็ต้องดูก่อนสิว่าการแต่งกายเอย สก๊อยเอย มันใช่รึป่าว -..- ไม่เกี่ยวการเเต่งกายครับ พูดเป็นหนังกระด.ไปได้ ผมก็ใส่ขาเด๊ฟ รองเท้าตราช้าง เสื้อกระจอกๆตัวนึงเหมือนกันครับ เเล้วทำไมทุกวันนี้ผมถึงไม่กล้าบิดถึง 40 สักที จะเรียกว่าเเว๊นได้ไงมั่วเปล่า เนี่ยเเหละเด็กน้อยฟังจากปากเขาพูดไปทั่วเชื่อคนง่ายไอบ้า แค่เเต่งตัวเเบบนั้นมันคิดได้ไงอยากจะบอกนะครับว่าไอการเเต่งตัวเเบบนี้หนะ F4 เขาก็เคยเเต่งกัน - - เเว๊นไม่เเว๊นเราจะรู้ได้จากการออกเเรงครับ เเว๊นเนี่ยเราจะเรียกเขาได้ก็ต่อเมื่อเห็นเขาไปออกเเรงตามวันที่กำหนดของแต่ละพื้นที่ เห้ออยู่ยากจริงประเทศไทยแค่เเฟนมานั่งซ้อนท้ายจักรยานยนตร์ก็โดนหาว่าเป็นสก๊อยละ แค่ไม่มีเงินมาซื้อเสื้อผ้าดีดีใส่ ก็เป็นคนไม่ดีเเล้ว สังคมประเทศไทยมันถึงได้สถุนขึ้นทุกวันเพราะถูกตีราคาคนด้วยการเเต่งกาย ด้วยสิ่งของ ถ้ามันผิดจริงๆก็ขอโทษด้วยครับที่ผมไม่มีปัญญาหาเงินซื้อเสื้อผ้าดีดี ซื้อรถเก๋งมาขับ รถเก่าๆบิดไม่ออกมันก็ต้องบิดสุดเสียงดังเป็นธรรมดา - - พูดละเซงครับ โดนคนที่เกิดมามีทุกอย่างดูถูกว่าเป็นพวกออกเเรงงี้เซง

THE MIZ
20th August 2012, 11:06
ไอเด็กแว๊นซ์นรกพวกนี้โดนซะบ้างก็ดีเหมือนกัน

ปล.ชาวบ้านแถวนั้นคงสะใจ 555

ปั้นเนียน ....

YcF
20th August 2012, 11:20
มันก็ไม่ใช่เรื่องดีหรอกที่จะฆ่าคน ถึงคนๆนั้นจะสมควรตายก็เหอะ แต่บ้างครั้งความอดทนของคนเรามันก็มีขีดจำกัด

ลองคิดดูว่าถ้าคุณกำลังรีบเพราะพ่อแม่หรือญาติพี่น้องคุณป่วยต้องรีบไปรพ.แล้วต้องมาติดไอ้กลุ่มเด็กแว้นพวกเนี่ย

เป็นผม ผมก็ยิง ข่าวแบบนี้คุณก็ต้องคิดให้มากๆเรื่องมันอาจไม่ได้มีแค่ความไม่พอใจก็ได้ ล่ะไม่ต้องโวยว่าตำรวจไม่ทำอะไรเลย

ตำรวจก็คน ไปจับพวกมันก็เสี่ยงชีวิตเขาและคนเขามีก็ไม่มากเท่าเด็กแว้นก็อย่าไปว่าเขามากเลย ถ้าจะจับให้หมดมันก็คงล้นคุกล่ะนะ

อีกอย่างเพราะบ้างคนคิดว่ารอกฏหมายมันไม่ทันก็ต้องตั้งศาลเตี้ยแบบนี้เป็นธรรมดาอยู่แล้ว คิดนะถ้าพวกแว้นมันไม่ออกมาสร้างความเดือดร้อน

มันจะโดนยิงแบบนี้ไหม? ก็ทำตัวเองทั้งนั้นไม่ต้องโทษใครเลย ถ้าโทษก็โทษพ่อแม่พวกมันนั้นล่ะ ปล่อยลูกออกมาแบบนี้ พอมันตายก็มาร้องไห้

เพื่อ? ตอนมันยังอยู่ก็ไม่ห้าม ที่มันออกมาๆแบบนี้ก็เพราะต้องการเรียกร้องความสนใจนั้นล่ะ ล่ะตอนนี้มันเป็นปัญหาที่แก้ไขยากเข้าไปทุกทีแล้ว

