PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยย่อเนื้อเรื่อง หนังเรื่อง "REC" ปิดตึกสยอง ทุกภาคหน่อยครับ (ไม่อยากดู กลัว แต่อยากรู้)

ChrisBVB22
21st August 2012, 16:12
ชาวยย่อเนื้อเรื่อง หนังเรื่อง "REC" ปิดตึกสยอง ทุกภาคหน่อยครับ พอดีได้ยินชื่อนานแล้วแต่ไม่กล้าดูสักกะภาค แฮะๆ (แต่เกมส์หลอนๆเล่นได้ --*)

นะครับช่วย ย่อ หน่อย ครับคุณมากๆๆครับ

Gokusen
22nd August 2012, 16:33
ก็คือว่ามีผุ้ชาย+ญ 1 กลุ่มเข้าไปสํารวจในตึกๆนึงเหมือนรับน้องอ่ะรุ่นพี่ส่งรุ่นน้องไปแล้วก็ขังอยุ่ในตึกนั้นมีแค่กล้องบันทึกวีดีโอติดตัวไปด้วยและก็เจอซอบบี้ในนั้นและเค้าก็บันทึกภาพการตายของคนเหล่านั้นทีล่ะคน

pone123
22nd August 2012, 17:02
ก็คือว่ามีผุ้ชาย+ญ 1 กลุ่มเข้าไปสํารวจในตึกๆนึงเหมือนรับน้องอ่ะรุ่นพี่ส่งรุ่นน้องไปแล้วก็ขังอยุ่ในตึกนั้นมีแค่กล้องบันทึกวีดีโอติดตัวไปด้วยและก็เจอซอบบี้ในนั้นและเค้าก็บันทึกภาพการตายของคนเหล่านั้นทีล่ะคน

มันใช้หรอครับ ?

ในภาคแรกของ [•REC] ได้เล่าเรื่องของนักข่าวสาวคนนึงกับตากล้อง
ที่กำลังทำสกุ๊ปเกี่ยวกับ เหล่านักดับเพลิง และเมื่อมีการแจ้งเหตุร้ายทจากตึกแห่งหนึ่ง
และพวกเขาได้เข้าไปช่วยเหลือ เหตุการณ์สยองต่างๆก็เริ่มขึ้น

มาในภาคนี้(2) เรื่องราวก็เกิดขึ้นต่อเนื่องจากภาคที่แล้ว
แต่เป็นการผจญเหล่าซอมบี้ของบรรดาหน่วยสวาท
พร้อมกับกล้องที่ติดอยู่กับหมวกของแต่ละคน

ผมว่าถ้าให้ดี ไปดูเลยเชื่อผม ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดหรอก

อันนี้ภาคสามนะครับ ลองอ่านดู

http://www.youtube.com/watch?v=X9byZZXKaNU

godzaz777
22nd August 2012, 17:17
นั่นสิมันก็คือหนังซอมบี้ประเภทนึงน่ะแหละ

spynet
22nd August 2012, 18:49
http://www.youtube.com/watch?v=X9byZZXKaNU

เจ้าสาวโหดกว่าผีอีก

hackedsugus
22nd August 2012, 20:03
ปิดตึกสยอง 3 มานานแล้วนะครับแต่ไม่เข้าไทย ผมเลยต้องดูเป็นภาษา eng No SUB เอา

EndGame
22nd August 2012, 22:49
ปิดตึกสยอง 3 มานานแล้วนะครับแต่ไม่เข้าไทย ผมเลยต้องดูเป็นภาษา eng No SUB เอา

http://video.mthai.com/player.php?id=23M1345528301M0

เอาไปดูซะนะ

sherlock
24th August 2012, 19:21
แล้ว ภาคที่ การ ก่อการร้าย ของ กลุ่มคนทีล้างมนุษย์ให้หมดไปจากโลก ใน สนามบิน กับ มันภาคไหน

Deadly
25th August 2012, 12:36
แล้ว ภาคที่ การ ก่อการร้าย ของ กลุ่มคนทีล้างมนุษย์ให้หมดไปจากโลก ใน สนามบิน กับ มันภาคไหน อันนั่นมันหนังที่ รีเมค จาก REc ป่าว ครับ Quarantine 2 อะ

pone123
25th August 2012, 18:45
แล้ว ภาคที่ การ ก่อการร้าย ของ กลุ่มคนทีล้างมนุษย์ให้หมดไปจากโลก ใน สนามบิน กับ มันภาคไหน

