PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สมมุติว่ามนุษย์ต่างดาว คือ..

animeth
19th August 2012, 23:40
ตอนผมดูสารคดีท่องจักรวาลทุกครั้งผม จะมีความคิดใหม่ๆขึ้นในหัวสมองของผมครับ แนะนำตอนนี้มันขึ้นมาอีกเเล้ว (รีบๆพิมเดียวจะลืม)

เกี่ยวมนุษย์ และ มนุษย์ต่างดาว

เรื่องเริ่มขึ้นในปี สมัยของดาว นั้นมนุษย์ต่างดาวได้มีเทคโนโลยี เทียบเท่ากับมนุษย์ในอนาคต ตอนนั้นมนุษย์ยังได้เป็นแต่ลิงที่วัฒธณาการเเล้ว มนุษย์ต่างดาวนั้นคงจะเหมือนมนุษย์นะครับที่หลงใหลในอวกาศ อยากท่องเที่ยวไปให้ได้ไกลที่สุด
จนในที่สุดมนุษย์ต่างดาวทั้ง 3 คนได้เดินทางตามความฝันของเค้า การเดินทางนั้นยอมใช้เวลามาก ยิ่งมาเท่าไหร่ ยานยิ่งไปไกลมากเท่านั้นในที่สุดเชื่อเพลิงหรือยานของมนุษย์ต่างได้เสียหายจากอ่ะไรต่างๆ เพราะในอวกาศมีสิ่งที่เราไม่รู้อีกมากมายนะจากนั้นยานคงมีระบบที่ ตรวจหาดาวที่พอจะมีระบบ ชีวิตในดาวนั้นเพื่อให้ยานลงจอดได้ นั้นก็คือโลก!

หลังที่พยามหาทางซ่อมยานเเล้ว ก็ซ่อมไม่ได้ดเพราะตัวยานได้เสียหายมากเกินไป เค้าทั้ง 3 จึงตัดสินใจอยู่บนดาวดวงนี้ แนะช่วยชี้นำมนุษย์ในแง่ทางต่างๆ ก็เป็นได้ครับ
ผมเห็นในหนังไซไฟที่มีมนุษย์ต่างดาว แต่ละเรื่องทำมั้ยเราคิดว่าพวกเค้าจะมาร้ายละครับ เค้าอาจจะเหมือนเราที่อยากเห็นสิ่งใหม่ๆที่ไม่เคยเห็น มันจะวิเศษขนาดไหนนั้นเค้าคงอยากรู้มากพอกับเราครับ

อีกเรื่องนึงนะ ไม่เกี่ยวกับด้านบน
สมุติว่าโลกเราเกิดขึ้นเหมื่อ 20,000 ปีแสง

ดาวที่เราเห็นบนห้องฟ้านั้นยังไม่มีหมด?
เราจะเห็นแค่ ดาวที่อยู่หางจากโลกไป แค่ 20,000 ปีแสงเองหรือ