PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีครับพี่ๆ เรื่องสอบตรงมหาลัย

vasanchai
22nd August 2012, 18:03
คือมีคนยื่นข้อเสนอที่ยากจะปฎิเสธ คือ

ถ้าผมสอบติด คณะวิศวะคอมพิวเตอร์หรืออะไรสักอย่างเนี้ยละ
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี ข้อสอบจะมาในแนวไหน วิชาการ หรือพวกเทคนงเทคนิค - -"
สอบสัมภาษณ์เป็นยังไงถามอะไร เกี่ยวกับอะไร เกิดมาไม่เคยเจอ -..-
แล้วตอนนี้ผมไปเลิกเรียนทางอาชีวะอยู่ ปวช.2 แล้วสาขาคอมพิวเตอร์
เรียยแต่คอมพิวเตอร์ไม่มีวิชาการเลย ผมจะสอบแข่งกับพวกสามัญที่จะเข้ามาสอบได้ไหม
แล้วไอวิศวะคอมฯ จบไปทำงานอะไรได้บ้าง เงินเดือนไม่เกี่ยงอยู่แล้ว งานหายากเกิน -..-

ปวดตับมาก กลัวจะสอบไม่ติด

tonza
22nd August 2012, 19:23
สาย ปวช จะไปต่อวิศวะ แนะนำโควต้าครับเพราะมีแค่วิชาพื้นฐานหลักๆไม่ยาก แต่โควต้าเค้าจะถามเกี่ยวกับที่เราเรียนว่าอะไรคืออะไรเป็นยังไง อธิบาย ส่วนสอบตรงนี่ถ้าจะยากนะ เป็นพื้นฐาน ม.ปลายทั้งนั้นเลยมีทุกวิชาเข้ามาเกี่ยวข้อง แต่สัมภาษณ์ ไม่เท่าไร

ปล.ที่อื่นไม่รู้นะของผม เทคโนราชมงคล อีสาน นครราชสีมา

kokore
22nd August 2012, 20:53
http://blog.eduzones.com/choticmu/22243

ลองเอาไปดู เกี่ยวไมหว่า

vasanchai
22nd August 2012, 21:29
ปวดตับ ต้องเป็นที่นี่ซะด้วย

' ΛPHЯOĐ!TΣ ™
22nd August 2012, 21:42
ของผมก็สอบครับ วิศวะออโต้ มีสอบ 5 คน โควต้า 15 คน
วิชาณิตศาสตร์ คล้ายๆแบบฝึกหัดในห้องครับ เห็นรุ่นพี่บอกมา ส่วนอังกฤษจะยากหน่อย
ส่วน ความถนัดทางวิศวะ ก็คงไม่ต่างไรมากกับ pat3 หรอกครับ (ในความคิดของผม)

ส่วนการสอบสัมภาษณ์นั้น ก็ถามเรื่องทั่วๆไปครับ ส่วนใหญ่จะถามพวกทฤษฎีต่างๆ เกี่ยวกับวิชาฟิสิกส์ หรือ เราเรียนจบสาขานี้แล้ว
มีงานอะไรทำบ้าง ทำงานเกี่ยวกับอะไร ประมาณนี้แหระครับ

BarE
23rd August 2012, 00:31
ผมเรียน คณะวิศวะคอมพิวเตอร์ อยู่ ตอนสอบเค้าถามว่า มามหาลัยกับอะไรให้อธิบายละเอียด เพื่อเช็ค ตรรกะความคิดของเราครับ

vasanchai
23rd August 2012, 17:34
ถามฟิสิกส์ผมด้วนกินแน่ๆ พี่ๆสอบตรงเข้าที่ไหนกันบ้าง

แล้ว อาชีวะจะมีโควต้า หรอ ถ้ามีจะมีมากน้อยขนาดๆไหน

BarE
23rd August 2012, 18:19
ถามฟิสิกส์ผมด้วนกินแน่ๆ พี่ๆสอบตรงเข้าที่ไหนกันบ้าง

แล้ว อาชีวะจะมีโควต้า หรอ ถ้ามีจะมีมากน้อยขนาดๆไหน

ผมคนใต้ มอ.หาดใหญ่(สงขลานครินทร์ วิทยาเขตหาดใหญ่) ครับ

อาชีวะมีน่ะ เพื่อนผมเยอะแยะเลยบอกว่ามากับโตวต้า

vasanchai
23rd August 2012, 21:14
สงสัยผมต้องถามอาจารย์แล้วละ ขอบคุณทุกคนมากครับ -..-

ผมคนใต้ มอ.หาดใหญ่(สงขลานครินทร์ วิทยาเขตหาดใหญ่) ครับ

อาชีวะมีน่ะ เพื่อนผมเยอะแยะเลยบอกว่ามากับโตวต้า