PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เก็บเงินซื้ออะไรก่อนดีครับ

puwaratitarat
23rd August 2012, 21:11
ผมจะเก็บเงินซื้ออะไรก่อนดีครับระหว่าง หูฟัง Monster Beats By Dr. Dre กับ Iphone 5(เก็บรอไว้) ช่วยตัดสินในทีครับ ปล. อย่าเถียงกันจนดราม่านะครับ

HOLOGRAM
23rd August 2012, 21:13
Iphone 5 !!!!! เท่านั้นจ้ะ Smart Phone ในตำนาน

vasanchai
23rd August 2012, 21:13
ซื้อโทรศัพท์ไปทีเดียวเลยก็ได้ครับ ได้หูฟังเพิ่มอีกอัน -..-

ถ้าเอาของ Apple หูฟังที่ให้มาก็ใช่เล่นเลยนะ

~RIP~
23rd August 2012, 21:14
เห็นอยู่โต้งๆ - -

fifa25420115
23rd August 2012, 21:14
Iphone 5 ครับท่าน:declare

HeLinHeaVx
23rd August 2012, 21:15
iphone 5 แล้วค่อยซื้อ monster beats ดีกว่าครับ

Doraemon:)
23rd August 2012, 21:27
ถ้าสำหรับผม ถ้าผมมีหูฟังอยู่แล้วอ่านะ
ผมจะเอา โทรศัพท์ก่อน ยอมรับว่าหูฟัง Beat เสียงโคตรดี
แต่เตือนจขกท ไว้ก่อนเลยนะครับว่า "มันเปราะบางมาก"
เวลาพับเก็บ ระวังหักนะครับ T^T เพราะของผม หักไปข้างนึงเลย
ใจแทบสลาย ซ่อมไม่ได้ด้วย :'( ยังไงมาเตือนฮะ
ซื้อโทรศัพท์ก่อนเลเย !

keroro07
23rd August 2012, 21:28
Iphone5 ก่อนดีกว่าเเถมหูฟังเเหล่มๆด้วย เเล้วค่อยเก็บตังค์ซื้อ monster beats ดีกว่า

SemIFaIL
23rd August 2012, 21:31
I5 ดีกว่า หูฟังที่หลังก็ได้

eyazawa2456
23rd August 2012, 21:36
จะไปยากอะไรอยากได้มือถือ กับหูฟังใช่ไหม ซื้อ HTC ครับ

http://cdn.slashgear.com/wp-content/uploads/2011/09/htc_sensation_xe_hands-on_sg_161-580x406.jpg

ทั้งเสียงในตัวเครื่องกับหูฟังดูแลโดย dr.dre หมด แจ่ม

7Resurrect111on
23rd August 2012, 21:46
ไอโฟนมือถือกาก เน้นแบรนด์

มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้ต้อง.... ด้วย

เจอ เสี่ยวหมิงอะไรสักอย่างของจีน Android 4.1 ไป ราคาต่ำกว่าหมื่น ไปเงิบเลย

ผมไปถามคนที่เซียนหรือมีความรู้ชำนาญเรื่องมือถือหรือระบบปฏิบัติการอะไรต่างๆมาหลายคนแล้ว
ร้อยละ 90 บอก ไอโฟนมือถือกาก

ปล : แนะนำ Beat ครับ HTC ก็น่าจะเหมาะ แต่ในกรณีของ จขกท ซื้อหูฟังเถอะครับ

black jack sdppd
23rd August 2012, 21:47
กวนอูถ้าไม่ได้เซ็กเธาว์ก็วิ่งไปบั่นหัวใครไม่ทันหรอกนะ
ยังงงรึ งั้นเอาใหม่
นักรบจะเก่งเพียงใด ถ้าไม่ได้อาวุธที่ดีที่เหมาะก็ไม่ไหวเหมือนเตียนอุย
ยังงง โอเค
มีหูฟังดีถ้าโทรศัพท์ไม่เจ๋งก็ไม่ได้ และถ้าซื้อiphoneก่อน ก็ใช้หูฟังอื่นก่อนได้
ฮ่าฮ่าฮ่า

~RIP~
23rd August 2012, 21:48
ไอโฟนมือถือกาก เน้นแบรนด์

มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้ต้อง.... ด้วย

เจอ เสี่ยวหมิงอะไรสักอย่างของจีน Android 4.1 ไป ราคาต่ำกว่าหมื่น ไปเงิบเลย

ผมไปถามคนที่เซียนหรือมีความรู้ชำนาญเรื่องมือถือหรือระบบปฏิบัติการอะไรต่างๆมาหลายคนแล้ว
ร้อยละ 90 บอก ไอโฟนมือถือกาก