Archios
20th August 2012, 11:35
ถ้าไม่โหดเหนือมันก็ทำไรมันไม่ได้ เด็กแว้นที่ชอบก่อกวนทั้งหลาย แต่ยิงกะให้ตายมันก็เกินไป คนยังมีโอกาสกลับใจ

Hann.H.killer
20th August 2012, 12:27
คุณคือ วีรบุรุษ ผมจะเก็บเรื่องนี้ไปเล่าให้ลูกหลานผมฟัง ! :cool:

woraphat
20th August 2012, 12:37
คราวน่า m60 ไม่ก้ m79 เลย ล้อเล่นเน้อ 55555

lovekoal
20th August 2012, 15:40
ผมว่าไม่ค่อยสงสรนะ แว้นเป็นเวลาหน่อย ไม่ใช้่แว้นแล้วเขาเดือดร้อน พวกนี้น่าจะกระหน่ำมันเยอะๆเนอะ แล้ว ตร.ยังมาบอกอีกไม่ต้องลงมือเอง แล้วใครจะไปทนไหวเอาเข้าจริงๆอ่ะ ถ้าตำรวจมาไวๆหน่อยก็พอที่จะไม่ลงมือเอง

gameann191
20th August 2012, 16:23
สั้นๆ สมหน้าแมรง

kratos
20th August 2012, 16:55
อายุยังน้อยออกไปแว๊นทำไม สนุกเหรอ เวรกำ

patricklevy
20th August 2012, 16:58
จะบอกว่าดีใจหรือเสียใจดีฟะตู -.-*

PalMMeR
20th August 2012, 17:03
สงสัยเกะกะถนน เขาแค่ทำให้ถนนมันโล่งๆ

KnocKingMasterM
20th August 2012, 18:52
มอเตอร์ไซเอาไว้ขี่ไม่ได้มีไว้ แว๊น แว๊น แว๊น แว๊น แว่น รำคาญเสียงวะ น่าจะโยนระเบิด ไปเลย

USED_JKG
21st August 2012, 15:36
ยิงๆไปเหอะ พวกนี้มันมีเยอะแยะ ยิงแค่คน2คนมันไม่หมดไปจากประเทศหรอก มีอีกเป็นโหลๆ หลายโหล 5555

ป.ล ยังมีให้ยิงอีกเยอะ

hansamu
21st August 2012, 15:43

ผมชอบความคิดเห็นนี้ครับ :clap

ipromise11
21st August 2012, 15:47
http://www.youtube.com/watch?v=FSrDnW8M_7Y&feature=player_embedded

คลิปนี้แด่ไอ่พวกที่พูดดีเอาหลักความถูกต้องทั้งหลายนะ

ถ้าไม่เจอของจริงก็คงจะไม่เข็ดไอ้พวกนี้อะสมแล้วที่โดน

muek9999
21st August 2012, 15:58
ท่านคือฮีโร่ของพวกเรา ผมไม่อยากบอกนะครับ เด็กแว้นบางจังหวัดทำมากกว่าที่คิด

มีเคสหนึ่ง ผมเป็นคนอุดรธานี กลับมากจากดูคอนเสิร์ต เอ็ม-150 ขับรถมาดีๆคนเดียว มีเด็กแว้น ประมาณ 6 คน ขับรถจักรยานยนต์มา 3 คัน ซึ่งคันกลางได้ง้างมี sparta จะฟันผม แต่พลาด เพราะผมเปิดไฟสูงใส่

แล้วมันย้อนกับมาอีก ผมก็เลยยิงปืน Glock ขึ้นฟ้า ไป 3 นัด แล้วขับรถไล่ตามแต่มันหนีไปได้ พวกนี้มันเดนสังคมจริงๆครับ สร้างความรำคาญ ก่อกวน

อีกเคสนะครับ มีวัยรุ่นซ้อนท้ายรถมีโอ มาสามคนขับมาอยู่ดีๆ วันรุ่นจากไหนไม่รู้ขับรถสวนทางมาใช้จอบสับวัยรุ่นสามคนนั้น แล้วก็รีบขับหนีไป พอดีวันนั้นผมขับรถยนเลยขับตาม จนชนมันล้มแต่มันวิ่งหนีเข้าซอยไป

พวกมันทำเหมือนบ้านเมืองไม่มีขื่อไม่มีแปร จะแข่งไปข่งในสนามสิ มาแข่งทำไมที่ถนน เวลาพวกมุงตายมา ก็ยุ่งยากตำรวจอีก ยุ่งยากพ่อแม่มุงอีก ยุ่งยากสังคมในการเก็บกวาดซากอันโสโครกของพวกเด็กแว้น

