PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แฟนผมขายตัวครับ ผมควรทำยังไงดี

X58G
22nd August 2012, 16:02
สวัสดีครับ ผมมีเรื่องกลุ้มใจมาก คือผมคบกับแฟนผมมาระยะนึง รักกันมาก อยู่ๆมาวันนึงเธอก็มาบอกผมว่า เทอเป็นหญิงขายบริการ เทอถามผมว่ารับได้ไหม ตอนแรกผมก็คิดว่าเทอพูดเล่นกับผมแต่สีหน้าเทอจริงจังมากและหลังจากบอกกับผมแล้วเทอได้ร้องไห้ออกมาด้วย ตอนนั้นผมทำอะไรไม่ถูกเลย ได้แต่เดินออกไปจากห้องอย่างเศร้าๆ ตอนนี้ผมควรทำอย่างไรต่อไปดีครับ ช่วยบอกผมที.... T-T

Deathbringer
22nd August 2012, 16:08
ควรเหมาไว้คนเดียว :sweat

ท่านรับได้ไหมหล่ะแบบนี้ -.- ตัดใจเลยถ้ามันจิงอะนะ

juduspain
22nd August 2012, 16:12
เคยทำอะไรมาแล้ว ก็แล้วไปครับ ถ้าปัจจุบันรักกันพอ ก็จะผ่านมันไปได้เอง

casanova01
22nd August 2012, 16:20
ผมก็เคยเจอมาเเล้วครับ บอกไปกินเหล้าที่หอเพื่อนเช้ามาเอาโทรศัพใหม่ มาโชว์ผมบอกเเม่ซื้อให้

พอผมไปถามเพื่อนมัน เพื่อนมันบอกว่าไม่ได้ไปไหนเลยอยุ่เเต่หอ สืบไปสืบมาก็รู้เเจ้งเห็นจริง ว่าคืนนั้นมันไปนอนกับตำรวจ!

มันมาสารภาพ ร้องห่มร้องไห้! :( ผมไม่เอามันเเล้วล้ะครับ ผมประจานมันด้วยซ้ำ :rofl

donteedon
22nd August 2012, 16:22
ก็แค่ขายตัว ถ้ารักจริงก็รักต่อไปเถอะ เราก็เคยมีแฟนจนเดี๋นวนี้เขามีลูกมีแฟนใหม่ไปแล้วเรายังรักเขาอยู่เลย :rose แบบว่ารักแรกมันลืมยากอ่ะ ;)

NeLian
22nd August 2012, 17:04
อดีตเรากลับไปแก้ไขไม่ได้ แต่ถ้าเค้าพร้อมจะทำปัจจุบันให้ดีที่สุด ก็ต้องลองดูอีกสักที คืนนั้นรักฝังใจ

jakkreex
22nd August 2012, 17:13
แฟนผมเคยเป็น "เด็กนั่งดริีงค์" ที่สำคัญเคยเป็น "เด็กเสี่ย"ให้ตำรวจระดับผบ.แก่ๆหื่นๆเลี้ยง เคยเป็น "คาสโนวี่" ติดเที่ยวติดเหล้าล่าผู้ชายนอนกะคนนู้นคนนี้รักสนุกไปวันๆ แต่ตอนนี้เค้ากลับใจแล้ว ณ เวลานี้สำหรับผมเค้าเป็นแค่แฟนผมครับ อดีตกะปัจจุบันแค่สะกดก็ต่างกันแล้วครับให้โอกาสเค้าเถอะครับ โจรยังกลับใจได้ คำว่า"ให้อภัย"ทำไมจะให้อภัยไม่ได้ เนอะ

http://www.youtube.com/watch?v=i8VWWSxelz0

http://www.youtube.com/watch?v=hUQM0ppJoJ4
อีกอย่างเค้ายอมสารภาพกับคุณไม่ปิดบังถือว่าเค้าก็ดีก็จริงใจพอตัวล่ะครับ ก็บอกให้เขาเลิกซะ อย่างน้อยเค้าก็เอากะคนอื่นชั่วคราวเพื่อเงินไปทำอะไรผมไม่รู้หล่ะ แต่ตอนนี้ตัวกะใจเค้าก็เป็นของคุณแล้วครับ ถ้าพูดแรงไปผมขออภัยน่ะครับ ผมเองก็หนักไม่แพ้กัน

