PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วิธีดู ทอมจริง - ทอมปลอม

Doraemon:)
24th August 2012, 10:21
วันนี้มาบอกวิธีดูทอมกับพี่น้องคับ
เพื่อจะได้เกล็ดความรู้เล็กๆๆน้อยๆๆ ในสมาคมทอม-ดี้นะคับ
ก็ขอให้ท่านผู้อ่านโปรดมีวิจารณ์ญานในการอ่านนะคับผม
เริ่มต้นถ้าคูณสงสัย เอะ? แฟนคุณเปลี่ยนไปจากเคยรักและเอาใจใส่คุณ
ตอนนี้ทำไมเฉยๆๆล่ะ หรือทอมแฟนคุณที่กำลังคบกันอยู่ไม่แน่ใจว่าเค้าเป็นแบบที่คุณคิดหรือไม่
หรือเค้าแค่เล่นๆๆๆกะเรา บางทีถ้าคุณได้อ่านอาจทำให้คุณฉุกคิดได้
วิธีดูทอมจิงทอมปลอม

ข้อ1 การแต่งตัว
แฟนคุณเขาชอบแต่งตัวแบบไหนลองกัลบมามองดูสักนิดนะคับ แฟนคุณแน่นอนทอมทุกคนจะต้องแต่ตัว
แบบแมนๆๆอยู่แล้ว แต่เท่พอรึยัง หน้าตาไม่สำคัญถ้ามั่นใจด้านแต่งตัว ทรงผม และคารม
ทรงผม เขาชอบตัดทรงที่แอ๊บผู้ญิ๋งหรือไม่ อย่างเช่นไว้หน้าม้า แบบทรงเด็กเกาหลี แอ๊บแบ๊วๆๆ
ถ้าแฟนคุณแต่งตัวตามสตายก็okผ่านคับ

ข้อ2 นิสัย
ส่วนมากแล้วทอมทุกคนจะเอาใจเก่งอยู่แล้ว
ถ้าแฟนคุณมีนิสัยต่างจากที่ผมพูดมาลองคิดดูเถิดว่าเขารักคุณหรือไม่
ทอมเอาใจเก่ง ง้อเก่ง และใส่ใจเราเก่งด้วย ในทุกเรืองที่เกี่ยวกับเราเค้าจะจดจำได้เกือบทั้งหมด
แล้วทอมส่วนมากแล้วจะขี้หึงคับ เวลาที่หึงจะหึงรุนแรงมาก โดยเฉพาะเวลาเห็นเราอยู่กับผู้ชายหรือทอมคนอื่นๆ
แล้วเวลางอนเขาจะงอนแบบเงียบๆๆโดยไม่พูดจาอะไร หรือถ้าพูดก็พูดแบบไม่พอใจ
เพราะฉนั้นดี้ครวรีบง้อทอมซะก่อนที่ทอมจะระเบิดความโมโหนั้นออกมา
แล้วแฟนคูณเจ้าชู้ไหมคับ ขอบอกอีกอย่างนะคับว่าทอมก็เหมือนผู้ชาย มีนิสัยเจ้าชู้บ้างถือเป็นเรื่องธรรมดาคับ
แต่ถ้าเจอคนที่รักแล้วล่ะก็ ทอมจะเลิกเจ้าชู้โดยปริยาย

ข้อ3 บุคลิก
ข้อนี้คงไม่ยากสักเท่าไหรนะคับ เพราะทอมทุกคนจะมีบุคลิกเป็นของตัวเองอยู่แล้ว
ทอมทุกคน จะมีมาคเสมอ ไม่สงบสเงื่อมเหมือนผู้ญิง ข้อนี้คุณทอมผ่านได้ง้ายอยู่แล้ว

ข้อ4 ระยะการเป็นทอม
อันนี้ก็ถือได้ว่าสำคัญ
ระยะการเป็นทอมคือ เป็นทอมได้กี่ปี แล้วสาเหตุที่มาเป็นทอมคืออะไร
ถ้าเค้ายอมเล่าส่เหตุที่มาเป็นทอมให้เราฟัง
เชื่อได้เลยว่าเค้ารักเราจิงแน่ๆๆ แต่คุณดี้อย่าวาดระแวงนะคับ
เพราะถ้าฟังเรื่องราวของเขาครวที่จะให้กำลังใจเขาดีกว่า อย่าซำเติมเขาเลยยะคับ
แน่นอนคับคนที่เป็นทอมแต่เด็กและครอบครัวยอมรับได้ จะไม่มีโอกาสทิ้งเราแน่นอน
แต่ถ้าคนไหนที่รักเราจิง เขาจาไม่ทิ้งเราแน่ไม่ว่าจะเป็นทอมจิงหรือทอมปลอมก็มีความรักกันทั้งนั้น
ข้อสุดท้าย เรื่องเซ็ก
ผมเชื่อว่าร้อยทั้งร้อยใครมีแฟนเป็นทอมหรือเลสเบี้ยนคงจะเคยมีอะไรกันอยู่แล้ว
เรื่องบนเตียง เขาทำให้คงมีความสุขมากแค่ไหน
เท่ากับว่าเค้ารักคุณมากมาย แต่ถ้าคุณจะทำเขามั้งแล้วเขาไม่ยอมเราก็ข่มขืนเลย(อิอิอิอิ)
เพราะถ้าเป็นทอมแล้วส่วนมากก็จะบริสุทธิ์ เราจะต้องขอพิสูญเขามั้ง หลังจากที่เขาพิสูญเรา
เราถึงจะเรียกว่าป็นของกันและกันคับ

