PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การ์ดจอRedeonมีปัญหากับการเล่นเกมครับ

taokrubgb
27th August 2012, 14:04
ผมใช้ Redeon 7670 เล่นเกมภาพมันโปรงใส่ เป็น2เกมส์แล้วครับต้องเข้าไปปิดแบบเป็นประหยัดพลังงานแต่พอปิด เกมส์กระตุกเหมือนปิดการ์ดจออะครับ แก้ไขยังไงครับ ขอบคุณมาก

taokrubgb
27th August 2012, 14:06
ขอวิธีลงภาพด้วยครับจะได้ลงให้ดู

gametoon
27th August 2012, 15:30
ผมเดาว่าไม่ได้ลงกาดจอถูกต้อง มั้งนะ? กาดจอที่ลงไว้อาจจะเป็นกาดจอแบบประหยัดไฟ เพราะ radeon มันเป็นกาดจอสองระบบ
ปกติผมจะเซตให้ใ้ช้แบบ max performance เพราะปกติเสียบแบตตลอด

ลองดูที่ Device manager นะครับ ว่า Display adaters เราเป็น Redeon 7670 ถ้ามันแสดงเป็น series แสดงว่าลงกาดจอผิดละครับ

ปล.ถามที่บอร์ด ocz จะมีคนช่วยไวกว่าบอร์ดนี้นะ เพราะส่วนใหญ่หมวดนี้คนจะแวะมาน้อยกว่า