PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แน่ะนำทีนะครับ

Reborn319
24th August 2012, 20:22
คือ ผมมี ps3 และ กะวะจะซื้อคอมแต่ว่า ใจจริงๆ อยากเล่นในทางใดทางหนึ่งมากกว่า เพราะกลัวเปลืองเงิน แต่ ชอบทั้ง 2 อย่าง 1.ps3 ชอบตรงเกมบังคับพวกฟัน หรือ GTA หรือ batman,Uncharted ไรงี้ เล่นใน ps3 มันได้อารมณ์ดี
:music 2.pc ชอบตรงเกมยิง ที่แน่นอน สำหรับผมบังคับง่ายกว่า ps3 แน่นอน ซึ่งผมได้ซื้อ BF3 ของ ps3 มา เพราะตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อคมเลยเล่นไปก่อน แต่ผลออกมาว่า บังคับยาก มั๊กๆ ใกล้ระยะประชิดยังไม่โดนเลย ซึ่งผมเป็นพวกที่ถ้าตายบ่อยๆจะเกิดอารมณ์เซ็ง จนไ
ม่ได้ฝึกให้ควบคุมเก่งๆกันพอดี เอายังไงดีเจ้าครับ ถ้าซื้อคอมงบก็ประมาณ 35000 - 45000 (อ้อนพี่อีกนิดก็ 50000) ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ

ป.ล.ไม่รู้จะไปหมวดไหนเลยมันกึ่ง Console กับ PC :)

RlucksN
24th August 2012, 22:47
เกมที่อยากเล่นจริงๆมันอยู่ที่เครื่องไหนก็เลือกเครื่องนั้นครับ แต่แผ่นแท้ PC มันถูกกว่า