PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ!!!!!ปัญหาคือ...?

chitsander
27th August 2012, 11:42
คอมตั้งโต๊ะผมเปิดแบบปกติมันไม่ติดครับ ผมต้องถอดพัดลมซีพียูออกก่อนแล้วเปิดเครื่องจึงติดแล้วค่อยใส่พัดลมซีพียูกลับเข้าไปทุกครั้งเลยครับ
อยากรู้ว่าทำแบบนี้บ่อยๆ เครื่องจะพังมั้ย แล้วผมจะต้องแก้ไขตรงไหนครับ เพราะพัดลมซีพียูมันก็ยังหมุนอยู่ ตัวซีพียูมันก็ทำงานอยู่ งงครับ
คอมผมยี่ห้อ e-machine ครับ
ท่านผู้รู้ช่วยด้วยคร้าบบบบบบ....

pop99
27th August 2012, 11:49
ผมก็งงครับไม่เคยเจอเหมือนกัน:o

หมายถึงต้องถอดสายพัดลมทุกครั้งที่เปิดเครื่องพอติดก็เสียบสายพัดลมกับไป (เสียวไฟดูดครับ)

ผมว่าบอร์ดมันมีปํญหานะ หมดประกันยังครับ ไม่หมดส่ง0ดีก่าครับ

ไม่ก็หาบอร์ดมาเทสครับ

chikuva
27th August 2012, 19:10
ลองรีเซ็ต bios ดูก่อนครับ