PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณคิดยังไงกับเรื่องนี้บ้าง

ballba
27th August 2012, 23:15
ยาวหน่อยนะครับ

วันนี้ประมาณเวลา 2ทุ่ม

ผมได้รับแจ้งว่ามีเหตุกลุ่มวัยรุ่นลักพาตัวเด็กนักเรียนหญิง 2 คน คนร้ายมีทั้งหมด 5 คน

หนีออกจากโรงเรียนแห่งหนึ่ง

ซึ่งคนแจ้งก็คือพ่อแม่ของเพื่อนเก่าผม พอดีน้องเพื่อนผมเขาโดนลักพาไปตัว

ก็เลยแจ้งและขี่รถตาม ทีนี้ผมก็ไปช่วยจับ รีบออกไปอย่างเร็ว

จนจับได้ บริเวณใกล้ๆกับสวนอาหารวังมัจฉา ถนนบายพาส นครราชสีมา

และได้พบกับเด็กหญิงทั้ง2คนด้วย ซึ่งยอมรับ สารภาพและให้ความว่า แอบพาหนีไปเปิดห้องอยู่ด้วย

ซึ่งทำแบบนี้เป็นเวลาหลายวันแล้ว และก็ยอมรับว่ามีอะไรกัน

ทีนี้ให้ก็ญาติๆผู้ปกครองทั้งสองฝ่ายมาคุยกัน ผู้่้เสียหาย 2 คู่กรณี 5 คน มาคุยกัน

และเป็นอีกคดีนึงคือ พรากผู้เยาว์ เพราะอายุไม่ถึง 18 ปี

เด็กหญิง อายุ 14 และ 15 ฝ่ายชาย อายุตั้งแต่ 16-18 ปี

พ่อแม่ผู้เสียหายกับให้ความว่า ก็ไม่เคยรู้ว่าลูกไปไหนไปทำอะไรกับใคร เพราะก็ต้องทำงานหากิน

เป็นแค่คนจนๆธรรมดา ไม่มีปัญญา รับผิดชอบและรับเลี้ยงได้ ถ้าจะให้ลูกติดคุก ก็ให้ติดไป

แต่ก็พยายาม พูดให้ผู้ปกครองฝ่ายผู้เสียหาย มีอะไรก็ตกลงกันช่วยๆกันไป ต่อไปจะไม่เกิดอีก

และก็โทรตามตำรวจตั้งนานแล้วครับ เขาก็ให้ผมเป็นคนคุยเนี่ยหละ

ผมก็คุยกับ ร้อยเวรกับ สายตรวจ *****ไม่มีใครมาซักคน บอกตรงๆ ตำรวจ ทุเรศวะ งานการอะไรไม่เคยใส่ใจ

ผมก็เลยต้องมานั่งจดชื่อ พ่อแม่ แล้วก็ ผู้ต้องหา ครบทุกคน ชื่อที่อยู่เบอร์ติดต่อ

(ตอนจดไป ใจนึงเห็นมันพูดปากสั่นๆกับผม ผมก็สงสาร แต่มันก็ไม่น่าทำแบบนี้จริงๆครับ )

จนสุดท้ายต้องไปโรงพักกันเองหมดครับ และไปจดบันทึกประจำวันไว้ มีอะไรต้องว่ากันอีกคราวหลัง

แล้วสุดท้ายก็แยกย้ายกันกลับ แต่ตอนกลับ ผู้เสียหายเป็นหญิง คนนึง คือน้องสาวเพื่อนผม

เขาบ้านอยู่ใกล้ๆผมพอดี เขาจึง พูดกับผมว่า พี่ๆไปส่งหน่อยได้ไหม เห็นว่าอยู่ใกล้ๆกันนะ

เพราะว่าแม่กับพ่อต้องไปทำธุระต่อ พ่อแม่เขาก็ไม่ว่าอะไรครับ

โอเคผมก็สงสารเนอะ ก็ไปส่งนั่นแหละ ก็เห็นอยู่ใกล้ๆกัน

ตอนไปส่งนั้นแหละ คือจุดๆนึงที่ทำให้ผมเข้าใจในตัว หญิงสาวมากขึ้น

คือขับไปได้สักพัก เขาก็มากอดผม แล้วก็พูดกับผมว่า พีี่ๆขอกอดหน่อยได้ไหม พอดีมันชินอ่ะ

