PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ

NeLian
28th August 2012, 19:20
windows explorer has stop working มันคือไรค่ะ

พอดีวันนี้ไปทำงานวันแรงอ่ะค่ะ

มันขึ้นหลัีงจากลงวินโด แบบ ผี อ่ะค่ะ 64 bit 7 ตัว ghot

มันขึ้น สามอย่าง ค่ะ

windows explorer has stop working

Windows Desktop Gadgets has Stopped ..

โน็ตบุ้คยี่ ซัมวุม ค่ะขอบคุณ

ขอโทษนะค่ะที่ลืม กดขอบคุณทุกท่านในกระทู้ครึ่งที่แล้วค่ะ

ครั้งเนี่ยสัญญาจะไม่ลืมค่ะ

วิธีแก้ไขลองมาหมดแล้วนะค่ะ ทั้งลงวิดร์ใหม่ ไป
แก้ไขค่า folder option

CrYzTeX
28th August 2012, 19:22
ทำไมไม่ลงแบบปกติล่ะครับ ก็น่าจะรู้นะครับ ว่า Ghost มันไม่ดีกับหลา่ยๆอย่าง

tonkune14
28th August 2012, 19:23
^
^
^
^

ตามนั้น ครับ หรือหาโหลดตามบอร์ดเอาก็ได้

NeLian
28th August 2012, 19:27
ขอบคุร
ค่ะแต่ช่างประจำร้านให้เวลาแค่ สามสิบนาทีค่ะเนลเลยต้องลง แบบ ผี

นี้เป็นการทดสอบค่ะ

และที่ร้านจะไม่มีสอบแวร์คุณต้องเตียมมาเองด้วยนะค่ะ
ขนาดร้านอันดับหนึ่งของประเทศเลย

แต่เราร้านนี้เป็นสาขาค่ะ

ถ้าพะูดูชื่อร้านทุกคนต้องรู้จัดค่ัะ ไม่อยากรประจาน

ข้าวกลางวันก็ไมไ่ด้กินค่ะ

pop99
28th August 2012, 19:38
ตกลงร้านนี้มันคัดช่างแบบให้ghot ลงวินให้ลูกค้าเป็นเท่านั้นหรอ บอกร้านเขาด้วยว่า ลงghotอะเด็กหัดแปปก็ลงได้
แต่ไม่ได้เสถียรไรเลย เอ๋อๆมากกว่าบางเครื่องก็ลงไม่ได้ โดยมากลูกค้าเอาไปใช้แล้วมีปัญหาทั้งนั้น สู้แบบลงสๆดซิงๆไม่ได้หรอกครับ:victory

CrYzTeX
28th August 2012, 19:42
ทีหลังเตรียมไว้เองเลยครับ ใส่ Flash Drive ไป ง่ายกว่า
เวลาว่าง ก็ศึกษาไปเรื่อยๆ เจออะไรโปรแกรมเจ๋งๆก็โหลดมาเก็บไว้ซะ
30 นาทีนี้...ผม Format ลง Windows ใหม่ได้ 10กว่าครั้งนะครับ - -`

ตามข้างบน
ถ้าร้านให้ลงแต่ Ghost....เพื่ออะไร
ทำไมไม่ลงแบบ ปกติ แล้วก็ Patch เอาล่ะครับ
มันแตกต่างจาก Ghost ตรงไหน [ดีกว่าเยอะ]
หรือ โกสมัน ก๊อบๆลงไป แล้วก็ใส่คำสั่งให้มัน Boot มันเลยง่าย ว่างั้น ;)

error แบบนี้สาเหตุมันกว้างมากครับ ยากที่จะบอกได้ว่าเกิดจากอะไร ยังไงก็ลองเช็คตามนี้ดูก่อน

- ลอง system file checker ดูครับ ให้เปิด cmd โดยใช้ runas admin แล้วพิมพ์ sfc /scannow มันจะ check system files ทั้งหมดและ repair ให้หากมีปัญหา
- เปลี่ยน driver vga ดู
- scan virus ดู
- ทำ clean boot โดยการเปิด msconfig ไปที่ tab services แล้วติ๊กถูกตรง 'Hide all microsoft services' จากนั้นเอาติ๊กถูกในหน้าต่างนั้นออกให้หมด แน่นอนว่ารวมทั้ง anti-virus ด้วย ต่อไปใน tab startup ให้ disable ให้หมดยกเว้นของ microsoft (ดูตรง column manufacturer) แล้ว restart หลังจาก restart พยายามอย่าต่อ network เพื่อป้องกันไวรัส