SuperAArm
22nd August 2012, 17:24
...............ถึงจะสงสารเธออย่างไร แค่ไหน เป็นผมก็ต้องบอกเลิกเธอ คุณด้วย
คนเคยเป็นโสเภณีมาก่อนนี่คุณจะยอมให้เป็นแม่ของลูกคุณจริงๆหรือ คุณไม่สงสารลูกที่จะเกิดออกมาทีหลังหรือครับ ถ้ามีเพื่อนๆของลูกล้อเลียนว่า แม่***เคยเป็นกระห-ี่มาก่อน
ความลับมันไม่มีในโลกหรอกนะเรื่องอย่างนี้ ไม่ช้าก็เร็วมันต้องเปิดเผยออกมา และข่าวมันไปไวเสียด้วย ชาวบ้านมันจ้องอยู่แล้ว
ไม่มีความเหมาะสมหรอกครับที่จะเอามาเป็นเมียจริงๆ
ให้เธอไปพบกับคนที่เหมาะสมกับเธอใหม่ดีกว่า
แต่ก็ไม่แน่นะครับ อานุภาพของความรักมันยิ่งใหญ่มหาศาลนัก เธออาจจะเอาชนะใจคุณและญาติพี่น้องของคุณก็ได้ ถ้าเป็นอย่างนั้น ก็ขออวยพรให้รักกันให้ตลอดและอยู่รอดปลอดภัยก็แล้วกัน
ไปตรวจเลือดหาเชื่้อเอดส์หรือยังล่ะ ?

อ่านคอมเ้ม้นในกระทู้นี้ก็ได้ครับ
http://men.mthai.com/forum/topic/334602
ถามแบบเดียวกันเลย ปัญหาเดียวกัน

mang123
22nd August 2012, 17:25
กระผมนั้นก็เคยเป็นนะครับแบบนี้ สำหรับผมการอยู่ด้วยกันในอนาคตอันยาวนานอยู่ที่ตัวท่านและแฟนของท่าน ว่าท่านรับได้เใหม ถ้าท่านรับได้แล้วแฟนท่านจะเลิกทำใหมถ้ายังไงก็อยู่ที่คน 2 คนนะครับ อ้ออย่าใช่วาจาที่รุนแรงนะครับควรที่จะปรับความเข้าใจกัน

killertop
22nd August 2012, 17:31
ถ้าเค้าเป็นฝ่ายบอกคุณก่อน ก็แสดงว่าเค้าคงอยากกลับตัวกลับใจและจะไม่ทำอีกละมั้ง

มันอยู่ที่คุณแล้วหล่ะว่า "รับได้ไหม"

X58G
22nd August 2012, 18:08
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ เดี๋ยวเย็นๆนี้ผมจะไปหาแฟนผมที่ห้องแล้วสะสางเรื่องนี้ให้เสร็จ... ได้เรื่องยังงัยเดี๋ยวผมจะมาเล่าให้ฟัง

gsp
22nd August 2012, 18:14
มีเเฟนเป็นกะหรี่ก็ทำใจไปเลยครับพี่

อยากซั่มวันไหนก็จ่ายเอา ประมาณนั้น

bankvocal
22nd August 2012, 18:16
รักจริงแล้วรับได้ก็อยู่ด้วยกันได้ อยู่ที่เราตัดสินใจคนอื่นได้แค่แนะนำครับ

