PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมเจอไวรัสจากเกมส์นี้ครับ ฃ่วยด้วย

surachai13
27th August 2012, 10:59
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=102481

ข้างบน คือเกมส์ที่ผมโหลดไปลงเล่นอะครับ ตอนลง ร่มแดงผมเตือนแล้วนะครับ
ผมมีไวรัสแต่ในนั้น เขาบอกเป็นไฟล์ Auto รัน ให้ปิดตัวแสกน
พอลงเสร็จเล่นได้ พุ่งนี้มา เข้าไม่ได้แล้วร่มแดงกเตือนด้วยชื่อไรวัส
W32/Sality.AT ครับ
ตอนนี้คอมผมกำลังจะพัง ก็อยากจะฝากว่า ถ้าลงอะไร อย่าดักเลยครับ
คนเขามีปัญหา เซง เห็นสังคมดี แจกเกมส์ฟรีก็มาโหลด คราวหน้าผมก็คงไม่พึ่งเว็ปนี้แล้วแหละ
ไปซื้อแผ่นมาเล่นดีกว่า ใครจะโหลดอะไรคิดให้ดีก่อนโหลดด้วยนะครับ

abandon123
27th August 2012, 11:09
โทษนะ ขอขัดจังหวะนิดนึง
ไอ้ร่มแดงเนี่ย มันเกรียนๆอยู่นะ ขนาดไฟล์วินโดวส์มันยังบอกว่าเป็นไวรัส เอาตามตรง "ไม่ไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่" ==!
แล้วตอนนี้อาการคอมคุณเป็นไงหรอ ถึงขั้นกำลังจะพังเลยหรอ?
อีกอย่าง ในกระทู้นั้น ไม่เห็นมีใครบ่นว่าโดนไวรัสกันซักคน :gamer

Azllen
27th August 2012, 11:12
ไฟล์ที่ติดไวรัสชื่ออะไรครับ

ต้องบอกก่อนว่า ไฟล์บางไฟล์ ตัวสแกนไวรัสจะมองเป็นไวรัส ซึ่งจริงๆแล้วมันไม่ใช่ หลายๆคนเลยแนะนำให้ปิดตัวสแกนก่อนลงเกมทุกครั้ง

SilverSnowl
27th August 2012, 11:25
- ไม่ได้ต้องการจะเถียงหรือตำหนินะครับ แค่อยากให้มองมุมนึง - (ถ้าคุณได้มาอ่านอ่ะนะ)
จากการที่ผมเล่น เว็บนี้มานาน ผมเชื่อว่าไม่มีใครมาดักอะไรหรอกครับ
เข้าใจอารมณ์คุณ อาจจะโกรธหรืออะไรก็ตาม

คือคุณต้องทำใจว่าคุณไม่ได้โหลดเกมส์ลิขสิทธิ์
ซึ่งหมายความว่ามันมาจากหลายแหล่ง หลายบุคคล
มีโอกาสสูงที่จะเกิดความผิดพลาดได้

และขอให้ความรู้อีกอย่างว่า "ไม่มี Anti Virus ไหนป้องกัน Virus ได้ 100%" ต่อให้คุณลง 2 ตัวได้ก็เถอะ
ขนาดยักษ์ใหญ่ของวงการยังโดนแฮกบ่อยครั้ง อ่านตามข่าว IT ได้ครับ

อาจจะเป็นเพราะคุณคงไม่ได้ใช้ Window แท้ หรือ Anti Virus แท้ด้วยล่ะมั้ง (อันนี้ยอมรับว่าเดา) ไม่ได้แขวะนะ ถ้าผิดก็ขออภัยครับ
คอมกำลังจะพัง? พังยังไงครับ? เครื่องระเบิด เมนบอร์ดพัง? หรือแค่ระบบ Windows มีปัญหา

ถ้าบอกว่าคิดให้ดีก่อนโหลดนี่ ใช้อะไรมาคิดครับ? เพราะผมโหลดอะไรๆ มากกว่า หมื่นครั้งแล้วยังไม่รู้จะเอาอะไรมากรองเลยว่าปลอดภัยไม่ปลอดภัย