เข้าใจครับ พวกคลาสสิกผมสนับสนุน แต่พวกเด็กแว้นหนิขอเถอะ

ขอพ่อแม่ผู้ปกครองดูแลลูกหลานของท่านให้ดีเถอะครับ รับไม่ได้แล้วสังคมไทยเถื่อนและเสื่อมมาก

ตามนั้น สมัยก่อนผมเด็กช่าง พวกผมตั้งวงเหล้ากันอยู๋หน้าบ้าน มันแว้นมาประมาน 5-6 คัน แล้วพอถึงหน้าบ้านผม มันชะลอเครื่อง แล้ว เบิ้ลใส่หน้าบ้านผม

ล่ะมันก็ขับไป ผมก็ไม่คิดไรมาก ปล่อยผ่านๆไป พอมาอีกวันพวกผมเดินผ่านหน้าปากซอยถิ่นมัน เท่านั้นล่ะมันเตรียมหยิบมีดจากกระเป๋าแล้วครับ

หลังจากนั้นคงไม่ต้องคิดแล้วเนอะ นัวกันหน้าซอย มีผู้ใหญ่ในซอยนั้นเค้าเดินมา ซองแฝดเป่าขึ้นมา วงแตกครับ

ปล.เรื่องมันนานล่ะ จำไม่ค่อยได้เหมือนกันครับ เท่าที่จำได้ เพื่อนโดนแทงไป 2

monsterfield
21st August 2012, 16:00
กฎหมายยังใช้ในประเทศนี้ได้อยู่หรอ บ้างทีต้องโล๊ะบ้างข้อนะ อย่างเช่น เยาวชนที่อายุเกิน 15 ปี ทำผิดติดคุกอย่างเดียว เดียวนี้คนเลวมันลดอายุมาเยอะนะ เมื่อก่อนมันยังไม่เยอะอย่างนี้ ตีหัวกันปรับ 500 ไรเงี้ย กฎหมายมันเก่าคลำ่ครึกไปนะ

goblin2536
21st August 2012, 16:06
เช็งจิต เขาโดนยิงตายก็ไปซะใจ

เด็กนี้ อะไร ๆก็ แว๊น เขาเกลียเดเด็กเแว๊นกัน ตามกระแสเกลียดบ้าง

แว๊น ๆ**** กาก ดูจากการแต่งตัวก็รู้ ?

ปวดตับ คิดว่าตัวเองดีแค่ไหน

monsterfield
21st August 2012, 16:09

พูดได้ดีครับ!!ขอชื่นชม ผมผ่านอะไรมามากกว่าการอ่านหนังสือ เล่นเกมส์ เล่นเนต / ด้านมืดผมลองมาหมดเเล้ว เเต่ติดตรงเห็นน้ำตาพ่อเเม่ตรงไปรับผมอกจากคุกเเล้วมัน.........

yedgudi
21st August 2012, 16:11
AK 47 ไม่มีรึท่าน เดี๋ยวผมจะหาซื้อให้ แล้วท่านมายิงแว้นแถวบ้านผมให้ที

inflector
21st August 2012, 16:22
มันสนุกมากรึไง ไอ้การก่อความรำคาญ ด้วยการเอามอไซด์ไป burn น้ำมันเล่นให้มันเปลืองเงินพ่อเงินเเม่พวกนายเนี่ย พ่อเเม่ก็ด้วย ถ้ารู้จักใส่ใจ อบรม อาจเป็นเรื่องการคบเพื่อนอารัยก็ตาม ลูกมันคงไปมาเป็นเด็ก เหี้..ๆ อย่างงี้หรอก เเละจาไปว่าเขาไม่ได้หรอก ไอ้การยิงเเล้วเกิดคนตายน่ะ เเต่ลองถามตัวเองดูสิว่า ไปทำพฤติกรรมยังไง เขาถึงได้ยิงเอาน่ะ เพราะ คนเราเเล้ว พื้นฐานน่ะเป็นคนดีนะ เช่น ถ้าผมบอกว่าจาให้เงินซัก500บาทเเล้วให้คุณไปตบหัวพระซักรูปหนึ่ง เชื่อได้ว่าพวกคุณคงไม่เอา เพราะกลัวบาปกรรม ช่ายมะ นั่นล่ะ พื้นฐานความดีในจิใจน่ะ ส่วนพวกที่กระทำเเล้วโดนอารัยที่มันรุนเเรงน่ะ ลองถามตัวเองก่อน ว่าไปทำพฤติกรรมยังไง เค้าถึงได้มายิงเอาน่ะ ลองคิดดูก่อน มีสมองก็ใช้มันซะมั่ง เหตุการณ์นี้เหมือนกับเป็นบทเรียน จำไว้ เเล้วลองคิดดูว่า ถ้าไปก่อความรำคาญเเล้วคนอื่นเค้ายิงอ่ะ มันควรจาไปทำต่อมั้ย กิจกรรมที่ทำกับเพื่อนได้มีตั้งหลายอย่าง เล่นดนตรี กีฬาอ่ะ คงไม่มีใครมายิงคุณหรอก เหตุที่เกิด ศาลเตี้ย เพราะ กฏหมายเมืองไทย น่ะ มันเบาไป ไอ้พวกนี้ ต่อให้โดนจับก็หลุดรอดมาได้ ไม่มีหรอก คำว่าสำนึกอ่ะ ทุกคนลองคิดกันดูนะคับว่า ที่ผมพูดมาเนี่ย ในชีวิตที่เราเจออยุ่ทุกวันเนี่ย มันจิงหรือป่าว!!!