ปล : แนะนำ Beat ครับ HTC ก็น่าจะเหมาะ แต่ในกรณีของ จขกท ซื้อหูฟังเถอะครับ

เอิ่ม.....:sweat

ขอเหตุผลหน่อยว่าทำไมถึงกาก ถ้าหาให้ไม่ได้แปลว่าเป็นเรื่องโกหก - -

7Resurrect111on
23rd August 2012, 21:57
เอิ่ม.....:sweat

ขอเหตุผลหน่อยว่าทำไมถึงกาก ถ้าหาให้ไม่ได้แปลว่าเป็นเรื่องโกหก - -

1.Closed source : คือแม้งปิดsourceไม่ให้ใครappdevต่อพูดง่ายๆอะไรๆก็ต้อง Itune...
2.ไม่มี significiant change
3. คอนเซ็ปโมเดลเดิมๆ
4.ประมวลผลอืด(ในบางกรณี)
5. ไอโอเอส มี improvement น้อย

ยังห่างกับ Android กับรุ่นเจ๋งๆเยอะ โคตรเน้นแบรนด์เลย

Ped2255
23rd August 2012, 21:58
ไม่รุ้สิต้องถามก่อนว่ามีโทรศัพท์อยู่เเล้วหรือเปล่า
ถ้ามีก็ซื้อหูฟังก่อนก็ได้ครับ เพราะไงเราก็มีมือถือแล้ว
แต่ถ้าบ้าถ่ายรูปก็ iphone ก่อนก็ได้ครับ
ถ้าเน้นสเปคแรงไม่เน้นแบรนก็ android อิอิอิอิอิ

LIVE
23rd August 2012, 22:30
ต้มมาม่ารอกินมื้อดึก

poowangdee
23rd August 2012, 22:41
ไม่ได้ใช้ Iphone ก็จริง แต่เล่นของเพื่อนเทียบกะ Arc S(ของเพื่อน) แล้ว
ถ้ามีตังผมยอมจ่ายมากกว่าเพื่อ IP ฮะ

HANG-ON
23rd August 2012, 23:27
1.Closed source : คือแม้งปิดsourceไม่ให้ใครappdevต่อพูดง่ายๆอะไรๆก็ต้อง Itune...
3. คอนเซ็ปโมเดลเดิมๆ
4.ประมวลผลอืด(ในบางกรณี)
5. ไอโอเอส มี improvement น้อย

ยังห่างกับ Android กับรุ่นเจ๋งๆเยอะ โคตรเน้นแบรนด์เลย

การสัมผัสหน้าจอไอโฟนลื่นไหลและสัมผัสได้พร้อมกันหลายจุดนะครับ ดีกว่าแอนดรอยด์อีก

ซอฟแวร์บนระบบปฏิบัติการมันก็คนละอย่างกัน มันพัฒนากันได้ครับ แอนดรอยด์ยังเป็นด้อยกว่าไอโฟนเยอะ(No Drama)

Nightaudit
24th August 2012, 01:08
ไม่ได้เป็นสาวก Iphone แต่ก็พอรู้ว่า Iphone มันก็มีข้อดีอยู่อยู่ที่ Interface สามารถตอบได้เร็วและแม่นยำมาก ความเร็วในการประมวณผลก็ถือว่าเร็วใช้ได้แต่ไม่ไช่เร็วที่สุด ส่วนตัวแล้วไม่ชอบไอโฟนเพราะเห็นเค้าใช้กันเยอะ
ไม่ชอบตามใครผมชอบใช้โทรศัพย์ที่ชาวบ้านเค้าไม่ค่อยใช้อย่าง Sonim land rover s1 ไม่มี ทัชสกรีน ไม่มีแอปพลิเคชั่น แต่เท่ห์มาก โทรศัพย์บ้าอะไรไม่รู้โคตรอึดเลย

comboxxx
24th August 2012, 01:44
3. คอนเซ็ปโมเดลเดิมๆ จริง
4.ประมวลผลอืด(ในบางกรณี) จริง
5. ไอโอเอส มี improvement น้อย ไม่จริง

ผมรู้ว่าคุณไม่เคยใช้ แต่ก็ต้องถือว่าคุณพูดได้ถูกเป็นบางส่วนนะ ตามที่ผม มาคให้ดู มั้นเน้นแบรนด์ไหม ก็จริงอะ ใช้แล้วดูหรูหรา เท่ เริศ