ท้ายสุด....คุณคิดว่าซื้อแผ่นแล้วจะปลอดภัยเหรอครับ? ถ้าแผ่นนั้นเอามาจากแหล่ง-เว็ปโหลดเดียวกัน

ปล.ถ้าทำให้ไม่ชอบหรืออะไร ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

reconnang
27th August 2012, 11:26
ตัว repack มี crack ในตัวเวลาลงก็ปิดตัวสแกนไวรัสก่อน หรือตัวเต็มเวลาลง crack ก็ต้องปิด

ปล.ในกระทู้ไม่เห็นมีคนจะบ่นเลย ถ้ามีไวรัสคนอื่นโหลดก็โดนกันหมด

surachai13
27th August 2012, 12:45
ก่อนอื่นเลย ผม ขอโทษพี่ๆ ทุกท่านนะครับ คือว่า
เกือบมีเรื่องกับพี่อะ ที่ คอมติดไวรัส ผมเลยโมโหไปบ้าง ผม สงบสติอารมณ์ไปสักพักใหญ่
เลยมาเปิดกระทู้อ่านดู ต้องยอมรับเลยว่า ผมก็พูดเกินไป แต่ในที่นี้
ไฟล์เกมส์ ปริ๊นออฟเปอร์เซีย เนี่ย ..!!! ผมแตกไฟล์มาแล้ว นะ
มันขึ้นว่ามีไวรัส ผมไม่รู็อะครับว่าไฟล์ไหน ผมกด part1 ไปมันไล่ไปเรื่อยๆ
เนื้ิอหาที่ตัวสแกนมันบอกชื่อไวรัสว่า
W32/ Sality.at ซึ่ง ไอ้ตัวไวรัสตัวเนี่ย ผมไปอ่านดูในเน็ต มันแรงมาก!!!อาการคอมผมเป็นยังไงลองอ่านดูเลยครับโดนเต็มๆ
ข้อมูลเกี่ยวกับไวรัสตัวนี้ ใครอ่านดู พอแก้ได้บอกผมด้วยนะ เป็นความรู้ช่วยๆกัน
http://forum.dekitclub.com/index.php?topic=1133.0
ผมเครียดเลยทีเดียว....ตอนนี้....
ผมเลยอยากทราบว่า มีวิธี แก้ยังไงไหม ที่ผมระบายไปข้างต้น มันไม่ตรงกับกระทู้ ที่ให้พวกพี่ๆช่วย
ผมขอโทษด้วยนะครับ ^^(ทำใจไว้แล้ว โดนพี่ตื๊บ!!!แน่ๆ)

GtXl24o7l3c
27th August 2012, 12:58
ก่อนอื่นเลย ผม ขอโทษพี่ๆ ทุกท่านนะครับ คือว่า
เกือบมีเรื่องกับพี่อะ ที่ คอมติดไวรัส ผมเลยโมโหไปบ้าง ผม สงบสติอารมณ์ไปสักพักใหญ่
เลยมาเปิดกระทู้อ่านดู ต้องยอมรับเลยว่า ผมก็พูดเกินไป แต่ในที่นี้
ไฟล์เกมส์ ปริ๊นออฟเปอร์เซีย เนี่ย ..!!! ผมแตกไฟล์มาแล้ว นะ
มันขึ้นว่ามีไวรัส ผมไม่รู็อะครับว่าไฟล์ไหน ผมกด part1 ไปมันไล่ไปเรื่อยๆ
เนื้ิอหาที่ตัวสแกนมันบอกชื่อไวรัสว่า
W32/ Sality.at ซึ่ง ไอ้ตัวไวรัสตัวเนี่ย ผมไปอ่านดูในเน็ต มันแรงมาก!!!อาการคอมผมเป็นยังไงลองอ่านดูเลยครับโดนเต็มๆ
ข้อมูลเกี่ยวกับไวรัสตัวนี้ ใครอ่านดู พอแก้ได้บอกผมด้วยนะ เป็นความรู้ช่วยๆกัน
http://forum.dekitclub.com/index.php?topic=1133.0
ผมเครียดเลยทีเดียว....ตอนนี้....
ผมเลยอยากทราบว่า มีวิธี แก้ยังไงไหม ที่ผมระบายไปข้างต้น มันไม่ตรงกับกระทู้ ที่ให้พวกพี่ๆช่วย
ผมขอโทษด้วยนะครับ ^^(ทำใจไว้แล้ว โดนพี่ตื๊บ!!!แน่ๆ)
ผมอ่านดูละ W32/ Sality.at แรงจริง อ่านไปฮาไปตอนเขาพยายามลบมัน
ปล. ในนั้นเข้าก็บอกวิธีแก้อยู่นิ ??

