PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แฟนมีกิ๊ก

khewinmin
24th August 2012, 23:17
คือว่าผมคบกับแฟนผมมาได้ 3 ปีครับ แล้วช่วงหลังเธอเข้าโรงเรียนใหม่
ไม่ค่อยมีเวลาให้ผมซักเท่าไหร่ ห่างกันไปบ้างบางช่วง แล้วช่วงที่ห่างกันไป
ผมก็รู้ว่าเธอแอบไปมีคนอื่น คบกันได้แค่ 3 อาทิตย์ บอกรักกัน วาดรูปให้กัน ถ่ายรูปคู้่กัน เหมือนเป็นคนรักกันมานาน(3อาทิตย์)
ซึ่งเหมือนเธอดูมีความสุขมากๆ คบกับผมมา 3 ปี กว่าจะได้เป็นแฟนก็หลายเดือน แต่พอเป็นคนอื่นทำไมมันง่ายจัง???งงครับ
พอผมไปถามก็บอกไม่มีอะไร เป็นแค่เพื่อนคุยกันเฉยๆ(เพื่อน****)
พอคุยไปคุยมาก็ก็มาง้อผม อยากจะกลับมาคบกับผม ร้องห่มร้องไห้บอกผิดไปแล้ว
แล้วบอกจะไม่มีแบบนี้อีก จะกลับมาเป็นเหมือนเดิม
แต่พอกลับมาคบกันซักพัก ดูเหมือนจะรำคาญผม ไม่ค่อยจะโทรมาเหมือนเมื่อก่อน ทั้งๆที่เมื่อก่อนจะเป็นโทรหาผมตลอด
ผมไม่รู้แล้วว่าตอนนี้เธอคิดยังไงกับผม เธอยังรักผมเหมือนเดิมหรือยังไงกันแน่
โทษทีครับยาวไปหน่อยแค่อยากระบาย ผมควรทำไงดี ควรคบเธอต่อไปดีหรือป่าว
หรือเธอรักคนอื่นแล้ว?? Thank you

bank9398
24th August 2012, 23:37
ผมว่าน่ะ . คุณเข้าใจ ชิวิตจิตใจ จากแฟนคุณมากกว่า กิ๊กแฟนคุณคงไม่รู้ไรมากเท่าคุณหรอก คุณต้องเป็นผู้ชนะ เขาอาจเบื่อก็ได้ใครจะไปรู้ครับ

khewinmin
24th August 2012, 23:44
ผมจะทำไงต่อดีอ่ะครับ คบต่อหรือปล่อยเธอไป

dojo123753951
25th August 2012, 00:22
ผู้หญิงมาง้อเองก็ลองให้อภัยไปซักครั้งดูครับ แต่ต้องคิดด้วยว่าถ้าผิดหวังแบบนี้อีกใจท่านเองจะรับไหวมั้ย?

kamonkom911
25th August 2012, 02:07
เรื่องโทรเห็นบอกว่าแฟนคุณจะโทรหาตลอดใช่ไหม
และทำไมผู้ชายไม่เป็นฝ่ายโทรหาผู้หญิง

khewinmin
25th August 2012, 02:08
แค่นี้ผมก็เสียใจจะแย่อยู่แล้ว ถ้ามีอีกผมก็คงจะรับไม่ไหว ผมรักเธอมาก
เมื้อกี้ผมโทรไปผมถามเขาว่า รักผมไหม เค้าไม่ตอบผม ผมก็ถามอีกรอบก็ไม่ตอบแล้วก็วางหูไปเลย
เค้าดูเย็นชากับผมมากเลย แล้วจะกลับมาคบกับผมให้ผมเสียใจทำไม??
ผมพยายามทำใจแล้ว แต่มันก็ยากน่ะที่จะลืมคนที่ตัวเองเคยรัก
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็น

kamonkom911
25th August 2012, 02:12
พรุ้งนี้ตอนเช้าไปวัดครับ สิ่งนี้ดีที่สุดครับ^^

bararasza
25th August 2012, 02:18
ท่านกลายเป็นของตายไงครับ เค้าคงคิดว่า เดี๊ยวมันก็ให้อภัยเราอีกแหละ เชอะๆ