Windows Ghost นะครับ จะแก้ทำไม Ghost เวลาเสียเขาไม่สแกนอะไรให้เสียค่า....หรอกครับ ลงใหม่ประหยัดเวลากว่าเยอะ

ให้เทียบกันระหว่าง Windows ปกติกับ Ghost สมสมบูรณ์ที่สุด มันก็ยังสู้แบบลงปกติไม่ได้นะครับ [ต้องบอกว่าเทียบไม่ติด]

SuKy
28th August 2012, 19:45
error แบบนี้สาเหตุมันกว้างมากครับ ยากที่จะบอกได้ว่าเกิดจากอะไร ยังไงก็ลองเช็คตามนี้ดูก่อน

- ลอง system file checker ดูครับ ให้เปิด cmd โดยใช้ runas admin แล้วพิมพ์ sfc /scannow มันจะ check system files ทั้งหมดและ repair ให้หากมีปัญหา
- ทำ clean boot โดยการเปิด msconfig ไปที่ tab services แล้วติ๊กถูกตรง 'Hide all microsoft services' จากนั้นเอาติ๊กถูกในหน้าต่างนั้นออกให้หมด แน่นอนว่ารวมทั้ง anti-virus ด้วย ต่อไปใน tab startup ให้ disable ให้หมดยกเว้นของ microsoft (ดูตรง column manufacturer) แล้ว restart หลังจาก restart พยายามอย่าต่อ network เพื่อป้องกันไวรัส

ingkung
28th August 2012, 19:47
stop working มันเกิดได้จากหลายปัญหาจริงๆนะแหละ

บางทีเล่นๆอยู่ผมก็ขึ้น ทั้งๆที่ ตัวเต็ม .. ไม่ได้ Ghost

มันอยู่ที่ปัจจัย ขณะนั้นที่อะไรทำให้ stop ..

ถ้าไม่มันใจจะหา ลงใหม่ก็ได้ครับ แต่ ghost ถ้าเครื่องเก่า มัน hard ware คนละตัวกับเราก็อาจส่งผลได้

NeLian
28th August 2012, 19:51

ของคุณพี่ขอบใจมากมากค่ะ
จะลองกลับไปแก้ดูค่ะลูกค้าใจเสียมา เพราะซื้อโน็ตบุ้คไปราคาเป็นหมื่นต้องมาบอกว่าคอมมีปัญหาเหนื่อยใจใจ

ทีหลังเตรียมไว้เองเลยครับ ใส่ Flash Drive ไป ง่ายกว่า
เวลาว่าง ก็ศึกษาไปเรื่อยๆ เจออะไรโปรแกรมเจ๋งๆก็โหลดมาเก็บไว้ซะ
30 นาทีนี้...ผม Format ลง Windows ใหม่ได้ 10กว่าครั้งนะครับ - -`

ตามข้างบน
ถ้าร้านให้ลงแต่ Ghost....เพื่ออะไร
ทำไมไม่ลงแบบ ปกติ แล้วก็ Patch เอาล่ะครับ
มันแตกต่างจาก Ghost ตรงไหน [ดีกว่าเยอะ]
หรือ โกสมัน ก๊อบๆลงไป แล้วก็ใส่คำสั่งให้มัน Boot มันเลยง่าย ว่างั้น ;)

เค้าบอกลงสิบห้านทีก็เสร็จส่งถึงมือลูกค้าได้แล้วค่ะเค้าบอกร้านไหนก็ทำแบบนี้ค่ะ

ตกลงร้านนี้มันคัดช่างแบบให้ghot ลงวินให้ลูกค้าเป็นเท่านั้นหรอ บอกร้านเขาด้วยว่า ลงghotอะเด็กหัดแปปก็ลงได้
แต่ไม่ได้เสถียรไรเลย เอ๋อๆมากกว่าบางเครื่องก็ลงไม่ได้ โดยมากลูกค้าเอาไปใช้แล้วมีปัญหาทั้งนั้น สู้แบบลงสๆดซิงๆไม่ได้หรอกครับ:victory