VERNERON
22nd August 2012, 18:25
ความคิดผมนะครับ ถ้าแฟนท่านขายตัวก่อนมาครบกัน อันนี้ ก็ว่าไปอย่างก็บอกให้เค้าเลิกชะ แล้วมาเริ่มกันใหม่อย่าทำอีก แต่ถ้าคบกันอยู่แล้วไปขายตัวนี้..น่าคิด เลิกชะ!! อิอิ วันดีคืนดี เดี๋ยวมีโรคมาฝากคุณด้วย

4iKunG
22nd August 2012, 18:40
มีเเฟนเป็นกะหรี่ก็ทำใจไปเลยครับพี่

อยากซั่มวันไหนก็จ่ายเอา ประมาณนั้น

แรงไปนะครับ = =

ก็ อดีต ที่ผ่านมาแล้วๆก็แล้วไปครับ

ปัจจุบันถ้ายังรักกันอยู่ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ ^^

sin14101@hotmail.com
22nd August 2012, 18:45
- - แล้วแต่คุณมันขึ้นอะไรหลายๆอย่างแต่มันหลักอยู่อย่างเดียว คุณรับได้ไหม? อย่างน้อยเขาไม่โกหกมาบอกหรือแสดงตัวแสดงว่าเขายังเป็นคนดีอยู่นะ

Igotyoubaby
22nd August 2012, 18:53
ควรทำยังไง หรอ ผมให้คำตอบไม่ได้อ่ะมันยุ่ที่ตัวคุณจะตัดสินใจ ลองคิดทบทวนให้ดีๆว่าคุณรักเค้าเพราะอะไรทำไม

bobbob
22nd August 2012, 19:03
ผมว่า คุณถามเธอก่อน ว่า เธอเลิกได้ไหม ถ้าเลิกได้ก็แล้วแต่คุณว่าเธอกับคุณจะเดินผ่านอดีตกันไปได้หรือป่าว ถ้าเธอเลิกไม่ได้ ก็ต้องจบและหาคนไหม่ ผู้หญิงอะเยอะนะ

jackjangri
22nd August 2012, 19:08
รักได้ก็ต้องรับได้ อย่าทำให้เขาเสียใจ :cool:

Pop_PeR
22nd August 2012, 19:09
ใครจะไปรับได้จริงใหมล่ะ เเต่ มันพ่วงมากับคำว่า "รัก" นี่สิ ปัญหา
เป็นผม ก็ อึ้ง ซัก 10 วิ เเล้ว นั่งทรุดเเบบ ท่าพี่เเก้ว เเล้วบอกกับเธอว่า

"เเล้วเธอจะเลิกทำอย่างนั้น เพื่อฉัน ได้ไหมล่ะ :sweat"

HANG-ON
22nd August 2012, 19:09
ถ้าเธอเป็นในอดีต ตอนนี้ไม่ได้เป็น จะสนใจทำไมก็ไม่รู้ครับ เรื่องอดีตมันแก้ไขไม่ได้

อยู่กับเค้าแล้วมีความสุข รักเค้าก็พอครับ เรื่องอื่นไม่ต้องไปสนใจ คิดถึงอนาคตดีกว่า :yes

edwardza02
22nd August 2012, 19:24
ถ้าเขาเลิกทำอย่างนั้นแล้ว ก็ คบ ครับ แต่ถ้าคบกันอยู่ แล้วยังขายบริการอีกก็ พิจารณาเอานะครับ

ใช้คำเดียววัดว่า รับได้ไหม ถ้าเริ่มต้นกันใหม่ก็ลืมๆๆไปนะครับ

edwardza02
22nd August 2012, 19:26
ผู้หญิงถ้าเขาไม่รักไม่อยากใช้ชีวิตอยู่ด้วยจริงๆ เขาไม่มีทางบอกหรอกครับว่าไปนอนกับใคร มันไม่เป็นสิ่งที่น่าจะพูด เขาไว้ใจหนะครับ เขาจึงบอกความลับที่แสนเจ็บปวดให้ฟัง