ปล.แฟนท่านคนเดียวกับผมปล่าวเนี่ย เพราะ ผมก็เพิ่งวาดรูปให้แฟนไปนะ แต่ไม่ได้คบ2อาทิตย์นะ 2เดือน แต่ที่วาดให้เพราะว่าอยากให้เป็นของขวัญ ตอนนี้ เธอก็เลิกกับผมนะครับ ไม่รู้เพราะอะไร เหมือนกัน ฮ่าๆ

eyazawa2456
25th August 2012, 02:25
เป็นผมทนไม่ได้หรอก อัด มันอย่างเดียว

ExclusiveKung
25th August 2012, 02:32
เป็นผมเลิกนะเหมือนกับมีคุณเป็นตัวตายตัวแทนพอกลับมาคบกันก็ช่างหัวซะเหมือนเอามาติดไว้เท่ๆแล้วไปเห่อของใหม่
พอของใหม่พังก็คิดแค่ว่ายังมีของเก่าใช้ๆไปก่อนเจออันใหม่ก็เก็บของเก่าเหมือนเดิม

zerokoza
25th August 2012, 02:41
สำหรับผม เวลามันไม่ได้เป้นตัวกำหนดเราเลยน่ะครับว่าจะรักจะเกลียดใครต้องใช้เวลานานยังไง

บางครั้งเราอาจรักเพียงเเค่เห็นรูปภาพของเขาก็ได้
....คำว่าเวลาสำหรับผม ไม่ใช่การที่นานเเค่ไหนได้เป็นเเฟน เเต่เวลาเป้นการที่เราได้เรียนรู้ซึ่งตัวของกันเเละกันให้มากขึ้น รู้จักกันให้ดีมากขึ้น

ไม่เเปลกที่สิ่งมีชีวิตจะมีสิ่งที่รักเป็นเรื่องธรรมดา เป็นธรรมชาติ เอาจริง ๆน่ะ ถามจะถามว่าจะคบต่อไหม ประสบการณ์ผมคิดว่า คบต่อเเน่นอน
-Because ( เพราะ ) เวลา 3 ปีเราใกล้ชิดเขามา 3 ปีเรียนรู้กันมา กับ 3 อาทิตย์คุยกันจุกจิก ๆ คงไม่รู้เรื่องเท่าเราเเน่นอน ถึงเเม้กิ๊กเเฟน คุณจะถามเเฟนคุณว่าชอบอะไร ยังไง ประมาณนี้
เเต่ถึงยังไง คนที่ใกล้ชิดกันมานานเรียนรู้กันมา เราไม่ต้องพูดถ้าบางคู่รักกันมาก ถึงขนาดมองตากันก็รู้

ปล. ระวัง รักเเท้เเพ้่ใกล้ชิด เเต่ที่เจอกว่านั้นคือ รักเเท้ ของคุณหน่ะคงจะไม่ได้เเพ้ระยะทาง เเต่เเพ้ไม่รักซะมากกว่า

เอาไปจัดสัก 1 บทเพลง

http://www.youtube.com/watch?v=gy6bydbZzoY

khewinmin
25th August 2012, 02:41
ขอบคุณครับ ผมคงต้องทำใจไปซักพัก นอนร้องไห้เกือบทุกวัน
ไม่เป็นอันทำไรเลย คงต้องยอมรับความจริงที่เกิดขึ้น
ผมคงไม่หนีปัญหา จะลองคุยกันซักครั้งให้เคลียไปเลย
ใจคนเรานี่มันเปลี่ยนกันง่ายเนอะ

zerokoza
25th August 2012, 02:46
ขอบคุณครับ ผมคงต้องทำใจไปซักพัก นอนร้องไห้เกือบทุกวัน
ไม่เป็นอันทำไรเลย คงต้องยอมรับความจริงที่เกิดขึ้น
ผมคงไม่หนีปัญหา จะลองคุยกันซักครั้งให้เคลียไปเลย

