PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ตะลึง!! สหรัฐฯค้นพบไทม์แมชชีนจากโลกอนาคต! (ข่าว เก่า ปี 2552 )

bank9398
26th August 2012, 00:42
ตะลึง!! สหรัฐฯค้นพบไทม์แมชชีนจากโลกอนาคต!

[สำนัก ข่าวเอพี] ความจริงช็อคโลกเพิ่งจะได้รับการเปิดเผยเมื่อไม่นานมานี้ว่า เมื่อวันที่ 9 มีนาคม ที่ผ่านมา ...สหรัฐอเมริกาได้ค้นพบไทม์แมชชีน หรือยานเวลาจากโลกอนาคต ในบริเวณทะเลทรายของรัฐฟอริด้า

ทั้งนี้ผู้เห็นเหตุการณ์ได้เล่าให้ทีมผู้สื่อข่าวฟังว่า ขณะที่เขากำลังทำงานอยู่ตามปกติ ก็ได้ยินเสียงประหลาดคล้ายเสียงระเบิดดังสนั่นหวันไหว เมื่อมองหาต้นสียง เค้าก็พบเห็นควันสีฟ้าลอยขึ้นมาจากทะเลทรายไกลออกไป โดยเขาพึ่งมาทราบภายหลังว่านั่นคือเครื่องไทม์แมชชีนจากโลกอนาคตที่ประสบ อุบัติเหตุ "ตอนแรกผมนึกว่าเป็นการก่อการร้ายซะอีก" แหล่งข่าวผู้ไม่ประสงค์ออกนามกล่าวกับผู้สื่อข่าว

ทางด้าน NASA ซึ่งเป็นกลุ่มแรกที่เข้าถึงยานเวลาดังกล่าว ได้ออกแถลงการณ์ว่า พวกเค้าตรวจพบความผิดปกติของสนามควอนตั้มกราวิตี้บริเวณทะเลทรายของรัฐฟอริ ด้า จึงได้ประสานงานกับทางกองทัพเพื่อทำการค้นหาสาเหตุของความผิดปกติครั้งนี้ และได้ค้นพบวัตถุประหลาดอยู่ในสภาพพังยับเยิน และบริเวณโดยรอบพังทลายเนื่องจากความปั่นป่วนของอนุภาคครึ่งสปินมวลสูง ซึ่งภายหลังวัตถุดังหล่าวได้รับการยืนยันว่าเป็นยานเวลาจากอนาคต หลังจากทำการตรวจสอบในห้องวิจัยนานถึง 87ชั่วโมง

อนึ่งขณะนี้ทางรัฐบาลยังไม่ยอมเปิดเผยข้อมูลใดๆ นอกจากยืนยันว่า ยานเวลาที่พบนั้น เป็นสัญชาติอเมริกัน โดยทางโฆษกทำเนียบข่าวกล่าวว่าจะมีการแถลงข่าวอย่างเป็นทางการโดยละเอียดอีก ครั้งเมื่อข้อมูลต่างๆเริ่มเป็นที่แน่ชัดแล้ว และขอให้สื่อมวลชลอย่าเล่นข่าวกันจนเกินเลย

โดยขณะนี้ผู้วชาญสาขาต่างๆจากทั่วโลกได้เดินทางไปยังอเมริกาตามคำเชิญ ของรัฐบาลเพื่อ ทำการตรวจสอบยานเวลาดังกล่าว ซึ่งล่าสุดได้มีการยืนยันแล้วว่า สตีเฟ่น ฮอว์คิง ได้เดินทางถึงมหาวิทยาลัยเวอจิเนียร์แล้ว

[หนึ่งในภาพประวัติศาสตร์ ,รูปในสถานที่เกิดเหตุ ถ่ายเมื่อวันที่ 9 มีนาคม 2009]

[สำนักข่าวซีเอ็นเอ็น] หลังจากข่าวเรื่องการค้นพบไทม์แมชชีนจากโลกอนาคตได้รับการเปิดเผย ประเด็นนี้ก็ได้กลายเป็นประเด็นที่คนทั้งโลกจับตามอง โดยต่อไปนี้คือบทสัมภาษณ์จากผู้วชาญทางด้านต่างๆที่ได้มีส่วนร่วมในการ ค้นพบครั้งประวัติศาสตร์นี้

ศาสตราจารย์ จอร์จ ดีนายด์ ผู้วชาญด้านกีฏวิทยา จากมหาวิทยาลัยแมสซาชูเซต :

"ใช่ครับ ผมเป็นคนแรกที่ยืนยันว่าสิ่งนี้คือยานเวลา เหตุผลเหรอครับ เอาเป็นว่ามันเป็นเรื่องทางฟิสิกส์อนุภาคที่ยากจะอธิบาย แต่โดยสรุปแล้วเครื่องกลนี้คือยานข้ามเวลาอย่างไม่ต้องสงสัยเลยครับ จากที่เราพยายามตรวจสอบมันมากว่า 87ชั่วโมง ตอนนี้ผมบอกได้เพียงว่า มันคือไทม์แมชชีนที่เดินทางมาจากช่วงราวๆปี 2050 วัสดุต่างๆผลิตในอเมริกา และผลการชันสูตรศพของทางแพทย์ก็ระบุว่า ผู้ที่โดยสารมากับมันสัญชาติอเมริกัน ใช่ครับน่าเศร้าที่ผู้โดยสารของมันได้เสียชีวิตไปหมดแล้ว เราจึงไม่รู้จุดประสงค์ในการเดินทางมาของพวกเค้า"