คงดูที่ฝทอ มือเร็ว ค่ะ เพราะช่างยังบอกเลยค่ะวันไหนร้อนเงินก็ทำมันพังให้หมดเลยค่ะ

^
^
^
^

ตามนั้น ครับ หรือหาโหลดตามบอร์ดเอาก็ได้

แนะนำให้หน่อยค่ะร้านใหม่ ขายคอมได้วันละห้าสิบเครื่องเลยค่ะ ลูกจ้างสาว มี สามคน ทำบัญชี เมียพี่บิ้ก พี่บิ้กเป็นทอม เนลเป็นกระเทย

ทำไมไม่ลงแบบปกติล่ะครับ ก็น่าจะรู้นะครับ ว่า Ghost มันไม่ดีกับหลา่ยๆอย่าง

เค้าบอกว่ามันทันใจลูกค้าค่ะรอรับไๆด้เลยในยี่สิบนาที

stop working มันเกิดได้จากหลายปัญหาจริงๆนะแหละ

บางทีเล่นๆอยู่ผมก็ขึ้น ทั้งๆที่ ตัวเต็ม .. ไม่ได้ Ghost

มันอยู่ที่ปัจจัย ขณะนั้นที่อะไรทำให้ stop ..

ถ้าไม่มันใจจะหา ลงใหม่ก็ได้ครับ แต่ ghost ถ้าเครื่องเก่า มัน hard ware คนละตัวกับเราก็อาจส่งผลได้

สาตุจะเป็นเฉพาะเวลาเข้าเน็ต ค่ะ 7 64 bit ghot ลงแอตตี้ไวรัส Ave เอวา็ก อ่ะค่ะ

เฉพาะเวลาเชื่อมต่อเน็ตค่ะ

CrYzTeX
28th August 2012, 19:54
อ๋อ ทันใจ..แต่ว่า เสียเดี๋ยวก็ยกมาอีก ว่างั้น

ถ้าแบบนี้ผมคง ไรท์แผ่น Windows แจกตามหน้าร้านแล้วล่ะครับ

//ผมบ่นนะครับ ไม่ได้ว่าใคร

catroon2000
28th August 2012, 19:55
ร้านลง Ghost ให้แล้วบอกว่าทันใจลูกค้า โถ่ ผมว่าเอาเวลาที่ใช้ลง Ghost ลงแบบตัวเต็มเลยไม่ดีกว่าหรอ?

NeLian
28th August 2012, 19:58
ร้านลง Ghost ให้แล้วบอกว่าทันใจลูกค้า โถ่ ผมว่าเอาเวลาที่ใช้ลง Ghost ลงแบบตัวเต็มเลยไม่ดีกว่าหรอ?

ต้องถามช่างค่ะ

อ๋อ ทันใจ..แต่ว่า เสียเดี๋ยวก็ยกมาอีก ว่างั้น

ถ้าแบบนี้ผมคง ไรท์แผ่น Windows แจกตามหน้าร้านแล้วล่ะครับ

//ผมบ่นนะครับ ไม่ได้ว่าใคร

เป็นแค่ลูกจ้าง ตาดำดำค่ะ

มีช่างพูดชายต้อง 5 คน แต่ทำไมต้องลง Ghot ด้วยค่ะ

เค้าอาเวลาที่ว่างเล่นเฟศ DotA ตี ปังย่า กับส่องกบด้วยละค่ะ
เนลไม่ได้กินข้าวคนเดียวเลยค่ะ

Tonkhung
28th August 2012, 20:01
ผมเห็นด้วยกับคุณ CrYzTeX นะครับ Windows 7 ก็สามารถลงใน Flash Drive ได้นะครับ ลองศึกษาดูนะครับ ใน Google (www.google.co.th) มีอยู่ครับ

ไม่อยากให้คุณเสียเวลาหา Windows 7 ตัวเต็ม ในบอร์ดนี้ ผมเลย แปะลิงค์ให้เลยครับ คลิ๊กๆ (http://www.jokergameth.com/board/entry.php?b=1535)

NeLian
28th August 2012, 20:06
ผมเห็นด้วยกับคุณ CrYzTeX นะครับ Windows 7 ก็สามารถลงใน Flash Drive ได้นะครับ ลองศึกษาดูนะครับ ใน Google (www.google.co.th) มีอยู่ครับ

