PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เลื่อนมรณะ ที่เขาชนไก่

manzeedman
23rd August 2012, 19:40
หน้าตาเป็นแบบนี้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=qRDOa5OAc1s&feature=player_detailpage

มี นศท.ปี4ชาย เสียชีวิตที่นี่แหละครับเมื่อต้นปี

จากคุณเหม่ง อัษฎางค์
เป็นอุบัติเหตุที่ลูกชายของคุณเหม่งเสียชีวิต จากการฝึก รด.ปี4 ที่เขาชนไก่ เมื่อวันที่12มค.55
คุณเหม่งเล่าให้ฟังว่า ขณะที่ลูกชายอยู่บนรอกข้ามน้ำ อาจจะเป็นลมหมดสติ ตกลงมาในน้ำ
มีเพื่อนและครูโดดลงไปช่วย แต่ขาดอากาศหายใจนานเกินไป จึงทำให้เสียชีวิตในที่เกิดเหตุ
งานศพจะจัดที่ วัดโพธิ์ปากพลี จ.นครนายก(ติดกับจ.ปราจีน)
เริ่มสวดตั้งแต่13มค. ถึง 19มค. (วันที่20หยุดสวด) และจะพระราชทานเพลิงวันที่21มค.55

ปล.ถ้าใครได้ฝึกสถานีนี้แล้วไม่ไหวก็บอกครูฝึกก่อนนะครับ อย่าประมาท เพราะเสื้อชูชีพมันเก่าแล้วครับไม่รู้ตอนนี้เปลี่ยนยัง หุหุ

lovekoal
23rd August 2012, 20:56
ทำให้ผมนึกถึงเพื่อนตอนเข้าค่ายลูกเสือตอน ม.1 เลยอ่ะ แต่รอกแย่กว่านี้เยอะ+ชูชีพไม่มี แล้วเขาก็ให้เลิืกเล่นเพราะมันติดๆขัดๆ แต่ก็ดันมีตาแก่คนนึงมาอัดจาระบีแล้วให้เล่นแต่ แล้วดันคนไปเล่นดันว่ายน้ำไม่เป็นอีก แล้วสุดท้ายรอกค้างตรงกลางพอดี แล้วไอ้ตานั่นสั่งให้โดดอีก พอโดดแล้วก็จนไปนานเลยครับเพราะบ่อลึกมากๆ ประมาณ 3-5เมตรได้ กว่าจะพบร่างก็ปาไป 20 นาที สุดท้ายก็น้ำท่งมปอดตาย

Till The Death Of Me
23rd August 2012, 20:59
...ไม่ได้ดูถูกนะครับแต่ผมอยากรู้แค่นั้นมันทำให้คนหมดสติได้เหรอ :sweat

manzeedman
23rd August 2012, 21:02
...ไม่ได้ดูถูกนะครับแต่ผมอยากรู้แค่นั้นมันทำให้คนหมดสติได้เหรอ :sweat
แค่ขนาดกระโดดหอ34ฟุตยังมี นศท.สลบกลางอากาศเลยครับ ห้อยต่องแต่งลงมาเลยครับเห็นกับตา อะไรก็เกิดขึ้นได้

shisaku
24th August 2012, 00:12
ร่างกายคนเรามันต่างกัน บางคนรับไหว บางคนรับไม่ไหว
ยังไงถ้าไม่ไหวจริงๆก็ไม่ควรฝืนร่างกายตัวเองครับ
เสียได้ด้วยจริงๆ

dekdee852
24th August 2012, 00:20
อยู่สติของเราแต่ละคนครับ แต่มันไม่ได้บ่งบอกว่าใครแข็งแกร่งหรืออ่อนแอ เพราะมันเกิดได้กับทุกคน อยู่ที่สภาพจิตใจและอุปัทวเหตุ ในกรณีนี้มันเกิดได้หลายแบบ ทั้งวิงเวียน อาการวูบภายใน ขาชา แขนชา อื่นๆ ไปจนถึงหน้ามืดหมดสติลงไป (ยิ่งกรณีที่สูงแล้วมองลงมา แค่ยกตัวอย่าง...)

Donutcoconut
24th August 2012, 00:53

เกิดจากแรงกระแทกน้ำคับ....ในกรณีที่ลงผิดท่า สามารถทำให้ปอดชีกได้.... ผมจำไม่ได้และแต่มีคลิปของ การฝึกทหารเนียและคับ คูณฝึกให้ทหารเกรณ์เล่นเลื่อนมรณะ มีอยุ่นายนึ่ง เกิดการปล่อยมือลงผิดท่า ทำให้ เกียบหมดสติ ครูฝึกที่รออยุ่ในน้ำและเพื่อนๆต้องรีบนำตัวขึ้นฝั่งและประถมพยาบาลขั้นต้นด่วนโชคดีที่ไม่เป้นไรมากนัก .... ปอดชีกมัยไม่รุ้แต่ที่รุ้ๆชีหน้าชีดและจูกหน้าอกเอาการเลยละคับ อ่อมีเลือดกำเดาไหลทางจมุกด้วย.... นะ

top_ac
24th August 2012, 15:37
ผมก็ทราบข่าวนี้เมื่อต้นปีนะครับเพราะผมไปฝึกปี3ที่ปราจีน พอดี เห็นครูฝึกเล่าให้ฟังเช่นกันครับ

Mafiatai
24th August 2012, 16:45
อย่ากับเด็กเล่นสไลน์เดอร์