PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ PSP ปุ่มไม่ทำงาน

ultramaniso
13th August 2011, 08:38
ตามหัวข้อเลยครับคือว่าช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้เล่น psp เท่าไหร่ไม่ได้เปิดประมาณ 1 อาทิตย์ (sleep mode เล่นเกมค้างไว้)
พอเปิดมาปรากฏว่าปุ่ม O X /\ [] มันกดไม่ติดอะครับ ปุ่มอื่นน่าจะใช้ได้ครบเหมือนเดิม
ผมเลยปิดเครื่องแบบเลื่อนสวิตค้างไว้พอเปิดมาใหม่ก็อยู่หน้า XMB แต่ก็เหมือนเดิมถอดแบตแล้วก็ยังไม่หาย ไม่ทราบว่าเป็นที่สาเหตุอะไรครับ
ต้องส่งซ่อมรึเปล่าหรือทำเองก็ได้บอกวีทีด้วยครับ :sweat กะจะเอามาเล่นที่ทำงานซะหน่อย ฮือๆๆๆ
PSP 300X CFW Pro-4 Monhun ครับ

ultramaniso
14th August 2011, 08:30
กรรมเงียบเลยผมเขียนอะไรผิดปะครับเนี่ยหรือว่าผิดหมวด :sweat

TunoE
14th August 2011, 13:43
ใจเย็นครับ = =
ช่วงนี้คนอาจจะไปเที่ยวก็ได้ครับ

ปิดเครื่องเปิดใหม่แล้ว มันเข้า XMB เลยรึไม่ส่ามารถขยับออกจากหน้าไปสู่หน้าจอ home ได้เลยรึ เข้าไป restore ไม่ได้เลยรึครับ

ถ้ากรณีปุ่มค้างหรือกดเองเปิด ฝา umd ไว้ แต่นี้เล่นกดไม่ติดหมดเลย ไม่ได้เห็นกับตาบอกยากจังครับ

ปล.เดินแวะร้านเกมให้ช่างดูๆให้แค่พอทราบสาเหตุก็ได้ครับ

ultramaniso
15th August 2011, 07:52
ก็ปิดเครื่องแบบสนิทอะครับ
เปิดมาก็เหมือนปกติทุกอย่างครับเข้าหน้า XMB แต่ว่าปุ่ม O X /\ [] ใช้ไม่ได้ 4 ปุ่มครับ restore อะไรไม่ได้เลยทำได้แค่เลื่อนเมนูไปมา เหอๆ

Narongrit
15th August 2011, 08:11
ของผมก็เพิ่งเป็นคับ ดีแพด เจ้งไปเลย กดอะไรไม่ได้เลย สงสัยคงต้องไปเดินพานเหล็กแล้วละมั้ง

Narongrit
15th August 2011, 08:13
ทั้งๆที่ไม่ค่อยได้เล่น ฟังแต่เพลง พอมาเปิดอีกที ปุ่มดีแพด มีปัญหาแต่ยังพอกดได้ แต่เดียวนี้ กดไม่ได้ถาวรแล้วคับ วอนผู้รู้วิเคราะห์อาการให้ด้วยคับ

ultramaniso
17th August 2011, 04:47
ใช่ครับๆ ถ้าเล่นจนพังก็ว่าไปอย่าง นี่ไม่ค่อยได้เล่นยังพังได้ T.T

Bosszawow
2nd July 2015, 07:44
ของผมรุ่น 1000 กดไม่ติดเหมือนกันครับ กดได้เฉพาะ เพิ่มเสียงลดเสียง ปุ่มอื่นเน่า แต่เห็นเขาบอกลองกด Rค้าง แล้วเปิดเครื่อง มันจะเข้าเมนูตั้งค่า ผมก็กดตามที่เขาบอกมา ในเมนูมันกดได้ทุกปุ่มอะครับ แต่พอรีเครื่อง ลองอีกที กดไม้ได้อีก ไม่เข้าใจ(แต่ในเมนูตั้งค่ากดได้) เปิดปิดเครื่องตั้งหลายทีละ กดไม่ได้สักปุ่ม ใครพอมีวิธีแนะนำผมหน่อย