กลับไปหาเธอ บอกเธอเริ่มต้นใหม่ และอีกอย่าง อย่าไปแคร์คำคนที่ตามมานะครับ ช่างหัวมันเสียงนกเสียงกา

eyazawa2456
22nd August 2012, 19:30
ผมเคยดูหนังเรื่องหนึ่งนะเค้าบอกไว้ว่า จีบคนดีเอากระหรี่เป็นเมีย - -*

เรื่องแบบนี้มันคงจะเกี่ยวกับฐานะการเงินแหล่ะครับ มันขึ้นอยู่กับฝ่ายชายอยู่แล้ว

ถ้าคุณรักเค้าจริงคุณพร้อมที่จะเลี้ยงดูเค้ากับครอบครัวเค้าไหม มันเป็นหน้าที่ของลูกผู้อยู่แล้ว ที่จะต้องหาเลี้ยงทางบ้านและคนที่คุณรัก

dbmusics
22nd August 2012, 19:34
ถ้าขายตัวเพราะอยากได้เงิน แสดงว่า อนาคตก็ต้องหาเงินมาเลี้ยงมันอย่างเดียว
ถ้าขายตัวเพราะชอบมีเซ็กส์ แสดงว่า ถ้าอนาคตคุณไม่สนองเขาเพียงพอ (เสร็จเร็ว ไม่ใหญ่) เขาอาจจะหาคนใหม่

sartan999
22nd August 2012, 22:42
แสดงว่าเค้าก็รักคุณเหมือนกันครับ เพราะเรื่องแบบนี้ไม่ใช้จะออกมาจาปากของผู้หญิงได้ง่ายๆน๊าถ้าคุณไม่ได้เป็นคนที่เค้าไว้ใจจริงๆ และสามารถเก็บเรื่องนี้ไว้เป็นความรับได้อะ ถ้าเค้าไม่รักและไว้ใจคุณจริงๆเค้าไม่บอกหลอก มันขึ้นอยู่กับ คุณแล้วละครับว่ายอมรับในสิ่งที่เค้าเป็นได้รึปล่าว ไม่แน้เค้าอาจจะพยายามเลิกในสิ่งที่เค้าเป็นอยู่ก็ได้ ที่เค้าร้องเพราะว่าเค้ารักคุณแต่ในใจเค้าคงคิดไปว่าคุณเกรียดเค้าแล้วแน้ๆละ แต่สิ่งที่เค้าทำนั้นเป็นควาจริงใจที่มีให้กับคุณน๊า ถ้าคุณรักเค้าคุณก็ต้องช่วยเค้าให้หลุดออกมาจากวังวนนั้นซะ แต่ตอนนี้ต้องถามใจของตัวคุณเองแล้วละว่า คุณรักเค้ารึปล่าว? ไม่ต้องไปสนใจคำพูดของคนอื่นครับว่าเค้ามีความคิดเห็นอย่างไร เพราะมันเป็นทางเลือกของคุณเองครับว่าคุณยอมรับและพร้อมที่จะช่วยเธอได้รึปล่าว (ผมแค่มาแสดงความคิดเห็นให้คุณได้รับรู้แค่นั้นเองนะครับ ที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับคุณแล้วละ สู้ๆน๊า ^^ !! )

golfzallp
22nd August 2012, 22:54
เรื่องมันเป็นอดีตมาแล้วครับ
ถ้าเธอกล้าที่จะบอกคุณ แสดงว่าเธอรักคุณจริงนะครับผมว่า
ถึงได้กล้าบอกจากปากของต้วเอง (ถ้าคิดในแง่ดี ก็นึกเสียว่าเธอมีแฟนหลายคน)
คุณคงต้องตัดสินใจแล้วล่ะครับ
ถามตัวเองดูว่า รับเธอได้ไหม

icesang2007
23rd August 2012, 07:41
เรื่องคุณเหมือนกับผมเลยย ปากก็บอกว่ารักได้แต่ใจมันต้อต้านมากขึ้นทุกที

