PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครรู้วิธีซื้อเกมผ่าน steam บ้างมาทางนี้ที

mosounyoyo
20th August 2012, 21:25
คือผมจะซื้อเกมใน steam แต่ผมไม่มีบัตรเครติดมีแต่ paypal แต่ใน paypal ก็ไม่มีเงินจักบาท ต้องทำยังไงคับ

:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

oslamdunko
20th August 2012, 21:47
อยากมีตังใน paypal ใช่มะครับ

สมัคร https://www.tmtopup.com/ แล้วเติม ทรูมันนี่เข้าบัญชี จากนั้นโอนไปที่ paypal

แต่ค่าหักเยอะนะ แค่โอนจาก tmtopup เข้า paypal ก็โดนไปแล้ว 11.5% ยังไม่คิดค่าธรรมเนียมอีก

pza00007
20th August 2012, 21:54
ฝากผมซื้อก็ได้ครับคิดถูกๆ ^ ^

jing30752
20th August 2012, 22:08
เปิดบัญชีกับ กสิกร แล้วบอกเค้าว่า ทำบัตร K-web shoping card

รอวันสองวัน แล้วก็เอาบัตรนั้นไป ผูกกับบัชญี Paypal เค้าจะเหมือนมีบัตรเครดิต แต่จริงๆ มันคือเดบิท

คือ เดบิทเนี่ยเราต้องมีเงิน ในบัญชี เราถึงซื้อของได้ ผมทำไว้นานมากๆ แล้วจำไม่ได้แต่ใน google มีบอกละเอียดๆไว้เยอะ

จัดเลยครับ เกมใน steam มันมีลดราคาเรื่อยๆ ผมจัดเกมมาเก็บไว้เยอะเลย เล่นจบแล้วก็ซื้อครับ ^^

mosounyoyo
20th August 2012, 22:55
ขอบคุณมากๆๆคับ

oslamdunko
21st August 2012, 00:38
เปิดบัญชีกับ กสิกร แล้วบอกเค้าว่า ทำบัตร K-web shoping card

รอวันสองวัน แล้วก็เอาบัตรนั้นไป ผูกกับบัชญี Paypal เค้าจะเหมือนมีบัตรเครดิต แต่จริงๆ มันคือเดบิท

คือ เดบิทเนี่ยเราต้องมีเงิน ในบัญชี เราถึงซื้อของได้ ผมทำไว้นานมากๆ แล้วจำไม่ได้แต่ใน google มีบอกละเอียดๆไว้เยอะ

จัดเลยครับ เกมใน steam มันมีลดราคาเรื่อยๆ ผมจัดเกมมาเก็บไว้เยอะเลย เล่นจบแล้วก็ซื้อครับ ^^

อ่าแบบนี้ก็ได้ครับ สำหรับคนที่ไม่มีบัตรเคดิต ถูกกว่าแบบของผมเยอะ ^^"