PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาเรื่องเกมส์ Toriko [Psp]

ImpulseE
13th August 2011, 11:01
คือ ผม ติดที่ด่าน 3.8 อะครับมีใครพอจะรุ้วิธีผ่าน รึป่าวครับ :sweat

อีกเรื่อง คือวิธีอัพเลเววตัวละคร คือ ผม เวว 9 มาตั้งแต่ด่าน 1 แล้ว ด่าน 2 3 มา มันเก็บของทำรวม กันอะครับ เลย ทำไม่ได้สักอย่าง
พอมีวิธีรึป่าวครับ

:cool:

thingthing
14th August 2011, 08:23
ด่านต่างๆ ลองไปให้หมดทุกที่ แล้วจะเจอเอง ส่วนของทำนั้น ถ้าอยากได้ของจำพวกด่าน 1 หรือ 2 สามารถย้อนกลับไปได้ โดยเลือกเล่นแบบที่เลือกตัวละครได้ แล้ววิ่งไปที่ฉากที่มีรูปต้นไม้ในแผนที่สามารถย้อนกลับไปได้ (เนื้อไอ้เข้ระดับสอง หาได้โดยไปด่านหัวหน้าด่าน 1 สังเกตเวลไอ้เข้ ถ้าเห็นเวล 3 ก็ลุยไปเลย มันจะออกมาเรื่อยๆ แต่ถ้าไม่ใช่ก็วิ่งออกมาแล้วกลับไปใหม่ ทำซ้ำเรื่อยๆ ได้ พวกสัตว์บางตัว บางด่านก็ทำแบบนี้เหมือนกัน ถ้าจะหาระดับสูง )

ImpulseE
14th August 2011, 09:03
อะครับ แล้ว พอจะมีวิธี ผ่านด่าน 3.8 ป่าวครับ

ขอบคุณมาก ตั้งกระทู้มา หลายอาทิตแล้ว พึ่งจะมี กูรูมาตอบ T_T