kamonkom911
21st August 2012, 16:52
555+ ไอแว๊นโดนยิงดีใจแล้สก้อยละโดนบ้างไหม ภาษาจะได้ไม่มี

kankloaso
21st August 2012, 17:02
ยิงให้เจ็บๆก็พอ = =

ปล. ไม่แม่นเลยอ่ะ

offerre
21st August 2012, 18:53
ไม่อยากบอกแต่คุณคือวีรบุรุษของพวกเรา ถึงคุณจะโดนตำรวจเล่น งาน แต่ผมขอยืนยันว่าคุณจะอยู่ในใจผมตลอดกาล

Hero ของพวกเรา

muek9999
21st August 2012, 19:01

พวกเขาไม่เคยเห็นคุณเป็นมนุษย์หรอก ตราบใดที่คุณไม่ยอมทำตัวเป็นมนุษย์ และพวกเขาอยากฆ่าคุณให้ตายๆไปจากโลกนี้ซะ ถ้ามันไม่ผิดกดหมาย
เยี่ยมครับ คำนี้ผมชอบ และผมขอหยิบยื่นคำของคุณมาอีกซักคำหนึ่งละกัน แว็นไม่ใช่คนหรือ? แน่นอน เขาเป็นคนเหมือนกับเราครับ
แต่ว่า การฆ่ากันทะเลาะกัน ไม่ใช่เพียงเพราะ ความเป็น มนุษย์ หรือ คน หรอกนะครับ ^^
เรื่องนี้ มันต้องดูกันด้วยที่ สันดาร ด้วยครับ(ขอโทษครับที่ใช้คำไม่สุภาพ)
ถ้าจะอธิบายง่ายๆ แบบ ไม่ทางการเกินไป ผมขอสมมุติเหตุการณ์ขึ้นมาเหตุการณ์หนึ่งซึ่งอ้างอิงจากความจริงทั่วไป
ผมจะเริ่มสมมุติตามหลักความจริงนะครับ มีแว้น 1 คนพร้อมกับมอเตอร์ไซค์คู่ใจ 1 คัน พร้อมด้วย ดาบ 1 เล่ม ไล่ฆ่าชาวบ้านผู้ไม่รุ้อิโหน่อีเหน่ 3 คนละกันนะครับ C:
แต่ทว่า เด็กแว้น ไม่ได้มีเพียง 1 คนหรือ 1 กลุ่มนะครับ แน่นอนพวกเขาย่อมมีเป็น พันๆ คนเลยครับ และ กดหมายของไทยเราซึ่งมีโทษไม่หนักมากนัก เพื่อให้คนเรานั้น หันกลับมาปรับตัวใหม่ได้ไงล่ะครับ
จากที่ผมบอกไป คำว่า สันดาร(ขอโทษอีกรอบหนึ่งครับ) ของคนเรานั้นคุณย่อมรุ้อยู่แล้วว่ามันเป็นอย่างไร ??