ถามว่ามีประโยชน์ไหม มีครับ คนใช้เยอะ แอพเฉพาะสำหรับไอโฟนคนใช้ก็เยอะ วีดีโอคอล ก็สดวกสบาย ,ท่องอินเทอร์เน็ตก็ง่าย ,ระบบสัมผัสดีเยี่ยม และไวรัสไม่มีทางเข้ามาแหยมได้เลย ^^

ไอโฟนออกแบบมาแต่โมเดลเดิม ๆ อันนี้จริง แต่เขาก็อัพเดทประสิทธิภาพตลอดนะ กล้องก็ชัดขึ้นเรื่อย ๆ ,ระบบ Processor ก็เป็น Dual-Core นะ จากเมื่อก่อนเป็น Single-Core ตรงนี้ไม่รู้คุณ 7Resurrect111on จะอ่านเข้าใจหรือเปล่า ^^ ทำให้การประมวลผลไว้ขึ้นเป็นเท่าตัว พูดได้ว่าปัญหาแลคแทบหมดไปเลยทีเดียว, เกมเยอะ สำหรับคอเกม
หรือใครจะมาสายมืด ก็คือ Jailbreak นั่นเอง การเจลเบรคไม่ได้ทำอันตรายต่อไอโฟนนะ มีแต่คนที่ไม่รู้จริง ทำไม่เป็นแล้วดันทุรังไปเจลมั่ว ๆ ไม่อ่านตามขั้นตอน แล้วเครื่องมันเปิดไม่ติดก็บอกเครื่องพัง เป็นความผิดของ Jailbreak อีก ว่าเจลแล้วเครื่องพัง คุณก็ต้องไปให้ร้านทำให้ เสียเงินอีก (โง่ ^^) แต่การเจลเบรค มี Sources หรือ พูดภาษาชาวบ้านว่า เซิฟเวอร์ให้คุณแอดเข้าไป แล้วเข้าไปโหลดแอพได้ฟรี ๆ เลยด้วย มีแอพ Installous ให้ แอพตัวนี้เป็นแอพที่เอาไว้โหลดแอพครอบจักรวาล มีเกมที่ต้องซื้อใน App Store ให้โหลดฟรี ๆ และแอพอื่น ๆ นับพัน 555 และแอนดรอย อื่น ๆ ไม่มีการเจลเบรค ไม่มี Sources เหล่านี้ให้โหลดฟรี ๆ ถ้าคุณมีเงิน คุณจะเลือกซื้อแอนดรอยกาก ๆ หรือไอโฟนดีล่ะ

นาย 7Resurrect111on ไม่รู้จริง ๆ อย่ามาว่าไอโฟนกากเลยครับ ผมก็คนนึงที่ใช้ โดนด่าแบบนี้มันเจ็บนะเนี้ย T-T

แต่โทรศัพท์รุ่นใหม่ ๆ ออกมาเรื่อย ๆ น่าติดตามเหมือนกันนะ

เวลาจะซื้ออะไร ก็อย่าเวอร์ดีกว่า ซื้อแล้วให้สบายใจ ซื้อแล้วให้ได้ใช้งานได้จริง ใช้ให้เป็น แค่นั้นพอแล้วครับ

qwerty_G
24th August 2012, 08:32
ซื้อมาม่ามาตุ่นไว้ก่อนค่อยซื้อ iphone5 หุๆๆ

hisawahiroki
24th August 2012, 18:15
เถียงกันทำไม แล้วแต่คนชอบเริ่มมีมาม่า OS อีกละ 55+ แต่ iPhone5 คงจะอะไรเปลี่ยนแปลงเยอะมากๆแน่ๆอาจจะมีอะไรให้ทึ่งกันอีกเพราะเป็น Major Change แล้ว ไม่ใช่ Minor Change แบบ 4S

ส่วนตัวผมใช้ WP7 น่ะไม่อยากโม้ เมนู มันลื่นกว่าทุก OS ซะอีก
กับอีกเครื่อง NttDocomo SHARP SH-06D จอ 3D ไม่ต้องใส่แว่น กันน้ำ กันฝุ่น ราคาแค่ 13k (Android 4.0)คุณภาพ Made in Japan คุ้มสุดๆ

ปล.จะเถียงกันเข้าข้างยังไงมันก็ไม่ให้คุณใช้ฟรีหรอก:p:p:p

Rukawa
24th August 2012, 19:01
Iphone 5 เลย คงได้ใช้มือถือมากกว่าหูฟังอยู่แล้ว

boye
24th August 2012, 19:08
หูฟังก่อน 55
ปล.me เผ่น

ก็ต้อง iPhone ก่อนอยู่แว้ว