PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หลังจากที่เล่น SLEEPING DOGS จบท่านคิดว่าจะมีภาคต่อไหม

tonyhero
26th August 2012, 20:04
ผมว่ามีแน่นอนเกมดีจริงๆครับชอบการต่อสู้ระยะประชิดที่สุด ตอนจบเห็นพวกที่พระเอกเข้าไปแฝงตัวมาแอบดูพระเอกคุยกับตำรวจสาวภาคต่ออาจจะตามล่าพระเอก
สำหรับเกมนี้ให้ 9.5/10 เลย ติดเรื่องขับรถอย่างเดียวแหละ อิอิ :cool::cool::music:music:gamer:gamer

thewinman
26th August 2012, 20:07
อยากให้มีต่อ อะ :rtfm

Azllen
26th August 2012, 20:10
น่าจะมีนะครับ

ภาค2 คงชื่อ wakeup dogs 55555555

manshinoda
มีแน่นอน ครับ มันยังไม่จบ

gamesrang
ติดเรื่องขับรถอย่างเดียว นี้หมายความว่ายังไง อะครับ

เวลาขับรถ มันแลคใช้ไหม ครับ

tonyhero
26th August 2012, 20:14
ติดเรื่องขับรถอย่างเดียว นี้หมายความว่ายังไง อะครับ

ขับรถดีตอนขับไปข้างหน้าแต่พอถอยหลังชวนอ๊วกจริงๆ 555+

NCIS{Fc}
26th August 2012, 20:17
มีก็คงจะเปลี่ยนตัวเอกหรือไม่ก็ DLC ครับ เพราะเนื้อเรื่องของเว่ยจบแล้ว ทางแก๊งก็เลิกยุ่งกับตัวเอกแล้ว

มันคุมยากครับ ไม่แลคเลย มุมกล้องก็ชวนเวียนหัวนิดๆ

woodytalks
26th August 2012, 20:20
ใครมีวิธี hack กล้องไวๆๆมั้งครับผมติดตรงนี้อย่างเดียว

manshinoda
26th August 2012, 20:21
มีก็คงจะเปลี่ยนตัวเอกหรือไม่ก็ DLC ครับ เพราะเนื้อเรื่องของเว่ยจบแล้ว ทางแก๊งก็เลิกยุ่งกับตัวเอกแล้ว

มันคุมยากครับ ไม่แลคเลย มุมกล้องก็ชวนเวียนหัวนิดๆ

เขาว่าผู้หญิงนี้ร้ายกว่าผู้ชายน่ะ คงจัดการยากกว่า

Azllen
26th August 2012, 20:23
ผู้หญิงร้ายจริงๆ ดูเจ๊อ้วนขายหมูซิ 5555 โหดสาดดดดดดด

ScorpionzZ
26th August 2012, 20:27
เนื้อเรื่องก็สนุกมาก อยากให้มีภาค 2 !

tonyhero
26th August 2012, 20:39

ผมว่าคงไม่เลิกยุ่งหรอกมั้งครับดูท่าทางผู้หญิงที่นั่งอยู่ในรถคงมีแผนอะไรแน่ๆ

bankvocal
26th August 2012, 21:23
ใครมีวิธี hack กล้องไวๆๆมั้งครับผมติดตรงนี้อย่างเดียว

เรียงเลขไปเรื่อยๆ ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=GUSWP2mgTT0&feature=plcp

bankvocal
26th August 2012, 21:25
อยากให้มีต่อครับ เกมดีๆ สนุกมาก ส่วนขับรถไม่งงนะครับ ตอนขับก็ปล่อยเมาส์ครับ

-[Chelsea_FC]-
26th August 2012, 21:29
เกมส์นี้พระเอกสไตล์เดียวกับ "เฉินหลง"
ชอบระบบ ขับรถกระแทก กับ กระโดดเกาะรถ เร้าใจสุดๆ :gamer

de1595
26th August 2012, 21:30
มีภาคต่อแน่ๆๆ ครับ ถ้าเราช่วยกันสนับสนุนแท้กัน บ้าง นะครับ