ผมเคยดูอยู่นะ Quarantine 2 ภาคแรกอย่าไปดู มันลอก [•REC] มาเห็นๆเลย ภาคสองที่รำคาญที่สุด นางเอก****กรี้ดตลอดเรื่องเลย เจอผีก็กรี้ด อะไรก็กรี้ด ไม่รู้จะกรี้ดยันตอนออกมาได้เลยไหมเนี่ย

THE MIZ
25th August 2012, 19:20
เคยดูทุกภาคและทุกเรื่องเลย ทั้ง Quarantine และ [•Rec] ภาค2ของ Rec ซอมบี้แมร่*พูดได้ 555

Gu Pai!
25th August 2012, 22:56
ผมพึ่งจะรู้จักเรื่องนี้ น่าดูดีจัง ต้องไปหาดูซะแล้ว!!!

ChrisBVB22
26th August 2012, 18:38
--* คือผมอยากได้ บทสรุป ย่อๆ t^T

pone123
26th August 2012, 19:09
--* คือผมอยากได้ บทสรุป ย่อๆ t^T

ไปดูเลย เชื่อผม รู้แต่เรื่องย่อแล้วมันจะไปรับรู้ความสนุกอะไรละครับ เหมือนเกมอ่ะแหละ ถ้าดูแต่ภาพกับปกมันจะบอกถึงตัวเกมได้ยังไง มันต้องลองด้วยตัวเองสิครับ

zerohut
27th August 2012, 17:30
มุมกล้องภาค 3 ไปไหนอ่ะ T^T

gavggame
29th August 2012, 17:01
[spoil] บทสรุปย่อๆให้นะ เท่าที่ดูมาภาค1-2 (ผมยังไม่ได้ดูภาค 3 นะ กำลังเริ่มดูขอบคุณคุณ EndGame มากๆ หามาเป็นชาติละ) ซอมบี้ เรื่องนี้เป็นมากกว่าซอมบี้ เชื้อไวรัสทั่วไป
มีมนต์ดำไสยศาสตร์เข้ามาเกี่ยวข้องด้วย จึงทำให้การติดเชื้อ กระจายได้ง่ายกว่าหนัง ซอมบี้ทั่วไป ซึ่งที่มาก็ยังสรุปเองไม่ได้ แต่มันเป็นจุดมันส์ของเรื่องเช่น ผู้ที่ติดเชื้อคนแรกแล้วโดนขังไว้ในห้องใต้หลังคาภาคแรก
ได้แฝงร่างตนเอง ไว้ในตัวหนังข่าวสาว แล้วปลอมตัวมาหาทางออกจากตึกในภาค 2(เหตุผลเพราะปีศาจตนนี้มันอยู่ในโลกความมึด เลยปล่อยตนเองเข้าไปอยู่ในตัวมนุษย์ที่เป็นโลกแห่งความจริง)
และยังปลอมเสียงเป็นเสียงบาทหลวงได้ด้วย หรือแม้กระทั่ง ความมึด ความมึดเป็นทางเดียวที่จะพบประตูหาความจริงทัดไป ซึ่ง ผู้สร้างเขาก็ทิ้งไว้แค่นั้น แล้วมาเริ่มภาค 3 เรื่องราวไม่ได้ต่อกันกับ 2ภาคแรกเลย

จขกท. อย่ากลัวเลยครับ ผมก็กลัว แต่นั้นแหละครับ อัถรสของหนัง สนุกครับ ไม่เหมือนซอมบี้ เรื่องอื่นๆ มันส์ครับ ขอบอก หาไทยไม่ได้ ให้ดูซับรู้เรื่องได้ก็พอครับ (ภาค 2 แนะนำ ดูใน mthai เจ้าของคลิปแปลซับอย่างฮา [ฮาโคตรๆ])
สรุปผิดไม่เหมือนใครก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วย ดูเท่าที่เข้าใจมา

ตอนนี้ขอไปดูภาค 3ก่อน ......!!

bazin456
29th August 2012, 20:26
ภาค 2 มันเกี่ยวกับศาสนานิดหน่อยนะ

amnat
30th August 2012, 13:24
ที่จริงเรื่อง rec มันไม่เชิงเป็นซอมบี้นี่ครับ คลับคล้ายคลับคราว่าตัวต้นเหตุเป็นเด็กสาวที่เกิดมาพร้อมพลังจิต หรือพลังปีศาลครับ(rec2)