สังเกตุมั้ย ทำไมครูถึงตีเด็ก ทำไมเราสอบตกจากโรงเรียนดังๆ ถึงถูกไล่ออก เพราะนั่นคือการปฏิบัติตนผิดกด ผิดวินัย ผิดรูปแบบ ไงล่ะครับ รวมถึง การที่ พ่อแม่ ตีเราเมื่อเรา ทำผิด ด้วยล่ะครับ ^^
การที่ต้องไล่ออกจาก โรงเรียนนั้น ก็คล้ายกับการ กำจัดส่วนที่ไม่ดี ออกไป เพื่อให้สังคมนั้น อยู่กันอย่างมีความสุขครับ

ผมขออ้างอิง วีดีโอจากท่าน ipromise11

http://www.youtube.com/watch?v=FSrDnW8M_7Y&feature=player_embedded

คลิปนี้แด่ไอ่พวกที่พูดดีเอาหลักความถูกต้องทั้งหลายนะ

ถ้าไม่เจอของจริงก็คงจะไม่เข็ดไอ้พวกนี้อะสมแล้วที่โดน

เชิญชมครับ
เห็นแล้วใช่มั้ยครับ ผู้คนต่างเดือดร้อนกันมากมาย เผลอๆรถบางคันอาจมีเหตุเร่งด่วนมากๆ คุณจะทำอย่างไร???
แจ้ง ตำรวจ นั่นคือคำตอบสุดท้าย ของใครหลายๆคนเลยล่ะครับ แล้วคุณไม่คิดบ้างเหรอ ว่าถนนแถวนั้นน่ะ มันติดอยู่นะ
เวลาอย่างไวเลยที่จะมา และสลายกลุ่มเด็กแว้นให้หมด ผมว่าใช้เวลาไม่ตํ่ากว่า ครึ่งชั่วโมง เลยล่ะครับ

ฉะนั้นเวลาพวกเขาจะฆ่าใครก็ตาม เขาจะไม่ถามว่า คุณเป็น คน หรือ มนุษย์ นะครับ และก่อนฆ่าคุณ เขาจะไม่บอกด้วยว่า อยากฆ่าให้ตายไปจากโลกนี้ซะ แค่เจอหน้าก็ ปั้ง!!!! ดับไปแล้วล่ะครับ เรื่องจริงไม่ใช่หนัง ละคร หรอกนะครับ
นั่น ประเทศญี่ปุ่น สังคมญี่ปุ่น ซึ่งส่วนคล้ายในประเทศไทยเรามันก็มีแต่ทว่า ส่วน ต่าง มันก็มีเช่นกันครับ

ผมไม่ได้ชวนทะเลาะแต่อย่างใด ผมแค่แจ้งให้เห็นว่า คนที่คิดแบบนี้ ก็มีอยู่ เหมือนกันครับ หรือพูดอีกอย่างหนึ่งก็ต้องบอกว่า วิธีการอยู่เฉยๆของคุณนั้น มันก็ไม่แตกต่างกับการปล่อยให้ พยาธิ อยุ่ในตัวเราครับ

ง่ายๆเลยว่า เจอพวกเด็กแว้นปิดถนน คุณ จะเดินเข้าไปบอกหรือว่า โปรดขยับรถหน่อยครับ ^^

lomsalan
21st August 2012, 19:53
ส่วนตัวผมคิดว่ามันแรงเกินไปครับ ผมคิดเหมือนกันว่าความถูกต้องที่แท้จริงนั้นมันไม่มีหรอก
ผมก็ไม่ชอบพวกนี้แต่ลองมองในมุมกลับกันถ้า1 ใน3นั้นเป็นญาติพี่น้องคุณหรือลูกคุณบ้างล่ะ ความรู้สึกจะเป็นยังไงบ้างครับ.

popza01
21st August 2012, 20:16
ไปยิงเด็กแว๊นที่อุดรให้ทีมันชักจะเอาให้ถึงขั้นทุบรถยนต์ เอาประทัดยักษ์ไปปาสถานีตำรวจ

ผมว่าไอ้คนขับแจ็สมันคงจะเบื่อพวกแม่ม เก่งเหลือเกินอยู่เป็นฝูง ปล.ผมไม่ได้เหมาร่วมผู้ที่ชื่นชอบในเครื่องยนต์และลมผัดผ่านผม ท่านอื่นๆนะครับ เราขับเพื่อความสนุกไม่เดือนร้อนคนอื่น

Tinepop
21st August 2012, 20:20
คิดว่าเจ๋ง5555+ เจอของจริงเป็นไง

Molotovskill
21st August 2012, 20:54
ไอ้พวกที่บอกว่าสะใจ บอกว่าเป็นซุปเปอร์ฮีโร่ ลองคนที่ถูกยิงเป็นญาติพี่น้องของคุณมั่งจะรู้สึกยังไง ?

ชีวิตใครใครก็รักนะครับ

Minecraft
21st August 2012, 21:46
ชอบความเห็นของคนที่มาตอบครับ ต่างคนต่างความคิด ต่างความเห็น เอามาประยุครวม ๆ กัน สำหรับผมน่ะ ฆ่ากัน = บาป , ขอบคุณครับ

edkub
22nd August 2012, 01:54
ไอ้พวกที่บอกว่าสะใจ บอกว่าเป็นซุปเปอร์ฮีโร่ ลองคนที่ถูกยิงเป็นญาติพี่น้องของคุณมั่งจะรู้สึกยังไง ?