ผมก็ อื้มมมมม... โอเคไม่เป็นไร ซักพักก็ชวนคุย แล้วก็ถามผมว่า มีแฟนยังอ่ะ พี่นิสัยดีจัง

ทำงานช่วยเหลือคนอื่นด้วย เราชอบนะ ( เอาแล้วไง มัน here อะไรวะเนี่ย อยู่ดีๆบอกชอบ :sweat)

ผมก็ตอบๆไป เธอก็กอดผมแน่นขึ้นๆ เอาหน้าอกมาถู ผมเฉยเลย

พอขับไปถึงหน้าบ้าน เธอก็พูดว่า พี่ๆรีบกลับไหมอ่ะ พอดีอยากให้อยู่บ้านเป็นเพื่อนหน่อยอ่ะ

ผมทำหน้าตาแบบเนี่ย O_O แล้วก็ถามว่า พูดว่าอะไรนะ เธอพูดแบบอ่อยมาก อยู่ด้วยกันเป็นเพื่อนหน่อยนะ

แล้วก็มาจับมือผม ( ผมนึกในใจ เอาแล้ว มันไม่ใช่แล้วแบบนี้ ) แล้วก็มาขอเบอร์บอกว่ามีปัญหาจะได้โทรมาหา

ผมก็เลยบอกไปว่า อ่อไม่ว่างครับ รีบกลับบ้านเลย 55555555

สำหรับผมนะ จากตอนแรกที่มองผู้ชายในมุมแย่ๆนะ ตอนนี้พอเข้าใจนะ ตัวคุมการคือใคร

ผมว่าเรื่องนี้มันก็สะท้อนสังคมไม่ใช่น้อยเหมือนกัน

แต่ผมก็สังเกตุมาตั้งแต่ตอนผมไปที่เกิดเหตุแล้วหละ ทำไม ชวนผมคุยบ่อยจัง ทำหน้าแอ๊บๆใส่ คารมณ์ดีมาก

หน้าตาก็ดีนะ แต่ทำตัวแบบนี้พ่อแม่ไม่ว่าหรอเนี่ย = =

แต่ว่ามันไม่ใช่แล้ว :sweat

ปล. นี่ตอนแรกผมแอบถ่ายคลิปมาด้วยนะ ว่าจะให้ทุกคนดู ตอนเขากำลังเคลียร์กัน

แต่เขาบอกให้ผมลบเฉยเลยอด แล้วผู้้เสียหายก็ร้องไห้ ผมเลยยอมไม่ได้ถ่ายมา

แต่งเรื่องสนุกดีนะครับ อุ้ยกำ เผ่นๆๆๆๆ(แซวเล่นนะพี่):P

เรื่องจริงครับ ขึ้่นเรื่องอยู่ที่ โรงพัก สภ.โพธิ์กลาง นครราชสีมา

แล้วไอเรื่องหญิงสาวนี่ก็ของจริง

เพื่อนผมเจอบ่อย(เพราะมันหล่อ)
อารมณ์ประมาณ one night stand ทั้งที่มีผัวอยู่แล้วนะครับ :sweat

ผมก็เคยโดนบ่อยครับ และก็เสียใจมามากเหมือนกัน เคยเกือบโดนเอาเรื่องแบบนี้หละ

สุดท้ายพ่อแม่ผมช่วยไว้ แต่เรื่องมันก็นานมากแล้วครับ

เป็นเด็กที่อายุต่ำกว่า18ปี แล้วไม่มีงานทางสารวัตรนักเรียนไปช่วยเหลือในตอนที่พวกคุณติดตามตัวของเด็กเลยหรอครับ?

หมายถึงใครหรอครับ คนที่ไปช่วยติดตาม คือเพื่อนผมครับ เ็ป็นอาสา และผมก็ไปช่วยอีกแรง

กระผมรู้ว่าเฮีย รักครอบครัว ฮ่าๆๆ

เหอะๆ ใช่ๆ

ในโคราชมีกลุ่ม พสน.นะครับย่อมาจากอะไรไม่รู้ผมลืมละเป็นพวกสายตรวจนักเรียนทั่วเครือข่ายในเมืองโคราช ใสชุดดำไล่จับทั้งวี่ทั้งวันผมละเบื่อ

อันนี้ผมก็ไม่ทราบนะครับ เพราะผมไม่ได้สนใจ ไอพวก สายตรวจนักเรียน

ผมว่า ทำงานเป็นอาสา หรือทีมงานค้นหาและช่วยเหลือ ร่วมมือกับตำรวจจะดีกว่าครับ เช่น ศูนย์เฝ้าระวัง เหยี่ยวเวหา หรือ อส.ตร.

