PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผู้รู้เกม dead island ช่วยหน่อย

starzerobenz
25th August 2012, 23:28
ก่อนที่ผมจะไปรับภารกิจไปเอากล่องน้ำผลไม้ที่ปั๊มน้ำมันนั้น ผมได้หยิบกล่องน้ำผลไม้มา 1 กล่องใส่รถมาก่อนแล้วเพราะผมไม่ได้เอะใจอะไร :sweat
หลังจากนั้นก็ไปรับภารกิจไปเอากล่องน้ำผลไม้ซึ่งพอไปหาที่ปั๊มมันเหลือกล่องเดียวและที่ๆผมเอาไปวางมาก่อนหน้านี้มันก็หายไป :eek::eek::eek::eek::eek: เป็น bug หรือป่าวก็ไม่รู้ ผู้รู้ช่วยตอบทีครับเล่นมาไกลไม่อยากเริ่มใหม่ :(:(:(:(:(:(:(:(:(

คนตัวดำ
25th August 2012, 23:31
มันมีหลายกล่องนิ
ในปั้มอะลองไปหาตรงที่เราพังกระจกลงมาครับมีหลายอัน

DeMIGoD
25th August 2012, 23:33
อีกปัมหนึ่งก็มีนี่ครับ ลองดูใหม่ครับ

25th August 2012, 23:39
ในปั้มอะลองไปหาตรงที่เราพังกระจกลงมาครับมีหลายอัน
ในแผนที่มันไม่มีขึ้นอะ T T

ผมยังไปไม่ถึงอีกปั๊มเลยครับแต่จะหาดู

คนตัวดำ
25th August 2012, 23:48
ในแผนที่มันไม่มีขึ้นอะ T T

ผมยังไปไม่ถึงอีกปั๊มเลยครับแต่จะหาดู

หมายถึงั้มที่พื้นมีไฟฟ้าชอดนะครับที่พังกระจกลงไปอะตอนเราเล่นขนได้ตั้งหลายกล่อง

The_O
26th August 2012, 06:23
ตามความเห็นด้านบนเลยครับ
ทางเข้ามันจะอยู่บนหลังคา ตรงที่มีไฟช๊อตน่ะเเหละก่อนขึ้นไปก็ไปปิดสวิทย์ไฟตรงระเบียงปากทางเข้าอุโมงด้วยล่ะ(ไม่ก็เดินตามสายไฟฟ้าไปเรื่อยๆก็จะรู้เอง)
สังเกตุดีๆมันจะมีพื้นที่เป็นกระจกอยู่พังลงไปเลย จะมีอยู่หลายลังเลย :yes

26th August 2012, 16:54
หมายถึงั้มที่พื้นมีไฟฟ้าชอดนะครับที่พังกระจกลงไปอะตอนเราเล่นขนได้ตั้งหลายกล่อง

แก้ไข : ผ่านแล้วครับ ขอบคุณมาก