ไม่อยากให้คุณเสียเวลาหา Windows 7 ตัวเต็ม ในบอร์ดนี้ ผมเลย แปะลิงค์ให้เลยครับ คลิ๊กๆ (http://www.jokergameth.com/board/entry.php?b=1535) ขอบคุณมากมากค่ะ

ขอถามอีกเรื่องค่ะ ทำยังไงถึงจะเห็น แรมเต็มค่ะ ต้อง 64 bit หรือว่า บอร์ดต้องรับรองค่ะ

ตัวอย่างแรม 8 GB

CrYzTeX
28th August 2012, 20:10
ขอบคุณมากมากค่ะ

ขอถามอีกเรื่องค่ะ ทำยังไงถึงจะเห็น แรมเต็มค่ะ ต้อง 64 bit หรือว่า บอร์ดต้องรับรองค่ะ

ใช่ครับ ต้องลง 64BIT
แต่ 32BIT เห็นได้ แต่ต้องลง RAM_FIX

NeLian
28th August 2012, 20:12
ใช่ครับ ต้องลง 64BIT
แต่ 32BIT เห็นได้ แต่ต้องลง RAM_FIX
ร้านนนี้เน้น 64 bit อ่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ แล้วตัววินโดว์ ต้องเดิมหรือแบบปรับแต่งอันไหนดีกว่ากันค่ะ

Zambezi
28th August 2012, 20:15
ขอบคุณมากมากค่ะ

- ต้องเป็น Window ที่ใช้ระบบ 64 bit ครับ

CrYzTeX
28th August 2012, 20:17
Windows แบบ Original ดีกว่าครับ ไม่ต้องปรับแต่งอะไร

NeLian
28th August 2012, 20:19
Windows แบบ Original ดีกว่าครับ ไม่ต้องปรับแต่งอะไร

ขอบคุณค่ะ ขอบคุณทุกคนเลยนะค่ะ

- ต้องเป็น Window ที่ใช้ระบบ 64 bit ครับ

ขอบคุณค่ะขอบคุณทุกคนเลยนะค่ะ

teaz-razin
28th August 2012, 20:29
ซื้อวินโด้8 แบบกล่อง 6000 เหนาะๆคับ 5555 ล้อเล่นๆ ตามกระทู้ข้างบนเลยคับ ^ ^

SuKy
28th August 2012, 20:38

ตามข้างบน

Windows Ghost นะครับ จะแก้ทำไม Ghost เวลาเสียเขาไม่สแกนอะไรให้เสียค่า....หรอกครับ ลงใหม่ประหยัดเวลากว่าเยอะ

ให้เทียบกันระหว่าง Windows ปกติกับ Ghost สมสมบูรณ์ที่สุด มันก็ยังสู้แบบลงปกติไม่ได้นะครับ [ต้องบอกว่าเทียบไม่ติด]

ผมถือคติว่าการ format ต้องเป็นวิธีสุดท้ายเท่านั้น แก้ได้ก็ลองแก้ก่อน ส่วนเรื่อง Ghost หากทำ image มาดีๆยังไงมันก็ไม่ต่างหรอกครับ ปัญหามันเกิดจากทำ image มาไม่ดีเสียมากกว่า ที่เห็นส่วนมากก็คือทำ image master ที่เอาไว้ลงได้หลายๆรุ่นโดยไม่ sysprep มันก่อน ลง windows แล้วสร้าง image มันดื้อๆเลย เวลา ghost ไปเครื่องอื่นมันก็เน่าสิครับ
หากอยากทำให้ดีแบบง่ายก็ลงแบบปกติใส่ notebook ต้นฉบับ ลง driver/software ให้เรียบร้อย test ให้หมดถ้าปกติแล้วก็สร้าง image เลย แต่ก็เอาไปลงได้แค่รุ่นเดียว ซึ่งก็ต้องมี image ของหลายๆรุ่นหน่อย เป็น notebook ไม่ยากหรอก จะขายกันซักกี่รุ่นเชียว :)

