PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผิดหวังกับ Couter Strike ONLINE(paly fps)มาก

idoggtribe
20th August 2012, 12:23
คือบอกก่อนว่าเป็นความเห็นผมแต่เพียงผู้เดียว สาวกจะดราม่าอะไรไม่รุ้แหละแต่ขอบ่นหน่อย

คือ couter เนี่ยผมเล่นมาแต่เด็กๆ แมฟโกดังนี่ฮิตเลย เมื่อสิบกว่าปีก่อน มาวันนี้มีออนไลนืมา ผมดีใจจะกลับไปเล่นหน่อย
แต่พอไปลองเล่นดูโหยมันเปลี่ยนแปลงอะไรมั่งเนี่ย ภาพเดิมๆยกชุด เอฟเฟคเดิมๆยกชุด มีไหม่ก็เสียงภาคติดอ่าง เท่านั้นเอง มะๆๆๆมาแว้ววว -..-
เล่นอยุ่สิบแมท พอเลย ผิดหวัง อยากบอกว่าจะเอามาเปิดออนไลน์อ่ะจะเอาภาคไหม่กว่านี้ไม่ได้หรอไง ตลาดยุคนี้กราฟฟิคก็สำคัญนะ คิดแค่ว่ามีสาวกมารองรับตลาด จะบอกว่าสาวกก็เบื่อเป็นนะ
:beee

woraphat
20th August 2012, 12:28
เขาอาจจาให้เกมออกมาเปนแนว วินเทจสตาย รึปล่าว (ฮาๆนะ) 5555

miklve
20th August 2012, 12:30
ผิด หวัง ภาดแรก ลองไปเล่น ภาด 2 ก็ได้ นิ ครับ ^^

http://www.youtube.com/watch?v=Z3LlgKSNHt0&feature=plcp
หรือ ภาด GO ก็ ได้

http://www.youtube.com/watch?v=vXjd1pwqgAQ

CodeMagane
20th August 2012, 12:40
ซื้อ CS : GO มาเล่นดีกว่ามั้ยครับ = =a

Shizuku
20th August 2012, 13:08
ก็เกมนี้มันเปิดออนไลน์นอกมานานแล้วอ่ะนะ แต่ของเรากลับมาเปิดช่วงนี้ แถม GO ออกมาอีก ฮ่าๆ ช่วยไม่ได้

kaito_34
20th August 2012, 13:19
ถ้าไม่ชอบก็ไปซื้อภาค GO มาซิครับรับรองถูกใจแน่ ทั้งภาพทั้งเสียง:cool:

kabukiput
20th August 2012, 13:24
เปิดมาชาตินึงแล้วครับ แต่พึ่งเข้าไทย มันเลยภาพไม่ค่อยสวย แต่ดีตรงปืนเยอะ แต่รำคาญเสียงน้าอ่าง ไม่สนุกเลย เสียงพากย์บอทยังสนุกกว่าเลย แล้วนี่ยิ่งมาเจอCS:GOอีก ดับแบบไม่ต้องพูดถึงเลยครับผม

illusioncore
20th August 2012, 13:51
แสดงว่าไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้นี้หน่า ถ้าเป็นเค้าจะพูดได้ว่าแมพชื่ออะไร มันใช้engine ของภาคเดิมๆมาพัฒนาให้มีโหมดโน่นนี้ ประมาณว่ายุค 1.6 ได้ ส่วนคนเริ่มมันก็มีนะครับ

อีกซักพักโปรแกรมก็จะเริ่มมาเป็นเรื่องธรรมดา ตลาดของ play fps ส่วนมากจะเป็นเด็ก หลายๆคนจะรู้ดี อยากเล่นดีๆเชิญ go นะ ไม่แพงหรอก : )

pongtpongt
20th August 2012, 14:01
เน้น คลาสสิก นึกถึงวันเก่าๆ เล่น Counter strike online

เน้นภาพสวยงามทันสมัย เล่น Counter Global Offensive

basz17
20th August 2012, 14:08
ว่าจะลองอยู่นะ

gsp
20th August 2012, 16:47
เกมส์ออนไลน์ที่ผมเล่นตอนนี้มีเกมส์เดียวอะ

sf2 อ่านะ เล่นฟรี ภาพสวย เเต่เเลค

joomn007
20th August 2012, 16:52
ตื่งตื่งตื่ง มีเรื่องแล้ว

boomman
20th August 2012, 19:11
รำคาญหูมากอ่ะ เสียง อ่าง ยิ่งทีมมันชอบขว้างระเบิดอ่ะ

ระเบิดๆ นานไปแล้ว ก็ยังพูดขว้างระเบิดไม่จบ ไม่รู้คนนำเข้าเขาคิดไง ให้มาพากย์นะ ใส่เสียงดั้งเดิมก็ดีสุดแล้ว

เกมส์นำเข้าแล้ว ไทยพากย์นี้ ปัญญาอ่อน******

zeebaloon
20th August 2012, 20:01
เอาตลกมาเป็น ตำรวจ - โจร
จะไปเหลือ.....