ไอสายตรวจจับนักเรียน เคยมีกลุ่มลับๆ นะครับที่ตำรวจไม่ยุ่งเกี่ยว เคยมาพูดกับผมว่าจะให้มาช่วยงาน ไม่แน่ใจว่าอันเดียวกัับที่นายว่าไหม

แต่ผมไม่ไปแน่นอน

คือจะสอบถามว่าสารวัตรนักเรียนไม่ทราบเรื่องที่พวกคุณตามตัวเด็กกันเลยหรอครับ? แต่ว่าการที่ตำรวจมาช้านี้สำหรับผมว่าเป็นเรื่่องปกตินะครับเพราะว่าทางตำรวจเค้าจะยกให้กับทางสารวัตรนักเรียนในการเกลี่ยไกล่กันนะครับ แต่ไม่ทราบว่าทางจังหวัดที่พวกคุณอยู่ไม่รู้เป็นแบบไหนอะครับ

ไม่ทราบครับ เพราะเรื่องนี้ขึ้นตรงกับ ตำรวจ และอาสา ทั่วไป ตำรวจไม่ได้มาช้าครับ เขาไม่มาเลยหละ = =

งั้นผมก้พอทราบแล้วละครับว่าทำไหมไม่มีพสน.ไปหาพวกคุณนะครับ 61 ครับ งานอาสาเหมือนกัน

ครับผม โอกาสน่าไม่แน่อาจได้ร่วม ว.4 กันก็ได้ ผมฮุก 31 นามเรียกขาน 88-025 เด้อ

เอาหน้าอกมาถู :blush
เอ่อพูดไม่ออกเหมือนกันครับ :)

น่านดิก็ยัง งง อ่ะ

ผมเรียนอยู่ราชสีมาครับพี่ อาจารย์แกชอบออกไปไล่จับบ่อยๆมันจะเป็นเครือข่ายของมันอะครับ ใส่ชุดดำๆปัก พสน.เดินตรวจตามเดอะมอลล์

อ่อ เป็นกลุ่มใหม่ใช่รึป่าว อย่างที่พี่บอก

คือเคยมี ประธาน กรรม สารวัตินักเรียน อะไรเนี่ยหละ มาบอกพี่ ที่จุดฮุกอ่ะ

มาบอกว่า จะให้ช่วยไปจับพวกเด็ก ราชสีมาอะไรเนี่ยหละเนี่ย พอจะติดต่อเรื่องกับทางไหนได้บ้าง

แล้วก็บ่นไปเรื่อย พี่ไม่ค่อยชอบนะ แต่ไอกรรมการอ่ะ คือของโรงเรียนสุรนารี เขาบอกเขาอยู่ที่ สุร

แต่จะให้ไปจับเด็ก ราชสีมา พี่งงมากเลย เหมือนแกจะเกลียดพวก ราชสีมามาก

พี่เลยบอกว่า พี่เคยอยู่ รุ่น 108 แกก็เลยเงียบๆ

ราชสีมาพี่ว่าหลายๆอย่างมันเปลี่ยนไป ตั้งแต่ ผอ. คนใหม่แล้ว พี่ชอบ อุดม พรมพันใจ คนเดิม

งานพสน.เป็นงานที่เสี่ยงครับใครไม่ได้ทำก็ไม่รู้หรอกครับว่ามันเป็นไงดียังไง ก็เหมือนกันงานกู้ภัยอาสาที่หลายคนเห็นว่ามันไม่ดีแต่ไม่ทราบถึงแก่นแท้ของงานที่แท้จริงนะครับ แต่ละงานก็ย่อมที่จะมีความหมายของแต่ละงาน เพื่อพัฒนาสังคมให้ก้าวต่อไปครับ

อื่มมม ผมก็ไม่ค่อยทราบข้อมูลเหมือนกันนะครับ ว่า พสน. นี่เป็นไง

ว่าแต่เขาใช้ วิทยุสื่อสาร คลื่นอะไรครับ ว.ดำ หรือ ว.แดง ลองคุยกับผมได้นะ

ผมหาคนคุยด้วยว่างๆ

พสน.นี้ใช่ว.ดำครับ แต่ช่องนี้ไม่อาจจะเปิดเผยได้ครับเพราะเป็นกฏของกระทรวง แถมผมอยู่เหนือสุดครับ ^^