อยากให้มีเกมส์ดี ๆๆ เล่น ต้องช่วยกันสนับสนุนแท้ กันบ้างนะครับ :gamer

muzanarak
26th August 2012, 21:39
เกมนี้มีบัคหรือเปล่าคับ ผมเล่นภารกิจที่ให้ไปติดเครื่องดักฟังอ่ะครับ มันไขประตูไม่ได้

ลูกกุยแมน
26th August 2012, 21:40
มันมาแนวgta4(มีโทรศัพท์ 55) แต่ก็ไม่แพ้กันเลย :cool:

gsp
26th August 2012, 22:10
ผมยังเล่นไม่จบเลย
ใครเป็นมั่งเวลายิงปืนบางทีกระสุนไม่ออกเเล้วมีเสียง ปิ้บๆ เฉย เซงเลย
ส่วนตัวชอบ true crime nyc lุดละ
มีเเต่งตัวใช้ยศซื้อปืนซื้อ รถ มียศ เเค่ 5 ยศ เมืองกว้างใหญ่ มีให้ไปปราบอาชญากรรมเล่นทุกที่ๆ

เนื้อเรื่องเข้มข้น ดราม่า ตามชีวิตเเนวพังค์ ตวเรามีทางเลือก จะเป็น badcop หรือ good cop
บู๋กว่า เพราะไม่ใช่สายสืบเเต่เป็นอันธพาลที่มาเป็นตำรวจ ดูบางฉากก็ฮา
ที่สำคัญเพลงให้อารมณืหดหู่ไปอีกเเบบ

http://www.youtube.com/watch?v=JiSsytKMT0s

marcus จะดูเเล้วเข้มเเละเครียดกว่า wei มากเเละพี่เเกก็เเต่งตัวได้ด้วย

miniboss
26th August 2012, 22:12
เกมนี้มีบัคหรือเปล่าคับ ผมเล่นภารกิจที่ให้ไปติดเครื่องดักฟังอ่ะครับ มันไขประตูไม่ได้

ไขประตูไม่ต้องกดอะไรมากครับ กด W ขึ้นไปจนเห็นสีเขียวแล้วกด A กะจังหวะดีๆ ปล่อยเมาส์ไปได้เลย

bankvocal
26th August 2012, 22:46
ผมยังไม่ผ่านตรงที่มันให้หาคลื่นอะครับ ที่มันขึ้น3 เหลี่ยมบนโทรศัพท์อะ ต้องทำไมอะครับ :sweat

ให้ไปตรงกลางสามเหลี่ยมครับ

bankvocal
26th August 2012, 22:48

http://www.youtube.com/watch?v=DOIahYMPuF0&feature=plcp

กดแค่ W กะ A ครับเมาส์ไม่ต้องไปสนใจมัน กด W ค้างพอมันเป็นสีเขียวก็กด A

cantaloupes
27th August 2012, 04:17
ผมอยากให้มีนะครับ ส่วนตัว ชอบตรงเนื้อหามาก เข้มข้น มีหักมุมด้วย ระบบก็เจ๋ง

ส่วนเรื่องขับรถ ผมว่ามันสนุกกว่า Need For Speed อีกนะความคิดผม (ผมใช้จอยเล่น ขับรถมันส์มาก ^^)

เสียดาย Jackie ไม่น่าตาย อุตส่าห์ช่วยมาตลอด

ตอนนี้แข่งรถเล่น ชนะตลอด 555+ [รถยนต์ก็คัน 6 แสน ซื้อมาทีเดียวคุ้ม ชนะทุกสนาม]

battosai2010
27th August 2012, 04:38
ผมว่าสนุกดี แต่บางที เวลาเราต่อนมันตอนมันจะต่อยมันดันต่อยเราได้และบางทีกด เคาท์เตอร์ดันโดนต่อย ตายบ่อยมาก และระบบขับรถปวดหัวได้ใจดี555 ขับรถและจะยิงนี่ เกือบอ้วกเลยผม
โดยรวมผมว่าดีให้ 7/10 สำหรับผมนะ ^^