USED_JKG
23rd August 2012, 07:54
ผมว่าคบไว้ก็ดีนะ ได้ทั้งแฟนได้ทั้งเพ่อนแฟน happyyyyyyyyyyyyy

takiman
23rd August 2012, 08:01
รักเธอหางานให้เธอทำครับ

kothkeo178
23rd August 2012, 09:58
เค้ามาบอกความจริงแบบนี้แสดงว่าเค้าจริงใจกับเรา ถ้าเรารับเขาได้ เราก้สามารถทำให้เขาหยุดขายบริการได้ แล้ความรักของคุณก็จะสวยงามไปตลอด ตอนนี้ก็อยู่ที่คุณว่าจะยอมรับเขาหรือปล่าว ?

basz17
23rd August 2012, 10:18
มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนมากเลยนะเรื่องแบบนี้ ตอบยาก

เพราะชีวิตคู่ไม่ใช่แค่คุณ2คน ตองมีครอบครัวเข้ามาด้วยอยู่แล้ว พ่อแม่คุณคงรับไม่ได้หรอก

ถ้าคุณจะคบต่อไปแบบสบายใจหรือเรียกง่ายๆว่า ขำๆ หวังฟันอย่างเดียวปล่อยเขาไปเถอะ

และสุดท้าย ควาบลับไม่มีในโลก

llllnnnnwwww
5th September 2012, 23:39
เขาอาจรักนายจริงก็ได้นะ ลองเปิดใจ เปิดโอกาศ เปิดความรู้สึกหากันดู แล้วจะรู้เอง ว่าเป้นยังไงต่อ

UkuleleAlone
5th September 2012, 23:41
ไถ่เธอคืนมา!!!!

Veeliving
6th September 2012, 00:43
สำหรับผมนะ

เรื่องทางเพศผมใจกว้างมากกกก 5555

แบบไม่ซิงก็รับได้อ่ะ

แต่ถ้าขายตัวนี่ไม่ไหวนะ แบบว่า ไปมีเซ็กส์กับคนอื่นเนี่ย แล้วทำเป็นอาชีพอ่ะ - -'

แต่ถ้ารักกันจริงก็อยู่ได้แหละ

bararasza
6th September 2012, 00:50
พาไปตรวจร่างกายอย่างละเอียด และบอกให้เธอเลิกทำ งาน ประเภทนี้ เสีย

และที่เหลืออยู่คือ ท่านจะ รับได้หรือไม่แค่นั้นเอง

สำหรับผม

ต้องถามต่อไปว่าทำมานานแค่ไหนแล้ว เธอตอบก็จินตนาการ SiFi เอาเองเลย O_O

ความคิดส่วนตัว ผมรับไม่ได้อะครับ แต่ก็ไม่แน่นะ ต้องประสบกับตัวก่อน ถึงจะบอกถูก -*-

ถ้าเคยมีอะไรกับคนอื่นแล้วนี้พอบรรเทา

StreetWalkerZ
6th September 2012, 01:07
การที่เราต้องเจอกับปัญหาอย่างนี้เป็นเรื่องที่รับได้ยากครับ แต่ถ้าเราเข้าใจมัน ทำความเข้าใจกับมัน ยอมรับมัน ปรึกษาหารือ หันหน้าเข้าหากันคุยกันแบบเปิดอก ถ้า รับได้จริง ไม่ว่าจะเป็นเรื่องที่ร้ายแรงแค่ไหนถ้ารักกันเชื่อใจกัน ทุกอย่างก็จะผ่านไปได้ด้วยดีแหละครับ ^ ^;)

Pan'go
6th September 2012, 01:17
ถ้าเธอคนนั้นเลือกที่จะทำอย่างอื่นได้ เธอคงไม่มาทำอะไรแบบนี้หรอก :) ลองคุยกันดูนะ

