PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะเริ่มเล่นเกม dark soul ท่านเทพทั้งหลายมาแนะนำหน่อย

jokabobo147
28th August 2012, 18:48
เห็นเค้าว่าเล่นยากแต่เนื้อเรื่องโดนมากครับ
แนะนำหน่อยครับ สายเวท นักดาบ....
boss ถึกแค่ไหน มันมาเป็น step แบบเดิมๆรึป่าว......บลาๆๆ

mooshirogane
28th August 2012, 18:53
ก็ไม่ได้อะไรมากนะ แค่ตัวเราหนืด ๆ จนน่าโมโห ส่วนบอสโจมตีกว้างถี่ ต้องใจเย็นหลบ ๆ เข้าไว้ มั่นใจแล้วค่อยไปตุ๋ยมัน

lopioi
28th August 2012, 19:34
ตายก่อนเพื่อดูสเตปการฟันของบอส แล้วก็เอามาใช้ตุ๋ยมัน เกมนี้ ถ้าเจอพวกตัวใหญ่กว่าเราขึ้นไป กดป้องกันแล้วเลือดลดนะ แล้วก็ทางที่ดี เล่นกับจอยเกม จะดีกว่า ใช้เม้า มีหวัง หงุดหงิดตายพอดี

BoonTew
28th August 2012, 19:50
แนะนำสาย warrior ครับ ค่อนข้างเหมาะกับมือใหม่ ต้นเกมตัวไม่นิ่มจนเกินไป

ถ้าชอบแนวบ้าพลังก็ bandit ตีโหดแต่ตัวนิ่มมาก แพ้ทางเวทย์มนต์สุดๆ

ชอบแนวอึดก็ knight ครับค่าความอึดกับภูมิต้านทานสูง ถ้าเสริมด้วยเวทย์ฟื้นพลังก็ถึกเป็นวัวเป็นควายเลย ข้อเสียคือตีเบา

หลักๆ ก็คือต้องมีความอดทนกับเกมมากๆ เพราะตายบ่อยจริงๆ

แต่ถ้าเลือกไม่ถูกจริงๆก็เล่นสาย deprived ไปเลยสเตตัส 11 เท่ากันหมด เปลี่ยนสายง่ายดี

hero23093060
28th August 2012, 19:55
ผมเล่น ไพโร อะนักเวทย์สนุกดีนะผมเล่นใหม่มา 10-20 รอบละ จำสเตปบอสได้ดีเลยบอสตัวแรกถ้าเลือก Gift เป็น Black fire bomb ละก็ฆ่าบอสตัวแรกจะได้ฆ้อนด้วยใช้ ระเบิดฆ่าอะแต่ฟันสดก็ได้แต่ประมาณ 30-40 นาที

ผมใช้คีย์บอร์ดนะ

http://www.youtube.com/watch?v=watmNyn-iiE

ดูไว้ก็ได้เพราะ DARK SOUL ผมไม่ได้แคชผมเล่นให้ดูเป็นแนวๆกับบอกทางไปต่อในคลิปผมเล่น BANDIT

FreedomBlood
28th August 2012, 20:31
เรียนรู้จากความตายครับ ลองๆหาสเตปในการเล่นของตัวเองดูว่าชอบแนวๆไหนเพราะอาวูทเกมนี้มีให้เล่นหลากหลาย

mingzakub
28th August 2012, 23:21
ส่วนมากเวลาจะตีบอส ผมชอบวิ่งไปด้านหลังมันแล้วค่อยตี ตอนนี้เล่นถึง บอสแมงมุมละ โหดมาก :sweat