PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอประจานคนสิงค์โปร์หน่อยเถอะ

miw1023
19th August 2012, 19:42
ผมเล่น Left 4 Dead 2 เล่นแบบ Versus Mode เข้าไปแล้วจะมีคนคุยกันหมดแล้ว ผมว่าใน Server นี้เป็นกลุ่มเพื่อนที่นัดหมายเล่นด้วยกันผมได้เล่นเป็น spitter พอซักพัก ไป Smoker มาตีผม แล้วมันพูดว่า
Fucking noob (ปล.noob ห่าไรล่ะ ตูได้ 147 ***ได้ 92) พอซักพักมันมาตีผมผมก็จะหนีมันพอมันมาตีเรื่อยๆ ชักจะไม่ไหว ผมก็ฝาดมันกลับ ตานี้แหละ *****เสือกโหวตกัน โหวต****ทั้งทีมอ่ะ ไม่รู้ว่า****อิจฉาหรือเปล่า :rtfm

ปล.มาระบายนิดนึง

gsp
19th August 2012, 19:43
ผิดหมวดป่าวเนี่ย
ปล. ผมคิดว่า สิงค์โปร์กับไทยไม่ต่างกันครับ
เพราะคนไทยก็เหมือนคนจีน

miw1023
19th August 2012, 19:47
ผิดหมวดป่าวเนี่ย
ปล. ผมคิดว่า สิงค์โปร์กับไทยไม่ต่างกันครับ
เพราะคนไทยก็เหมือนคนจีน

ไม่ผิดหมวดครับ บอร์ดนี้เอาไว้พูดคุย ระบายอารมณ์อะไรต่างๆครับถ้า pc game talk ก็พูดคุยแบบว่า เล่นเกมนู้นเกมนี้มีปัญหาไม

Elizabeth
19th August 2012, 19:47
ประเทศสิงค์โปร์สะอาดน๊า เค้าคงเก็บกดอ่ะ =w='

I'm Grean
19th August 2012, 21:08
ผมเข้าใจอารมณ์เฮิร์ทๆ แบบนี้นะ ยิ่งถ้าเป็นผม เป็นคนเจ้าคิดเจ้าแค้น โดนเกรียนใส่ ต้องเกรียนคืนให้ได้ ถ้าไม่ได้แล้วมันนอนไม่หลับจริง ๆ
แต่จริง ๆ แล้วต้องบอกว่า ขอประจานเกรียนสิงคโปร์(ที่เล่น L4D2 กับผม)หน่อยเถอะ เพราะเทียบกันแล้วเกรียนไทยก็เยอะครับ :sweat

LookPhet
19th August 2012, 21:09
คงอารมณ์ไม่ดีมาละมัง = =

UkuleleAlone
19th August 2012, 21:11
มันอยู่ที่ตัวบุคคลอย่าลามไปทั้งประเทศยังไงประเทศเขาก็เจริญกว่าประเทศเรางั้นเราก็จงอย่าไปสนใจ คนหนึงคน

Halfbloods
19th August 2012, 21:17
มันอยู่ที่ตัวบุคคลอย่าลามไปทั้งประเทศยังไงประเทศเขาก็เจริญกว่าประเทศเรางั้นเราก็จงอย่าไปสนใจ คนหนึงคน
อยากจะบอกว่า คนสิงคโปร์เป็นชาติที่ดูถูกเอเชียด้วยกันเองอันดับ 1 เลยนะจ๊ะ เค้ามองเราเหมือนที่เรามอง ลาว พม่า ขเมรนั่นแหละ เค้าถือว่าเค้าเจริญแล้ว
แล้วอีกอย่างคนสิงคโปร์ไม่ชอบคนไทยด้วย อยากรู้ทำไม อากู๋ช่วยได้ เพื่อนเราไปเที่ยวมาบอกว่า แย่มากๆ ถามทาง 10 คน บอกทางแค่คนเดียว แต่คนที่บอกเป็นฝรั่ง เอ้อ ให้ได้แบบนี้สิ

natthadith7300
19th August 2012, 21:17
เล่น L4D2 ผมไม่เกลียดคนสิงคโปร์หรอก ผมเกรียนจีนมากกว่า มันยิงผมทั้งๆที่ยังไม่ได้ทำอะไร แล้วพูดไมค์เป็นภาษามันออกไปทางเยาะเย้ย

ผมด่ามันว่า Mother F**k*r Chinese แล้วออกจากเซิฟเลย

(สะใจนิดๆ) :pleasantry

Excellent_
19th August 2012, 21:18
คนไทยมี 2 ประเภทคือ

1. ทำดีแล้วโดนด่า
2 .ไม่ทำห่าแล้วด่าคน

cm นี้ ไปเจอ จาก Youtube โดน ใจ มาก

จขกท. อย่า ไปสน ใจ พวก ต่าง ประเทศ ครับ
ผม เล่น เกมส์ นอก โดน ด่า ประจำ ทั้งๆ ที่ ไม่ได้ ทำอะไรผิด (เล่น นูป กว่า ตู ด้วย)

SemIFaIL
19th August 2012, 21:19
ก็เหมือนผมอะคอนแรกๆโดนปฎิเสธอะ พอผมโชว์ฝีมือจริงๆ งงกันหมดทั้งห้อง Payday เล่น Overkill hard อะไรพวกนี เดี่ยวนี้ 75 ละ เมื่อก่อนเล่นโหลด เดี๋ยวเล่น stream สบายใจกว่าตั้งเยอะ

ballba
19th August 2012, 21:20
โดยส่วนตัวผมก็ไม่ค่อยชอบสิงคโปร์หรอก

ถ้าใครเคยไป แล้วเจอเรื่องแย่ๆ จะรู้เองแหละ

สะอาดแต่เมือง ใจสกปรก

AntiBody
19th August 2012, 21:21
อยากจะบอกว่า คนสิงคโปร์เป็นชาติที่ดูถูกเอเชียด้วยกันเองอันดับ 1 เลยนะจ๊ะ เค้ามองเราเหมือนที่เรามอง ลาว พม่า ขเมรนั่นแหละ เค้าถือว่าเค้าเจริญแล้ว
แล้วอีกอย่างคนสิงคโปร์ไม่ชอบคนไทยด้วย อยากรู้ทำไม อากู๋ช่วยได้ เพื่อนเราไปเที่ยวมาบอกว่า แย่มากๆ ถามทาง 10 คน บอกทางแค่คนเดียว แต่คนที่บอกเป็นฝรั่ง เอ้อ ให้ได้แบบนี้สิ

ผมว่าจริงๆแล้วคนไทยก็นิสัยคล้ายๆแบบนี้แหละ ชอบดูถูก ว่ามั้ย :help

sanim
19th August 2012, 22:50
^
^
^
ตามนั้นเลยครับ เหมือน ๆ กัน

benzkungl
19th August 2012, 22:52
เข้าใจความรู้สึกครับ T-T

dickies0001
19th August 2012, 23:15
เกรียนเยอะครับ ผมด่ากันมันมาก