และขอขอบคุณ : โพสจัง จ้าาาาา http://www.jokergameth.com/board/images/smilies/heart.gif http://sv7.postjung.com/pic-tem/theme5/logo.png
http://board.postjung.com/wwwsys/richtext2/emo/35.gifถ้าหากว่าซ้ำ ก็ขออภัยอย่างสูงนะค้าบบบบบ http://www.jokergameth.com/board/images/smilies/heart.gif

marioworld
24th August 2012, 14:40
- สั้น ๆ ง่าย ๆ ตู เกลีียด ทอม :)

LuFy
24th August 2012, 14:51
ใครจีบทอมเเล้วกลายเป็นหญิงคือสุดยอดเเห่งชาย เจอทอมน่ารักกว่าผู้หญิงเเล้วอยากเข้าไปจีบ:blush

miyabijune
24th August 2012, 14:53
ชายได้ทอม คือ ยอดชาย

Death_Backers
24th August 2012, 14:57
ชายได้ทอม คือ ยอดชาย

งั้นทอมได้ชายคือ "ยอดทอม" สินะ 555+:o

neoaltron
24th August 2012, 15:09
งั้นทอมได้ชายคือ "ยอดทอม" สินะ 555+:o
นึกภาพไม่ออกเลย ทอมได้ชาย

reconnang
24th August 2012, 15:13
เป็นทอม โดนเสียบก็ท้องได้ เห็นมาเยอะละ

tonza
24th August 2012, 15:20

แสดงว่า หญิงได้ กระเทย คือยอดหญิง สินะครับ

BaCk To NaTuRe
24th August 2012, 17:33
ผมก็มีเพื่อนเป็น ทอม สนิทด้วย ทุกวันนี้เล่นกันเหมือนผู้ชายด้วยกันเด๊ะ
มันดังมากด้วย ขวัญใจเด็ก ม.ต้น หลายๆ คนเลย เช็งๆ ฮ่ะๆ

FANG
24th August 2012, 18:10
เปลี่ยน ทอม ไห้ เป็น เทอ ได้ง่ายนิด เดียวเหมือนเพื่อนผมอะ จัดแค่คืนเดียวกลายเป็นหญิงทันใดเลย

Pop_PeR
24th August 2012, 19:12
จากประสบการณ์ที่พบเห็น เป็นทอมเป็นดี้ เพราะประชดรักครับ หรือไม่ก็เก็บตัว เพราะอะไร ซักอย่าง คุคุ

~RIP~
24th August 2012, 19:38
แสดงว่า หญิงได้ กระเทย คือยอดหญิง สินะครับ

ถ้ากระเทยได้หญิงคือ "ยอดกระเทย" สินะ

Petchrio~
24th August 2012, 19:43
งั้นทอมได้กระเทยล่ะ ?

Wievykung
24th August 2012, 23:19
งั้นทอมได้กระเทยล่ะ ?

ยอดกระทอม ครับ

Arbadius'z
25th August 2012, 00:25
ทอมมันแย่งคนที่ผมรักไป T_T

Snomoke
25th August 2012, 00:28
ไม่อยากจะพูดว่าเกลียดเอาเป็นว่าไม่ชอบและกัน - - มันเหมือนได้เปรียบกว่าผชแบบเราไงไม่รู้

April
25th August 2012, 00:38
คนที่ผมชอบดันเป็นทอม // ไม่น่าเลยเรา - -''

Zean_Neo
25th August 2012, 00:40
ไม่พ้น ชาย ได้ ชายย

ไอ้ยอดชาย เว้ยเฮ้ย

jamesrogin
25th August 2012, 01:19
ทอมคืออุปสรรคของผู้ชาย

exodus
25th August 2012, 14:15
ผ่านร้อนผ่านหนาวมาจนแทบจะเป็นพ่อคนได้อยู่แล้ว ผมยังไม่เคยเห็นทอม "แท้" เลยซักคน

ทอม ไม่ใช่ความผิดปกติของโครโมโซม ไม่ใช่ความผิดปกติทางจิต แต่เป็น "รสนิยม" ทางเพศ

เดี๋ยวนี้กระแสมันเยอะ คบทอมแล้วเท่ คบทอมแล้วมีอิมเมจ เป็นทอมแล้วกลุ่มสังคมเพศหญิงยอมรับในจุดหนึ่ง บลาๆๆ เรื่องภายนอกทั้งนั้นครับ

จากค่านิยมสตรีอันดับหนึ่ง ผู้ชายเลว กระแสทอมดี้ พวกนี้ทั้งนั้น ไม่ได้เกิดจากความผิดปกติทางกรรมพันธุ์แต่อย่างใด

ขนาดข่าวสตรีสองเพศ(เป็นหญิง แต่มีอวัยวะเพศชายงอกเป็นส่วนเกินออกมา) เจ้าตัวยังออกมารับเลยว่าเป็นหญิง

สุดท้ายทอมมันก็เป็นแค่สิ่งที่คน "เลือก" ที่จะเป็น ไม่ได้เกิดจากความบกพร่อง ไม่ได้เกิดโดยธรรมชาติ

มันก็แค่ "รสนิยม" ตามกระแสทั้งนั้น ใครอยากเป็นก็เป็นไป ผมไม่ได้ว่าการเป็นทอมไม่ดี แต่ผมแค่ไม่เชื่อในความเป็นทอมแบบ "ตามธรรมชาติ" เท่านั้นเอง