PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเรื่องจะถาม เกี่ยวกับเกมครับ โปรดเข้ามาอ่านก่อน !!

nanohero
27th August 2012, 01:57
ผมสงสัย อะไรบางอย่างอยู่ 1 ข้อ เนื่องจากผมยังเป็นมือใหม่ ผิดพลาดอะไรก็ขอโทษด้วยนะครับ

เนื่องจาก

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=120408

ผมงงระหว่าง
1. FULLGAME SKIDROW
2. FULLGAME UNLOCKED

2 อย่างนี้ มันแตกต่างกันอย่างไรหรอครับ แล้วมีอะไรบ้าง กี่อย่างที่แตกต่างกัน
หรือว่าตัว Unlock นั้นมีอะไรเพิ่มมาจากธรรมดาหรืออย่างไรครับ

ปล. ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

nomember
27th August 2012, 02:12
FULLGAME SKIDROW
คือเกมตัวเต็มแต่มีผู้ทำแคร๊กเป็น SKIDROW
FULLGAME UNLOCKED
คือตัวเกมที่มาจาก Steam โดยผ่านการปลดล๊อกเรียบร้อยแล้ว

nanohero
27th August 2012, 02:23
อ่อ เป็นแบบนี้นี่เอง ขอบคุณนะครับ
ทีแรกผมก็สงสัยว่า ตัว unlock มีอะไรพิเศษกว่า ตัวของ skidrow ประมาณว่า มีตัวหรือรถหรืออะไรก็แล้วแต่ที่มันมีเพิ่มขึ้นมา
เหมือนกับว่า ถ้าเราอยากได้รถ เราก็ต้องทำเงื่อนใข ในการที่จะปลดล็อค เพื่อที่จะได้รถ แต่ว่าตัว unlock นั้น มัน unlock มาให้แล้วเลย
ทีแรกผมก็คิดแบบนี้ เนื่องจากยังไม่รู้อะไรมาก
ขอบคุณครับ