ส่วนตัวผมคิดว่ามันแรงเกินไปครับ ผมคิดเหมือนกันว่าความถูกต้องที่แท้จริงนั้นมันไม่มีหรอก
ผมก็ไม่ชอบพวกนี้แต่ลองมองในมุมกลับกันถ้า1 ใน3นั้นเป็นญาติพี่น้องคุณหรือลูกคุณบ้างล่ะ ความรู้สึกจะเป็นยังไงบ้างครับ.

แล้วถ้าเด็กแว้นพวกนั้น ก่อกวน ฆ่า หรือยิงญาติพี่น้อง พ่อแม่คุณละ คุณจะรู้สึกยังไง

จะบอกว่าให้อยากอภัยหรืออยากฆ่าครับ หรือดีสุดอยากให้ตำรวจจับเข้าคุก ตำรวจสมัยนี้จะจับได้เหรอ หรือถ้าตามจับไม่ได้ก็จะไล่จับมันเอง ไปจับมันเองมีแต่จะโดนฆ่าซะเอง
เด็กแว้นพวกนี้ส่วนใหญ่เกิดจากการเลี้ยงดูของพ่อแม่แหละ

เลี้ยงลูกไม่เป็น ถ้าจะบอกว่าไม่ว่างหาเงินให้ใช้ เอาเวลาว่างมาดูแลลูกให้ดีกว่านะ

lomsalan
22nd August 2012, 02:29
ปูเสื่อรอกินมาม่าดีก่า :o

Yakuz
22nd August 2012, 02:51
เด็กแว๊นมีทั่วไทย 40 กว่าชีวิตคงไม่ถึงครึ่งหรอกมั่ง ?
ถึงจะน่าสงสาร แต่ก็สมควรโดนละน้า (:p)

ส่วนคนยิงขอนับถือในความกล้านะแต่คุณได้ชื่อว่าฆ่าคนก็เลวแล้วละ :sweat

edkub
22nd August 2012, 10:35
อีกอย่างนะพวกเห็นใจอะผมก็เห็นใจอยู่เหมือนพวกคุณแหละ อย่าคิดว่าตัวเองเป็นคนดีหรืออะไรเลย เวลาคนเราความอดทนสุดๆนี่ก็มีเหมือนกัน

ลองให้พวกมันมาซื่งหน้าบ้านคุณทุกวันซิคุณจะรู้ว่ามันรำคาญขนาดไหน คนเขารำคาญเป็นจะทำงาน จะหลับจะนอน อยากซิ่งก็ไปในป่าเขา หรือสงสัย พวกมันกลัวคนไม่เห็นหรือเท่

ประเทศคงหาที่ให้ซิ่งยากละ บ้านช่องเต็มไปหมด

ตอนมีพวก จักรยานยนต์ ซิ่งผ่านหน้าพวกคุณที่เสียงดัง ๆพวกคุณคิดกันยังไง บอกว่าเท่เหรอ ?

ส่วนใหญ่ที่ผมได้ยินโต้ะข้างๆขณะผมกินข้าวนะ ก็มีแต่พูดว่า จะรีบไปตายที่ไหนว่ะ หรือ พูดว่า สงสัยมันคิดมันว่าเท่ หรือ *****ปัญญาอ่อน หรือ จะขับเสียงดังทำ พ.... ทำ ม.... ทำไม