ร้องไห้ ออกมาเลยครับร้องออกมาให้หมดเอาให้มันเบื่อที่จะร้อง เเต่อย่าคิดสั้น เพราะเรายังมีคนเบื้องหลังเราอยู่ครับ ถึงผู้ ญ คนนั้นไม่หวังในตัวเราเเล้วก็ตามเเต่ยังมีคนหวังในตัวเราอยู่เเน่นอน
...ลองกลับบ้านเเล้ว กราบท่านซะครับ พ่อเเม่ หน่ะ ท่านนั้นหล่ะที่หวังในตัวเรามากที่สุด

ถ้าผู้ ญ เคยรักเราเเละทำให้เราเคยมีความสุขต่าง ๆ เเล้ววันหนึ่งเขาไป เเล้วเสียน้ำตาก็ Ok ไม่เป็นไร เพราะบางทีลูกชายไม่จำเป้นต้องกลั่นน้ำตาเสมอไป เเต่อย่าร้องให้คนอื่นเห็นครับ

ปล. ถ้าผู้ ญ คนนั้นไม่เคยรักเรา หรือเรารักข้างเดียวถึงวันที่เขาไป อย่าร้องไห้ครับไม่ต้องเสียน้ำตาให้กับคนที่ไม่เคยรักเราเลย

niorjung
25th August 2012, 03:02
ผมเจองี้ ก็เลิกไปละ ฝู้ชายชิลๆอย่าไปตามอะไรมาก พูดกันไปตรงๆเลย เป็นแบบนี้ก็เลิกกันไปเหอ ผู้หญิงเยอะแยะ คบไปก็ปวดกายป่าว

Igotyoubaby
25th August 2012, 03:03
http://www.youtube.com/watch?v=TEgtB8XgQf8&feature=relmfu

matsushiro
25th August 2012, 03:30
เป็นผมผมบอกเลิกไปเลย อย่าไปสนใจเลยครับ เนื้อร้ายสุดท้ายก็ต้องตัด

ปล.ตอนนี้ผมมีแฟนแล้วแต่อยากเลิกมาก อยากใช้ชีวิตวัยรุ่นของผมให้คุ้ม แต่. . . แฟนผมไม่ยอมเลิกคับ จำใจอยู่

H1ghSky
25th August 2012, 09:07
ให้อภัยง่ายไปครับ คราวหลัง จะมีหนักกว่านี้อีกนะ เตรียมใจไว้

khewinmin
25th August 2012, 09:20
เป็นผมผมบอกเลิกไปเลย อย่าไปสนใจเลยครับ เนื้อร้ายสุดท้ายก็ต้องตัด

ปล.ตอนนี้ผมมีแฟนแล้วแต่อยากเลิกมาก อยากใช้ชีวิตวัยรุ่นของผมให้คุ้ม แต่. . . แฟนผมไม่ยอมเลิกคับ จำใจอยู่
เมื่อก่อนผมก็เคยเป็นแบบคุณน่ะ อยากใช้ชีวิตวัยรุ่นให้สนุก แต่พอถึงจุดๆนึง ที่รู้ว่าจะเสียคนที่รักไป มันจะเห็นค่าของสิ่งนั้น
ตอนนี้ผมเลยเปลี่ยนไปแล้วจากเคยอยากเที่ยวเล่น แต่ตอนนี้กลับอยากอยู่กับคนที่ตัวเองรัก
เพราะกว่าเราจะคิดได้ เราอาจจะเสียสิ่งที่ตัวเองรักไปแล้วก็ได้