死者の人形。
6th September 2012, 05:06
ถ้าขายตัวเพราะอยากได้เงิน แสดงว่า อนาคตก็ต้องหาเงินมาเลี้ยงมันอย่างเดียว
ถ้าขายตัวเพราะชอบมีเซ็กส์ แสดงว่า ถ้าอนาคตคุณไม่สนองเขาเพียงพอ (เสร็จเร็ว ไม่ใหญ่) เขาอาจจะหาคนใหม่

-0-

เจ็บทุกทาง 5555555555 เลิกดีกว่า

airgear
6th September 2012, 05:13
ง่ายๆ ถ้าเคยทำแต่เลิกไปแล้วก้อยู่ด้วยกันต่อไปเหอะคับ

แต่ถ้ายังทำอยู่ ลาขาดคับ

anoko
6th September 2012, 05:29
อย่าไปคิดมากค่ะ ถ้าเขารักเราจริงก็บอกให้เขาเลิกทำซะ
แต่ถ้าคุณก็รักเขา คุณก็ต้องรับอดีตของเขาได้
เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่ใจของคน2คน น่ะค่ะ
ที่เขาทำเขาอาจจะจำเป็นก็ได้ค่ะ คุณต้องเข้าใจเขา และ ....................

JamiesMc'Avoid
6th September 2012, 13:58
ขายก่อนคบก็พอรับใด้ แต่คบแล้วยังไม่เลิกขายก็รับไม่ได้นะ !

บุรุษฟ้า-ขาว
6th September 2012, 22:20
หลายคนพูดได้กับประโยคที่ว่า " ก็แค่ผู้หญิงขายบริการ ถ้าเรารักกันก็คบกันไป " ประมาณนี้
ลองเจอกับตัวเองสิ แล้วจะรู้ว่ามันเป็นยังไง ผมก็ไม่เคยเจอเรื่องแบบนี้
คุณต้องตัดสินใจเอาเอง มันคืออนาคตของคุณครับ ส่วนแฟนคุณก็อาจลองพูดให้เค้าเลิกทำซะ
หรือยังไงก็ลองคุย ๆ กันดูดี ๆ นะครับ

Dongsang
6th September 2012, 22:32
ผมรับไม่ได้ครับ ถึงตัวเรารับได้ พ่อแม่เรารับได้มั้ย? ลูกเราในอนาคตรับได้มั้ย?
นี่คือผลตามมาในระยะยาวครับ คิดอะไรคิดให้ไกลครับ เพราะสิ่งที่ตามมามันจะอยู่คู่กับ
เราและคนใกล้ตัวไปตลอด ความลับไม่มีในโลก ถึงจะเลิกไปแล้วแล้ว แต่มันก็เหมือนถูกตีตรา
ไปแล้วครับว่าทำอะไรมา ถึงปิดเป็นความลับ อย่างน้อยก็มีพยานรู้เห็น(ลูกค้่าเธอ) ไม่มากก็น้อย

Golfloco
7th September 2012, 14:03
ผมว่าความรักเป็นสิ่งที่ดี และการบอกความจริงก็เป็นเรื่องที่ดี ความรักความเข้าใจคือสิ่งที่สำคัญที่สุดครับ เพราะถ้าเขาไม่รักคุณก็คงไม่พูดไม่บอก เพราะถ้าเค้าไม่รักคุณจริงคงไม่บอก ส่วนคนอื่นที่ว่ายังไงก็ปล่อยไปเถอะครับ เพราะพวกคุณรู้หรือเปล่าว่าแฟนพวกคุณกล้าบอกความจริงกับพวกคุณ หรือเปล่า

matoom28
7th September 2012, 14:16
ถ้ารักคุณจริงเค้าต้องเลิกทำอาชีพนี้หละครับ แล้วถ้าคุณรับได้กับเรื่องที่ผ่านมาก็ให้มันแล้วไปปัจจุบันมีกันแค่2คนก็พอ

จริงๆแล้วผู้หญิงขายตัวก็เหมือนกับผู้หญิงทุกคนที่เคยผ่านผู้ชายมาก่อนแค่สิ่งตอบแทนคือเงินแต่ไม่ใช่ความรักแค่นั้นแหละครับ

