PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามผู้รู้เกี่ยวกับ New iPad หน่อยครับ??

yoshi3416
26th August 2012, 22:26
รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ:thank คือผมจะซื้อ New iPad WiFi 64GB ในวันพฤหัสบดีนี้แล้วครับ
ผมอยากจะถามเรื่องความร้อนครับ เห็นเค้าว่ากันว่าเล่นเกมแค่แป๊บเดียวเครื่องก็ร้อนแล้ว
มันจะส่งผลกระทบต่อตัวเครื่องมั๊ยครับ ถ้าเครื่องมันร้อนนานๆ เวลาใส่เคสความร้อนมันจะเพิ่มขึ้นรึป่าวครับ
เรื่อง Jailbreak นี่ทำหรือไม่ทำดีครับ ถ้า Jailbreak ไปแล้ว เครื่องจะมีปัญหามั๊ยครับ

toptam1
26th August 2012, 22:34
ของผมเล่นเกม มันไม่ร้อนเลยน่ะ ร้อนแค่ ถ่ายวีดีโอ นานๆ มันก็ไม่ร้อนมาก

ส่วนเรื่อง Jailbreak จะว่าดีก็ดี ว่าไม่ดีก็ไม่ดี ส่วนตัวผมว่าดีเพราะมันเล่นแอปแท้ฟรี :rofl

ChaninKung
26th August 2012, 22:38
ถ้ากลัวร้อนซื้อเคสใส่เอาครับ ความร้อนประมาณGalaxy Tab ไม่น่ามีปัญหาครับ(ของAppleเชียวนะ)

ส่วนJailถ้าอยากเล่นแอปแท้จริงๆแต่ไม่สะดวกเรื่องบัตรเครดิตแนะนำซื้อiTune Gift Cardแทนครับ ราคาเริ่มต้นที่380 ได้10เหรียญครับ

ส่วนเจลเพื่อใช้อย่างอื่นก็แล้วแต่ครับ

sorenzen
26th August 2012, 22:43
ผม เจล มาก้อไม่มีปัญหาอะไรนะคับ ก้อแล้วแต่คนอ่ะครับ ^^

Snowbug
26th August 2012, 22:50
ร้อนแบบอุ่นๆครับ ไม่ร้อนแบบลวกมือนะ สาเหตุที่ร้อนก็น่าจะมาจากการที่ตัวเครื่องเป็นโลหะด้วยแหละเลยส่งความร้อนออกมาได้ง่าย ถ้าใส่เคสก็ทำให้ร้อนขึ้นแน่นอน[เพราะระบายอากาศได้ยากขึ้น]แต่ว่าเราจับเคสเลยไม่รู้สึกว่าร้อน แต่ก็ไม่เป็นปัญหาอะไรครับใช้งานได้ตามปกติ