PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : PS2 ON PC Katekyo Hitman Reborn 1.2 GB ONE2UP

blackbest
23rd August 2012, 15:49
http://youtu.be/GjT4yl-MFAI

PS2 ON PC Katekyo Hitman Reborn 1.2 GB ONE2UP

Part1 (http://dl-16.one2up.com/onetwo/content/2012/8/23/d7a051ab9786c92c8eabf23ca8c3230b.rar)มีพาสเดียว
EMUตัวเล่น (http://dl-15.one2up.com/onetwo/content/2012/8/23/5138f5a989ea84d3337b476126b95493.rar)

pass BEST@JKG

วิธีลง แตกไฟล์เกมจะได้2.0GB แตกไฟล์ตัวเล่น กดตัวps2 เลือกแถบข้างบนCDVDเลือกแถบiso กดbrowse หาไฟล์เกมที่แตกมา
แล้วก็เลือกแถบบนsystem เลือกBoot CDVD Fast แค่นี้ละ
และนี่อักษร g http://uc.extbeenblog.com/rhodeen/images/Posts/Gcode_delta.png โค้ดในนี้จะมีตัวที่ปลดล็อกแกมม่า ทาซารุ และโนซารุ มาเล่นด้วย นอกนั้นเป็นพวก BGM กับฉากแถมน่ะ

และบทสรุป Story : เนื่องจากแปลแทบไม่ออก ขอเล่าแบบเดาๆว่า(เนื้อเรื่องเกิดในช่วงศึกอนาคต พวกสึนะกำลังฝึกวิชา และนู๋โคลมยังไม่โดนสับตัว) ฮิบาริไปเจอกล่องประหลาดรูปร่างทรงสามเหลี่ยมได้เลยเอามาให้พวกสึนะดู และตั้งชื่อว่า เดลต้าบ็อกซ์ ระหว่างที่พยายามเปิดกล่องอยู่ แรมโบ้ก็เข้ามาแย่งไปเปิดเล่น ทำให้มีหมอกสีดำมาจับโกคุเดระไปใส่ในคอนเทนเนอร์สีดำ(เดลต้าคอนเทนเนอร์ <--ตอนแรกได้ยินเป็น คาเทน่า งงมาก= =") แล้วก็มีโกคุเดระตัวปลอมออกมาท้าสู้ พอสู้ชนะก็ช่วยตัวจริงได้สำเร็จ หลังจากนั้นสึนะเลยต้องเก็บรักษาเดลต้าบ็อกซ์เพื่อไขปริศนาว่ามันถูกสร้างเพื่ออะไรกันแน่

เนื้อเรื่องมีสามส่วน สึนะ โคลม Xanxus(เล่นครบหมดแล้วจะมีเนื้อเรื่องสั้นๆของเจ๊รัลมาให้เล่น) เนื้อเรื่องเข้าใจคิดดี(ต่อไปนี้จะสปอยล์ตอนจบน๊า ไม่อยากรู้ก่อนก็ข้ามหัวข้อไปเลยนะ><) ความจริงคือไอ้เจ้าเดลต้าบ็อกซ์เนี่ย ท่านGiottoเป็นคนสร้าง แล้วใส่วิญญาณตัวเองไว้ จุดประสงค์คือตามปกป้องลูกหลาน(ล่ะมั้ง? แต่ก็ขี้ห่วงเกินไปแล้วท่านปู่)=[]=" เนื้อเรื่องจบของสามคนจะได้สู้ท่านGiottoเป็นบอสเนื้อเรื่องทั้งหมด แต่ต่างกันนิดหน่อยที่โคลมกับ Xanxus จะได้กลับยุคปัจจุบัน(เพราะไม่ได้โดนบาซูก้าพามา) มีเนื้อเรื่องแบบนอกเรื่องให้ดู(+สู้)ด้วย ของสึนะตอน Tsuna vs Tsuna ฮามากๆ>_<,,

Playable Character : เยอะใช้ได้ แต่จะไม่มีตัวละครอีกสิบปีของกลุ่มตัวเอกให้ใช้เลย แล้วก็ ไม้เด็ดสุดในเกม ท่าน Giotto!!! >_<,,

Control : ถ้าเริ่มเล่นเนื้อเรื่องสึนะก็มีอธิบายอยู่นะ(แต่เป็นภาษาญี่ปุ่น = =") เกมนี้สับกับของ PSP โดยสิ้นเชิง เพราะถ้าไม่ชิงลงมือก่อนมีแต่จะโดนตีเอาๆ มีการใช้กล่องช่วยสู้ด้วยซึ่งค่อนข้างเป็นกุญแจสำคัญในการชนะ มุมกล้องบางจุดไม่ค่อยดี เวลาควบคุมอาจงงเอาได้ง่ายๆเช่นกัน อ้อ การโจมตีหรือเปิดกล่องแต่ละครั้งกินค่า Stamina ด้วย ระวังพยายามอย่าใช้จนหมด เพราะจะทำให้ตัวละครชะงักชั่วขณะ