ไปซื้อภาค GO กันดีกว่า ^_^

เพราะสิ่งนี้
20th August 2012, 20:17
เชื่อมะ เกมส์ดังๆ พี่ไทยเปิดจบเห่ แทบทุกเกมแหละ

aspirineth
20th August 2012, 20:22
ตอนนี้ผมเล่นแต่ CS:GO

CSO ลองเล่นไป 1 ชมเดียวเลิกเลย ปืน****ไม่ Balance

Zettron
20th August 2012, 20:42

CSO ลองเล่นไป 1 ชมเดียวเลิกเลย ปืน****ไม่ Balanceหืม ?

Status ปืนทุกกระบอกมันตรงกับ CS: 1.6 และ CS:CZ หมดเลยนะ ยกเว้นพวกปืนที่มันเพิ่มมาใหม่อ่ะ

แต่ปืนพวกนั้นก็ไม่มีคนเล่นอยู่แล้ว เพราะตั้งแต่เล่นมาไม่เคยเห็นคนใช้ปืนที่เพิ่มเข้ามาใหม่เลย(ยกเว้น Mode Zombie)

ปล.จะเอาอะไรมากมายกับเกม F2P ที่อาจจะกลายเป็น P2W lol

ExclusiveKung
20th August 2012, 21:34
CSGO โลดด ผมก็ลองโหลดมาเล่นยังไม่จบแมท ออกเกมส์ลบทิ้งเบยงับ

welovebio2012
20th August 2012, 21:41
ผมว่านะครับ ยอมเก็บตั้งค์ 500 ไปซื้อ CS:GO จะดีกว่าน่ะครับ เพราะ ที่ผมดูคนอื่นเล่นมา กราฟฟิก นี่ สุดยอดเลยทีเดียว กราฟฟิกก็ สวย ประมาณ เท่ากับ Portal 2 อ่ะครับ ผมว่า ภาคนี้ ตอบโจทย์ คุณได้เลยน่ะ

aspirineth
21st August 2012, 00:21
หืม ?

Status ปืนทุกกระบอกมันตรงกับ CS: 1.6 และ CS:CZ หมดเลยนะ ยกเว้นพวกปืนที่มันเพิ่มมาใหม่อ่ะ

แต่ปืนพวกนั้นก็ไม่มีคนเล่นอยู่แล้ว เพราะตั้งแต่เล่นมาไม่เคยเห็นคนใช้ปืนที่เพิ่มเข้ามาใหม่เลย(ยกเว้น Mode Zombie)

ปล.จะเอาอะไรมากมายกับเกม F2P ที่อาจจะกลายเป็น P2W lol

ไปเล่น CS 1.6 ใช้ MP5 แล้วมาเล่น CSO ใช้ MP5 ดูนะ

idoggtribe
21st August 2012, 01:27
ผมก้ไมได้ระดับแฟนพันธ์แท้ CS ไรนะครับแค่ผมเคยชอบเล่นมากสมัยก่อนตอนเด้กๆ เลยคาดหวังไว้กับ CSO ไว้เยอะเพราะเหน โฆษนาไว้เยอะนิ เหอะๆ
CSGO ผมไม่เล่นหรอกผมเล่น BF3 ออนไลนืนี่แหละ อิสระและแจ๊มแจ่ม ปัจจุบันสิง HON วันละหาย ชม -..-

Opt!c
21st August 2012, 02:02

CSO ลองเล่นไป 1 ชมเดียวเลิกเลย ปืน****ไม่ Balance

AWP ก็เหมือนเดิมนะ 5555555

oslamdunko
21st August 2012, 02:52
ผมไม่เคยคิดที่จะโหลดมาเล่นเลยครับ

kiisser
21st August 2012, 03:03
บอกตรงๆ ผมเล่นแมตเดียว เลิก!! เพระาเสียงไออ่างนี่ล่ะ น่ารำคาญ ผมไปฟังรัสเซียขว้างระเบิดใน AVA ยังดีกว่ามาฟังไอ้นี่พูดติดอ่าง หมดความขลัง เรื่องกราฟฟิคพอเข้าใจ แต่เรื่องเสียงพากษ์ ขอ...บาย เอาออกเมื่อไหร่ สัญญาเลยว่าจะกลับไปเล่น

