PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องเทศกาลดนตรีครับ

_peerapat_
21st August 2012, 22:29
เทศกาลดนตรี(music festival) คืออะไร มีดนตรีแนวไหนบ้างหรอครับ

พอดีต้องเอาไปพรีเซนต์

ไปเจอใน วิกิพีเดีย มาอ่านไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ เป็นภาษาอังกฤษ

ใครสนใจจะแปลให้ก็ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ

~RIP~
22nd August 2012, 09:32
อธิบายไม่ถูกแฮะ - -
ประมาณว่าไปค้างแรมกลางดงดูดนตรี ถ้าบัตรแพงๆหน่อยก็มีที่อยู่ให้ มีเวทีหลายๆที่ อยากดูเวทีไหนก็ใส่เกียร์หมาไปดูถึงทัน เพราะบางงานไกล***
ส่วนแนวก็แล้วแต่งานนะ

ปีหน้าใครไปดาวน์โหลดบ้าง ผมจะไป(ฝัน T-T)

SemIFaIL
22nd August 2012, 16:45
แล้วแต่ concept งาน แต่ละงานมันไม่เหมือนกัน ส่วนมากจะเล่น 2-3 วัน อย่างต่ำทั้งวันทั้งคืน แต่เมื่อ music festival รู้สึกจะเริ่มมาจากเทศกาลดนตรีร็อค แล้วก็ไป แจ็ส country ต่างๆมากมาย รู้สึกว่างานที่เกิดล่าสุดจะเป็น Elec. Dance อะ

fallingdown
22nd August 2012, 17:35
ถ้าการ์ตูนนึกถึง BECK ปุปะจังหวะฮาเลย เกรทฟูล ซาวนด์ , อวาลอน เฟสติวัล

อย่างบ้านเราก็ มันใหญ่มาก มันไก่มาก ประมาณนี้