งั้นเวลาจะมีงานอะไร ก็รับจากแม่ข่ายอย่างเดียวหรอครับ คนอื่นไม่เกี่ยวข้อง

ทำไมเขาถึงไม่เปิดรับการแจ้ง แบบ กู้ภัยกับตำรวจตามเขตอ่ะครับ 168.775 154.330 อะไรแบบนี้ เพราะมันจะประสานงานกันง่าย

อย่างของตำรวจเขตโพธิ์กลาง สุร เขามาเปิดให้ อาสา แจ้งได้

ปกติผมก็ สแกน ฟังหมด เพราะผม ชอบช่วยงานตำรวจเหมือนกัน

เช่นจับโจร จับรถขนยาอะไรงี้ เขาให้กู้ภัยช่วย ผมเคยโพสคลิปลงอยู่

http://www.youtube.com/watch?v=RIrZlFnOYow

นี่ครับอันนี้ช่วยตำรวจไล่จาก วังน้ำเขียว จนถึงจอหอ

ใน แชลแน่ลผมก็มีคลิปอยู่ พวกไล่จับ รถบรรทุกข์ จับคนยิงกันไรงี้หนะครับ

เช่นงานนี้ผมเสี่ยงสุดๆ กับปืนไอโจรคนนี้เนี่ยหละ เพราะขับระยะประชิดบ่อย โดน กระสุนสับที ป่านนี้ ผมไม่ได้มาโพสแล้ว

ใช่ครับเด็กสมัยนี้ห่าวมากพกทั้งระเบิดปิงปองทั้งปืนปากกามาโรงเรียน. ผมนั่งเรียนอยู่เสียงดังตู้ม

อย่างนี้ต้องจัด เหอะๆ

อย่าคิดมาก

เพราะ สิ่งมีชีวิต มีหน้าที่หลายอย่าง

และในหลายอย่างนั้น

มีหน้าที่ๆหนึ่ง คือ เพื่อดำรงรักษาไว้ซืึ่งเผ่าพันธุ์ของตนเอง

คุณหมายถึงสิ่งนั้นใช่ไหม 55

ทำหน้าตาแบบเนี่ย O_O

เข้าใจเลยละครับ 555555+ นึกแล้วฮา -.-*

ใช่ๆแบบนั้นเลย

ท่านภูมิ เสน่ห์แรง เว้ยเห้ย *---*

ผู้หญิงก็ เน้อ เห้อ แล้วทะนี้จะเป็นไงต่อไปละเนี่ย
ถ้าต้นเหตุคือผู้หญิง

เธอ ก็ยังมีชีวิตปกติครับ แต่รัดกุมมากขึ้นคือพ่อแม่เธอไปส่งและไปรับ ห้ามติดต่อใคร

เดียวนี้ผู้หญิง ขนาดนี้เลยหรอ - - คิดถึงตอนที่ผู้หญิงรักนวลสวงนตัวจัง

ครับสมัยก่อนแตกต่างมาก เดี๋ยวนี้่ผมเจอแต่คนที่ง่าย และบางทีก็ง่ายเกินไปด้วยครับ

ทำไมไม่จัดเลยอะพี่

หรือมีเมียแล้ว 5555

เอ่อพี่มีเมียแล้วหละครับ พี่คงไม่ทำแบบนั้นหรอก = =

ไอภูมิขี้โม้ เอ็งไม่ได้รีบกลับบ้านใช่ไหมละ เอ็งรีบวิ่งขึ้นห้องน้องเขาต่างหาก 5555555555555555555 :D

ไม่ใช่แล้วนัท 555

สงสารภูมิแบบแปลกๆเหอะๆ คนดีๆเราอยากได้ไม่ค่อยเข้ามาหรอก แต่บางคนนี่เสนอจัง พับผ่าสิ

โลกไม่ยุติธรรมครับ

bitch735
27th August 2012, 23:18
แต่งเรื่องสนุกดีนะครับ อุ้ยกำ เผ่นๆๆๆๆ(แซวเล่นนะพี่):P

Low-Techz
27th August 2012, 23:21
เพื่อนผมเจอบ่อย(เพราะมันหล่อ)
อารมณ์ประมาณ one night stand ทั้งที่มีผัวอยู่แล้วนะครับ :sweat

artidinw
27th August 2012, 23:21
เป็นเด็กที่อายุต่ำกว่า18ปี แล้วไม่มีงานทางสารวัตรนักเรียนไปช่วยเหลือในตอนที่พวกคุณติดตามตัวของเด็กเลยหรอครับ?