gsp
27th August 2012, 16:56
อย่าไปโหลดของพวกมือใหม่ครับ
คราวที่เเล้วผมก็โดน พอผมเอามาระบายเเค่นั้นเเหละ เละเทะ
คนอัพไม่ผิดครับ คนโหลดอะผิด .......

อุทาหรณ์ครับ โหลดต้องโหลดของ gii1818 กะ natchapon ramis เเละผม คนอื่นส่วนใหญ่โหลดเเล้วเล่นไม่ได้

surachai13
27th August 2012, 17:06
อย่าไปโหลดของพวกมือใหม่ครับ
คราวที่เเล้วผมก็โดน พอผมเอามาระบายเเค่นั้นเเหละ เละเทะ
คนอัพไม่ผิดครับ คนโหลดอะผิด .......

อุทาหรณ์ครับ โหลดต้องโหลดของ gii1818 กะ natchapon ramis เเละผม คนอื่นส่วนใหญ่โหลดเเล้วเล่นไม่ได้

ขอบคุณครับพี่

สิ่งเล็กๆที่เรียกว่าเกมส์
27th August 2012, 17:29
โหลดมาตั้งนานยังไม่เคยเจอนะไวรัส คือ ยอมรับว่าส่วนมาเวลาร่มแดงมันเตือนจะเป็นพวก crack หรือตอนติดตั้งเกมใกล้เสร็จแต่มันไม่ใช่ไวรัสหรอกขนาดไฟล์ใน window บางตัวมันยังเตือนว่าเป็นไวรัสเลย- -

yuttipron
27th August 2012, 17:38
ผมขึ้นทุกเกมครับผมดูออกอันไหนไวรัสจริงอันไหนไม่จริงถ้ามันจริงมันจะพยายามไปหาไดร์c ผมละเว้นไว้ตรงห้องที่ลงเกมเเต่ถ้ามันจะไปที่อื่นnodมันก็จะเก็บทันที
เเนะนำไปหา eset smart security 5มาลงครับเพื่อตัดปัญหาไวรัสนะ

cHolTOP
27th August 2012, 17:51
ผมโหลดไม่เคยเจอนะเล่นได้ทุกเกม 555

gsp
27th August 2012, 20:32
ขอบคุณครับพี่
เเหม จะบอกว่าพี่อายุ 14 เองครับ
เเป่ว :o

champut123
29th August 2012, 14:34
พี่ว่าก่อน แก้ไขคอม น้องต้องไปบำบัดจิตอย่างรุนแรง !

Capathia
29th August 2012, 14:47
ไอ้ไฟล์ที่บอกว่าไวรัสน่ะ มันเป็นไฟล์หนึ่งของตัวเกมหรือเปล่า หากลบทิ้งไปแล้วมันเล่นได้ไหม
อย่าเชื่อซอฟต์แวร์ 100% ครับ ให้วิเคราะห์ด้วยตัวเองด้วย แต่ถ้ามันใช่ก็เป็นสิ่งดีที่จะมาเตือนคนอื่นครับ
ก่อนโหลดก็หาอ่าน Comment ในกระทู้ก่อนว่าเขามีปัญหาอะไรกันบ้าง