ปุ่มกดมี กากบาท = ล็อกเป้า หรือ เปลี่ยนเป้าหมาย, สามเหลี่ยม = ใช้กล่องที่เลือกอยู่ตอนนั้น, วงกลม = เปลี่ยนกล่องที่จะใช้ ถ้าถืออยู่มากกว่าหนึ่ง, สี่เหลี่ยม = โจมตี โดยมีสามระยะ ใกล้ กลาง ไกล กดใช้ที่ระยะต่างกันก็จะใช้ท่าคนละท่า, R3 = หมุนมุมกล้อง(แทบไม่เคยใช้ กดล็อกเป้าเอาอย่างเดียว=w="), R1 = กดพร้อมทิศทาง จะเป็นการพุ่งหลบ

แนะนำวิธีใช้สึนะกับนู๋โคลมและท่านGiotto เริ่มจากสึนะ ถ้าต้องการปล่อยไม้ตาย ให้อยู่ที่ระยะไกลและกดสี่เหลี่ยม1ครั้ง หลังจากนั้นค่า Stamina จะลดลงเรื่อยๆ(ถ้าต้องการปิดโหมดนี้ให้กดสี่เหลี่ยมอีกครั้งที่ระยะไกล) และเมื่อใช้ท่าที่ระยะกลาง สึนะจะกระโดดไปจับศัตรูแช่แข็ง ใช้ที่ระยะใกล้จะเป็น X Burner(แรงมาก)

ส่วนนู๋โคลม จะเห็นว่าพลังชีวิตคุณเธอมีแค่20 =[]=" อย่าตกใจไปเพราะ กด select แปลงเป็นมุคุโระได้ โดยถ้าโคลมตายจะบังคับแปลงเป็นมุคุโระทันที และเวลาเป็นมุคุแล้ว ห้ามใช้พลังจน Stamina หมดเด็ดขาด เพราะจะถูกบังคับให้คืนร่าง(ซึ่งถ้าโคลมตายก่อนอยู่แล้วเราจะแพ้ทันที)

สุดท้าย ท่านรุ่นที่หนึ่งสุดเท่ สุดหล่อ สุดเก่ง555 พี่แกเทพมากแบบเบียคุรันเวอร์ชั่น DS เลยตรงที่ วิ่งไม่เป็น!!!(THX rep26 : อยากให้วิ่งได้ต้องใส่แหวน +SPD 30% เอาจ้า) และท่าโจมตีก็แทบจะครั้งเดียวตาย โดยที่ท่าระยะไกลคือวาร์ปไปหาศัครูใกล้ๆ ระยะใกล้คือปล่อยน้ำแข็งลงพื้นจับศัตรูแช่ ระยะกลางก็สร้างดาบไฟขนาดใหญ่ฟันใส่(แรงโคตรๆๆๆ>_<,,) ตอนสู้ด้วยเนี่ยคอนหลายรอบเลยตอนเล่นสึนะ เข้าไปใกล้ทีไรพุ่งหนีตลอด= ="(เพราะสกิล Hyper Intuition สินะ เหอๆ)

[EDIT] เกมนี้ไม่มีโหมดง่ายแฮะ มีแต่ธรรมดา(ふつう) ยาก(むずかしい) กับโหมดโคตรยากหรือโหมดดับเครื่องชนนั่นแหละ(死ぬ気) อ้อ ถ้าอยากได้แหวนเลเวลสูงๆเลือกเล่นโหมดยากๆเอานะคะ จะดรอปง่ายมาก

About Rings and Boxes : ภาคนี้ตัวละครใช้แหวนกับกล่องธาตุไหนก็ได้ แต่ถ้าไม่ตรงธาตุกะกิน Stamina มากขึ้น กล่องแนะนำเวลาเล่นสตอรี่คือ กล่องนภา lv3 ปล่อยอุกกาบาตใส่ศัตรู และกล่องหมอก lv3 สร้างกำแพงหิน โดยเฉพาะกำแพงนี่ดีมากๆ กันการโจมตีได้หมด เล่นนู๋โคลมก็สร้างเสาไฟอยู่ไกลๆสบาย นอกนั้นดีๆก็มีแต่พอดีเรายังไม่ได้ลองน่ะ หุหุ

[EDIT] มาเล่นอีกที ชอบกล่อง lv3 นภา กับ lv2 เมฆาแล้วล่ะ หุหุ แต่ถ้าเล่นโคลมก็จะใช้ lv3 หมอกแทนเพื่อความปลอดภัย=w=,,

แหวนกับกล่องนั้นจะเก็บได้จากการเล่นสตอรี่โหมดเท่านั้น และแหวนจะเก็บได้ธาตุละวง ถ้ามีแหวนใหม่ขึ้นมาให้เก็บก็ขอแนะนำให้เก็บแทนของเก่าไปเลยไม่ว่าอันเก่าจะดีกว่าก็ตาม เพื่อจะได้เคลียร์ % คอลเลคชั่นแหวน(สังเกตุที่มีคำว่า new ห้อยท้าย)