เมื่อถามเขาว่า เขาคิดว่าการค้นพบครั้งนี้จะเปลี่ยนแปลงโลกไปในทิศทางใด และเขาคิดอย่างไรกับการเปลี่ยนแปลง :

"บุคคลสำคัญของโลกหลายท่านได้กล่าวถึงความเปลี่ยนแปลงไว้ครับเช่น พระพุทธเจ้า(The Buddha)ทรงสอนว่าทุกอย่างล้วนอนิจจังกล่าวคือไม่มีความคงทนถาวรเปลี่ยนแปลง ได้เสมอ(change brush silk draw) ไอสไตน์ค้นพบทฤษฎีสัมพันธภาพ(relationship picture theory)ซึ่งมีใจความสำคัญว่าความเปลี่ยนแปลงของสิ่งหนึ่งจะส่งผลกระทบต่ออีก สิ่งหนึ่ง เป็นต้น ความเปลี่ยนแปลงบ้างก็เกิดขึ้นจากความต้องการของใครบางคน บ้างก็เกิดขึ้นโดยความบัง(Hindu man)เอิญ นอกจากพระเจ้า(except God)แล้วจะไม่มีใครรู้ได้เลยครับว่าถ้าหากบางสิ่งเปลี่ยนแปลงไปแล้วมันจะดี ขึ้น(good up)หรือแย่ลง(bad down)แม้คุณอาจจะคาดเดาได้แต่มันก็ไม่ได้เป็นอย่างที่คุณคาดเดาไว้เสมอไป ครับ"

สตีเฟ่น ฮอว์คิง ศาตราจารย์ลูเคน แห่งมหาวิทยาลัยฮาวาร์ด ผู้เขียน A brief history of time และ The Universe in a Nutshell :

"เป็นเวลานานมาแล้วที่เราทุกคนขบคิดเกี่ยวกับปัญหาเรื่องรูปลักษณ์ของเวลา หลายคนมองว่าการเดินทางข้ามเวลาเป็นเรื่องไร้สาระ แต่ตอนนี้โลกก็ได้ประจักษ์แล้วว่าทุกสิ่งทุกอย่างล้วนเป็นปัญหาเกี่ยวกับมุม มองของคน เหตุการณ์(event)ที่เกิดขึ้นทำให้โลกได้ประจักษ์แล้วถึงความเป็นไปได้ที่ไม่ มีที่สิ้นสุดของเวลา ผมรู้สึกปิติยินดีอย่างยิ่งที่ได้มีส่วนร่วมในเหตุการณ์ครั้งนี้ ปัญหาทางเทคนิคที่เรายังหาคำตอบไม่ได้ว่าพวกเค้า(นักเดินทางข้ามเวลา)ทำมัน ได้อย่างไรนั้น ยังไม่สำคัญเท่าเรื่องที่ว่า พวกเขาทำได้"

คุณเชื่อมั่นในการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้ไหม คุณคิดว่าการเปลี่ยนแปลงนี้จะก่อปัญหาตามมาไหม :

"ความเปลี่ยนแปลง(change brush)เกิด(born)ขึ้นตลอดทุกที่และทุกเวลาครับ เวลาคุณมองไปที่ดวงอาทิตย์คุณอาจรู้สึกว่ามันไม่มีการเคลื่อนไหวอะไรเลยแต่ คุณรู้หรือไม่(you know or burn)ครับว่าบนดวงอาทิตย์นั้นมีการระเบิดแบบปฏิกริยานิวเคลียร์ฟิชชั่นอยู่ ตลอดเวลา หรือเก้าอี้ไฟฟ้าที่ผมกำลังนั่ง(sit down)อยู่นี้พวกคุณอาจเห็นว่ามันเป็นของแข็งอยู่ของมันนิ่งๆแต่จริงๆ แล้วในอะตอมของมันมีอิเล็กตรอนที่เคลื่อนที่ด้วยความเร็วสูงอยู่ตลอดเวลา ครับ"

เครดิต http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1268266

muek9999
26th August 2012, 00:48
โอ้ท่าน ท่าทางจะชอบไทม์แมชชีนมากนะครับ ^^

hopmbnzatou
26th August 2012, 00:48
มันเป็นเจลลดไข้หรือเปล่า

bankkoker
26th August 2012, 00:50
นี่มันชิ้นส่วนยานอวกาศไม่ใช่?

http://genesismission.jpl.nasa.gov/gm2/images/gallery/landing/index.htm

prodjvirusscanful
26th August 2012, 00:53
ตกลงมันคืออะไร ..

Innes
26th August 2012, 06:59
ยานอวกาศครับ

THE MIZ
26th August 2012, 08:21
น่าจะไม่ใช่ไทม์แมชชีนมั้ง

babe2125
26th August 2012, 08:27
มีโดเรม่อนนั่งมาป่าว? :o

NuTeiz
26th August 2012, 08:33
ของแท้หรอครับ

Mercury
26th August 2012, 10:09
ของแท้หรอครับ
2 ปีมาแล้วครับ นี่มันมั่ว

bank9398
26th August 2012, 11:05
ผมก็ไม่รู้หรอกครับตามเครดิต. ผมก็ไม่เชื่อเหมือนกันแหละครับ ย่านมันเล็กเกินไปครับ . คนคงเข้าไปอยู่ไม่ได้

bighipyoza
26th August 2012, 11:09
ไปดึงตัว ชาลี แชปปลิ้น มาให้ผมที ถ้ามันมีนะ

Phromrat
26th August 2012, 11:33
เห้ยยยย ข่าวใหญ่ โดเรมอน กับ โนบิตา ตายแล้ว :o