PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไฟล์ explorer.exe ใน Windows 7 ultimate 64bit หาย!!!

InfernoVirus
25th August 2012, 23:59
อาการก็คือ เปิดเข้า windows login ได้ตามปกติครับแต่ถึงพอเข้าหน้า Desktop จอมืดอ่ะครับ แต่สามารถเปิด (Alt+Ctrl+Del) ได้ตามปกติครับ พอลองกด New Task Run พิมพ์ explorer.exe แล้ว มันขึ้น error ครับ

สาเหตุ :ผมจะติดตั้งทรีม windows7 ครับ ทำตามทุกขั้นตอนทุกอย่างแล้ว Restart เครื่องมาอีกทีก็ จอมืดเลยครับ(Black Screen) แต่สามารถเข้า Web browser ได้ตามปกติครับ