Winters
21st August 2012, 04:50
ไปอยู่ไหนมาครับ ตอนนี้ Counter Strike : Global Offensive ภาคใหม่มาละครับ ภาพสวย ระบบ รูปแบบการเล่น และแมพที่สวยขึ้นกว่าเดิม +ปืนใหม่ และโมเดลตัวละครและอื่นๆอัพเกรดเพียบครับ

22 นี้ คงได้เล่นกันแล้ว ของแท้ ราคา 490 สนใจไปเจอกันได้ครับ ตอนนี้เล่น Beta อยู่ ลองไปหาดูครับ

CS online นั่น ผู้พัฒนาคนละทีมกันนะครับอันนั้นภาคเก่ามาทำในรูปแบบออนไลน์แบบ Free-to-play แต่ก็แน่นอนจะเก่งได้ก็มาพร้อมกับ Pay-to-win นั่นเอง

เพราะฉะนั้นผมไปเล่น CS:GO ดีกว่า ชิ้วววววว

อีกอย่าง GO ผมเล่นติดมาก ว่างทั้งวันก็เล่นมันทั้งวันงะติดจริง *-*

Zettron
21st August 2012, 08:16
ไปเล่น CS 1.6 ใช้ MP5 แล้วมาเล่น CSO ใช้ MP5 ดูนะเหมือนกันแป๊ะ

MP5 มันยิงง่ายตั้งแต่สมัย CS 1.6 แล้ว ตอนผมหัดเล่น CS แรกๆก็ใช้ MP5 เนี่ยแหละ แฮ่กๆ

Capathia
21st August 2012, 08:42
ชอบตัวที่เอนจิ้น CS Source อ่ะ ภาพสวยดี แต่อันนี้เหมือนดาวน์เกรดลงมาเล่นกราฟฟิกเก่าๆ รู้สึกไม่คุ้นตาเลย

nanatsukung
21st August 2012, 11:15
CS:GO เลยครับ

แมพทำใหม่เส้นทางดูได้เปรียบเสียเปรียบเท่าๆกันล่ะ
ไม่เหมือนอันเก่า แอสเซ้านี่ตำรวจแทบจะเข้าบ้านไม่ได้ - -*

ผมว่าคนมองแต่เรื่องภาพ ยึดติดภาพเกินไปแล้วมันจำเป็นต้องเลือกด้วยหรอว่าต้องเลือกอันเดียว
เอาออฟไลน์มาเทียบสะมั่วไปหมด ผมออกตัวก่อนว่า CS : GO ผมซื้อแล้ว 425 บาท Steam
หากคุณเอา CS Online เปรียบกับ PB SF BTR อะไรพวกนี้ก็พอเข้าใจนะ
ลองมองดีๆก็มีคนขาย CS : GO ในไทยแน่นอนเขาก็ต้องออกมาว่าภาพแย่ เพราะมันเป็นผลประโยชน์
ถ้าบอกว่าภาพแย่ SF เทียบ GO คนเล่นไหนจะเยอะกว่ากันเอาแค่ไทยนะ
แต่เอามาเปรียบกับ CS GO มันคือเกมลูกหรือเกมยุคหลังด้วยซ้ำ กลุ่มคนที่มาโพสเพื่อหวังสร้างกระแส ช่วยเทียบให้ชัดๆไม่ใช่เทียบเพื่อผลประโยชน์

งงครับ - -* สร้างกระแสยังไง?

zefeelos
21st August 2012, 14:52
ผมว่าคนมองแต่เรื่องภาพ ยึดติดภาพเกินไปแล้วมันจำเป็นต้องเลือกด้วยหรอว่าต้องเลือกอันเดียว
เอาออฟไลน์มาเทียบสะมั่วไปหมด ผมออกตัวก่อนว่า CS : GO ผมซื้อแล้ว 425 บาท Steam
หากคุณเอา CS Online เปรียบกับ PB SF BTR อะไรพวกนี้ก็พอเข้าใจนะ
ลองมองดีๆก็มีคนขาย CS : GO ในไทยแน่นอนเขาก็ต้องออกมาว่าภาพแย่ เพราะมันเป็นผลประโยชน์
ถ้าบอกว่าภาพแย่ SF เทียบ GO คนเล่นไหนจะเยอะกว่ากันเอาแค่ไทยนะ
แต่เอามาเปรียบกับ CS GO มันคือเกมลูกหรือเกมยุคหลังด้วยซ้ำ กลุ่มคนที่มาโพสเพื่อหวังสร้างกระแส ช่วยเทียบให้ชัดๆไม่ใช่เทียบเพื่อผลประโยชน์