chikuva
28th August 2012, 21:02
โกสแล้วมีปัญหาต้องเสียเวลาทำใหม่อีกเป็นชั่วโมง เสียเวลาลูกค้าเดินทางไปกลับ การโกสที่จะใช้ได้ผลดีควรใช้กับเครื่องที่มีสเปคเดียวกัน ถ้าหากว่าที่ร้านขายหลายสเปคนี่ลำบากเลย
แต่ถ้าลงวินโดวส์ใหม่เสียเวลาประมาณ 30 นาที(win7,win8) กับลงโปรแกรมอีก ชั่วโมงครึ่ง แล้วไม่มีปัญหาผมว่าผมเลือกอย่างหลังนะครับ แล้วถ้ามีเวลาเหลือ+กับเป็นลูกค้าประจำก็ควรโกสเก็บใว้ในเครื่องลูกค้าแล้วจัดการซ่อนไฟล์ใว้ เวลาเครื่องเดิมมีปัญหาก็จะได้ไม่เสียเวลาอีก

bobo8045
28th August 2012, 22:44
Ghost.....จริงๆแล้วมันก้เป็นทางเลือกที่เร็วและง่ายดีนะ แต่ข้อจำกัดค่อนข้างเยอะ ถ้า โกส 7 จะให้มันไม่มีปัญหาอะไร มันต้องเป็นเครื่องที่ สเปค แบบเดียวกันเป๊ะ ๆ มันจะไม่ค่อยเจอปัญหา แต่ถ้าทำอิมเมจจากเครื่องอิกรุ่น มาโกสใส่อิกเครื่องที่อุปกรณ์คนละอย่างละก้อ ปัญหาเกิดแน่ครับ

Hoster
29th August 2012, 01:38
windows explorer has stop working มันคือไรค่ะ

พอดีวันนี้ไปทำงานวันแรงอ่ะค่ะ

มันขึ้นหลัีงจากลงวินโด แบบ ผี อ่ะค่ะ 64 bit 7 ตัว ghot

มันขึ้น สามอย่าง ค่ะ

windows explorer has stop working

Windows Desktop Gadgets has Stopped ..

โน็ตบุ้คยี่ ซัมวุม ค่ะขอบคุณ

ขอโทษนะค่ะที่ลืม กดขอบคุณทุกท่านในกระทู้ครึ่งที่แล้วค่ะ

ครั้งเนี่ยสัญญาจะไม่ลืมค่ะ

วิธีแก้ไขลองมาหมดแล้วนะค่ะ ทั้งลงวิดร์ใหม่ ไป
แก้ไขค่า folder option

ได้เช็คสเปกรุ่นหรือป่าวครับ ว่า รองรับ 64 bit รึเปล่า ถ้า CPU หรือบอร์ดไม่รองรับ ก็อาจเกิดปัญหานี้ได้นะครับ
แล้วก็เวลาลง Ghost เป็นไปได้ ควรที่จะ format ก่อนลงนะครับไม่งั้นมีโอกาศที่ข้อมูลเก่าไม่หาย ข้อมูลที่ลงใหม่เลยเพี้ยน

ปัญหาพวกนี้ อาจจะเกิดจาก HDD ก็ได้นะครับ อย่างที่เขาบอกว่า ปัญหาแบบนี้เกิดได้จากหลายสาเหตุ

โดยคร่าวๆก็น่าจะ

1.CPU ทำงานไม่ทัน อาจเพราะ ระบบจ่ายไฟไม่เสถียร ทำให้ CPU ทำงานไม่ต่อเนื่อง
2.Ram ไม่พอ
3.HDD โอนถ่ายข้อมูล ไม่ลื่นหูทำให้ข้อมูลในการประมวลผลขาดช่วง

จากประสบการณืส่วนตัวส่วนตั๊ว คอมผมลง Ghost เหมือนกัน ตอนแรกมีปัญหา เหมือนเจ้าของกระทู้
แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรมากเพาะมันไม่ได้เป็นบ่อย (แต่เป็นที่ก็น่ารำคาญต้องรีเครื่องงานทำๆอยู่ก็หายหมด โอ้ยยย!!เครียด..)
มาวันหนึ่ง ผมว่าwindows ผมมัน run ช้าเลยไปเอา SSD มาใช้เป็น os แทน หลังจากเปลี่ยน HDD มาเป็น SSD ปัญหา นี้ไม่เกิดอีกเลย
ผมเลยแค่คาดเดาว่าน่าจะเป็น อย่างนั้น (เป็นแค่ข้อสันนิฐาน ส่วนตัวนะครับ)