Pong_Edge
7th September 2012, 14:21
ต้องถามคุณว่ารักที่ใจของเธอ

หรือว่ารักที่รูของเธอ

jeditrainer
8th September 2012, 18:01
เรื่องนี้ค่อนข้างละเอียดอ่อนมาก และส่อปัญหาในอนาคตด้วย จากทั้งครอบครัวคุณเองและตัวผู้หญิงเอง เพราะถ้าเขาขายจนเคยชิน ก็มักจะหวังหาเงินง่าย ๆ อยู่ดี
ถ้าคุณไม่ได้มีฐานะที่ดีพอเมื่ออยู่ด้วยกันแล้ว ก็มีโอกาสสูงที่เขาจะนอกใจครับ(ประสบการณ์คนใกล้ตัว) ส่วนปัญหาในปัจจุบัน พ่อแม่รับไม่ได้แน่นอนครับ หากรักจริงหวังแต่งก็คิดให้รอบคอบ
ดูให้ดีว่าเขารักคุณจริงไหม แล้วคุณรักเขาจริงไหม และที่สำคัญแบกรับความจริงได้ไหม(ส่วนตัวผมรับไม่ได้ครับ เพราะเจอผู้หญิงลำบากสู้ชีวิตมาหลายคนที่ไม่ยอมพลีกายให้ใครครับ)
และผมก็มีคติส่วนตัวอย่างหนึ่ง คู่นอนนะหาง่าย แต่คนที่ดีพอจะเป็นแม่ของลูกสิหายาก ถ้าผมจะรักใคร ทุกสิ่งย่อมสำคัญ ตราบาปบางอย่างมันก็ลบยากนะครับถึงแม้จะกลับตัวแล้ว
สุดท้ายพวกที่แนะนำว่าถ้ารักเขาจริงก็เอา ๆ ไปเหอะ อย่ามาโลกสวยเลยครับ ผู้ชายไทยนะอ่อนไหวกับเรื่องแบบนี้ที่สุดแล้ว ไว้เจอกับตัวเองคงอีกเรื่องแน่ ๆ เชื่อเหอะ
หวังว่า จขกท. คงจะตัดสินใจได้เองนะครับ ถ้าอยากได้คำปรึกษา ลองหาผู้อาวุโสที่ไม่มีผลกระทบกับเรื่องนี้คุยดูครับ(อย่างครู อาจารย์ที่สนิทจริง ๆ) เผื่อเขาหาทางให้ได้

jabbawockeez70
8th September 2012, 18:19
เป็นผมผมเลิกอ่ะ รักแค่ไหนก็ต้องเลิก คิดถึงผลที่มันจะตามมาซิครับ

อันแรกล่ะคุณกล้าเอาต่อหรอ จะด่าผมก็ได้ครับแต่เรื่องจริง ถ้ารักกันยังไง อยู่กันไปยังไงมันก็ต้องเอากันครับ (ตรงๆเลยไม่อยากอ้อม) ใครจะเถียงผมมีไหมครับ อย่าบอกนะครับว่าถ้ารักจริงไม่ได้สนใจ่ร่างกาย ให้ตายผมก็ไม่เชื่ออ่ะ

อัน2นะ แฟนคุณไปทำแบบนั้นจะมีอะไรตามมาไหมก็ไม่รู้ อันแรกนะ โรคติดต่อ อัน2 ถ้าท้องล่ะ อัน3เขาได้เงินแล้วก็จะทำต่อไปเรื่อยๆ

อัน3นะ อันนี้เรื่องจริง ผู้หญิงบางคนอ่ะ ถ้าโดนแบบนั้นแล้วใจแตกเลย จะแบบหาแต่sexอย่างเดียว ขาดไม่ได้อะไรประมาณนี้