babybanks
27th August 2012, 04:53
ที่บอกมึนหัวนี่ใช้คีย์บอร์ดเล่นหรือเปล่าครับ ลองใช้จอย XBOX 360 เล่นแล้วจะไม่ผิดหวัง

benzjitpanu
27th August 2012, 05:14
คืออยากจะถามหน่อยครับ ผมแฮ๊คกล้องที่จุดโล่สีฟ้าอะครับ แล้วกลับมาบ้านกำลังจะล็อคเป้าให้ตำรวจไปจับอยู่ดีๆเกมมันก็เด้งออกอะครับ แล้วผมก็เลยเข้าใหม่แต่ปัญหาคือจุดสีฟ้าหายไปแล้วครับ

และก็มาดูในทีวีก็ไม่มีให้ล็อคเป้าให้ตำรวจไปจับแล้วคือผมกลัวว่ามันจะไม่ขึ้นให้แล้วอะครับ แต่จุดอื่นยังมีอยู่นะครับ

แต่จุดที่เกมเด้งตรงนี้ผมหายไปแล้ว จะทำไงได้บ้างเล่นไปเลื่อยๆมันจะกลับมาไหมครับ ทำไงช่วยบอกหน่อยนะครับถ้าไม่ได้ผมจะได้เล่นใหม่

ถึงจะไปไกลพอสมควรแต่ไม่อยากพลาดรายละเอียดสักจุดเลยครับช่วยตอบหน่อยนะครับ

parkpoompb
27th August 2012, 18:51
ถ้ามีคนชอบเยอะๆ คงจะมีภาค 2 อยู่แน่ๆ มารอ Watch Dog ต่อ

NCIS{Fc}
27th August 2012, 22:04
ถ้ามีคนชอบเยอะๆ คงจะมีภาค 2 อยู่แน่ๆ มารอ Watch Dog ต่อ

ซื้อแท้ด้วยนะไม่งั้น PC อาจอดภาคต่อไป ค่ายนี้ยิ่งไม่สนใจPC ตาดำด้วย

cantaloupes
28th August 2012, 05:32
คืออยากจะถามหน่อยครับ ผมแฮ๊คกล้องที่จุดโล่สีฟ้าอะครับ แล้วกลับมาบ้านกำลังจะล็อคเป้าให้ตำรวจไปจับอยู่ดีๆเกมมันก็เด้งออกอะครับ แล้วผมก็เลยเข้าใหม่แต่ปัญหาคือจุดสีฟ้าหายไปแล้วครับ

และก็มาดูในทีวีก็ไม่มีให้ล็อคเป้าให้ตำรวจไปจับแล้วคือผมกลัวว่ามันจะไม่ขึ้นให้แล้วอะครับ แต่จุดอื่นยังมีอยู่นะครับ

แต่จุดที่เกมเด้งตรงนี้ผมหายไปแล้ว จะทำไงได้บ้างเล่นไปเลื่อยๆมันจะกลับมาไหมครับ ทำไงช่วยบอกหน่อยนะครับถ้าไม่ได้ผมจะได้เล่นใหม่

ถึงจะไปไกลพอสมควรแต่ไม่อยากพลาดรายละเอียดสักจุดเลยครับช่วยตอบหน่อยนะครับ

ของผมบางทีจุดเดิมก็มีให้ทำซ้ำ 2 ครั้งนะครับ ซึ่งพวกนี้เป็นภารกิจรองนะผมว่า (ผมยัง hack ไม่หมดเมืองเลย แต่กำลังจะเอาให้ครบเหมือนกัน ทั้งเปิดกล่อง แล้วก็บูชาแท่นด้วย ตอนนี้ได้รถครบทุกคันแล้ว ^^)

