PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพื่อนไม่รับรักครับ

kimasd555
23rd August 2012, 20:30
คือผมได้สารภาพรักกับเพื่อนผู้หญิงคนนึงครับ.............. ผมบอกว่าแอบชอบเค้ามานานแล้ว เค้าก็ถามว่าจิงหรอ ผมก็เลยบอกว่าจริง แล้วเธอก็เงียบไปสัก10นาที แล้วเธอบอกว่า นอนและนะฝันดี "เพื่อน"

เสียใจมากครับ T^T

HOLOGRAM
23rd August 2012, 20:37
อย่าพึ่งด่วน สรุป ไปครับ !!!!!

gap
23rd August 2012, 20:39
จขกท.อย่าคิดมากครับ เขาอาจจะเก็บเอาไปคิดอยู่ก็ได้ เพราะผมก็เหมือน จขกท.เลย พึ่งสารภาพไปเมื่อ 2 วันที่แล้วเขาก็เงียบๆเหมือนกัน ผมแอบชอบเขามาได้ 2 ปี ครึ่งแล้วมั่ง :)

iSimilaXi
24th August 2012, 22:57
จิ๊บๆครับ ผมจะครบ 6 ปีละ (เสียดาย ผมเป็นคนเงียบๆ ถ้าไม่อยู่กะเพื่อนฝูงนะ)

HANG-ON
25th August 2012, 10:49
บอกตรงๆแบบนี้ก็ตรงเป๊ะเกินไป กินแห้วสูง ต้องใช้วิธีที่อ้อมค้อมแต่ความหมายเดียวกันจะดีกว่ามากครับ

เช่น มองหน้าจนหันมาสบตากันหลายที , ซื้อของเล็กๆน้อยๆให้ , บอกว่าดูแลตัวเองนะ เป็นห่วงนะ(แสดงความเป็นห่วงเป็นใย)

มันดีกว่าบอกตรงๆไปแบบนั้น ก็คือในตอนนี้ ต้องทำให้อีกฝ่ายรู้ว่าเราชอบเขานะ ทัศนคติที่มีต่อเราก่อนหน้าก็จะเปลี่ยนไป

อาจเปลี่ยนไปเป็น "เพื่อนสนิท" หรือมากกว่านั้นก็เดาไม่ได้ แต่ผลลัพธ์ที่ได้ถึงมันจะไม่ตรงกับใจก็ไม่เป็นไรครับ อกหักเป็นเรื่องธรรมชาติทุกคนต้องเคยผ่านมันมากันทั้งนั้น

Nelliel Tu Odelschwanck
26th August 2012, 18:11
หัวอกเดียวกันเลย :)

เราแอบชอบเขามา 8 ปี

บอกไปแล้ว เขาตอบกลับมาว่า ถ้าบอกเร็วกว่านี้ก็คงจะดี เพราะเขาก็รู้สึกดี ๆ กับเรา

ตอนนี้คงไม่ได้ เพราะ เขามีแฟนแล้ว :yes เราชอบเขาตรงที่เป็นคนรักเดียวใจเดียว ซื่อ ๆ นี่แหละ :o

Socket_COOL
26th August 2012, 18:38
ขอให้สมหวังละกันครับ สู้ ๆๆ