ปล.ผมมั่วเอาทั้งหมดนะ - -" แค่จริงบางส่วน ประมวณผลด้วยนะครับเวลาอ่าน
ปล.2 ความคิดเห็นผมจะด่าผมก็ได้ผมไม่ว่าหรอก ปกติก็เห็นด่ากันทุกวันอยู่แล้ว youtubeประจำ (เอาแล้วลากออกประเด็นมาม่าแล้วผม 55+)

victoria
8th September 2012, 19:27
จขกท ต้องถามตัวเองก่อนว่ารักเธอแค่ใหน แคร์กับอดีตของเธอรึเปล่า ถ้ารักเธอ ก็ย้อนกลับไปถามเธอว่า เธอจะเลิกอาชีพนี้ไหม? ถ้าธอเลิก + คุณรักเธอ และไม่แคร์อดีต ก็เดินไปกอดเธอเลยครับ

ปล.บางครั้งที่เธอยอมบอกคุณก็อาจเป็นเพราะเธอรักคุณ และพร้อมจะเลิกอาชีพนี้และมาใช้ชีวิตอย่ามมีความสุขกับคุณก็เป็นได้
โลกนี้ยังต้องการคนที่รักและให้โอกาศกัน นะครับ จขกท

audtapan
8th September 2012, 23:20
]ผมว่าถ้าเขาไม่รักจริงผู้หญิงเขาไม่มาบอกหรอกว่า เขาทำไรน่ะ อยู่ที่คุณแล้วล่ะว่า รับได้ไหม

civilzaza
10th September 2012, 20:06
ก็ถ้าเธอไปขายตัวจริงๆล่ะก็ บอกเธอไปเลยว่า....

เราขอซื้อเธอได้ไหม? อย่าไปทำอย่างนี้อีกเลยนะ จะกี่ล้านกี่หมื่นก็พร้อมจ่าย จะซื้อเธอคืนไม่ให้ไปเท่าไหร่ก็ยอม#ลัก

artssm
10th September 2012, 20:10
เป็นผม ผมไม่เอา ผมรับไม่ได้

jamesplus
10th September 2012, 20:12
ประสบการณ์เยอะดีครับ!! :dance

Sensibility
10th September 2012, 20:29
ต้องดูที่เจตนาครับ เพราะคนเราเลือกเกิดไม่ได้ ที่ทำไปเพราะหาเลี้ยงตัวเองรึป่าว เพราะถ้าเป็นแบบนั้นจริงๆ มันก็น่าเห็นใจนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=4xTo24vZJDY

basara69
11th September 2012, 14:47
ผมว่านะครับ เรื่องนี้เราไม่สามารถบอกอะไรได้หรอก เพราะมันไม่ได้เกิดกับตัวของเราเอง หากเกิดกับเรา เราอาจจะรับไม่ได้ก็ได้ เพราะอะไรที่เคยทำ มันก็มักจะกลับไปทำอีก แต่ถ้าคุณมั่นใจและเค้ามั่นใจจริงว่าจะทำได้ จะเลิกได้ แล้วคุณรับได้ ก็คบกับเค้าต่อไป แต่ถ้าวันไหนเค้าเกิดกลับไปทำอีกละ คุณจะรู้สึกดีมั้ย ถงแม้ใครจะบอกว่า เค้ามาบอกกับเราแสดงว่าเค้าบริสุทใจแต่คุณลองมองดูนะครับว่า ถ้าเค้าบอกเราแล้วเราเชื่อ แต่เค้ากลับไปทำอีก คุณก็ยังจะเชื่อเค้าหรือเปล่า คุณจะยอมเป็นคนโง่หรือเปล่า เรื่องนี้เป็นเรื่องของคนสองคนครับ อยู่ที่คุณและเค้า เอาสติปัญญาไปแก้ปัญหานะครับ หากเราเกิดมาเป็นคู่กันจริงๆ ยังไง คุณกับเค้าก็จะได้อยู่ด้วยกันครับ ขอให้โชคดีครับผม ^^'