ผมว่าเล่นไปเถอะครับ จบแล้วค่อยกลับมาทำก็ยังได้ ไม่มีปัญหาเกี่ยวกับเนื้อเรื่องอยู่แล้ว :)

henshinman
28th August 2012, 17:54
เนื้อเรื่อง เข้มข้นมากๆเหมือนได้ดูหนังมาเฟีย เรื่องนึงจิงๆ แต่ขาดลูกเล่นจุดไคลแมกซ์นิดหน่อยถ้ามีทางเลือกฉากจบแบบหลายๆแบบ จะสุดยอดมาก ระบบการต่อสู้เยี่ยมที่สุดในแนวเกมส์ Open World อัพเกรดตัวละครปลดล็อคความสามารถ มิชชั่นเสริมเยอะ แต่มุมกล้องชวนปวดหัวมากไม่รู้จะไวไปไหน หลังๆพอเริ่มปรับตัวได้ ทนๆไป 555+ ถ้าได้แก้ไขหรือปรับแต่งเรื่องมุมกล้องละก็ Perfect เลย ^^ ขัดใจนิดๆเรื่องระบบ Girlfriends อะไรหว้า ได้เดทครั้งเดียวปลดล็อคความสามารถ เปิด Collectibles
และสาวเจ้าหายก็ตัวไปเลย มันน่าจะเป็นระบบนัดเดทสาว แบบ GTA ผมชอบแบบ พากิน พาเที่ยว และก็พาไปซ่ำ 5555+ โดยรวมถือว่าดีมาก แต่ยังต้องปรับแต่งเพิ่มเติมอีกเล็กน้อย เป็นเกมส์เทพได้เลย
ต้องรอลุ้นกันว่าจะมีภาค 2 ออกมาไหม ผมละอยากให้มีจริงๆ ^^ ตอนนี้รอ DLC ใหม่ๆออกไปพลางๆก่อนจะมีอะไรใหม่ๆให้เล่นบ้าง เพราะเห็นว่าจะทยอยปล่อย DLC ตลอด 6 เดือน ผมว่างานนี้ทางด้าน Rockstar Game มีร้อนๆหนาวๆแน่ ไม่รู้ว่าจะออกโรคเลื่อนอีกหรือเปล่า ? เพราะเกมส์แนว TPS Open World ตลอดปีนี้ Saint Row 3 ทำออกมาดีมาก Sleeping Dogs ก็สุดเจ๋ง นิยังไม่รวม คนแฮคเมือง อย่าง Watch Dog ที่กำลังจะออกมาในช่วงพฤศจิกายนอีก แค่เห็น trailer ก็อึ้งกิมกี่ละ ปีนี้เกมส์ แนว Open World มีเยอะแยะจริงๆ เลือกไม่ถูกเลย แต่จะเก็บให้หมด 5555+
ว่าละตอนนี้ พาผู้กอง Wei ไปจับผู้ร้ายต่อดีกว่า ^^

emmaza
28th August 2012, 18:02
นอกเรื่องหน่อยครับ "มันกินเสปคเยอะไหมครับ"

tonyhero
28th August 2012, 22:06
นอกเรื่องหน่อยครับ "มันกินเสปคเยอะไหมครับ"
ไม่กินครับลื่นๆ กว่า darksider 2 อีก

Sleeping_Pee
28th August 2012, 22:15
ชอบบรรยากาศนะ เหมือนจริงมาก ชอบๆ อยากให้มีภาค 2 ต่อจัง ^^ :gamer :gamer :gamer

n123
28th August 2012, 22:22
เกมส์นี้ผม เล่นจนชินแล้วครับ ขนาดปลดล๊อค กล้อง ผมยังทำได้ไวเลย เพราะความเคยชิน และ เริ่มรู้เคล็ดลับ ครับ

thaiemotion
29th August 2012, 13:08
ขอออกความคิดเห็นเพิ่ม ผมว่าเกมส์นี้มันง่ายไปหน่อย ผมเล่นมายังไม่เคยตายเลย
ด่านสุดท้ายก็ไม่ค่อยเร้าใจเท่าไหร่ บอส ง่ายเกินไป ไม่ต้องทำอะไรมากอะ รอกดคลิ๊กขวาอย่างเดียว
เดียวมันก็ตาย ซะงั้น น่าจะทำเหมือน god of war มีฉากแอคชั่นให้เรากด แล้วท่าฆ่าแบบสวยๆ