ผมไม่เคยได้ยินเลย ว่าพวกที่ขับดังๆ แล้วเขาชมกัน คงยกเว้นพวกเดียวกันมั้ง

exodus
22nd August 2012, 10:39

มันก็แล้วแต่บุคคลนั่นแหละ สำหรับคอมมอนเซนส์โดยทั่วๆไปก็คงคิดอยู่แล้วว่า บุคคลที่ถูกฆ่านั้นเป็นคนที่อยู่ใน "กลุ่มเสี่ยง"
มากกว่า 50% หรือเกินกว่าครึ่งของเด็กแว๊นเกี่ยวข้องกับอาชญากรรม ไม่เบา ก็ หนัก อยู่แล้ว
ซึ่งผมบอกได้เลยว่าบุคคลกลุ่มนี้นั้นเข้าข่าย "ทำตัวเอง" ทั้งนั้น แต่ก่อนสังคมน่ะยังไม่อะไรมาก แต่เดี๋ยวนี้สังคมมันเปลี่ยนไปแล้ว และมันกำลังจะไม่มีพื้นที่ให้คนกลุ่มนี้อีกต่อไป
ผมว่ามันเป็นเรื่องที่ทำความเข้าใจได้ ถ้าวันหนึ่งสังคมทั้งหมดมันโหมกระหน่ำว่านี่คือภัยคุกคามต่อความสงบสุข กฏหมายหรือหลักมนุษยธรรมอีกกี่ร้อยกี่พันข้อมันก็รั้งคนไม่ได้
เพราะกฏหมายเกิดจากการบัญญัติของกลุ่มคน ไม่ได้เกิดจากพระเจ้า หรือ สุดยอดมนุษย์จากนอกโลก ถ้ากลุ่มคนไม่เอากฏหมายมันก็บังคับไม่ได้ ถึงผมไม่ค่อยเห็นด้วยกับศาลเตี้ย แต่กลไกของสังคมมันก็ต้องเป็นไป
และในเมื่อครอบครัวของผู้ตายก็เป็นส่วนหนึ่งของสังคม การที่จะปฏิเสธมุมมองที่สังคมมองลงมามันเป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้ เพราะถ้าให้ผมมอง ผมมองว่าการฆ่าเด็กแว๊นมันเป็นทั้งอาชญากรรมและการลงทัณฑ์ทางสังคมในเวลาเดียวกัน ถ้าพูดกันตามจริงถามว่าถูกไหม มันไม่ถูกหรอก แต่มันเกิดขึ้นได้ เมื่อไหร่ที่สังคมมันเริ่มขยับ เริ่มกางเล็บและแยกเขี้ยวใส่ใคร ถึงตอนนั้นแม้แต่พระอรหันต์ก็ห้ามไม่ได้หรอกครับ

ส่วนตัวผมเองอยากจะออกมาบอกว่า สังคมไม่ได้บีบใครมั่วซั่ว มันเป็นเรื่องที่ช่วยไม่ได้กับสิ่งที่เกิดขึ้น แต่สิ่งที่เกิดขึ้นมันไม่ใช่สิ่งที่ถูกอยู่ดี อยากให้พึงระลึกไว้เท่านั้น แต่ตัวผมเองก็ไม่มีเพาเวอร์พอที่จะกระตุกสังคม รวมไปถึงไปหยุดปฏิกิริยาลูกโซ่ระหว่างสังคม-เด็กแว๊น สิ่งที่สังคมแสดงออกมันก็ไม่ใช่เรื่องที่ถูกต้องเสมอไปถึงแม้ว่ามันจะแลดู "ชอบธรรม" ก็ตาม เรื่องที่ว่าหลายๆคนมีแนวคิดสุดโต่งผมเองก็ห้ามไม่ได้ ตัวผมเองก็ไม่ได้มองว่าเด็กแว๊น ดีเด่ แต่อย่างใด จะถูกใครฆ่าตายผมก็ไม่สน แค่อยากจะเตือนสติไว้เฉยๆครับ

tamkawaii
22nd August 2012, 10:58

ถ้าโดนยิงแบบไม่มีเหตุผล อันนี้ผมก็ต้องเสียใจ แต่ถ้าไปสร้างความเดือดร้อน = ทำตัวเอง ผมไม่เสียใจแน่นอนครับ ต่อให้เป็นญาติพี่น้อง ถ้าทำตัวไม่ดี จะไปนับญาติทำไมละครับ

Gokusen
22nd August 2012, 14:44
สะใจแล้วครับพวกนี้ขยะสังคมสร้างความเดือดร้อนไม่เรียนหนังสือตายๆไปยิ่งดีเล้ย สนับสนุน คนยิงไม่ผิด:cool:

พวกซิ่งรถแต่งรถและไปแข่งกันรวมกลุ่มกันมันมีแต่พาความเดือดร้อนมาไห้ทั้งนั้นไม่มีประโยนช์หรือข้อดีตรงไหนเลยพอโดนจับมาโดนไรมาก็มาขอความสงสารเห็นใจร้องไห้ สังคมคงไห้อภัยคุณอ่ะเป็นผมๆเป็น ต.ร ผมไม่เอาผิดแน่นอนเพราะไล่ฆ่าพวกเด็กนรกพวกนี้เห็นด้วยอย่างแรงพวกขยะสังคมพ่อแม่ปล่อยวัดกลายเป็นขยะสร้างความเดือดร้อนสมควรโดนล่ะครับพวกนี้