UkuleleAlone
27th August 2012, 23:24
กระผมรู้ว่าเฮีย รักครอบครัว ฮ่าๆๆ

bitch735
27th August 2012, 23:25
ในโคราชมีกลุ่ม พสน.นะครับย่อมาจากอะไรไม่รู้ผมลืมละเป็นพวกสายตรวจนักเรียนทั่วเครือข่ายในเมืองโคราช ใสชุดดำไล่จับทั้งวี่ทั้งวันผมละเบื่อ

wpspo2499
27th August 2012, 23:26
เอาหน้าอกมาถู :blush
เอ่อพูดไม่ออกเหมือนกันครับ :)

artidinw
27th August 2012, 23:26
คือจะสอบถามว่าสารวัตรนักเรียนไม่ทราบเรื่องที่พวกคุณตามตัวเด็กกันเลยหรอครับ? แต่ว่าการที่ตำรวจมาช้านี้สำหรับผมว่าเป็นเรื่่องปกตินะครับเพราะว่าทางตำรวจเค้าจะยกให้กับทางสารวัตรนักเรียนในการเกลี่ยไกล่กันนะครับ แต่ไม่ทราบว่าทางจังหวัดที่พวกคุณอยู่ไม่รู้เป็นแบบไหนอะครับ

voodabass
27th August 2012, 23:27
ประสบการณ์เสียวว่างั้น555++ สรุปจัดมั้ยล่ะ /เผ่น:o

artidinw
27th August 2012, 23:33
งั้นผมก้พอทราบแล้วละครับว่าทำไหมไม่มีพสน.ไปหาพวกคุณนะครับ 61 ครับ งานอาสาเหมือนกัน

bitch735
27th August 2012, 23:36
ผมเรียนอยู่ราชสีมาครับพี่ อาจารย์แกชอบออกไปไล่จับบ่อยๆมันจะเป็นเครือข่ายของมันอะครับ ใส่ชุดดำๆปัก พสน.เดินตรวจตามเดอะมอลล์

artidinw
27th August 2012, 23:44
งานพสน.เป็นงานที่เสี่ยงครับใครไม่ได้ทำก็ไม่รู้หรอกครับว่ามันเป็นไงดียังไง ก็เหมือนกันงานกู้ภัยอาสาที่หลายคนเห็นว่ามันไม่ดีแต่ไม่ทราบถึงแก่นแท้ของงานที่แท้จริงนะครับ แต่ละงานก็ย่อมที่จะมีความหมายของแต่ละงาน เพื่อพัฒนาสังคมให้ก้าวต่อไปครับ

sertnalove
27th August 2012, 23:47
13 เค้าก็เริ่มซั่มกันแล้วครับ พัฒนาการเหนือมนุษย์

artidinw
27th August 2012, 23:50
พสน.นี้ใช่ว.ดำครับ แต่ช่องนี้ไม่อาจจะเปิดเผยได้ครับเพราะเป็นกฏของกระทรวง แถมผมอยู่เหนือสุดครับ ^^

bitch735
27th August 2012, 23:56
]อ่อ เป็นกลุ่มใหม่ใช่รึป่าว อย่างที่พี่บอก

คือเคยมี ประธาน กรรม สารวัตินักเรียน อะไรเนี่ยหละ มาบอกพี่ ที่จุดฮุกอ่ะ

มาบอกว่า จะให้ช่วยไปจับพวกเด็ก ราชสีมาอะไรเนี่ยหละเนี่ย พอจะติดต่อเรื่องกับทางไหนได้บ้าง

แล้วก็บ่นไปเรื่อย พี่ไม่ค่อยชอบนะ แต่ไอกรรมการอ่ะ คือของโรงเรียนสุรนารี เขาบอกเขาอยู่ที่ สุร

แต่จะให้ไปจับเด็ก ราชสีมา พี่งงมากเลย เหมือนแกจะเกลียดพวก ราชสีมามาก

พี่เลยบอกว่า พี่เคยอยู่ รุ่น 108 แกก็เลยเงียบๆ

ราชสีมาพี่ว่าหลายๆอย่างมันเปลี่ยนไป ตั้งแต่ ผอ. คนใหม่แล้ว พี่ชอบ อุดม พรมพันใจ คนเดิม
ใช่ครับเด็กสมัยนี้ห่าวมากพกทั้งระเบิดปิงปองทั้งปืนปากกามาโรงเรียน. ผมนั่งเรียนอยู่เสียงดังตู้ม