ส่วนตัวเกมส์ สุดยอดมาก ผมซื้อรถสีส้มคันเดียว เร็วสุดๆ บังคับไม่อยู่เลย ไปซื้อแถวท่าเรืออะครับ คนขายจะใส่ชุดดีดีหล่อๆหน่อย มันจะขายรถดีดี

mooshirogane
29th August 2012, 13:22
เกมนี้ผมชอบบรรยากาศในเกมนะ แสงสีในเมือง ขับรถตอนกลางคืน ไม่ค่อยต่างจากแถวบ้านเราเลย ฝนตกบ้าง แดดออกบ้าง

bankvocal
29th August 2012, 14:11
เกมนี้ฝนตกแล้วเล่นลื่นขึ้น (ฮ่าๆๆ) ปกตอเวลาเล่นเกมที่มีฝนตกมันจะหน่วงเป็นช่วงๆ แต่เกมนี้ฝนตกแล้วลื่นเฉยเลย

18062503
29th August 2012, 17:09
ผมตอนยิงปืนเสียงมันดังปิ๊บๆแล้วก็ยิงไม่ออกอะมันใช้บัคเปล่างะมีวิธีแก้ไหมครับ (แต่ยังไงผมก็ทนเล่นจนจบแล้ว55)

cantaloupes
30th August 2012, 02:42
ขอออกความคิดเห็นเพิ่ม ผมว่าเกมส์นี้มันง่ายไปหน่อย ผมเล่นมายังไม่เคยตายเลย
ด่านสุดท้ายก็ไม่ค่อยเร้าใจเท่าไหร่ บอส ง่ายเกินไป ไม่ต้องทำอะไรมากอะ รอกดคลิ๊กขวาอย่างเดียว
เดียวมันก็ตาย ซะงั้น น่าจะทำเหมือน god of war มีฉากแอคชั่นให้เรากด แล้วท่าฆ่าแบบสวยๆ

ส่วนตัวเกมส์ สุดยอดมาก ผมซื้อรถสีส้มคันเดียว เร็วสุดๆ บังคับไม่อยู่เลย ไปซื้อแถวท่าเรืออะครับ คนขายจะใส่ชุดดีดีหล่อๆหน่อย มันจะขายรถดีดี

คัน 6 แสน คันเดียว ซิวทุกสนาม ฮ่าๆๆ ผมซื้อคันแรกเลย เก็บตังค์เหนื่อยมากช่วงแรกๆ

FreeZone
30th August 2012, 20:37
ผมติดตรงเล่น Poker อ่าเล่นไม่เป็นงงมาก :sweat

gsp
30th August 2012, 20:40
ผมติดตรงเล่น Poker อ่าเล่นไม่เป็นงงมาก :sweat
เล่นตามสูตรที่มันบอกอะครับ เเต่ให้เล่นตามสีเทา

bankvocal
30th August 2012, 21:08

เล่นมั่วไปเลยครับ ถึงแพ้มันก็ให้ข้อมูลกับเรา เล่นไปจนกว่าได้ข้อมูลที่เราไปสืบ แล้วมันจะมีภารกิจต่อครับ

Wayne Rooney
6th September 2012, 13:49
Jackie ตายผมนั่งร้องคาคอมเลย Tt'

CodeMagane
6th September 2012, 20:15
ใช้จอยเล่นโคตรมันส์

jeirawat
7th September 2012, 12:04
ผมเล่น Clear ไปแล้ว แล้วมาเล่นอีก รอบ ยังสนุกอยู่เลย ใคร Clear แล้ว ลองมาเล่นอีกทีน่ะ

ปล. อยาก ให้ มันมีภาค 2 3 4 5 และต่อๆไป

awopratee
9th March 2017, 19:22
ชอบมากครับ ยังกะได้ไปอยู่ ฮ่องกงจริง แสงสีเสียง ชอบมาก ขับรถมันส์มาก มีกระโดดเกาะรถด้วย ยากสุดคือ เกาะเรือ กว่าจะผ่าน ยังมีแนวนี้อีกมั้ยครับ ขอแบบบู้ๆสู้กันไสตล์กังฟู open world

Rens7
9th March 2017, 19:22
มีงับ กำลังทำอยู่ ดอนนี่ เยน เป็นพระเอก