PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องพยาธิ

wind
27th August 2012, 22:17
คือตั้งแต่เกิดมา ผมไม่เคยถ่ายพยาธิเลยซักครั้งเดียว ไม่รู้ว่ามันมีกำหนดไหมครับ ว่ามันควรกี่ปีถ่ายครั้งนึง แล้วมีวิธีตรวจยังไงให้แบบแน่ชัด จากที่ผมลองหาอ่านหลายๆที่ผมว่า ผมก็เข้าขั้นอยู่ เพราะผมกินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วนซักทีกินเยอะยังไงน้ำหนักก็ขึ้นประมาณ ไม่ถึงครึ่งกิโลแล้วก็กลับมาเท่าเดิม ปีไหนที่น้ำผมขึ้น 1 กิโลนี่โคตรดีใจเลย ผมเป็นคนออกกำลังกาย มันก็มีกล้ามเพิ่มมาบ้างเพียงแค่เล็กน้อยเท่านั้นเนื่องจากผมเป็นคนน้ำหนักตัวน้อย ทำให้ไม่มีกล้ามเนื้อไปสร้างกล้ามให้มันใหญ่ๆ ซึ่งพยายามกินเท่าไหร่ก็เท่าเดิมไม่มีผลเลย ผมก็เลยสงสัยว่าอาจจะเป็นพยาธิ อยากจะลองถ่ายดูซักครั้ง แต่ถ้าพูดถึงพยาธิผมก็ไม่ได้กินของดิบอะไรเลย มั่นใจ เพราะผมไม่ค่อยกินพวกหนังหมูหนังไก่ ไม่กินของดิบอยู่แล้ว กินแล้วมันเลี่ยนๆจะอ้วกเลยไม่กิน

คำถามที่จะถาม

1.ผมควรทดลองถ่ายดูดีไหมเผื่อมันจะทำให้อะไรดีขึ้น
2.ควรใช้ยาอะไรในการถ่าย แล้วมีราคาแพงไหม มีขั้นตอนและเวลาประมาณเท่าไหร่
3.ถ้าเกิดมันมีพยาธิจริงๆ ผมควรทำยังไงต่อหลังจากถ่ายออกมาแล้ว
4.ถ้าถ่ายออกมาแล้ว มันมีพยาธิ แล้วมันออกมาหมดลำไส้เลยหรือเปล่า

LIVE
27th August 2012, 22:29
me too! กะจะถามอยู่พอดีเลย เป็นกำลังใจให้อีกคน เพราะต้องการคำตอบมาก ดันๆ

HANG-ON
27th August 2012, 22:30
ประเด็นที่ว่ากินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วน - คุณเสี่ยงต่อการเป็นไขมันอุดตันในเส้นเลือดนะครับ

เรื่องแบบนี้ปรึกษาหมอชัวร์กว่าทำเองครับ

icesang2007
28th August 2012, 07:13
มันจะมี ยาถ่ายพยาธิ กับ ยาฆ่าพยาธิครับ ผมแนะนำให้ฆ่านะ เพราะ ถ่ายก็ไม่หายหรอกก

napushi
28th August 2012, 07:15
ยาถ่ายพยาธิ มันเหมือนแค่ ถ่ายตอนท้องเสียเชยๆมั้ง

DkTaP82
28th August 2012, 07:28
อย่างไรก็ตามนักวิทยาศาสตร์ยังเชื่อว่า ระบบของสิ่งมีชีวิตนั้นน่าจะมีกลไกควบคุมทั้ง 2 ด้าน คือ ทำให้อ้วนได้ก็ต้องทำให้ผอมได้ และเพียรพยายามค้นหาเรื่อยมา

จนเมื่อเร็วๆ นี้ ในที่สุดนักวิทยาศาสตร์ก็ค้นพบยีนที่ทำให้ผอมอย่างแท้จริงแล้ว กล่าวคือการมียีนนี้อยู่ หรือเมื่อยีนนี้ทำงานได้ดี จะทำให้คนคนนั้นผอม ซึ่งการนำไปใช้ประโยชน์ก็เพียงสนับสนุนให้ยีนนี้ทำงานดีขึ้น ต่างกับการใช้ยีนอ้วนที่ต้องหาสารเคมีไปยับยั้งอ่านเพิ่มเติม.. (http://www.vcharkarn.com/varticle/43323)

matsushiro
28th August 2012, 07:52
ต้องถ่ายพยาธิครับ ผมก็เป็น ส่วนตัวผมถ่ายพยาธิเสร็จจากนั้นก็ กินเฮโมวิดหลังอาหาร จาก น้ำหนักผมคงที่ที่ 60 - 61 ตอนนี้ 65 แล้วครับ

Shanbo
28th August 2012, 08:14
จขกท คล้ายๆกันเลย

ทานมากยังไงน้ำหนักก็แทบไม่ขึ้น แต่ตอนนี้ออกกำลังกาย+เล่นกี่ฬา 4เดือน น้ำหนัก ขึ้นมา 6กิโลแล้วครับ

merisa
28th August 2012, 08:16
ตอน 30 เดี๋ยวก็อ้วนลงพุง

beebell
28th August 2012, 09:00
การที่กินแล้วน้ำหนักไม่ขึ้น หรือ ขึ้นบางเล็กน้อย มันจะเป็นตรงที่กรรมพันธุ์คับ ผมก็เป็นเหมือน จขกท. ทุกๆอย่าง
ส่วนเรื่องการกินยาถ่ายพยาธินั้น เป็นการดีคับ เหมือนลำไส้ของเราได้ขับของเสียออกจากลำไส้

ampon1901
28th August 2012, 11:57
ผมก็เป็นเหมือนกัน ครับ กำลังหาคำตอบที่ชัดเจน

wind
29th August 2012, 17:04
แล้วคนที่เคยถ่ายแล้ว มันมีอาการยังไงอ่ะครับมันออก มันออกมาเป็นเส้นๆเลยเหรอหรือยังไงครับ แล้วไขมันอุดตันในเส้นเลือดนี่ ผมว่าคงยากนะ เพราะผมไม่ค่อยกินไขมัน แทบไม่ได้กินด้วยซ้ำเป็นคนที่กินรสชาติมันๆพวกๆหนังหมูหนังไก่แล้วจะอ้วก เลยไม่กินเลย

BL!TZ
30th August 2012, 00:57
แล้วขี้ในนํ้าแหละครับ พยาธิจะเข้าตูดได้หรือเปล่า กรุ้มใจมากเลย