PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไมเกม minecraft ถึงมีคนเล่นเยอะหรอครับ

FAX-IV
19th August 2012, 20:14
คือว่าผมก้เล่นอยู่อะครับ เล่นไปสักพักมีบ้านเป็นของตัวเอง มีฟาร์มข้าว มีฟาร์มสัตว์ ผมก็เริ่มเบื่อแล้วอะครับ ผมไม่เห็นว่ามันจะมีอะไรน่าดึงดูดเลยอะครับ แต่ที่เห็นในอินเตอร์เน็ตอะครับเขาเล่นกันไม่เบื่อมั่งหรอครับ เพื่อนผมก้เล่นกันเขาก้เล่นกันตั้งนานไม่เบื่อหรือไงหรือว่าผมเล่นไม่เป็น ใครบอกได้ไหมว่าเกมนี้ทำไมถึงเล่นกันไม่เบื่อสักที

starzerobenz
19th August 2012, 20:17
ถ้าคุณเล่นกันเพื่อนหลายๆคนแล้วจะรู้จักคำว่าติดครับ :yes

FAX-IV
19th August 2012, 20:26
ถ้าคุณเล่นกันเพื่อนหลายๆคนแล้วจะรู้จักคำว่าติดครับ :yes

แล้วถ้าเล่นคนเดียวหละครับ มันไม่สนุกหรอครับ

teaz-razin
19th August 2012, 20:27
ผมเล่นคนเดียวสนุกจะตาย ไม่โกงด้วยนะ สร้างบ้านไปหลายหลังหละ แต่หาไม่เคยเจอ เดินหลงป่า แล้วหาบ้านตัวเองไม่เจอ = = เล่นเอาตัวรอด กลางคืนก้อไปล่า MOB ตีเอาเวลมาอัพเกรดของใช้ หนุกดีออกคับ มัลติสนุกมาก

phacawit
19th August 2012, 20:29
มันไม่ได้มีแค่นั้นนะครับ
มันยังมีการวางวงจร กลไก กับดักต่างๆ
อย่างของผมสร้างบ้านให้มันใหญ่ๆ ทำกลไกห้องซ่อนไว้ไปเรื่อยๆ
ยิิ่งถ้าได้เล่นหลายคนนะ มีความคิดสร้างสรรค์ ก็ช่วยกันสร้างอะไรที่มัน Amazing ได้
เกมนี้ไม่ธรรมดาอะนะ

boye
19th August 2012, 20:34
แล้วถ้าเล่นคนเดียวหละครับ มันไม่สนุกหรอครับ
ก็ชวนเพื่อนเล่นสิคับ
เช่นผม ถ้าชวนก็จะเล่น
hamachi ของผม
Minecraft_NO.1
1234
(มันเกี่ยวไรว่ะ ปล.me เผ่น)

FAX-IV
19th August 2012, 20:36
ก็ชวนเพื่อนเล่นสิคับ
เช่นผม ถ้าชวนก็จะเล่น
hamachi ของผม
Minecraft_NO.1
1234
(มันเกี่ยวไรว่ะ ปล.me เผ่น)

โอเคครับเดี๋ยวผมแอดไป อันนี้เปิดแบบ bukkit หรือเปล่าครับ

FAX-IV
22nd August 2012, 19:16
สรุปแล้วมันสนุกยังไงหรอครับ

UkuleleAlone
22nd August 2012, 19:17
ชื่อกระทู้ชวนหัวเราะ ทำไม MC ถึงคนเล่นเยอะ 5 5 5 5 5

jamesz
22nd August 2012, 19:18
เกมนี้มีหลายสิ่งหลายอย่างอีกมากที่มีอะนะ บางทีเห็นประตูปกติแต่แท้จริงมันทำได้ตั้งหลายอย่าง บ้านสามารถมีกลไกงมากกว่าในคลิปและอื่นๆ แต่อาการเบื่อเกิดได้ง่ายมาก กลับเบื่อควรเล่นไปพักๆไม่ต้องเล่นนานๆเพราะจะทำให้เบื่อได้ยิ่งตอนสร้างของนี้ยิ่งเบื่อเลย

Pinchot
22nd August 2012, 19:20
เกมส์นี้สามารถประยุกต์เล่นได้หลายแบบครับ

อย่างถ้าออนไลน์ก็หา Map Survival มาเล่นกัน อย่าง http://www.planetminecraft.com/project/the-survival-games/ ก็สนุกไปอีกแบบครับ หาของตามจุดที่ซ่อนต่างๆ มาสู้กันจนเหลือผู้รอดชีวิตคนสุดท้าย :o

BLACKNIGHT
22nd August 2012, 19:25
mc ต้องลองเล่นกับเพื่อนสักคนสองคนเดียวก้รู้สึกเอง เพราะในช่วงที่ mc ออกมาใหม่ๆผมก็ไม่คิดอยากเล่นเหมือนกัน จนกระทั่งลองมัลตินะครับก็คือลองรับรู้ด้วยตนเองหรือมันอาจไม่ใช่แนวเกมของคุณมั้งครับ

H.S.
22nd August 2012, 19:27
ก็เล่นๆอยู่ใกล้จบละ ไปนรกได้ละ อีกไม่นานก็ได้ไป Ender World ฆ่ามังกร จบเกม

salerde
22nd August 2012, 20:04
เกมส์นี้ ผมนั่งเล่นคนเดียวก็ติด ผมไม่โกง หาของเอง ใช้แต่ไม้กับหิน และจะสร้างอะไรที่มันอลังกาล คนเล่นจะต้องมีจินตนาการ มีไอเดียใหม่ๆ ผมมักจะเปิดหาดูในยูทรูบจะได้ความคิดใหม่ๆ หรือจะสร้างตามเขาเลยก็ได้ ถ้าเล่นแบบผม ติดแน่นอน

FAX-IV
22nd August 2012, 20:04
ก็เล่นๆอยู่ใกล้จบละ ไปนรกได้ละ อีกไม่นานก็ได้ไป Ender World ฆ่ามังกร จบเกม

มันมีจบด้วยหรอครับ เกมนี้มันเล่นเรื่อยๆไม่ใช่หรอครับ

akaradat
22nd August 2012, 20:14
มีจบสิครับ
เราต้องใช้ดวงตาเอนเดอร์แมนบอกทางไป Ender World
แล้วก็ฆ่ามังกรครับ