Z€l2oN€
28th August 2012, 01:50
อย่าคิดมาก

เพราะ สิ่งมีชีวิต มีหน้าที่หลายอย่าง

และในหลายอย่างนั้น

มีหน้าที่ๆหนึ่ง คือ เพื่อดำรงรักษาไว้ซืึ่งเผ่าพันธุ์ของตนเอง

ferrary9
28th August 2012, 02:03
ทำหน้าตาแบบเนี่ย O_O

เข้าใจเลยละครับ 555555+ นึกแล้วฮา -.-*

bararasza
28th August 2012, 02:20
ท่านภูมิ เสน่ห์แรง เว้ยเห้ย *---*

ผู้หญิงก็ เน้อ เห้อ แล้วทะนี้จะเป็นไงต่อไปละเนี่ย
ถ้าต้นเหตุคือผู้หญิง

pakaannka
28th August 2012, 06:21
เดียวนี้ผู้หญิง ขนาดนี้เลยหรอ - - คิดถึงตอนที่ผู้หญิงรักนวลสวงนตัวจัง

edkub
28th August 2012, 10:12
ทำไมไม่จัดเลยอะพี่

หรือมีเมียแล้ว 5555

gukingza1
28th August 2012, 10:19
นายแน่ มาก !

double6
28th August 2012, 11:05
โลกนี้มันอะไรกันนี่...

thaiemotion
28th August 2012, 11:18
ไอภูมิขี้โม้ เอ็งไม่ได้รีบกลับบ้านใช่ไหมละ เอ็งรีบวิ่งขึ้นห้องน้องเขาต่างหาก 5555555555555555555 :D

kabukiput
28th August 2012, 11:19
สงสารภูมิแบบแปลกๆเหอะๆ คนดีๆเราอยากได้ไม่ค่อยเข้ามาหรอก แต่บางคนนี่เสนอจัง พับผ่าสิ

artidinw
28th August 2012, 22:59
เออเรื่องที่ว่ารับแจ้งทางเครือข่ายแม่หลักนี้สำหรับพวกผมแล้วพวกผมเป็นแม่ข่ายครับมีสายอยู่มากมายครับแต่ว่าการที่จะประสานทางตำรวจนี้ไม่ค่อยจะได้ประสานเท่าไรนะครับเพราะว่าพวกผมฟังแล้วลุยเลยนะครับ เช่น วันนี้ผมก็ไปเหตุฟันกันมานะครับคือแบบว่าพวกผมนี้มีหน้าที่หลากหลายนะครับไม่เจาะแต่ว่าจับเด็ก แต่ช่วยเหลือ กู้ภัย กู้ชีพ จับกุม ช่วยตัวประกัน (เหมือนเวอร์ 555+)

manshinoda
28th August 2012, 23:07
ผมก็กะจะร่วมมือกับเพื่อนไป ปล้นธนาคารบ้านผมน่ะ

ตำรวจมา ผมคงหนีไปชายแดนแล้ว อิอิอิอิ :o

lukpar
28th August 2012, 23:15
เป็นเด็กผู้หญิงที่...เเรงดีเเท้ XD

dickies0001
28th August 2012, 23:26
อยากเจอมั่งจัง เด็กคนนั้นเนี้ย

topten002
29th August 2012, 19:28
ใจพี่หล่อมากๆครับ (พูดจริงนะ) 5555

lomsalan
30th August 2012, 00:54
ขอบคุณที่มาเล่าเรื่องสะท้อนสังคมแบบนี้ให้ฟังครับ
เห้อ สังคมมันเปลี่ยนไปเยอะจริงๆครับ

battosai2010
30th August 2012, 01:14
ไม่รู้จะพูดอะไรดีไม่ออกความเห็นละกัน ^^ แต่ชอบตอนหลังๆ 555 สู้ต่อไปครับ

~!-!eRo~
30th August 2012, 17:28
จัด ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ :yes

ปล. ลองเปลี่ยนตัวอักษรเป็นสีเทาดูนะครับ มันจะได้อ่านสบายตากว่านี้อาครับ ^^"