PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากสอบถามเรื่องเซฟใน PSX ครับ

kaewvirgin
22nd August 2012, 21:11
พอดีผมเล่น harvest moon back นะครับ แล้วที่นี้โปรแกรม psx ผมมีปัญหาผมเลยว่าจะลงใหม่

แต่กลัวเซฟเก่าจะหายนะครับ เสียดายเล่นมาไกลแล้ว อยากจะรู้ว่ามีวิธีรักษาเซฟอันเก่าใหมครับถ้าเกิดผมลงใหม่แล้วมันหาย

acesthegame01
1st October 2012, 11:21
.................................

arch14
1st November 2012, 15:09
คือคุณก็ เข้าไปใน ไดร้ที่คุณลงเกมส์
เช่น C:/Program file/ePSXe/memcards คุณเข้าไปก็อบข้อมูลใน โฟรเดอร์ memcards มาให้หมดเลยครับ พอคุณลงโปรแกรมใหม่เสร็จ คุณค่อยนำไฟล์ที่คุณก็อบไป มาวางนะครับ
ปล.ผมไม่ได้เล่นมานานมากแล้ว แต่มั่นใจว่าใช่นะครับ ยังไงก็ลองทำดูนะครับ