Hoster
29th August 2012, 02:01
Ghost.....จริงๆแล้วมันก้เป็นทางเลือกที่เร็วและง่ายดีนะ แต่ข้อจำกัดค่อนข้างเยอะ ถ้า โกส 7 จะให้มันไม่มีปัญหาอะไร มันต้องเป็นเครื่องที่ สเปค แบบเดียวกันเป๊ะ ๆ มันจะไม่ค่อยเจอปัญหา แต่ถ้าทำอิมเมจจากเครื่องอิกรุ่น มาโกสใส่อิกเครื่องที่อุปกรณ์คนละอย่างละก้อ ปัญหาเกิดแน่ครับ

ณ ปัจจุบันมี Ghost ที่มีความเสถียรและรองรับอุปกรณ์ได้หลากหลายแล้วนะครับ เนื่องมาจากตัว driver pack ที่ได้พัฒนาขึ้นเพื่อใช้ในการลง windows ได้ถูกนำมาใส่ไว้ในตัว
Ghost เพราะยังงั้น จึงตัดปัญหาเรื่องที่ driver ไม่เข้ากับเครื่องไปได้เลยครับ ปัจจุบัน Ghost แถบจะเข้าได้กับทุกเครื่อง(คอมใหม่ๆนะครับ ตัวเก่าๆเขาไม่เอามา)
ทำให้ประหยัดเวลาในการลงอย่างมาก รวมเวลาทั้งหมดในการลงนะครับ ประมาณ 30-90 นาทีแล้วแต่สเปกเครื่องและปัญหา จิปาทะ(คอมผมใช้เวลาประมาณ 20 นาทีเสร็จพร้อมใช้)

สิ่งที่ได้จากการ Ghost คือ 1.ประหยัดเวลา 2.สะดวก 3.โปรแกรมครบครันในตัว 4.สบายช่าง 5.ไม่ต้องหา driver 6.windows ที่ปรับแต่งมาอย่างสวยงาม
ข้อเสียคือ 1.จะมีปัญหากับบอร์ดตัวเก่าๆ 2.ข้อมูลเสียหายง่ายจากการที่คอมมีปัญหา เช่น ไฟตก ไฟดับ เครื่องมีปัญหา รีสตาร์ทบ่อย 3.การปรับแต่งwindowsบางส่วนที่ไม่เข้ากับการใช้งาน(อันนี้แก้ได้)

สิ่งที่ได้จากการลงปกติ 1.ความสมบูรณ์ของตัว windows 2.ระบบการป้องกันที่เต็มรูปแบบ 3.ความทนทานในการใช้งาน
ข้อเสีย 1.เสียเวลาในการลงมากกว่า Ghost 2.ยุ่งยากในการหา Driver แต่ปัจจุบันมี driver pack แล้วก็สบาย 3.ขั้นตอนที่เยอะแยะ 4.เหนื่อยช่าง 5.windows แบบเดิมๆที่อยากให้สวยก็ต้องมาแต่งกันเอาเอง

ข้อมูลข้างต้น เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ได้อ้างอิงจากที่ใหน ข้อมูลบางอย่างจึงอาจไม่ถูกต้องแต่เขียนจากประสบการณ์ล้วนๆ ครับ

NeLian
29th August 2012, 18:33
ขอบคุณทุกท่านเลยค่ะแต่ปัญหาวันนี้มี อยู่ว่า Windows Loader 2.1.4 ใช้ carck วินโดรไม่ได้ค่ะมีแต่อื่นไหมค่ะ

CrYzTeX
29th August 2012, 19:25
ใช้ Remove WGA เลยดีกว่ามั๊ย...แต่มันจะ Update Windows ไม่ได้

NeLian
29th August 2012, 19:27
ใช้ Remove WGA เลยดีกว่ามั๊ย...แต่มันจะ Update Windows ไม่ได้