リング / Rings

ブースト(Boost) : ทำให้สั่งหลบหลีกเร็วขึ้น แต่ไม่เกี่ยวข้องกับความเร็วเริ่มต้นของตัวละคร
スピード(Speed) : เพิ่มสปีด ทำให้วิ่งเร็วขึ้น
スタミナ(Stamina) : เพิ่มอัตราการฟื้นฟูค่าสเตมิน่า
スキル(Skill) : ค่าใช้สเตมิน่าตอนที่จะใช้กล่องลดลง รวมทั้งลดดีเลย์จากการใช้กล่อง
バリア(Barrier) : ป้องกันสถานะผิดปกติเช่นชะงัก หรือแช่แข็ง อย่างสมบูรณ์
エナジー(Energy) : เพิ่มค่าชีวิตสูงสุด ซึ่งค่านี้จะมีได้ไม่เกิน 99
ステルス(Stealth) : สกิลแบบ passive ถ้าใช้สำเร็จจะทำให้เป็นอมตะได้ 6วินาที ถ้าไม่สำเร็จจะได้แค่ 1วินาที

[EDIT อัพรายละเอียดเกี่ยวกับแหวนค่ะ แปลมาจากวิกิญี่ปุ่น ซึ่ง...ถ้าแปลผิดก็บอกกันด้วยเน้อ>_<"""]
How to Unlock Primo : ง่ายๆ(เรอะ) เคลียร์คอลเลคชั่นแหวนให้ได้ 40% ขึ้นไป(เห็นแหวนที่มีคำว่า new กำกับก็กดเก็บทับวงเก่าเลย) เรามัวหวงแหวนอันเก่าเลยได้เล่นเนื้อเรื่องหลายรอบเลย เหอๆ + เก็บอาวุธกล่องให้ครบ โดยกล่องเราจะได้รับหลังจากเคลียร์บางมิชชั่น ดังนั้นพวกมิชชั่นเสริมในเนื้อเรื่องก็พยายามเล่นให้ครบนะคะ อ้อ แล้วก็เรื่องโหมดที่ต้องเล่น แค่ระดับปานกลาง(ふつう)ก็พอค่ะ(แต่ถ้าชอบโหมดยากๆก็ไม่ว่ากัน^^")

---ตัวละครอื่นที่ต้องปลดล็อกเอา---

Lal Mirch : Clear her story mode(unlock Lal's story by clearing all 3 main stories)
Gamma : Clear the ring collection up to 40%
Tazaru & Nozaru : Clear at least 2 stories

รัล มิลจิ - เคลียร์เนื้อเรื่องของรัล(ต้องเล่นจบทั้งสึนะ แซนซัส และโคลมก่อน)
แกมม่า - เก็บแหวนให้ได้ 40%
ทาซารุ/โนซารุ - เคลียร์เนื้อเรื่องให้ได้สองเนื้อเรื่อง

[EDIT]เพิ่มเติมนิดนึง วิธีดูว่าเรามีแหวนอยู่เท่าไหร่แล้ว เช็กได้ตอนเซฟเกมค่ะ บรรทัดที่สามที่มีคำว่า リング นะคะ บรรทัดที่สี่คือ % ของอาวุธกล่องที่เรามีอยู่ตอนนี้ค่ะ ซึ่งอาวุธกล่องมีทั้งหมด 21 กล่อง

Gokusen
23rd August 2012, 15:57
:eek::eek::sweat เออ!!!!!!!!!!!คือกระทุ้มัน!!!!!!!!!!โดนวางระเบิดแล้วสร้างไหม่ด้วยครับ

blackbest
23rd August 2012, 16:10
แก้แล้วครับ^^

nongkaenglnw
23rd August 2012, 17:03
เข้ามาแทบตกใจหน้าปกเป็นwiiกระทู้เป็นPS2 เดี๋ยวลองเสพดูก่อน

blackbest
23rd August 2012, 17:07
ของps2 แต่ ปกวิ555

blackbest
23rd August 2012, 19:01
ไม่มีคนสนเลยฮ๊ะ

blackbest
24th August 2012, 17:10
ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

desparado
25th August 2012, 12:10
ขอบคุณครับ//แล้วพาสละครับ ?

blackbest
25th August 2012, 12:19
แก้พาสละครับ

desparado
25th August 2012, 13:52
ได้ละครับ //
ช่วยบอกวิธีลงหน่อยนะครับ : )

nongkaenglnw
29th August 2012, 17:59
เล่นได้น๊า 100%เสถียรดี

napolpunza00
30th September 2012, 10:40
คือ ผมโหลดไปแล้วนะครับ มันหา bios ไม่เจออะครับ ช่วย ที Y_Y

cherry0154
30th September 2012, 20:56
พาสอะไรอะคับ

SWE_Sora
30th September 2012, 21:28
น่าเล่นมากครับมีแนวอื่นไหมลงเยอะๆนะครับบ