ดึกๆดื่นๆคนเขาหลับจะไปเรียน+ทํางานตอนเช้ากันพวกนี้พากันมาแข่งรถบรื้นๆป้าดๆๆๆหนวกหูจนนอนไม่หลับสังคมควรไห้อภัยคนแบบนี้กันหรอแถวบ้านผมก็มีอยากพาคนมาไล่ฆ่าซะจริงพวกขยะพวกนี้

neroro
22nd August 2012, 14:59
สมควรอ่ะ มีเงิน มีรถขี่ดีๆอยู่แล้วก็เอาไปแต่งจนพัง ที่พวกเด็กแว๊นไปปิดถนนแข่งซิ่งอ่ะมันถูกแล้วหรอ(บ้านเมืองเดือดร้อนเพราะพวกมันนี้แหละ)
แต่ทั้งแว๊นทั้งคนที่ขี่แจ๊สยิง มันก็เลวพอกันละครับ = =; ไปสรรเสริญเพื่ออะไร

DOUBLE 8
22nd August 2012, 15:17

แล้วเรื่องเด็ก แว่น ยิง คนในร้านอาหาร ที่ ขี่ แลมบูกินี้ล่ะ มันต้องเจอคืนไอ น้อง อย่าว่า แต่ ขี่ มอไซค์ ตาม ภาษาวัยรุ่นเลยครับ ทุกวันนี้ 14-15 มัน ไม่เด็กแล้วมั้ง เห็นมีคลิป เพียบ เลยนิ ถ้าไม่เกิด เรื่อง ว่า เด็ก แว่น ไป ยิง คนในร้านอาหารตอนนั้น ก็ ไม่ ต้อง นา โดนยิงแบบนี้ หรอก ต่อ ไปเจอหนักกว่านี้ อีก บอกให้

youthgts
22nd August 2012, 15:21
คนมันถึงคราวตาย สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

Gokusen
22nd August 2012, 15:22

เด็กน้อยคนนี้ปาก!!!!!!นี่น่ะ เป็นเด็กไปอยุ่ส่วนเด็กไปเอาเวลาไปเรียน+หาเงินเก็บตังเลี้ยงพ่อแม่ ครอบครัวในอนาคต ไป อย่ามาไร้สาระแถวนี้ แค่แต่งรถและมาขับแข่งกันก็ผิดแล้ว ผมอายุ19 เรียน+ทํางานหาเงินเลี้ยงตัวเอง+แฟน+ช่วยพ่อแม่ออกค่าใช้จ่ายได้แล้ว หาเช้ากินคํ่าไปวันๆ ยังมีหน้ามาถามเคยทําอะไรบ้างมั้ย คําพูดนี่จริงๆเลยน่าโดน........... ผมไม่บ้าไร้สาระตามสังคมแบบน้องน่ะโตแล้วครับ เก็บเงินเผื่ออนาคตเราดีกว่าเอาเงินมาแต่งรถบ้าๆบอๆดีกว่ามั้ยน้อง ยังมีหน้ามาบอกวัยรุ่นมันเป็นเรื่องธรรมดา ที่เเต่งท่อ ยัดลูกบอสกัน งั้นวัยรุ่นทั้งประเทศถ้ามันดีจริงสร้างประโยชน์มันคงไม่หันมาแต่งรถแบบน้องกันแล้วหรอ ถ้ามันดีอย่างที่น้องคิดอ่ะ เอาส่วนไหนคิดครับเนี่ยเด็กน้อยเอ้ย!!!!!!!!!!!!!!!:rtfm หาเงินช่วยพ่อแม่ดีกว่ามั้ย น้องคิดว่าคนจะยอมเข้าข้างน้องหรออย่ามาไร้สาระครับ เรื่องไม่สร้างความดีไม่มีประโยชน์มีแต่ปัญหาเดือดร้อนไม่มีคนเข้าข้างหรอกจําไว้!!!!!!!!!!!

TangmoYeahhh
22nd August 2012, 18:47
อุทาหรณ์สอน . . แว๊น !!

bossja
22nd August 2012, 19:03
ลดประชากรลงบ้างน่ะครับ

warhead007
25th August 2012, 23:37
น่าจะทำแบบเพื่อนพ่อผม สมัยก่อนเป็นนักเลง เจอพวกเด็กแว้นขนาดขับรถอยู่เขาล่อตูดรถตบ ล้มไฟแลบ ผมคิดสภาพแล้วฮาไม่ใช่เล่น :rofl

O'z NEWBIE IN THE H.H.
26th August 2012, 00:10
เม่งผิดทั้งคู่แหละครับเถียงกันทำไม