เอาค่ะ ต้องการค่ะจัดมากเลยค่ะ

อยากทราบเรื่อง บอร์ดตัวไหนใส่ cpu อะไรได้ไหมต้องหาอ่านจากไหนค่ะ

แล้วก็วินโดร xp ทำไมไลน์แผ่นวินโด 64 bit ไม่ได้ค่ะ

pop99
29th August 2012, 19:34
http://www.mediafire.com/?y3ndz9n7682b8sp

ผมใช้อยู่อัพให้สดๆ คลายซิปปิดไวรัสด้วยครับ มีทั้งตัวลบ ตัวแครก รับรองอัพเดตได้ครับ:preved

NeLian
29th August 2012, 19:39
http://www.mediafire.com/?y3ndz9n7682b8sp

ผมใช้อยู่อัพให้สดๆ คลายซิปปิดไวรัสด้วยครับ มีทั้งตัวลบ ตัวแครก รับรองอัพเดตได้ครับ:preved

ขอบคุณค่ะ จะลองจัดมา แนะนำวินโด แบบแต่งได้ไหมค่ะ วิน เจ็ด

pop99
29th August 2012, 19:47
ขอบคุณค่ะ จะลองจัดมา แนะนำวินโด แบบแต่งได้ไหมค่ะ วิน เจ็ด

ที่ผ่านมาแครกผ่านหมด วิน7แต่ง64บิต ที่ดีๆก็ w7 ตัวGamer

NeLian
29th August 2012, 19:50
ที่ผ่านมาแครกผ่านหมด วิน7แต่ง64บิต ที่ดีๆก็ w7 ตัวGamer
ขอบคุณค่ะ ้้้hhhhhhhค่ะค่ะ

คอมค้าง

แล้ววิืน xp สามารถไลน์ไฟล์ 64 บิตได้ไหมค่ะ

pop99
29th August 2012, 20:21
ขอบคุณค่ะ ้้้hhhhhhhค่ะค่ะ

คอมค้าง

แล้ววิืน xp สามารถไลน์ไฟล์ 64 บิตได้ไหมค่ะ

ได้หมดอะครับให้มีไดร์ไร้ โปรแกรมไร้ :confused:

NeLian
30th August 2012, 07:59
ได้หมดอะครับให้มีไดร์ไร้ โปรแกรมไร้ :confused:

ขอบคุณค่ะขอบคุณมากมากค่ะ ทุกท่านเข้ามาได้นะค่ะ กด ขอบคุณทุกท่านเลยค่ะ อยากรู้มากมากเพราะ ที่ทำงานเก่าไม่เห็น มันจะวุ่น ขนาดเนี่ยเลยวันหนึ่งขายคแมได้เป็น ห้าสิบเครื่องประกอบลงโปรแกรมวุ่นมากเลยค่ะ

chana1991
8th September 2012, 17:07
อยากไม่มีปัญหาจริง ก็ลงจากแผ่น เครื่องลูกค้าแรงก็ใช้เวลาลงวินโด้แค่15-20นาที ไดร์เวอร์ถ้ามีแผ่นก็เสร็จภายใน30นาที(ไม่รวมโปรแกรมสามัญ)

แต่ถ้าไม่มีอยากได้ไวก็ให้เอา Hardware Ids ไปค้นหาใน Google แล้วเลือกของ เวป www.driveridentifier.com

เพราะไดร์เวอร์เขาชัวมากลงแล้วไม่ค่อยมีปัญหา สอบถามได้ครับพึ่งจบโครงการแล้วพึ่งได้มาฝึกงาน ช่วงนี้ว่างออนตลอด

NeLian
8th September 2012, 17:25
อยากไม่มีปัญหาจริง ก็ลงจากแผ่น เครื่องลูกค้าแรงก็ใช้เวลาลงวินโด้แค่15-20นาที ไดร์เวอร์ถ้ามีแผ่นก็เสร็จภายใน30นาที(ไม่รวมโปรแกรมสามัญ)

แต่ถ้าไม่มีอยากได้ไวก็ให้เอา Hardware Ids ไปค้นหาใน Google แล้วเลือกของ เวป www.driveridentifier.com

เพราะไดร์เวอร์เขาชัวมากลงแล้วไม่ค่อยมีปัญหา สอบถามได้ครับพึ่งจบโครงการแล้วพึ่งได้มาฝึกงาน ช่วงนี้ว่างออนตลอด

แสดงความดีใจด้วยนะค่ะที่จะจบแล้ว

chana1991
8th September 2012, 17:34
ขอบคุณครับ ขออณุญาติแอด MSN นะครับ